ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มีใครทราบบ้างครับว่าวันนี้เค้าใช้ข่าวอะไร มาทุบทองอ่ะ ดูท่ามันคงจะทุบไปจนถึง GFV11 หมดอายุแน่ๆเลย

ฟังแล้วเสียวครับ เพราะผมติดgfvอยู่ กำลังลุ้นให้ขึ้นอยู่ครับ.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ที่มันวิเคราะห์ต้องกดดูว่าเป็นของราย 5 ,10,15,30 นาที 1 ชม. ,5ชม.,หรือรายวันด้วยครับ

เพราะรายชั่วโมงอาจให้ขายแต่รายวันอาจให้ซื้อครับ

!thk ขอบคุณค่ะพี่หมอ "จัดให้" ไปแล้วเมื่อวาน ได้ site ที่พี่หมอส่งมาให้ เลยทันเวลาพอดีค่ะ ขอบคุณนะคะ จุ๊บๆ !32 (พี่สาวที่บ้านจะว่ามั๊ยเนี่ย?? ฮา...)

ทอง ยังดูไม่ดีนะ มี new trough อีก ขึ้นได้ก็อาจจะ rebound ตัวเองขอรอซื้อแถวๆ 1650 เป้าแรกค่ะ ราคาบ้านเราน่าจะประมาณ 23000-24000 บาท จากตรงนี้ยังเหลืออีก 2 แนวก่อนหลุดๆ ไป 1700 คือแถวๆ 1750+/- กับ 1740 +/-

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

ถ้าเดาไม่่ผิดวันนี้น่าจะเป็นจังหวะเก็บแล้วครับ :D

!thk ขอบคุณค่ะพี่หมอ "จัดให้" ไปแล้วเมื่อวาน ได้ site ที่พี่หมอส่งมาให้ เลยทันเวลาพอดีค่ะ ขอบคุณนะคะ จุ๊บๆ !32 (พี่สาวที่บ้านจะว่ามั๊ยเนี่ย?? ฮา...)

ทอง ยังดูไม่ดีนะ มี new trough อีก ขึ้นได้ก็อาจจะ rebound ตัวเองขอรอซื้อแถวๆ 1650 เป้าแรกค่ะ ราคาบ้านเราน่าจะประมาณ 23000-24000 บาท จากตรงนี้ยังเหลืออีก 2 แนวก่อนหลุดๆ ไป 1700 คือแถวๆ 1750+/- กับ 1740 +/-

เข้าใจว่าไม่น่าหลุดเกิน 1750 แล้วครับดูจาก history นะครับ

มีใครทราบบ้างครับว่าวันนี้เค้าใช้ข่าวอะไร มาทุบทองอ่ะ ดูท่ามันคงจะทุบไปจนถึง GFV11 หมดอายุแน่ๆเลย

ไม่มีข่าวอะไรหรอกค่ะ ทองมันปรับฐาน เรื่องธรรมดาค่ะ เดี๋ยวคนก็จะหาข่าวมาประกอบการลงของมันอีกที :P เมื่อวานตอน S ไว้ ยังเสียวๆ ว่ามันจะดีดเพราะหุ้นยุโรปร่วงแรง แต่มันก็ร่วงไปกับเค้าด้วย ;)

ขอบคุณคุณ cocohill ด้วยนะคะ สำหรับ site web ที่พี่หมอกับ missbabara ให้มาก็ OK ค่ะ แค่อยากดูคร่าวๆ หาจุด S ไว้สั้นๆ cover physical เท่านั้นค่ะ ทองยังเป็นอะไรที่น่าลงทุนเสมอ !01

ช่วงนี้ตลาดหุ้น เฮ้อ.... กรรมจริงๆ ถ้าหลุด 1012 คงดูไม่จืด แนวต่อไป 960 สำหรับ set ผู้กองไม่ทำ window dressing เหรอ quater นี้ ฝากถามหน่อยนะ !45

เข้าใจว่าไม่น่าหลุดเกิน 1750 แล้วครับดูจาก history นะครับ

ลงทุนยาวๆ ซื้อได้ทุกราคา แล้วแต่กำลังค่ะ สะสมไปได้เลย เรื่อยๆ ตามแต่จะชอบค่ะ !gd ราคาเป้าหมายระยะยาว $2000-3000 ได้เห็นแน่นอน (แต่รอหน่อยนะ)

ลงทุนยาวๆ ซื้อได้ทุกราคา แล้วแต่กำลังค่ะ สะสมไปได้เลย เรื่อยๆ ตามแต่จะชอบค่ะ !gd ราคาเป้าหมายระยะยาว $2000-3000 ได้เห็นแน่นอน (แต่รอหน่อยนะ)

ขอบใจหลายๆเนอ

1750 เป็นฐานที่ 1 เมื่อวัดจาก fibo 50% ของรอบที่ขึ้นจาก 1485 ครับ

แต่ถ้าวันจากรอบ 1300 fibo 50% ฐานที่ได้จะเป็น 1650 ซึ่งที่คุณกุ้งนับ wave ก็นับจากรอบ 1300

การนับ ew ไม่มีผิดไม่มีถูกนะครับ คุยกันเป็นข้อมูลเท่านั้น

ขอบคุณมากค่ะ คุณkunghdy คุณหมอเล็กและทุกๆท่าน

1750 เป็นฐานที่ 1 เมื่อวัดจาก fibo 50% ของรอบที่ขึ้นจาก 1485 ครับ

แต่ถ้าวันจากรอบ 1300 fibo 50% ฐานที่ได้จะเป็น 1650 ซึ่งที่คุณกุ้งนับ wave ก็นับจากรอบ 1300

การนับ ew ไม่มีผิดไม่มีถูกนะครับ คุยกันเป็นข้อมูลเท่านั้น

ขอบคุณครับ รัับทราบครับ

อุอุอุ ปิดจอนอนรอมาเดือนนึง เปิดมาก็เห็นอยู่ที่เดิม

อยากอ่านบทความคุณเน็กซ์จังครับ

!gd ดีจัง ต่อไปก็จะมีคุณ totonx ช่วยให้คำแนะนำด้าน TA อีกคน ตัวเองอาจเขียนอธิบายสั้นเกินไป ได้คุณ totonx ขยายความให้ ทำให้ทุกคนเห็นภาพที่ตัวเองกำลังจะบอกชัดเจนขึ้น !thk

ถูกต้องทุกอย่างที่พูดเลยค่ะ มันเป็นความน่าจะเป็นหรือโอกาสที่จะเกิด ตาม EW แต่ละคนนับก็ไม่เหมือนกัน แม้กระทั่งใช้ program นับ บางทีวันนี้มันนับเป็น wave นี้ พรุ่งนี้มันเปลี่ยนใจเฉยเลยก็มี ฮา.. !_10 แต่เอาไว้ดูประกอบเฉยๆ ไม่ฟันธงว่าเกิดแน่นอน แต่มี "แนวโน้ม" ว่าจะเกิด เท่านั้นเอง เหมือนกับว่า ระดับ 60 ยังขาดอีก 1 new low นะคะ ถ้านับไม่ผิดและมันไม่ต่อตัว (ถ้าต่อก็อีกหลาย low เลย) โชคดีนะคะ !bye