ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ส้มโอมือ

555 ต้องรออีก 9 เดือน

โพสต์แนะนำ

ชายคนหนึ่งรู้สึกเหนื่อยหน่ายต่อการที่ต้องไปทำงานทุกวัน

ในขณะที่ภรรยาของเขาได้อยู่บ้าน

เขาต้องการให้ภรรยารับรู้สิ่งที่เขาเจอะเจอจึงได้อธิษฐานว่า

โอ้ พระผู้เป็นเจ้า ผมไปทำงานทุกวันๆ ละ 8 ชม

ในขณะที่ภรรยาผมได้อยู่บ้านอย่างสุขสบาย

ผมต้องการให้หล่อนได้รับรู้ว่าผมต้องเผชิญกับอะไรบ้าง

ขอพระองค์ได้โปรดอนุญาติให้ร่างกายของหล่อน

สลับร่างกับของผมสักวันหนึ่งเถิด เอเมน

พระองค์ผู้มีพระปัญญาเป็นเลิศ

ได้อนุมัติตามที่ชายคนนั้นมีความประสงค์

อย่างแน่นอนที่สุด เช้าวันต่อมา

ชายคนนั้นตื่นขึ้นมาในสภาพผู้หญิง

เขาลุกขึ้นมาทำอาหารเช้าให้คู่ชีวิตของเขา

ปลุกลูกๆ ...........

จัดเตรียมชุดนักเรียน

ป้อนอาหารเช้า

ห่อข้าวกลางวัน

ขับรถไปส่งที่โรงเรียน

กลับมาบ้านและ ส่งเสื้อผ้าไปซักแห้ง

ไปร้านขายของชำ

ขับรถเอาของชำที่ซื้อมาไปเก็บที่บ้าน

เขาล้างกล่องใส่อาหารแมว และอาบน้ำสุนัข

กระทั่งเสร็จก็บ่ายโมงแล้ว

และเขาต้องรีบจัดเตียง ซักผ้า ดูดฝุ่น กวาดและถูกพื้นห้องครัว

รีบบึ่งไปโรงเรียนรับลูก

และโต้เถียงกับพวกเขาระหว่างทางกลับบ้าน

เตรียมนมและคุ้กกี้ และจัดการให้เด็กๆ ทำการบ้าน

ตั้งโต๊ะรีดผ้าและดูทีวีขณะที่เขากำลังรีดผ้า

16.30 น เขาเริ่มปอกมันฝรั่งและล้างผักทำสลัด

เตรียมเนื้อสัตว์และถั่วสำหรับอาหารค่ำ

หลังอาหารค่ำ เขาล้างครัว เปิดเครื่องล้างจาน

พับเสื้อผ้า อาบน้ำลูกๆ และส่งพวกเขาเข้านอน

เขารู้สึกอ่อนเพลียและแม้กระนั้น

งานบ้านประจำวันก็ยังไม่เสร็จ เขาจึงเข้านอน..

(ขอข้ามเหตุการณ์ตอนนี้ไปนะครับ เพราะไม่เหมาะสำหรับWEB.Thaigold)

เช้าวันรุ่งขึ้น เขาตื่นขึ้นและคุกเข่าข้างเตียงในทันที

และกล่าวว่า โอ้พระเจ้า ผมไม่รู้ว่าผมกำลังคิดอะไรอยู่

ผมเข้าใจผิดมากมาย ที่อิจฉาภรรยาของผม

ที่หล่อนสามารถอยู่บ้านได้ทั้งวัน

ได้โปรดเถิด ได้โปรดให้เราได้กลับสู่สภาพเดิมด้วยเถิด เอเมน

พระองค์ผู้มีพระปัญญาล้ำเลิศกล่าวตอบว่า

ลูกของเรา เรารู้สึกว่าเจ้าได้เรียนรู้บทเรียนของเจ้า

และเราก็ยินดีที่จะเปลี่ยนสิ่งต่างๆ ให้กลับสู่สภาพเดิม

แต่เจ้าจะต้องรออีก 9 เดือน เพราะ

เจ้าตั้งครรภ์เมื่อคืนนี้

5555

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ชายคนหนึ่งรู้สึกเหนื่อยหน่ายต่อการที่ต้องไปทำงานทุกวัน

ในขณะที่ภรรยาของเขาได้อยู่บ้าน

เขาต้องการให้ภรรยารับรู้สิ่งที่เขาเจอะเจอจึงได้อธิษฐานว่า

โอ้ พระผู้เป็นเจ้า ผมไปทำงานทุกวันๆ ละ 8 ชม

ในขณะที่ภรรยาผมได้อยู่บ้านอย่างสุขสบาย

ผมต้องการให้หล่อนได้รับรู้ว่าผมต้องเผชิญกับอะไรบ้าง

ขอพระองค์ได้โปรดอนุญาติให้ร่างกายของหล่อน

สลับร่างกับของผมสักวันหนึ่งเถิด เอเมน

พระองค์ผู้มีพระปัญญาเป็นเลิศ

ได้อนุมัติตามที่ชายคนนั้นมีความประสงค์

อย่างแน่นอนที่สุด เช้าวันต่อมา

ชายคนนั้นตื่นขึ้นมาในสภาพผู้หญิง

เขาลุกขึ้นมาทำอาหารเช้าให้คู่ชีวิตของเขา

ปลุกลูกๆ ...........

จัดเตรียมชุดนักเรียน

ป้อนอาหารเช้า

ห่อข้าวกลางวัน

ขับรถไปส่งที่โรงเรียน

กลับมาบ้านและ ส่งเสื้อผ้าไปซักแห้ง

ไปร้านขายของชำ

ขับรถเอาของชำที่ซื้อมาไปเก็บที่บ้าน

เขาล้างกล่องใส่อาหารแมว และอาบน้ำสุนัข

กระทั่งเสร็จก็บ่ายโมงแล้ว

และเขาต้องรีบจัดเตียง ซักผ้า ดูดฝุ่น กวาดและถูกพื้นห้องครัว

รีบบึ่งไปโรงเรียนรับลูก

และโต้เถียงกับพวกเขาระหว่างทางกลับบ้าน

เตรียมนมและคุ้กกี้ และจัดการให้เด็กๆ ทำการบ้าน

ตั้งโต๊ะรีดผ้าและดูทีวีขณะที่เขากำลังรีดผ้า

16.30 น เขาเริ่มปอกมันฝรั่งและล้างผักทำสลัด

เตรียมเนื้อสัตว์และถั่วสำหรับอาหารค่ำ

หลังอาหารค่ำ เขาล้างครัว เปิดเครื่องล้างจาน

พับเสื้อผ้า อาบน้ำลูกๆ และส่งพวกเขาเข้านอน

เขารู้สึกอ่อนเพลียและแม้กระนั้น

งานบ้านประจำวันก็ยังไม่เสร็จ เขาจึงเข้านอน..

(ขอข้ามเหตุการณ์ตอนนี้ไปนะครับ เพราะไม่เหมาะสำหรับWEB.Thaigold)

เช้าวันรุ่งขึ้น เขาตื่นขึ้นและคุกเข่าข้างเตียงในทันที

และกล่าวว่า โอ้พระเจ้า ผมไม่รู้ว่าผมกำลังคิดอะไรอยู่

ผมเข้าใจผิดมากมาย ที่อิจฉาภรรยาของผม

ที่หล่อนสามารถอยู่บ้านได้ทั้งวัน

ได้โปรดเถิด ได้โปรดให้เราได้กลับสู่สภาพเดิมด้วยเถิด เอเมน

พระองค์ผู้มีพระปัญญาล้ำเลิศกล่าวตอบว่า

ลูกของเรา เรารู้สึกว่าเจ้าได้เรียนรู้บทเรียนของเจ้า

และเราก็ยินดีที่จะเปลี่ยนสิ่งต่างๆ ให้กลับสู่สภาพเดิม

แต่เจ้าจะต้องรออีก 9 เดือน เพราะ

เจ้าตั้งครรภ์เมื่อคืนนี้

5555

สงสัยยี่ห้อ..ฮิตาชิแหง๋เลย เปิดปุ๊ป..ติดปั๊ป ปล.ไม่ได้ฆ่าโฆษณานะจ๊ะ นานๆ คุณส้มโอมือจะปล่อยทีเด็ดออกมาซะครั้ง ฮากระจาย !thk

ถูกแก้ไข โดย Chiranan

!87 !87 !87

หู้ว่าแล้ว..ที่ต้องหั้ยรอ..อีกตั้ง 9เดือน

เพราะต้นเหตุ..มานเป็นอย่างนี้ๆๆๆ...นี่เองง

นี่ขนาดตอนอ่าน...หู้ พยายาม..ม่ายคิดลึก นะเนี้ยะ 555+

!_01 !_01 !_01

บางสิ่งที่ผู้ชายทั้งหลายมองข้ามไป ไม่ง่ายเลยที่จะให้ผู้ชายทำได้ดีเท่า

อ่านแล้วรู้สึกเลย ความจริง คำว่า ใจเขาใจเรา หน่ะถูกต้องที่สุดเลย ถ้าคนส่วนใหญ่เข้าใจความหมายของมัน ทุกอย่างก็จะดีกว่าที่เป็นอยู่ แต่ไม่เพราะบางคน พูคคำ ๆ นี้เป็นแต่ ไม่เข้าใจความหมายของมัน อิอิ

ทีนี้ ผมมี คำถาม มากวนใจเล่น ๆ เหมือนกัน แก้เซ็ง (แต่กว่าผมจะคิดได้ก็เซ็ง นานเหมือนกันครับ)

ถามว่า

ถ้าสมมุติว่า มี พ่อคนนึง มีลูกสามคน พ่อเขียนพินัยกรรม ไว้ว่า แก มีควาย อยู่ 19 ตัว

หากแกตายไป ให้ แบ่งควายกันตามนี้

ควายมีทั้งหมด 19 ตัว

ให้ลูกคนโต ครึ่งหนึ่ง

ให้ลูกคนกลาง ครึ่งหนื่ง ของคนโต

ให้ลูกคนเล็ก 4 ใน 5 ของ คนกลาง

โดยที่ ทุกคนต้องได้ตามจำนวน ที่สั่งเสียไว้ และที่สำคัญ ควายต้องไม่ตาย ด้วย คราวนี้เค้าจะ

แบ่งกันอย่างไรให้ลงตัว โดยที่ควายไม่ตาย และ ทุกคนได้ตามจำนวน พ่อเค้าต้องการ...?

ปล ชวนคิดเรื่องอื่น แก้เครียดกันมั่งครับ

ก็ลงตัวนี่ครับ คนเล็กได้ 4 คนกลางได้ 5 คนโตได้ 10 ไม่รู้ผมตอบถูกเปล่า

เป็นคำตอบที่ถูกต้องแล้ว ครับ

แต่อยากทราบวิธีการแบ่ง ครับ

คนโต ได้ ครึ่งหนึ่ง คือ ครึ่ง ของ 19 = .....

คนกลาง ได้ ครึ่งหนึ่ง ของคนโต = .......

คนเล็กได้ สี่ในห้า ของ คนกลาง = .......

ถ้า แบ่งกันตามนั้นจริง ๆ คนโต ต้องได้ 9.5 ตัว

คนกลาง ต้องได้ 4.75 ตัว

ส่วนคนเล็ก 3.8 ตัว

แต่ทำไม ถึงแบ่งได้ ว่า คนโต สิบ คนกลาง ห้า คนเล็ก สี่ หล่ะครับ

มาอยู่ที่ 1350.5 พรุ่งนี้จะเข้า รึจะออกดีน้าาาา ถ้าออกก็ขายหมู เข้าก็เสียววววววว

พอมีผู้ชี้แนะบ้างมั้ยครับ