ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Sixth_Sense

Update ค่า NAV และราคาปิดล่าสุดในแต่ละวันของกองทุนทอง, น้ำมัน, ตราสาร ฯลฯ กันหน่อยดีไหม ^____^

โพสต์แนะนำ

K Money เหลือขั้นต่ำ 5000 บาทค่ะ

พี่ปุณณ์มีราคาปิด NAV-Bid กองทุนอยู่บ้างค่ะ แต่จะหาวิธีโพสชนิดไม่ต้องพิมพ์ได้อย่างไรดูก่อน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทดลองโพสดูนะคะ

Fund NAV BID

Equity

SCBSET 10.0028 9.9921

SCBDV 10.3068 10.3068

KTSF 10.6132 10.6132

KTTN 13.9775 13.9775

K SET50 15.9322 15.9083

TMB SET50 46.5885 46.5186

SCBCE 8.3597 8.3597

AYFCHINA 9.7874 9.7629

TMB CHEQ 4.3768 4.3659

K Gold 11.2856 11.2687

AYF Gold 11.7329 11.6977

TMB Gold 17.9436 17.8987

K OIL 9.2626 9.2487

KF OIL 8.7974 8.7974

T-VALUexUS 5.9725 5.9448

T-INFRA 9.6118 9.5666

T MAP 10.0491 10.0032

Bond & Money market

TMBGF 10.2393 10.2137

T-Global Bond13.4765 13.4142

B- TNTV 11.4875

TMBTM 11.8343

TMBMF 18.8885

TMBCB 14.4844

KTSV 10.1050

T-CASH 11.4471

NFF 12.2320

TSB 17.2869

K Money 10.5480

K Treasury 11.3482

K CBOND 14.3377

SCBTMF 10.1011

SCBSFF 18.2621

SCBAUD 11.1481

ถูกแก้ไข โดย ปุณณ์

กร๊าก เจ้าแม่กองทุนแสดงฤทธิ์ให้เห็นอีกแล้ว เล่นทุกกองทุนที่โพสเลยหรือครับคุณปุณณ์ ยอดเยี่ยมจริง ๆ

:ph34r:

K Money เหลือขั้นต่ำ 5000 บาทค่ะ

พี่ปุณณ์มีราคาปิด NAV-Bid กองทุนอยู่บ้างค่ะ แต่จะหาวิธีโพสชนิดไม่ต้องพิมพ์ได้อย่างไรดูก่อน

มิน่าล่ะ 9.000 ของผมถึงยังอยู่ดี

ขอบคุณมากเลยครับ คุณ ปุณณ์

กร๊าก เจ้าแม่กองทุนแสดงฤทธิ์ให้เห็นอีกแล้ว เล่นทุกกองทุนที่โพสเลยหรือครับคุณปุณณ์ ยอดเยี่ยมจริง ๆ

:ph34r:

55555+

เจ้าแม่กองทุน ธุจ้า ของเลขแนวรับแนวต้านหน่อย สาธุ สาธุ อิอิ ^_____^

55555+

เจ้าแม่กองทุน ธุจ้า ของเลขแนวรับแนวต้านหน่อย สาธุ สาธุ อิอิ ^_____^

คุณงูดิน เมื่อก่อนมากกว่านี้อีกค่ะ ตัดไปเกือบ 10 กองแล้ว

ที่มีเหลือนี่ก็เตรียมปิดกองที่ซ้ำๆกันหรือมีข้อจำกัด-ด้อยมาก เลือกที่สะดวก ป้องกันความเสี่ยงไว้พอสมควรไว้

บางกองก็เป็นกองที่เอาไว้สับเปลี่ยนเพื่อหนีสถานการณ์ฉุกเฉิน

บางชื่อก็มีมากกว่า 1 กอง rolleyes.gif

ถามหาเลขล่วงหน้า แนวรับแนวต้านไม่มีค่ะ ต้องถามคุณงูดิน

ขอบคุณคุณซิกมาก ผมมือใหม่ขอตามอ่าน+เรียนไปด้วย +123 ไปเลย ผมมีของทหารไทย+ไทยพานิช..เลยต้องคอยปรับตาม

ออยฟัน โกลฟัน จีน scbaud scbaem..... เลยไม่ค่อยได้แจมกับเพื่อนๆเลย

เจ้าแม่กองทุน นับถือคับนับถือ.........อ้อ ขอบคุณมากครับ..... !01 !01 !01

คุณงูดิน เมื่อก่อนมากกว่านี้อีกค่ะ ตัดไปเกือบ 10 กองแล้ว

ที่มีเหลือนี่ก็เตรียมปิดกองที่ซ้ำๆกันหรือมีข้อจำกัด-ด้อยมาก เลือกที่สะดวก ป้องกันความเสี่ยงไว้พอสมควรไว้

บางกองก็เป็นกองที่เอาไว้สับเปลี่ยนเพื่อหนีสถานการณ์ฉุกเฉิน

บางชื่อก็มีมากกว่า 1 กอง rolleyes.gif

ถามหาเลขล่วงหน้า แนวรับแนวต้านไม่มีค่ะ ต้องถามคุณงูดิน

งั้นขอถามหน่อยนะครับ เปิดเป็นยี่สิบกองทุนนี่ ไปรับสมุดทุกเล่นหรือบางเล่มก็เล่นออนไลน์ สั่งซื้อขาย เช็คแบบออนไลน์ไม่ใช้สมุดครับ กำลังคิดว่า ถ้ามีทุกเล่มนี่เป็นปึกเหมือนกันนะ

ขอบคุณคุณซิกมาก ผมมือใหม่ขอตามอ่าน+เรียนไปด้วย +123 ไปเลย ผมมีของทหารไทย+ไทยพานิช..เลยต้องคอยปรับตาม

ออยฟัน โกลฟัน จีน scbaud scbaem..... เลยไม่ค่อยได้แจมกับเพื่อนๆเลย

ยินดีครับ ^___^

จะว่าไป TMB นี่คนเล่นเยอะเเหมือนกันนะครับ ได้ยินบ่อยเลย แต่ผมประเภทขี้เกียจวิ่งหลายแบงค์จัด เดี๋ยวหกล้ม 55555+

23.00 น. แล้ว ขอ Update เท่าที่เช็คได้ ณ เวลานี้นะครับ

ราคาปิดกองทุน

SET50 ปิดตอนสี่โมงครึ่งเย็นไปที่ 633.36 (+1.57) กลับมาเกือบจุดเดิมเมื่อวานเลยแฮะ

NAV กองทุนที่ออกมาแล้ว(ที่ผมถืออยู่)

KF-Oil NAV 8.7706

Real Time ตอนนี้

Gold 1274.47 หุหุ บอกแล้วว่าเด้ง

Oil 74.65 น่าจะย่อได้อีกหน่อย

ราคาทองคำแท่งสมาคมฯ

ซื้อ 18,450

ขาย 18,550

ค่าเงินบาท / USD.

30.79 - 30.94 บาท / 1 USD. (โดยประมาณ)

งั้นขอถามหน่อยนะครับ เปิดเป็นยี่สิบกองทุนนี่ ไปรับสมุดทุกเล่นหรือบางเล่มก็เล่นออนไลน์ สั่งซื้อขาย เช็คแบบออนไลน์ไม่ใช้สมุดครับ กำลังคิดว่า ถ้ามีทุกเล่มนี่เป็นปึกเหมือนกันนะ

กองทุนที่มีสมุดจะไปรับสมุดทุกเล่ม แต่เล่นสั่งซื้อขายสับเปลี่ยนตรวจสอบทางออนไลน์ไม่ค่อยไปอัพเดท

ยิ่ง TMB ไปอัพเดท TMBCB ทีไร น้องเขาสั่งพิมพ์ทีละสองเล่มเต็มๆเบื่อกันทั้งสองฝ่าย

ถ้าเป็น K ASSET, TMBAM, AYF จะมีสมุดทุกกองค่ะ สมุดเป็นปึกเลย

ส่วน Tanachart , SCBAM, KTAM, BBLAM , ING มีสมุดเฉพาะ กองทุน Money Market ค่ะ

สมุดที่เต็มๆนี่เก็บไว้เป็นกระเป๋า เดี๋ยวนี้เลยไม่ค่อยไปอัพ เปลืองสมุด เปลืองที่เก็บ เสียเวลา

TMB กับ SCB ไม่มีประกันอัตราแลกเปลี่ยน ช่วงนี้เงินบาทแข็งค่าเล่นเอาซึดไปเลยค่ะ

เลยต้องระวังกอง FIF หุ้น เหลือแต่ SCBAUD นี่ละที่พอคาดการณ์ได้เพราะเป็นกองตราสารหนี้

กองทุนที่มีสมุดจะไปรับสมุดทุกเล่ม แต่เล่นสั่งซื้อขายสับเปลี่ยนตรวจสอบทางออนไลน์ไม่ค่อยไปอัพเดท

ยิ่ง TMB ไปอัพเดท TMBCB ทีไร น้องเขาสั่งพิมพ์ทีละสองเล่มเต็มๆเบื่อกันทั้งสองฝ่าย

ถ้าเป็น K ASSET, TMBAM, AYF จะมีสมุดทุกกองค่ะ สมุดเป็นปึกเลย

ส่วน Tanachart , SCBAM, KTAM, BBLAM , ING มีสมุดเฉพาะ กองทุน Money Market ค่ะ

สมุดที่เต็มๆนี่เก็บไว้เป็นกระเป๋า เดี๋ยวนี้เลยไม่ค่อยไปอัพ เปลืองสมุด เปลืองที่เก็บ เสียเวลา

งั้นกรณีนี้ผมขออนุญาตแนะนำนะครับ ผมทราบมาจาก Call Center ของบางกองทุนว่า สมุดไม่มีความจำเป็น หากเราสามารถสั่งซื้อขายหรือเช็คยอดทางอินเทอร์เน็ตได้อยู่แล้ว ยังไงเมื่อระบุชื่อหรือเลขบัญชีเราไปมันก็จะมีข้อมูลอยุ่แล้ว ดังนั้นหลายคนจึงไม่ไปรับสมุด เหตุด้วยคิดว่า ช่วยประหยัดกระดาษสมุดที่ต้องพิมพ์ใหม่หมดเล่มเรื่อยๆ และช่วยลดโลกร้อน (กรณีนี้แล้วแต่ความสบายใจของแต่ละคนนะครับ)

ส่วนอีกอย่างที่ทำได้ ที่ผมเคยทำคือ แจ้งพนักงานว่า ให้พิมพ์ใบต่อก่อนได้ แล้วรายการท้ายๆ Update ค่อยขึ้นสมุดเล่มใหม่ เค้าจะเอากระดาษรูปร่างเหมือนหน้าสมุดอะครับ มาพิมพ์ๆออกมาก่อนเป็นปึกๆ แล้วค่อยเอายอดรวมมาพิมพ์ใส่สมุดใหม่ แล้วปึกๆ(แบบไม่มีปกนั่น) เค้าก็จะใช้ Stepler เย็บแนบมาให้เราด้วยครับ

TMB กับ SCB ไม่มีประกันอัตราแลกเปลี่ยน ช่วงนี้เงินบาทแข็งค่าเล่นเอาซึดไปเลยค่ะ

เลยต้องระวังกอง FIF หุ้น เหลือแต่ SCBAUD นี่ละที่พอคาดการณ์ได้เพราะเป็นกองตราสารหนี้

แม้แต่ K-Gold และ K-Oil ของ K Bank ที่มีประกันค่าเงินบาทก็ยังมีผลกระทบจากค่าอื่นๆ ทำให้ NAV เปลี่ยนไปมากเช่นกันครับ สรุปว่าเอาไม่อยู่ ส่วน KF-Oil อย่างน้อยเราก็มีโอกาสมาซื้อตอนบาทแข็ง ถ้ารอไหว ไปขายตอนบาทอ่อนจะกำไรมาก แต่สรุปผมก็แทบไม่ได้รอเหมือนกัน ขายได้ก็ขายเลย พอมีกำไรก็ขายแล้ว