ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมได้ยินบางคนบอกว่า

ถ้าอเมริการับมือไม่ไหวจริง

เมกามีโอกาสเล่นตลก

คือขายทองทั้งหมดที่มีอยู่ทั้งหมด

ส่งผลกระทบให้ราคาทองคำโลกตกต่ำเป็นประวัติการณ์

ทำให้ประเทศที่ถือทองอื่นๆ ขาดทุน

มันเป็นเรื่องไร้สาระสุดๆ ป่าวครับ?

เพราะถ้าเมกาขายทองทั้งหมดจริงๆ

ผมว่าจะมีแต่คนรีบแห่เข้ามาซื้อ โดยเฉพาะจีน

เพราะยิ่งทำให้เงินของเมกาไร้ค่าอย่างที่สุดครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มันเป็นเรื่องไร้สาระสุดๆ ป่าวครับ?

เพราะถ้าเมกาขายทองทั้งหมดจริงๆ

ผมว่าจะมีแต่คนรีบแห่เข้ามาซื้อ โดยเฉพาะจีน

เพราะยิ่งทำให้เงินของเมกาไร้ค่าอย่างที่สุดครับ

ว่าแต่เค้ามีทองให้ขายจริงป่าวคะ??? อิอิ

ตอนนั้นถ้าเป็นจริง มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ จะได้ทันเกาะจรวดตอนเติมน้ำมันถังใหญ่หรือเปลี่ยนเป็นพลังงานนิวเคลียร์แล้วครับ !57 !53

ุถ้า อเมริกาขายทองจริง แสดงได้ว่า อเมริกายอมแพ้ จบเกม

เป็นเรื่องน่าคิดเหมือนกันว่า SPDR มีทองจริงหรือไม่

ถ้ามีทองจริง ทำไมจึงไม่ปล่อยให้ราคาทองขึ้นไปตามธรรมชาติ ยิ่งขึ้นยิ่งกำไร ไม่ใช่หรือ

ตอนนี้ผมเกิดข้อสงสัยใหม่ขึ้นมา ถ้า SPDR ทำตัวเป็นพระเอก(ของอเมริกา) คอยกดราคาทองคำเอาไว้

ท่านที่มีทองแท่งอยู่ พร้อมทั้งลงทุนในกองทุนทองที่เกี่ยวข้องกับ SPDR เรากำลังเอาเงินของเราให้ SPDR คุมกำเนิดราคาทองคำแท่งของเราอยู่ ใช่ไหม

(เหมือนกับอยากมีลูกหลายคน แต่สวมถุงยางคุมกำเนิดทุกครั้ง ซะอย่างงั้น)

:excl: ข่าวทองเริ่มขึ้นเป็นจรวด....แต่ไม่เห็นมีใครโพสต์ข้อมูล (เชื้อเพลิงจรวด )เกี่ยวกับ ข่าวธุรกิจอื่นๆ...หรือบริษัท อเมริกาขาดทุน-เจ๊ง-หรือปิดกิจการ...มาประกอบกับที่ทองพุ่งขึ้นราคาเลยครับ..(มีแต่ข่าวคนตกงาน ) :(

:( ปล.ข่าวต่างประเทศ ภาษาอังกฤษ ผมอ่านไม่ออก...ความรู้น้อย..ใครมีข้อมูลช่วยโพสต์มาให้อ่านด้วยนะครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับผม) :)

มันเป็นแผนที่การเจริญเติบโตของงานของเมกา

สีน้ำเงินคือ -10 สีน้ำตาลใหม้คือ +10 ส่วนอีกตารางจะเห็นว่าภาคที่ต้องใช้เงิน health care , Educational services เพิ่มขึ้น แต่ภาคการผลิตลดลง(Manufacturing , Construction)

จะเห็นว่าสีน้ำเงินล่อเขาไปค่อนประเทศแล้ว แสดงว่าเมกาอยู่ในภาวะถดถอยอย่างแรง

ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรที่ออกมาในคืนนี้ก็ไม่ได้เพิ่มขึ้นจากเดือนก่อนเลย

ประกอบกับเรื่องที่ หน่วยงานรัฐบาลกลางสหรัฐจะฟ้องธนาคารใหญ่มากกว่าโหลเพราะบิดเบือนคุณภาพของหลักทรัพย์ที่ค้ำประกันแล้วเอาไปขายกันจนฟองสบู่อสังหาแตก (คุณจอห์นเอามาโพสต์แล้ว)

หลายเรื่องมากครับทองก็เลยขึ้นแรง (แปลว่า QE3 มาแน่ๆ)

:excl: ข่าวทองเริ่มขึ้นเป็นจรวด....แต่ไม่เห็นมีใครโพสต์ข้อมูล (เชื้อเพลิงจรวด )เกี่ยวกับ ข่าวธุรกิจอื่นๆ...หรือบริษัท อเมริกาขาดทุน-เจ๊ง-หรือปิดกิจการ...มาประกอบกับที่ทองพุ่งขึ้นราคาเลยครับ..(มีแต่ข่าวคนตกงาน ) :(

:( ปล.ข่าวต่างประเทศ ภาษาอังกฤษ ผมอ่านไม่ออก...ความรู้น้อย..ใครมีข้อมูลช่วยโพสต์มาให้อ่านด้วยนะครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับผม) :)

ก็มันขึ้นเพราะข่าวคนตกงาน(ไม่มีการจ้างงานเพิ่มขึ้นจากเดือนก่อน)นี่ครับ

ก็มันขึ้นเพราะข่าวคนตกงาน(ไม่มีการจ้างงานเพิ่มขึ้นจากเดือนก่อน)นี่ครับ

:wub: :wub:มากดบวกให้พี่หมอเล็กทุกเช้า พร้อมทั้งรออ่านข่าว และพร้อมลุย กายพร้อมใจพร้อมเก็บทองอย่างเดียวค่ะ...

ไม่รู้ว่าพอจะมีข่าวการเทขายทองมั่งป่าวครับ

ไม่รู้ว่าพอจะมีข่าวการเทขายทองมั่งป่าวครับ

ข้อมูลล่าสุดวันศุกร์ค่ะ

The GLD ETF reported no changes yesterday...but the SLV ETF added 1,136,365 troy ounces of silver.

GLD รายงานไม่มีการเปลี่ยนแปลง แต่กองทุนsilver (SLV)รายงานเพิ่ม 1,136,635 ออนซค่ะ

ข้อมูลล่าสุดวันศุกร์ค่ะ

The GLD ETF reported no changes yesterday...but the SLV ETF added 1,136,365 troy ounces of silver.

GLD รายงานไม่มีการเปลี่ยนแปลง แต่กองทุนsilver (SLV)รายงานเพิ่ม 1,136,635 ออนซค่ะ

แปลว่ากองทุนมีการซื้อเงินเพิ่มเหรอครับ

เห็นด้วยค่ะ ดูอย่างIMF ที่ประกาศขายทองปีที่แล้ว ทั้งอินเดียและจีนรีบขอเสนอซื้อ สุดท้ายอินเดียได้ไปครึ่ง ราคาทองก้อไม่ตกเท่าไร จนIMF ออกข้อบังคับใหม่

ห้ามขายให้รายใหญ่ๆ แต่ต้องขายในตลาดเพื่อต้องการทุบราคาทอง ....ผลก้อออกมาแล้วนะคะว่าว่าทุบแล้วลงหรือเปล่า:))

After allowing India to scoop-up half the 400 tons in one “gulp” (and seeing the bullish reaction in the market), the IMF bankers were given strict instructions by the anti-gold cabal: no more large, private sales. Instead, all gold must be dumped onto the market in a manner designed to do the absolute maximum amount of “technical damage” to the market (i.e. just like all the other central bank gold).

ขอบคุณที่พหมอเล็กครับ ข่าวแต่ละอันทำเอาใจผมสั่นจริงๆ

สัญญาณเศรษฐกิจแต่ละิัอัน ทำท่าจะเข้า Red Zone กันหมดแล้วด้วย

ไม่รู้วันไหน ชั่วโมงไหน อะไรจะระเบิดโพละออกมา

นี่ผมยังกำเงินสดรอ BTFD อยู่นะเนี่ย แล้วอย่างงี้จะมาไหมหละเนี่ย :lol: :lol: !_09 !_09