ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทุกๆครั้ง ที่มีคนรอซื้อทอง โดยมีข่าวว่าจะลงไปเท่านี้ เท่านั้น มันมักจะกลับตัวก่อน ทุกครั้งไปครับผมเห็นมาหลายรอบแล้ว

เห็นด้วยครับ ตอนที่ลงถึง 1750 พวกบอกว่าแนวรับคือ 1650 มันก็ไม่ได้ลงไปขนาดนั้น

ปรากฎว่ารอเก้อเลย ราคาทองนี้กะเกณฑ์อะไรไม่ได้เลย เอาเป็นว่าพอใจราคาไหนก็ไปซื้อเถอะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณ kungdy คะ ตอนนี้ทองทะลุ 1800 แล้ว แสดงว่าพักเสร็จแล้วใช่มั้ยคะ

ถึงผมจะมีความเห็นต่างจากคุณกุ้งหลายครั้ง แต่ก็ไม่เคยกดลบนะครับ :lol:

รอบนี้ก็ยังคิดต่างเหมือนเดิมครับ ผมว่าทองลงได้อีกไม่เยอะแล้ว เต็มที่ก็คงแถว1700 ใครยังไม่มีของทยอยสะสมได้เรื่อยๆ มัวแต่รอจะตกรถเอานะครับก่อนหน้านี้ผมตกประจำจนเข็ดแล้ว :lol:

downside มีอีกไม่เยอะ เต็มที่ก็ซื้อได้ถูกกว่านี้อีกสักพันนึง แต่ upside อีกมากมายมหาศาลอย่างที่คุณเน็กซ์เคยบอกแหละครับถึงจุดนึงเราจะไม่วัดที่ราคาที่คุณซื้อมาแต่จะวัดที่ใครมีของมากกว่ากันต่างหาก :lol:

อันนี้ผมย้ำอีกทีว่าสำหรับคนที่มีเงินเย็นๆนะครับ ศึกนี้ต้องใช้เวลาพอสมควร กรุงโรมไม่ได้สร้างในวันเดียว :lol:

ไม่ได้คิดแบบนั้นเลยค่ะ ขึ้นชื่อว่าเป็น "คน" ความคิดเห็นที่แตกต่างเป็นเรื่องธรรมดา !Hi อย่าคิดมากค่ะ เพียงแต่สงสัยว่าพูดอะไรผิดไปป่าว ฮา...

อย่างที่ย้ำหลายๆ ครั้งว่าที่ตัวเองวิเคราะห์เป็นภาพที่เห็นจาก TA โดยไม่ได้สนใจข่าว ดูตามกราฟที่ปรากฏ ลงทุนแบบคุณก็ดีค่ะ แต่ต้องวางเงินค้ำประกันเยอะๆ ยิ่งวันจันทร์นี้เพิ่ม MM ของทองและเงิน คงทำให้สัญญาในตลาดลดลง :) ตอนนี้ volume น้อยลงเยอะเลย เดิมเคยเห็นเป็นหมื่นสัญญา ตอนนี้เหลือแค่ 3-4000 ต่อวัน 555+++ หรือโดน force ออกจากตลาดกันหมดแล้วรอบก่อนหน้า เฮ้อ :(

ค่ะ เราก็ยังคงคิดต่างอีกนั่นแหละ ระยะสั้น (week) ทองยังพักตัว (ที่เราคิดเหมือนคือระยะยาว ทองยังไปได้อีกไกลมาก อย่างต่ำๆ ก็ $2000) ที่ออกมาเตือนว่าห้ามช้อนคือคนที่คิดจะเข้า GF เพราะราคาจะเหวี่ยงแรงจนกระทั่งคุณโดน force ออกจากตลาด ถ้าไม่มีจุด stop loss หรือวางเงินไม่มากพอ

สำหรับทองแท่งถ้าเงินเย็นก็ซื้อสะสมไปเรื่อยๆ แนวตามที่บอก 1750 1700 1650 1600 หรืออาจจะ 1550 ด้วยซ้ำ !17 อันนี้เขียนตามประวัติการพักของมันนะคะ มันเป็นแบบนี้ ส่วนตัวไม่มีอัคติกับการลงทุนในทองคำเลย มีทองแท่งอยู่ 50% ของ port รอซื้อเพิ่มและไม่คิดจะขายเล่นรอบด้วยค่ะ !54

พอดีช่วงนี้มีปัญหากับ data load ไม่ได้ ถ้าได้จะเอามา post ให้ดูนะคะ สำหรับคนที่สนใจอยากรู้แนวทาง จะเชื่อหรือไม่ก็ใช้วิจารณญาณของท่านในการตัดสินใจนะคะ !La

ขอแจมครับ ^^ องศาในช่วงพักตัวครั้งนี้ยังมากอยู่ รอพักตัวบน 61.8 ยังถือว่าได้ของถูกอยู่ครับ

แนวเส้นกด จะขอ S เพื่อ cover ทองแท่งที่มีอีกซักรอบค่ะ !ee ทองร้าย ลง 3 wave แล้วชอบดีด รอ RSI 60 นาที มี divergence ก็ ลุยค่ะ สั้นๆ นะ ราคาต้องปิดเหนือ 1860 ถึงจะเป็นขาขึ้นรอบใหม่ ตอนนี้ให้น้ำหนักแค่ rebound ค่ะ ถ้าใครจะ S เพื่อ cover ทองแท่ง ก็ดูกราฟ 10 นาที หลุด trend line ก็จัดการเลย แต่ถ้า break trend line 10 นาทีได้ ต้องปิดก่อนนะคะ เพราะ rebound สูงพอควร 555++++ บอกแล้วว่ามันร้าย !ee แต่ไม่แนะนำสำหรับคนที่ดูกราฟไม่เป็นและไม่มีจุด stop loss ความเสี่ยงสูงมากที่จะ short ทอง รอ long ตามระบบง่ายกว่าเยอะ อันนี้สำหรับ GF นะคะ ไม่เกี่ยวกับทองแท่ง ทองแท่งถือยาวๆ ไปดีกว่า !gd

ปล.ขอบคุณคุณ kunghdy สำหรับกราฟและแนวทางด้วยนะครับ

ใครเข้าอ่านกระทู้เจอคำเตือนจากคุณ kunghdy เข้าคงช่วยได้เยอะ

แต่หวังว่าจะไม่ลงไปปิด Gap นะครับ โอม..เพี้ยง (ไม่งั้นมีเครียด !023) [/size]

!_087 ด้วยความยินดีค่ะ เพียงแต่สงสารคนที่โดนพิษสงการเหวี่ยงของราคาทองคำ แล้วถูก force close ออกจากตลาดไปมากมาย บางคนอาจต้องเป็นหนี้เป็นสินเลยหรือป่าวก็ไม่รู้ เพราะช่วงก่อนหน้าลงวันละ 1000-2000 บาท ถ้าสัญญาใหญ่ก็โดนเป็นแสน/สัญญา :(

จริงๆ ก็ไม่อยากให้มันลงมาปิด gap หรอกค่ะ แต่ลงมาก็ดี ตัวเองก็ได้เพิ่ม port ทองแท่งและ GF ที่ราคาถูกหน่อย (เป็นงั้นไป) ฮา... :P รักษาสุขภาพนะคะ ทุกๆ คนเป็นห่วง !30

!_087 เพียงแต่สงสารคนที่โดนพิษสงการเหวี่ยงของราคาทองคำ แล้วถูก force close ออกจากตลาดไปมากมาย บางคนอาจต้องเป็นหนี้เป็นสินเลยหรือป่าวก็ไม่รู้ เพราะช่วงก่อนหน้าลงวันละ 1000-2000 บาท ถ้าสัญญาใหญ่ก็โดนเป็นแสน/สัญญา :(

คงมีบ้าง แต่ไม่น่าจะเยอะ เพราะ GF มีสภาพคล่องมากพอ

ถ้าเป็นยางพาราล่ะก็ ลงแบบไม่มี bid เลย 2-3 วันต่อเนื่อง (ได้ยินมาว่า บางคนไม่ใช่แค่หมดตัว แต่ถึงขั้นไม่ต้องจ่ายหนี้ตลอดชีวิตเลย)

ถูกแก้ไข โดย banchap

คงมีบ้าง แต่ไม่น่าจะเยอะ เพราะ GF มีสภาพคล่องมากพอ

ถ้าเป็นยางพาราล่ะก็ ลงแบบไม่มี bid เลย 2-3 วันต่อเนื่อง (ได้ยินมาว่า บางคนไม่ใช่แค่หมดตัว แต่ถึงขั้นไม่ต้องจ่ายหนี้ตลอดชีวิตเลย)

น่ากลัวขนาดนั้นเลยหรอค่ะ :wacko:

แนวเส้นกด จะขอ S เพื่อ cover ทองแท่งที่มีอีกซักรอบค่ะ !ee ทองร้าย ลง 3 wave แล้วชอบดีด รอ RSI 60 นาที มี divergence ก็ ลุยค่ะ สั้นๆ นะ ราคาต้องปิดเหนือ 1860 ถึงจะเป็นขาขึ้นรอบใหม่ ตอนนี้ให้น้ำหนักแค่ rebound ค่ะ ถ้าใครจะ S เพื่อ cover ทองแท่ง ก็ดูกราฟ 10 นาที หลุด trend line ก็จัดการเลย แต่ถ้า break trend line 10 นาทีได้ ต้องปิดก่อนนะคะ เพราะ rebound สูงพอควร 555++++ บอกแล้วว่ามันร้าย !ee แต่ไม่แนะนำสำหรับคนที่ดูกราฟไม่เป็นและไม่มีจุด stop loss ความเสี่ยงสูงมากที่จะ short ทอง รอ long ตามระบบง่ายกว่าเยอะ อันนี้สำหรับ GF นะคะ ไม่เกี่ยวกับทองแท่ง ทองแท่งถือยาวๆ ไปดีกว่า !gd

ตามความคิดเห็นคุณ kunghdy ทองน่าจะ rebound ได้แค่ไหนค่ะ พอดีมี L สูง ๆ อยู่เยอะมากมากค่ะ ซีรี่ v อ่ะค่ะ

ตามความคิดเห็นคุณ kunghdy ทองน่าจะ rebound ได้แค่ไหนค่ะ พอดีมี L สูง ๆ อยู่เยอะมากมากค่ะ ซีรี่ v อ่ะค่ะ

สะบายดียามเช้าชาวสมาชิกทุกๆทานและขอขอบใจหลายที่ให้ขอมูลข้านอ้ย

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับสำหรับข้อมูลข่าวสารและบทวิเคราะห์ต่างๆ

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ช่วงนี้ ไม่คอ่ยได้เข้าเวปเท่าไร แต่แอบอ่านเรื่อย ๆ นะคะ

ขอบคุณ คุณจอห์น คุณWCG คุณtoffee blue คุณหมีน้ำ คุณNet

และท่านอื่น ๆ ที่ช่วยนำข่าวมาแปะให้ความรู้นะคะ

อีกท่านที่จะลืมไม่ไ้ด้เลย....พี่หมอเล็ก

วันนี้เป็นวันคล้ายวันเกิดพี่หมอเล็ก.....ขอคุณพระคุ้มครองพี่หมอและครอบครัว

ให้มีความสุขกาย สุขใจ ร่างกายแข็ง แรง สุขสันต์วันเกิดค่ะพี่หมอเล็ก....

ปล.หนูทำรูปมาแปะไม่เป็นอ่ะ ขอติดไว้ก่อนนะคะ :lol:

น่ากลัวขนาดนั้นเลยหรอค่ะ :wacko:

น่ากลัวขนาดนั้นเลยแหละครับ สำหรับผมไม่แนะนำให้เก็งกำไรในตลาด afet บ้านเราอย่างยิ่ง เพราะตลาดบ้านเรายังไม่ค่อยสมบูรณ์ คนเล่นก็น้อย ทำให้ถูก"จ้าว"ควบคุมได้ง่าย

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ช่วงนี้ ไม่คอ่ยได้เข้าเวปเท่าไร แต่แอบอ่านเรื่อย ๆ นะคะ

ขอบคุณ คุณจอห์น คุณWCG คุณtoffee blue คุณหมีน้ำ คุณNet

และท่านอื่น ๆ ที่ช่วยนำข่าวมาแปะให้ความรู้นะคะ

อีกท่านที่จะลืมไม่ไ้ด้เลย....พี่หมอเล็ก

วันนี้เป็นวันคล้ายวันเกิดพี่หมอเล็ก.....ขอคุณพระคุ้มครองพี่หมอและครอบครัว

ให้มีความสุขกาย สุขใจ ร่างกายแข็ง แรง สุขสันต์วันเกิดค่ะพี่หมอเล็ก....

ปล.หนูทำรูปมาแปะไม่เป็นอ่ะ ขอติดไว้ก่อนนะคะ :lol:

แหะๆ ไม่ต้องก็ได้ครับรกกระทู้เปล่าๆ excl.gifถ้าจะคุยหรืออวยพรกันรบกวนไปที่โปรไฟล์ของผมจะดีกว่านะครับ จะได้ไม่เกะกะเนื้อหาสาระในนี้wink.gif

ขอบคุณครับ คุณ kunghdy มาบ่อยๆ นะครับ ติดตามอ่านทุกวัน

FRIDAY, SEPTEMBER 16, 2011

Europe default may send Gold to $6000/oz

CNBC is now reporting that Gold may top $6000 an ounce along with silver at $600/oz in the near future caused by the banks failures and the default that are on the horizon in Europe , investment capital will continue to flock into safe heaven assets like gold and silver if these banks continue to default

http://goldbasics.blogspot.com/2011/09/europe-default-may-send-gold-to-6000oz.html