ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

!thk สวัสดีค่ะ ขอบคุณสำหรับแนวทางเช่นเดิมค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณพีครับโดยปกติแล้วกราฟที่มีสีแบบนี้ สำหรับ GF แล้วความน่าจะเป็นคิดว่าดูที่ราย H4 หรือ ราย D แบบไหนที่คุณพีคิดว่าเหมาะกับ GF มากที่สุดครับ ตอนนี้โหลดมาทั้ง2แบบครับเพื่อเปรียบเทียบกันครับ !01

สวัสดีครับคุณพี ตอนนี้ถ้าดูตามกราฟที่มีสี วันนี้ราย D เขียวทั้ง2แบบแล้ว ส่วนราย H4เขียวตั้งแต่เมื่อวานแล้ว แบบนี้ตามเข้าได้หรือยังครับสำหรับ GF ที่ว่าเขียวทั้ง2แบบ คือผมโหลดทั้ง2มาลงเพื่อมาศึกษาเปรียบเทียบกันนะครับ แบบที่เปลี่ยนสีเลย กับแบบที่บอกให้รอการกลับตัวครับ กลัวอย่างเดียวตามไปแล้วกลางคืนพี่แกกลับลำแล้วออกไม่ได้ยุ่งแน่ๆเลยครับ !01

สวัสดีครับคุณพี ตอนนี้ถ้าดูตามกราฟที่มีสี วันนี้ราย D เขียวทั้ง2แบบแล้ว ส่วนราย H4เขียวตั้งแต่เมื่อวานแล้ว แบบนี้ตามเข้าได้หรือยังครับสำหรับ GF ที่ว่าเขียวทั้ง2แบบ คือผมโหลดทั้ง2มาลงเพื่อมาศึกษาเปรียบเทียบกันนะครับ แบบที่เปลี่ยนสีเลย กับแบบที่บอกให้รอการกลับตัวครับ กลัวอย่างเดียวตามไปแล้วกลางคืนพี่แกกลับลำแล้วออกไม่ได้ยุ่งแน่ๆเลยครับ em0009.gif

บอกไม่ได้ครับ แล้วแต่ใจคุณแล้วแต่ความชอบคุณและบุญของคุณ (มันอยู่ที่คุณตั้งค่า เพราะมันจะแดงจะเขียวขึ้นอยู่กับคุณตั้งค่า)

บอกได้แค่ว่าให้ไปดูอดีต

และการเล่นGFต้องเก่งพอสมควรถึงจะควรเล่น

และยังต้องมีอีกหลายเรื่องที่ต้องรู้

กระทู้เก่าๆผมเคยบอกไป

***ปกติเขาให้เล่นหุ้นให้เก่ง ให้รวยก่อน ค่อยให้มาเล่นGF

ถ้าไม่เก่งก็ไปเรียนก่อน ลุงเปิดสอนอยู่ ถ้าจบแล้ว เล่นไม่ได้เงิน ลุงคืนเงินให้เลย

เพราะระบบที่โง่ที่สุดก็ยังได้ตัง ปีละสิบกว่า%

***คนที่ราหูเข้าก็ห้ามเล่น

ความรวย ความจนมันเป็นเรื่องของดวง ความรวยไม่ใช่รวยกันง่ายๆ มันต้องรู้และสร้าง ต้องมีจิตที่ดี(จิตที่เป็นบวก) ต้องรู้จักให้ทาน รักษาศีล และภาวนา และอื่นๆอีกมากมาย

(คนบางคน อยู่ดีๆไม่ชอบ ชอบหาเรื่อง หาเรื่องด่าคนโน้น หาเรื่องด่าคนนี้ โดยไม่รู้ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำ คนพวกนี้น่าสงสารที่สุด เพราะถ้าไปด่าหรือแค่คิดไม่ดีคิดในทางลบกับผู้ที่เขามีญาญ เพียงเท่านี้ ชีวิตทั้งชีวิตจบเลย ไม่ต้องทำอะไรต่อแล้ว ของที่มีอยู่ก็หายหมด ) ดังนั้นไม่จำเป็นอย่าไปดูถูกหรือไปว่าใครละ

บอกไม่ได้ครับ แล้วแต่ใจคุณแล้วแต่ความชอบคุณและบุญของคุณ (มันอยู่ที่คุณตั้งค่า เพราะมันจะแดงจะเขียวขึ้นอยู่กับคุณตั้งค่า)

บอกได้แค่ว่าให้ไปดูอดีต

และการเล่นGFต้องเก่งพอสมควรถึงจะควรเล่น

และยังต้องมีอีกหลายเรื่องที่ต้องรู้

กระทู้เก่าๆผมเคยบอกไป

***ปกติเขาให้เล่นหุ้นให้เก่ง ให้รวยก่อน ค่อยให้มาเล่นGF

ถ้าไม่เก่งก็ไปเรียนก่อน ลุงเปิดสอนอยู่ ถ้าจบแล้ว เล่นไม่ได้เงิน ลุงคืนเงินให้เลย

เพราะระบบที่โง่ที่สุดก็ยังได้ตัง ปีละสิบกว่า%

***คนที่ราหูเข้าก็ห้ามเล่น

ความรวย ความจนมันเป็นเรื่องของดวง ความรวยไม่ใช่รวยกันง่ายๆ มันต้องรู้และสร้าง ต้องมีจิตที่ดี(จิตที่เป็นบวก) ต้องรู้จักให้ทาน รักษาศีล และภาวนา และอื่นๆอีกมากมาย

(คนบางคน อยู่ดีๆไม่ชอบ ชอบหาเรื่อง หาเรื่องด่าคนโน้น หาเรื่องด่าคนนี้ โดยไม่รู้ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำ คนพวกนี้น่าสงสารที่สุด เพราะถ้าไปด่าหรือแค่คิดไม่ดีคิดในทางลบกับผู้ที่เขามีญาญ เพียงเท่านี้ ชีวิตทั้งชีวิตจบเลย ไม่ต้องทำอะไรต่อแล้ว ของที่มีอยู่ก็หายหมด ) ดังนั้นไม่จำเป็นอย่าไปดูถูกหรือไปว่าใครละ

ขอบคุณครับ ช่วงนี้กำลังศึกษาอยู่ครับ เหมือนกับที่คุณพีสอนไว้แหละครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ จะพยายามเรียนรู้ต่อไปครับ !01

ขอบคุณครับ ช่วงนี้กำลังศึกษาอยู่ครับ เหมือนกับที่คุณพีสอนไว้แหละครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ จะพยายามเรียนรู้ต่อไปครับ em0009.gif

ต่ออีกหน่อย

***ไม่มีระบบไหน ได้เงิน100%

ระบบทุกๆระบบก็เสียเงินกันทั้งนั้น

แต่เราจะทำอย่างไรให้ได้เงิน นี้คือปัญหาใหญ่

***ดูจากรูป วงสีเขียวคือได้เงิน ได้แค่นี้ คุณคิดว่าพอไหม

และตรงเครื่องหมายคำถาม คุณคิดว่าจะได้หรือเสีย

คำตอบคือไม่มีใครรู้ ถ้าใครรู้ก็รวยจนไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไรกันเลย คือรวยมากมาย

แต่ถ้าเราเชื่อ เรามี ความศรัทธา ในระบบ เราก็ต้องทำตามระบบ

การเข้าก็ต้องเข้าตามระบบ การออกก็ต้องออกตามระบบ เรามอบให้ระบบทำงานแทนเราไปแล้ว เราเป็นนายมันก็จริงแต่เรามอบงานให้เขาแล้ว เราไม่ควรเปลี่ยน เดียวมันจะด่าเราได้

post-61-013796400 1292901631.jpg

สวัสดีคร้าบบบ Atao น้องใหม่ขอรายงานตัว คร้าบบบบผมมม :wub: