ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ่านบทความที่คุณnext เขียนวันนี้แล้วประทับใจมากๆเลยค่ะ นับถือในความเป็นคนหนุ่่มที่มีความคิดและจิตใจแบบคุณnextมากค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ !gd

ขอบคุณทุกท่านสำหรับข่าวสารดีๆ และท่านที่ช่วยแปลภาษาอังกฤษให้ด้วยนะคะ !_087

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอารูปมาให้ดูเล่น ๆ ค่ะ ตกรถ ติดดอย ขายหมู เป็นเรื่องธรรมชาติ ตัวเองก็ทำมาหมดแล้วค่า

1.ราคากำลังขึ้น รอดูแป๊บ ขึ้นจริงเปล่า

2.นี่มันขาขึ้นชัดชัด เดี๋ยวรอให้ราคาปรับฐานจะซื้อแล้วนะ

3.(ขึ้นต่อ)โธ่เว้ย พลาดซื้อตอนราคาปรับฐานจนได้ เอาไงดี ถ้ารอต่อมีหวังตกรถ อดกำไรกันพอดี ซื้อละกัน!

4.(ขึ้นต่อ)ดีนะที่ไม่รอ!

5.(เริ่มลงและ)ราคาเริ่มปรับฐานแล้ว ดีเลยใช้โอกาสนี้แหละสะสมของเพิ่ม

6.(ลงต่อ)เยี่ยม! นี่แหละราคาที่รอคอย อย่างนี้ต้องซื้อ

7.(แล้วก็ลงอีก)โอ๊ะ! เดี๋ยวราคาขึ้นจะขายทิ้งแล้ว

8.(ลงอีก) ไม่อยากจะเชื่อเล้ย! นี่ต้องเป็นราคาต่ำสุดแน่ ๆ

9.(แน่ะ! ยังลงอีก) OK รอให้ราคาขึ้นซักหน่อย ไม่งั้นก็ถือว่าเป็นการลงทุนระยะยาวก็แล้วกัน

10.(ลงอีก!) มันจะอะไรกันนักกันหนา!

11.(ลงอีก) พอกันที! ขายให้หมด ไม่เอาแล้ว

12.(ลงต่่่อ) ดีนะที่ขายทิ้งไปหมดแล้ว!

13.(เริ่มขึ้น) เดี๋ยวมันก็ลงมาอีก

14.(ลงต่อ) ว่าแล้ว เห็นไม๊ล่ะ

15.(เริ่มขึ้น) อะไรกัน!

16.(ขึ้นอีก) ???

17.(ขึ้นอีก) ซื้อก็บ้าแล้ว! (แปลถูกไม๊เนี่ย)

18.(ขึ้นอีก) คิดไว้แต่แรกไม่มีผิด! รู้อยู่แล้ว นี่มันตลาดกระทิงชัดชัด

19.(ขึ้นอีก) ตกลง ซื้อเลย ยังไงก็ถูกกว่าตอนที่ซื้อมาตอนแรกก็แล้วกัน (ทำลืมว่าขายทิ้งไปตอนไหนน้า)

รูปนี้เจ็บมากครับ :lol: โดนจริงๆ

รูปนี้เจ็บมากครับ :lol: โดนจริงๆ

:lol: :lol: :lol: เห็นทีไรก็เจ็บเหมือนกันค่า แต่เจ็บก็ไม่จำ ทำทู๊กที

:lol: :lol: :lol: เห็นทีไรก็เจ็บเหมือนกันค่า แต่เจ็บก็ไม่จำ ทำทู๊กที

เจ็บแล้วไม่จำโดนทู้กที....คำนี้ก็โดนอีกแล้ว :lol: :lol:

เวลาขึ้นก็ขึ้นบันได แต่เวลาลงชอบบันจี้จ้ำลงทูกที ที่สำคัญชอบมาตอนช่วงเราไม่ว่าง รู้ตัวอีกทีก็..... ม่ายเอาไม่พูด :lol:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

post-442-055653300 1305362646.gifคุณunnextสงสัยติดดอยโดนไปเยอะจนสติแตกแน่เลยเน๊อะคุณเน็กซ์

วันนี้ก็ไปซื้อเพิ่มมาอีกแล้วคับท่าน

ช้อนได้ช้อนเลยนะคับช่วงเน้

ผมพอใจที่ราคานี้

ต่ำกว่านี้ผมก็ไม่เสียใจแต่ก็จะซื้อเพิ่ม

สูงกว่านี้ก็จะช้อนต่อไปตามกำลัง

นี่ล่ะกระปุก และ ธนาคารของผม ที่แท้จริง

"แล้วคุณล่ะคับวันนี้ออมรึยัง"

ถูกแก้ไข โดย Golf Piyavitz

:D :wub:

ข้อความนี้คงโดนใจคนหลายคนเลยนะคะ :lol: ]

ขอบคุณคุณเน็กซ์สำหรับข้อมูลดีๆ ตลอดมานะคะ คุณเน๊กซ์สู้ๆนะคะ :lol:

เอามาฝากครับ ว๊าวๆๆจะไป 1/10 เชียว ชาวดอยจะได้อารมณ์ดี อิอิcool.gif

Jimmy SiriMax Kaiser สัมภาษณ์ Eric Sprott เจ้าพ่อของกองทุนที่เน้นการลงทุนในแร่เงินล้วนๆ ลองฟังข้อมูลที่เป็น fundamental ลึกๆ กันดูครับ แว่วๆว่า GSR จะต่ำลงไปถึง 16 และอาจจะลงไปถึง 10 ในที่สุด รวมทั้งประเด็นการบิดเบือนราคาในช่วงที่ผ่านมาว่าเกิดอะไรขึ้น ทั้งหมดทั้งสิ้นเค้าก็ยังอยู่ Buy Side อยู่ดีครับ!!

http://www.youtube.com/watch?v=fT-SM5IkTVc&feature=player_detailpage

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

วันนี้ก็ไปซื้อเพิ่มมาอีกแล้วคับท่าน

ช้อนได้ช้อนเลยนะคับช่วงเน้

ผมพอใจที่ราคานี้

ต่ำกว่านี้ผมก็ไม่เสียใจแต่ก็จะซื้อเพิ่ม

สูงกว่านี้ก็จะช้อนต่อไปตามกำลัง

นี่ล่ะกระปุก และ ธนาคารของผม ที่แท้จริง

"แล้วคุณล่ะคับวันนี้ออมรึยัง"

ขอออมด้วยคน จัดไปตามกำลังจร้า

ขอเป็นกำลังใจ ให้คุณเน็กซ์คะ ที่หาข้อมูลมาให้ UPDATE อย่างต่อเนื่อง

การลงทุนอยู่ที่วิจารณญาณของตัวบุคคล ในการตัดสินใจที่จะซื้อ

ถูก ผิด ผู้อื่นมิได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับตัวคุณ ดังนั้นไม่ควรโยนความผิดให้ผู้อื่น

มันเป็นบาปนะคะ :o :blink: :o

ถูกแก้ไข โดย mu mu

!_Rd การลงทุนคือความเสี่ยงผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจ ค่ะ

ติด si ที่ $45 เหมือนกันค่ะ แต่อย่ายอมแพ้มัน

โอ้ โห มาให้กำลังใจกันเพียบเลยครับ เป็นกำลังใจให้อีก 1 ครับ ธรรมดาครับ มีคุณNext ก็เลยมี UnNext มีสรรเสริญเยินยอ ก็มีติฉินนินทา

"ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด

ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา

ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา

ใจเราร่มเย็น เป็นพอ" เป็นกำลังใจใ้ห้ครับ สู้....โว้ย !v@

ว่าแต่ว่า กระทู้เงิน จะเหงาไหมครับเนี่ย !38