ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

โลกมันเปลี่ยนไป เราก็ต้องเปลี่ยนให้ทันโลก

5 แสน ปกติให้เล่นแค่ 50บาท

สัญญาณดีๆ ให้เต็มที่100บาท แต่ถ้าดูท่าไม่ดี ให้ออกก่อน 50บาท คงไว้50บาท

ตั้ง STOP LOSS (หยุดการสูญเสีย หรือหยุดการขาดทุน) ให้ดีด้วย

ขอให้โชคดี

ที่เสีย 500000 ก็เพราะไปคัตแอลทิ้ง แล้วพอมันลงไปเราก็ดันไม่ซื้อกลับ เลยพลาดโอกาสได้ราคาถูกกว่าเดิม พอข้ามวันทองก็ขึ้น เป้นแบบนี้มาหลายครั้ง จนโมโหตัวเองอยู่ทุกวันนี้ ทำตัวเองเสียเงินแท้ๆ เพราะใจไม่หนักแน่นพอ ใจไม่นิ่ง ก็ขอขอบคุณที่มาชี้แนะนะคะ แล้วจุด ST นี่ ต้องต่างจากราคาที่เราซื้อเท่าไหร่คะ ถึงคัตได้ (คัตทีไรทองขึ้นทุกที)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคำแนะนำของคุณ P59

และขอให้กำลังใจคุณสาวมือใหม่ด้วยครับ ผมเองก็เคยขาดทุนจากการเล่น GF เหมือนกันแต่ตอนนี้ได้คืนมาหมดแล้วพร้อมกำไรอีกจำนวนหนึ่ง

ผมว่าเล่น GF นี่ขึ้นอยู่กับใจเป็นส่วนสำคัญเลยที่เดียว เพราะราคามันเปลี่ยนแปลงเร็วมาก เวลาเล่นผิดทางผมก็ใจเสียเหมือนกัน จะพยายามฝึกฝนใจตัวเองให้นิ่งกว่านี้

ยังไงขอให้คุณสาวมือใหม่โชคดีมีความสุขกับการลงทุนครับ

วันหยุดมาฟังเพลงกันดีกว่านะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=eIznbrz931M

ถูกแก้ไข โดย p59

โห คุงพี อารมณ์ดีจัง สงสัย รอบนี้ รับทรัพย์เต็มๆ แน่เลย ลุ้นนิวไฮ กันเนอะ ขอบคุงค๊าคุงพี 5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif ขอยูโรด้วยนะคะ โซดามองลง มะรุ กราฟคุงพี เป็งงัย ถ้าตรงกัน จัดหนัก ฮ่าาาาาาาาาาา เด๋วนี้ เทรดsilver อีกตัวแร้วคะ70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

หวัดดีค่ะคุณ p59 เล่น GF มาเสียไป 500000 แล้วค่ะ ตอนนี้เครียดมาก พอชี้แนะแนวทางหน่อยได้มั้ยคะ จะเล่นอย่างไรให้ได้เงิน 500000 คืนมา เหลือเงินก้อนสุดท้ายแล้ว ที่เล่นก็หวังแค่ได้วันละนิดหน่อยมาไว้ใช้จ่าย เล่นผิดพลาดตลอด ไม่รู้จะปรึกษาใครแล้วค่ะ

มาให้กำลังใจครับ สู้ๆไม่ต้องรีบครับ เวลามีให้ถอนทุนและทำกำไรให้อีกเยอะ

ตอนผมเล่น gf ใหม่ๆก็เสียครับ ลงไป 1ล้าน 3เดือนผ่านไปเสียไปประมาณ3-4แสนก็คิดจะเลิกเหมือนกัน (ที่เสียๆเพราะดันไปเล่น short) แต่ก็เปลี่ยนแนวคิดใหม่ครับ พยายามเล่นซีรี่ไกลครับ เหลือเดือนเดียวจะไม่เล่นถ้าไม่แน่ใจครับ ไม่แน่ใจให้เล่นเดือนไกลและเล่นlongเท่านั้น ผมว่าเล่นเต็มที่ 500000 ที่เหลือก็ 4 สัญญาก็สุดๆแล้ว หรือถ้าอยากได้คืนเร็วก็เข้าเช้า 6 สัญญา แต่ในวันเดียวต้องปล่อยออกครึ่งหนึ่งนะครับ ห้ามถือข้ามคืนเยอะเกิน ยอมเสียค่าคอมเยอะแต่ปลอดภัยครับ และที่สำคัญต้องคอยฟังสัญญาณจากกูรูทุกท่านครับ คิดว่าไม่เกิน 6 เดือนก็น่าจะได้คืนครับ

สู้ๆนะครับ เพราะผมใช้เวลา 14 เดือนทำจาก 7เแสน กลายมากเป็น 3ล้านครับ ชีวิตนี้ไม่สิ้นครับ อิอิ

ผมก็มือใหม่มากครับตอนเข้าเล่นGFเมื่อสิงหายังไม่มาเจอกับกูรูเลยครับกว่าจะมาคันพบตอนนี้ยังติดลบอยู่เลยครับก็จะติดตามคำชีแนะจากกูรูของบ้านนี้ที่เป็นบ้านแรกกับการเล่นGFของผมครับ

ยูโร sideway ครับ ถ้าถือยาวก็ไม่ได้ไม่เสีย ถ้าเล่นสั้น เล่นถูกทาง ได้มากมาย

ดังนั้นผมเลยจัดเต็มเลยครับ หวังว่าจับทางถูกนะครับ ขอให้โชคดีนะครับ

post-61-077786000 1315180925.jpg

ถูกแก้ไข โดย p59