ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+1 ขอบคุณมากครับคุณ Next :ph34r: :lol: ไม่รู้จะหาคำอะไรมาชื่นชมแล้วล่ะครับ รอคอยอ่านบทความต่อไปครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

+1 ค่ะคุณNext อูยยย น่ากลัวจัง ต้องรีบซื้อทองเพิ่มอีกเยอะๆ ไม่ฝากแล้วธนาคาร ดอกเบี้ยได้ก็เหมือนไม่ได้ เทียบกับค่าเงินที่ลดลง

ดูเหมือนเงินจะน้อยลงเรื่อยๆ ตอนนี้ซื้อไว้แล้วเกือบ 20% ต้องรีบเพิ่มเป็น 80% เร็วๆนี้ อิอิ !thk !thk !thk

วันจันทร์หรือวันอังคาร ?? ถามว่ามีโอกาสลงมั๊ยก็ต้องตอบว่า "มีครับ" แต่ในระยะสั้นๆแบบนี้

ผมแนะนำดูปัจจัยทางเทคนิค

ในการหาจังหวะขึ้นหรือลงของทองคำจะแม่นกว่านะครับ หากยังไม่มีติดพอร์ทเลยแนะนำซื้อทันทีครับ หากมีอยู่บ้างแล้วก็หาจังหวะ

ทยอยสะสมเพิ่มไปนะครับ :rolleyes:

ขอบคุณมากๆคะที่ให้คำแนะนำ :wub: :wub:

ผมเป็นคนชอบข่าวเศรษฐกิจครับ อ่านแบบเงียบๆมาช่วงนึงแล้วครับ ที่เงียบเพื่อดูว่าเยี่ยมขนาดไหน คนชอบด้านไหนก่อนจะชมต้องดูนานหน่อยว่าลึกและกว้างและพื้นฐานความรู้ที่จะมองปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นมา ถึงเวลานี้ผมยกนิ้วแม่โป้งทั้ง2นิ้วให้เลยครับ เยี่ยมมากๆครับ

ตั้งแต่มีการกดให้คะแนนมาผมจะให้คะแนนค่อนข้างยากครับ ยิ่งให้คะแนนปัจจัยพื้นฐานไม่เคยให้ใครเลยครับ ให้คุณNEXTเป็นคนแรกครับและกดให้เท่าที่ให้ได้ของวันนี้ครับ

กดไป5หรือ6ไม่แน่ใจครับ กดจนให้คะแนนไม่ได้แล้ว

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

สุขสันต์วันลอยกระทง

สมาชิก Thaigold ทุกท่านครับ :D

ผมเป็นคนชอบข่าวเศรษฐกิจครับ อ่านแบบเงียบๆมาช่วงนึงแล้วครับ ที่เงียบเพื่อดูว่าเยี่ยมขนาดไหน คนชอบด้านไหนก่อนจะชมต้องดูนานหน่อยว่าลึกและกว้างและพื้นฐานความรู้ที่จะมองปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นมา ถึงเวลานี้ผมยกนิ้วแม่โป้งทั้ง2นิ้วให้เลยครับ เยี่ยมมากๆครับ

ตั้งแต่มีการกดให้คะแนนมาผมจะให้คะแนนค่อนข้างยากครับ ยิ่งให้คะแนนปัจจัยพื้นฐานไม่เคยให้ใครเลยครับ ให้คุณNEXTเป็นคนแรกครับและกดให้เท่าที่ให้ได้ของวันนี้ครับ

ขอบคุณครับ เป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ :)

ขอบคุณนะคะคุณ Next ย้อนอ่านไปตั้งแต่หน้าแรกได้ความรู้เพิ่มมากขึ้นเลยคะ

สุขสันต์วันลอยกระทงเช่นกันนะคะ

ขอบคุณ คุณ Next มากมาย !thk !thk และสุขสันต์วันลอยกระทงค่ะ

สุขสันต์วันลอยกระทงครับ ขอให้มีความสุขมากๆครับ คุณ Nexttonothing และทุกท่านครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ตามมาอ่านจนจบ ขอบคุณมากค่ะ คุณ Next ถ้าเงินดอลลาร์ล้นโลกนี่น่ากลัวจริงๆ

ดีแล้วครับ ซื้อทองแท่งเก็บไว้เถอะครับไม่ว่าราคาไหนหากลงก็ทยอยสะสมไป ในอนาคตคุณจะขอบคุณตัวเองครับ ที่ทำแบบนี้ ^_^

ถ้าถึงวันที่ผม ขอบคุณตัวเอง เมื่อไรผมคงไม่ลืมที่จะ ขอบคุณคุณเน๊กซ์ ด้วยแน่นอนคร้าบบ เพราะถึงผมว่าจะซื้อทองเก็บแต่ก็ได้แต่ว่าจะมานาน ได้คุณเน๊กนี่แหละช่วยรักษาโรคยึกยัก

ถ้าถึงวันที่ผม ขอบคุณตัวเอง เมื่อไรผมคงไม่ลืมที่จะ ขอบคุณคุณเน๊กซ์ ด้วยแน่นอนคร้าบบ เพราะถึงผมว่าจะซื้อทองเก็บแต่ก็ได้แต่ว่าจะมานาน ได้คุณเน๊กนี่แหละช่วยรักษาโรคยึกยัก

ผมมาช่วยยืนยันครับ ผมเริ่มซื้อทองตั้งแต่ 5000กว่า บาท ถูกเมียด่าว่าทำไมไม่เก็บเงินสดบ้าง ทุกวันนี้ เมียบอกว่า อยากจะหอมผมหลายๆฟอดที่เอาแต่ซื้อทอง 555

ผมมาช่วยยืนยันครับ ผมเริ่มซื้อทองตั้งแต่ 5000กว่า บาท ถูกเมียด่าว่าทำไมไม่เก็บเงินสดบ้าง ทุกวันนี้ เมียบอกว่า อยากจะหอมผมหลายๆฟอดที่เอาแต่ซื้อทอง 555

อยากจะสอบถามแต่ล่ะท่านว่า แต่ล่ะท่านเก็บทองแท่งไว้ที่ไหนกันบ้างเหรอครับ... รบกวนขอ idea หน่อยครับเพราะยังไม่เคยเอาของมีค่าเก็บกับตัวหรือที่บ้านเลย เงินก็เก็บเข้าธนาคารหมด ไม่กล้าถือไว้กับตัวหรือที่บ้าน กลัวขโมย หรืออย่างอื่น เช่น น้ำท่วม แฮะๆ

แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

อยากจะสอบถามแต่ล่ะท่านว่า แต่ล่ะท่านเก็บทองแท่งไว้ที่ไหนกันบ้างเหรอครับ... รบกวนขอ idea หน่อยครับเพราะยังไม่เคยเอาของมีค่าเก็บกับตัวหรือที่บ้านเลย เงินก็เก็บเข้าธนาคารหมด ไม่กล้าถือไว้กับตัวหรือที่บ้าน กลัวขโมย หรืออย่างอื่น เช่น น้ำท่วม แฮะๆ

แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

อยู่กรุงเทพ หาตู้นิรภัยไม่ได้แล้วละครับ มันหมดแล้ว ธนาคารที่สร้างขึ้นมาใหม่ก็อยู่ตามห้าง ไม่มีตู้ให้เช่า

แหะๆ ทองหาที่เก็บง่ายครับ เพราะมันก้อนนิดเดียวเอง แต่อย่าเอาไปไว้ใต้เตียง ใต้ฟูกนะครับ ขโมยชอบค้นแถวนั้น

วางไว้ตามขื่อหรือบนฝ้า ก็น่าจะได้มังครับ อิอิbiggrin.gif

รุ่นน้องผมคนนึงซื้อทองมา 10 บาท ถามผมว่าเก็บใหนดีพี่ ผมเลยบอกว่า ถ้าบ้านไม่มีคนใช้ เก็บไว้ใต้ฝาชักโครกก็คงได้มั้ง คงไม่มีขโมยคนใหนไปเปิดฝาถังน้ำชักโครกดู อิอิ เรื่องจริงนะครับ ไม่ได้พูดเล่นcool.gif