ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

bullish

เกาะกระแสทองคำทะยานฟ้ากับ Mr.Bullish

โพสต์แนะนำ

+1ค่ะ คุณBullish ขอบคุณสำหรับคำตอบที่เคลียร์มากๆ ตัดสินใจได้แล้วว่าจะลงทุนอย่างไรดี

จะติดตามอ่านทุกวันค่ะ !thk !57 !10 !30

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ระยะกลาง ผมมองระดับ 1423-1450 อาจจบคลื่นที่สามได้ โดยให้ความสำคัญกับ 1423 1434 1450 เป็นสำคัญ

ส่วนระยะสั้น ผมมองแนวต้านแถว 1418 ว่าอาจจะทำการพักก่อนได้ในรายสี่ชั่วโมงครับ :P :P

ตอนนี้ ติดแนวต้าน 1418 ตามเป้า คุณ Bullish มองย่อที่เท่าไหร่คะ เพื่อเป็นแนวเข้าเก็บเพิ่ม

ระยะกลาง ผมมองระดับ 1423-1450 อาจจบคลื่นที่สามได้ โดยให้ความสำคัญกับ 1423 1434 1450 เป็นสำคัญ

ส่วนระยะสั้น ผมมองแนวต้านแถว 1418 ว่าอาจจะทำการพักก่อนได้ในรายสี่ชั่วโมงครับ :P :P

ตอนนี้ ติดแนวต้าน 1418 ตามเป้า คุณ Bullish มองย่อที่เท่าไหร่คะ เพื่อเป็นแนวเข้าเก็บเพิ่ม

แนวรับของรายสี่ชั่วโมง ส่วนตัวผมมองว่า 1403 1395 น่าจะเป็นแนวสำคัญ ที่จะสามารถรับการเทขายทำกำไรทางเทคนิคได้สำหรับรายสี่ชั่วโมง เพื่อสะสมพลังทะลวง 1418 ไปลุยด่านที่แข็งกว่าอย่าง highเดิม1423 1434 1450 ตามลำดับครับ โดยเฉพาะ1403 เป็นแนวสำคัญเป็นพิเศษเนื่องจากเป็นด่านสุดท้ายเหนือ 1400 และยังถูกซ้อนด้วยเทรนขึ้นของคลื่นที่สามอีกด้วย ดังนั้นหากจะยังทำคลื่น3ต่อเนื่อง แนวนี้ก็ไม่น่าจะหลุดไปได้ครับ

ถูกแก้ไข โดย bullish

แนวรับของรายสี่ชั่วโมง ส่วนตัวผมมองว่า 1403 1395 น่าจะเป็นแนวสำคัญ ที่จะสามารถรับการเทขายทำกำไรทางเทคนิคได้สำหรับรายสี่ชั่วโมง เพื่อสะสมพลังทะลวง 1418 ไปลุยด่านที่แข็งกว่าอย่าง highเดิม1423 1434 1450 ตามลำดับครับ โดยเฉพาะ1403 เป็นแนวสำคัญเป็นพิเศษเนื่องจากเป็นด่านสุดท้ายเหนือ 1400 และยังถูกซ้อนด้วยเทรนขึ้นของคลื่นที่สามอีกด้วย ดังนั้นหากจะยังทำคลื่น3ต่อเนื่อง แนวนี้ก็ไม่น่าจะหลุดไปได้ครับ

5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gifได้เลขเด็ดแล้ว

เลขหวยต้องมาพร้อมกับกราฟครับ ช่วงนี้เวลาทำกราฟ เวลาวิเคราะห์น้อยขอใส่สั้นๆก่อนเลยแล้วกัน ว่างๆจะมาอัพเดทอีกครับ

1418 ที่ผมบอกว่าจะติดตอนนี้ มันคือแนวเส้นสีขาวครับ หากลากดีๆจะพบว่ามันมาไกลมากเลยเชียวล่ะ คืนนี้จะผ่านเลยเปล่าไม่รู้เหมือนกัน แรงซื้อกำลังกดดันเส้นนี้อย่างหนัก !_06

ถูกแก้ไข โดย bullish

เพิ่งได้เข้ามาอ่าน +1คร้าบบคุณบูล

ปล.ตอนที่ทำไฮเก่า1424ก็ขายออกไปที่140Xกับ138X แล้วซื้อกลับมาไม่ทันเท่าจำนวนเดิม เห้อออ อย่างที่ว่ากัน ขายถูกซื้อกลับแพงกว่า

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

สาเหตุของแรงซื้อที่กลับเข้ามาเมื่อช่วงหัวค่ำมาจาก ข่าว "เบอร์นันเก้" ออกมาเม๊าท์ราวๆ 60นาทีเมื่อวานนี้ครับ

โดยสาระสำคัญจากข่าวก็คือ

"Precious metals prices got a fresh booster shot overnight following Bernanke's comments made on the Sunday evening U.S. television program "60 Minutes." The Fed chairman said it's possible the Fed could expand its latest economic stimulus package if conditions warrant--ostensibly printing more U.S. dollars."

หมายความว่า เบอร์นันเก้ กำลังเล็งว่า ประมาณการ QE2 ที่ได้ประกาศไปเดือนที่แล้วอาจจะยังไม่สะใจแก ก็เลยจะพิมพ์เงินอัดเข้าไปเพิ่ม ส่วนเพิ่มประมาณเท่าไร่เบอร์นันเก้ยังขออุบไต๋ไว้ก่อน

Mr.Bullish ทองจะไปถึงไหนกันนะ ขณะนี้ควรจะเข้าซื้อ จะขาย หรืออยู่เฉยๆดี :wub: :wub: วันนี้มีแต่คนเขาเอาแท่งไปขาย :wub: จากที่ได้คำชี้แนะ วันนี้ตัดสินใจเข้าลงทุนทองแท่งเรียบร้อยแล้วนะคะ ที่ราคา20050ไม่ทราบว่าเป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องหรือไม่คะ Mr.Bullish และคุณ NEXT เพราะคนที่เขามีประสบการณ์เขาแนะว่าอย่าพึ่ง ให้คอยไว้ก่อนแต่จากที่ได้รับคำแนะนำ ตัวเองจึงคิดว่าในการตัดสินใจซื้อที่ราคานี้หนักเกินไปหรือไม่คะ รบกวนอีกครั้งนะคะ และโปรดชี้แนะด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆๆๆคะ :wub: :wub:

+1คร้า คุณBullish รอย่ออยู่ค่ะ ลงมาหน่อยเน้อน้องทอง 1403 1395 รอรอรอ !thk !thk !thk