ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พ่อน้องเอม นี่ใช่คุณ WCG หรือเปล่าครับ

ไปแอบเขียนบทความที่ไหนครับเนี่ย เขียนสนุก อ่านสบายจัง

เขียนในนี้ด้วยซิครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Marc Faber - This Will End in Disaster & You Must Own Gold

จบแบบฉิบหายแน่ๆ ต้องมีทองนะพี่น้อง....

ขยายความครับ safe haven อีกอย่างนึงคือสวิสฟรังค์ดันไปผูกกะยูโรซึ่งอ่อนค่า

ดังนั้นตอนนี้ safe haven ก็แทบจะเหลืออยู่ตัวเดียวแล้ว ต้องมีทองนะคร้าบ

อีกเรื่องนึงครับ

ทองระยะสั้นจะลงก็ตรงนี้แหละ คือเขาลดค่าเงินของตัวเองแล้วก็มาคุมราคาทองเพื่อไม่ให้คนสนใจทองมากนัก

The safe haven Swiss franc is now pegged to the not so safe haven euro and Japanese money printing is leading to question marks over the safe haven status of the yen. Therefore, risk averse money is likely to flow into gold.

Gold is an internationally traded currency that is not controlled by any one government and therefore cannot be debased, unlike fiat currencies. A way to control gold (at least in the short term) is by market manipulation and capping or lowering the price at key strategic and psychological moments in order to prevent enthusiasm and the public from seeking out the safe haven.

Reuters reports this morning that analysts believe that “expectations that other central banks may step in to intervene in the currency market” may have contributed to the “restraint” in the gold market overnight.

http://www.zerohedge...t-german-decisi

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ทองคำ โลหะเงิน จะขึ้นจะลงผมเฉยนะ แต่เข้าเวปไม่ได้นี่ซิหนักกว่าเยอะเลย

จริงอ่ะ ให้เข้าเว็ปได้สะดวกๆแต่เงินลงตลอดเอาป่าว07baa27a.gif

สองวันนี้ผมกดเข้าเวปเกิน 50 ทีแน่ๆ (><)'

ขอบคุณเฮียกัมจริงๆ

ดีใจจริงที่ได้กลับมาบ้านหลังนี้อีกครั้ง ถึงจะติดดอยก็ตาม หุๆ ^^

ดีใจจังเข้าบ้านนี้ได้แล้ว ใกล้ลงแดงเหมือนคุณหมอเล็กเลย ถ้าหลายวันคงจะแย่5c745924.gif

สองวันมานี้ น่ากลัวจิง ๆ ผันผวนอย่าง ลุงจิมว่า ไว้เลย สองวันที่เข้าไม่ได้มีอะไร แรง ๆ เยอะมากจัง เรื่องเงินสวิส จะเป็นผลยังไงกับทองภายในปีนี้ แล้วใครกันมีความสามารถ ทุบทอง ได้ภายในเวลา ไม่ถึง ห้านาที ลงไปได้ 4-5 สิบเหรียญ อย่างงี้ ลงแรงน่ากลัวมาก เห็นคาตา สยอง ครับ ใครมีข้อมูล กรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

พ่อน้องเอม นี่ใช่คุณ WCG หรือเปล่าครับ

ไปแอบเขียนบทความที่ไหนครับเนี่ย เขียนสนุก อ่านสบายจัง

เขียนในนี้ด้วยซิครับ

คนละคนครับ พ่อน้องเอม(มีลูกสาวครับ น่าจะชื่อน้องเอม) mdaddyน่าจะมีลูกชื่อน้องเอ็ม

http://www.gold2gold.com/webboard/index.php?PHPSESSID=87face5ef5f88d052b343a51f776e869&topic=83.2220

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

อยากได้กำลังใจจากลุงจิม !_cd ในภาวะวิกฤติจังเลยครับ !10

จริงอ่ะ ให้เข้าเว็ปได้สะดวกๆแต่เงินลงตลอดเอาป่าว07baa27a.gif

เอาครับ เงินกระดาษลงตลอดแล้วเข้าเวปได้สะดวกจะชอบมากกกก

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

อยากได้กำลังใจจากลุงจิม !_cd ในภาวะวิกฤติจังเลยครับ !10

เห็นด้วยอย่างแรงครับ >.<

:ph34r: ถึงเวลานี้ต้องขอกำลังเสริมด่วนครับ ทัพหลวงอยู่ไหนนนนนนน ส่งคนมาช่วยด่วน นนน 1820 แล้ว