ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ให้ดูอีกครั้ง wave 5 (แบบ bonus พิเศษ) ที่พวกเราตามหา ตอนนี้น่าจะเป็น 3 ของ 5 ถึงได้พุ่งด้วยความชันและแรง wave 4 เป็นช่วงที่ต้องสะสมเพิ่ม ไม่รู้จะลึกแค่ไหน ต้องระวังความชันและแรงด้วยเหมือนกัน อย่าโหมเข้าไปมากนะคะสำหรับคนที่เล่น GF เผื่อไว้เยอะหน่อย เพราะช่วงนี้เหวี่ยงแรงมากๆๆๆๆ

สำหรับ GF ส่วนตัว ผมว่ากันวงเงินไว้ประมาณ 150000 ต่อ 1 สัญญา 50 บาท (3 เท่าของที่ตลาดกำหนด) กำลังดีครับ เล่นแบบนี้ไม่ต้องกลัวเวลาลง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

post-442-013856100 1310544745.gif ขอกอดน้องทอง จนถึงราคาที่ผมพอใจครับpost-442-028506900 1310544923.gif

เมื่อคืนเฮียโอเลี้ยงให้สัมภาษณ์ รู้สึกว่า ถุงน้ำคร่ำจะแตกแล้วครับ อิอิ เห็นตัว Q มาแล้วtongue.gif

555555 แบบนี้ไม่ต้องพึ่งหมอช่วยดึงเลย สงสัย E กะ 3 ไหลตามมากอย่างเร็ว 5555

E มาวันนี้ 3 มาพรุ่งนี้

ทองนิวไฮแล้ว~

รบกวนกูรุหน่อยครับ อยากรูว่า ถ้าเงินเฟ้อแล้วค่าเงินเมกาอ่อนค่าลงมากๆ สมมุติเท่าตัว ค่าเงินของเราจะไปทางไหนแข็งขึ้นหรืออ่อนตามครับ

รบกวนกูรุหน่อยครับ อยากรูว่า ถ้าเงินเฟ้อแล้วค่าเงินเมกาอ่อนค่าลงมากๆ สมมุติเท่าตัว ค่าเงินของเราจะไปทางไหนแข็งขึ้นหรืออ่อนตามครับ

ขอตอบแบบกรูไม่รู้ครับ :lol:

ตามความเข้าใจของผมอันน้อยนิด

ผมว่า ณ.ตอนนี้ปัญหาเงินเฟ้อของอเมริกาถือว่าต่ำครับ ต่ำกว่าจีนต่ำกว่าเวียดนามเยอะครับ ถ้าจะเฟ้อได้ก็ต้องเฟ้อมาจากค่าเงินที่อ่อนลงอย่างมหาศาลจนต้นทุนสินค้าที่นำเข้าจากต่างประเทศสูงขึ้นมากจึงจะทำให้ที่อเมริกาเงินเฟ้อครับ ซึ่งแตกต่างจากจีน ที่เฟ้อจากการเติบโตทางเศรษฐกิจอย่างก้าวกระโดด และเวี่ยดนามที่โตเร็วเกินปัจจัยพื้นฐานและลดค่าเงินตัวเองครับ

ส่วนเราถ้าเงินดอลล่าอ่อน เงินบาทเราก็ต้องแข็งแน่นอนครับ เพราะ ณ.ตอนนี้ค่้าเงินเราผูกกับค่าเงินดอลล่าครับ ซึ่งเป็นเหตุที่ทำไมเงินทุนสำรองเราที่เป็นดอลล่าถึงเพิ่มขึ้นทุกปี เพราะเราซื้อดอลล่าเพื่อต้านไม่ให้เงินบาทแข็งค่าจนเกินไปครับ

ผิดถูกขออภัยครับ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ถ้าเป็นอย่างงั้นแล้ว เงินทุกสกุลที่อิงกับดอลล่าก็แข็งเป็กหมดเลยซิครับ ถ้าเกิด เมกาเกิดเดี้ยงเหมือนปี 2008 หนะครับ

งั้นเงินหรือทองที่เราซื้อไว้ตอนนี้พอแลงเป็นเงินบาทแล้วราคาก็อาจจะไม่สูงมากเท่าไหร่ซิครับ เหมือนตอนนี้ที่ ทองปาไป 1570กว่า แต่เป้นเงินไทยเพิ่ง 22400 เองครับ

พอจะมีที่ไหนที่พอจะมีประวัติของ ค่าเงินดอลล่าเทียบกับบาท มั้ยครับ

ถูกแก้ไข โดย promin

ถ้าเป็นอย่างงั้นแล้ว เงินทุกสกุลที่อิงกับดอลล่าก็แข็งเป็กหมดเลยซิครับ ถ้าเกิด เมกาเกิดเดี้ยงเหมือนปี 2008 หนะครับ

งั้นเงินหรือทองที่เราซื้อไว้ตอนนี้พอแลงเป็นเงินบาทแล้วราคาก็อาจจะไม่สูงมากเท่าไหร่ซิครับ เหมือนตอนนี้ที่ ทองปาไป 1570กว่า แต่เป้นเงินไทยเพิ่ง 22400 เองครับ

พอจะมีที่ไหนที่พอจะมีประวัติของ ค่าเงินดอลล่าเทียบกับบาท มั้ยครับ

ถ้าไม่คิดมากเรื่องทองกระดาษ ก็มีกองทุนแบบที่ประกันอัตราแลกเปลี่ยนครับจะตัดเรื่องอัตราแลกเปลี่นที่เป็นปวดหัวไประดับนึงเลย และที่ผมสนใจตอนนี้ก็มีของธนชาติครับ เป็นกองทุนที่ไม่ได้ผ่านกองทุนของพวกต่างประเทศอย่าง SPDR อีกที แต่ทางธนาคารซื้อทองเองเลย ซื้อที่ตลาดลอนดอลเก็บไว้ที่ฮ่องกง และที่ผมชอบกว่ากองทุนอื่นคือ T+1 คือขายวันนี้พรุ่งนี้ก่อนเที่ยงได้ตังครับ เร็วทันใจ

แต่ทั้งนี้นั้งนั้นกองทุนก็เจ็งได้นะครับถ้าธนาคารล้ม ถ้าวิกฤตจริงๆ ทองกระดาษก็ไม่สู้ทองจริงครับ ตามความคิดผมนะ

อย่างไรก็ตาม พื้นฐานธนาคารเมืองไทยผมว่าแข็งนะครับ เพราะเราเคยล้มตอนแบบอเมริกาที่เป็นตอนนี้มาแล้ว ซึ่งก็คือช่วงต้มยำกุ้ง ทำให้ธนาคารส่วนใหญ่มีประสบการณ์มาแล้ว ส่วนตัวผมว่าเมืองไทยยังวางใจได้ในระดับนึงนะครับ ผมว่า... :blush:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ทองขึ้นไม่มีเรา !_18d

โทษนะครับ คุณเม่าน้อย บังเอิญ จะเป็นคนเดียวกับที่เชียน การ์ตูนรึปล่าวครับ ถ้าใช่ ผมขอเป็นแฟนคลับคุณด้วยนะคร้าบบบบ :wub: :ph34r: ;)

นั่นสิครับ เอะใจอยู่เหมือนกันแต่ไม่กล้าถามซักที ไหนๆก็เห็นคุณ potgarn ถามแล้ว ไม่ทราบว่าใช่คนเดียวกันหรือไม่ครับ ^_^

นั่นสิครับ เอะใจอยู่เหมือนกันแต่ไม่กล้าถามซักที ไหนๆก็เห็นคุณ potgarn ถามแล้ว ไม่ทราบว่าใช่คนเดียวกันหรือไม่ครับ ^_^

คอเดวกัน หุหุ B) :lol:

ถ้าเมกาเดี้ยงแล้วดอลล์ตกมากๆๆ สมมติว่าตกลงไปจนถึง ดอลล์ละ 15บาทเลยนะครับ

แต่ทองซื้อขายด้วยดอลล์ เมื่อดอลล์ค่าน้อยลงมากๆ ทองก็จะขึ้นมากๆ จนอาจเป็น 5000หรือมากกว่า ถ้าคิดเป็นเงินไทยก็ยังบาทละ 3หมื่นห้าหรือมากกว่่าครับcool.gif

ไม่ตั้งเป้าค่ะ ทำให้เราดักขาย ดักซื้อ ราคามันขึ้นอยู่ ก็จะขึ้นต่อไป มันลงเมื่อไรก็เมื่อนั้นค่ะ ต้องคิดแบบนี้เสมอนะคะ จะได้ไม่ขายหมู หรือติดดอย พูดจากประสบการณ์จริงค่ะ ความโลภ ความกลัว แยกให้ออก ช่วยกันลุ้นนะ อีก 3 เหรียญ เอง 1577.4 high เก่า

คนที่ลงทุนยาวกลุ่มทองแท่งอย่าสนใจราคาที่แกว่งไปมา คนที่เล่น GF ต้องมีระบบเข้าออก ถือตามระบบอย่างเคร่งครัด และที่อยากเตือนมากๆ คือ ห้าม SHORT ทองเด็ดขาดค่ะ ท่านอาจเจอ surprise แบบคาดไม่ถึงค่ะ ด้วยรักและปรารถนาดีค่ะ :wub:

ผมซื้อ GF แบบทองแท่งครับ

ประมาณว่าไม่มีเวลาไปเยาวราช เลยอาศัย GF เป็นเครื่องมือ

ถือมาตั้งแต่เมษาก็ยังถืออยู่ครับ อาจมีสลับ series นิดหน่อย แต่จะมีติด port ไว้

ผมจะ clear port เมื่อเวลามี new high แล้วเห็นแดงแรกครับ

พอเห็นปั๊บ เท่าไหร่เท่านั้น ถือว่าปิดรอบ

พี่หมอมองที่ 15 เลยหรอครับ ตอนแรกผมนึกว่าสุดๆ ที่ประมาณ 20 เองอะ !_10

ต้องไปปรับสูตรใหม่ซะแล้วสิ !_cd