ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

PARAT

ดูรูปเที่ยวปีใหม่ หลวงพระบาง - วังเวียง กันนะ

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ พี่น้องรี คุณหมอเล็ก คุณแบล็กคุณงูดิน พี่แพท พี่อารายา น้องนับตัง น้องรูสสส น้องมัยKhun itums คุณเล็กสตู น้องสาวมือใหม่ คุณซีซี คุณแม่น้ำ คุณNews คุณbb คุณChiranan คุณCinny คุณNida คุณมดแดง คุณPhaisran คุณChez คุณOhani คุณMonday คุณKumpa19 คุณAorja คุณTiny คุณเด็ก คุณBullish คุณMsmit Khun rich คุณปุยเมฆ คุณ oyoคุณ Tok-rod คุณPotgarnคุณRaty คุณป้าอิน คุณSakoora คุณItsara, คุณadang คุณInsensitive คุณkeng09 และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่านค่ะ

พิพพาไปเที่ยวปีใหม่มา เอารูปมาให้ดูค่ะ มีรูปร้านทองของหลวงพระบางด้วย

post-1668-006985000 1294169049.jpg

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อันนี้เค้าบอกว่าเป็นร้านเล็ก จะมีสินค้าวางอยู่แค่ตู้สีแดงด้านหน้า และมีอยู่ไม่กี่ชิ้น

post-1668-054354500 1294169176.jpg

การแสดงที่เฮือนหลวงพระบาง

post-1668-012506400 1294169507.jpg

สวัสดีค่ะ พี่น้องรี คุณหมอเล็ก คุณแบล็กคุณงูดิน พี่แพท พี่อารายา น้องนับตัง น้องรูสสส น้องมัยKhun itums คุณเล็กสตู น้องสาวมือใหม่ คุณซีซี คุณแม่น้ำ คุณNews คุณbb คุณChiranan คุณCinny คุณNida คุณมดแดง คุณPhaisran คุณChez คุณOhani คุณMonday คุณKumpa19 คุณAorja คุณTiny คุณเด็ก คุณBullish คุณMsmit Khun rich คุณปุยเมฆ คุณ oyoคุณ Tok-rod คุณPotgarnคุณRaty คุณป้าอิน คุณSakoora คุณItsara, คุณadang คุณInsensitive คุณkeng09 และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่านค่ะ

พิพพาไปเที่ยวปีใหม่มา เอารูปมาให้ดูค่ะ มีรูปร้านทองของหลวงพระบางด้วย

..ใช้ชื่อนี้ตั้งแต่แรกรึค๊ะ.. !thk

การแสดงที่เฮือนหลวงพระบาง

ขอบคุณอะค่าาา รูนี้ถ่ายได้สวยงามทีเดียว

:ph34r:

!031 อิจฉาคนได้เที่ยวจังค่ะ :rolleyes: และขอบคุณที่เอาภาพมาให้ชมค๊า !thk !thk !thk

ขอบคุุณคุณพิพพาค่ะ ที่เอารูปสวยๆมาให้ชม :wub: :wub: :wub:

ร้านทองที่นั่นมีหลายร้านไหมค่ะ B)

!thk สวัสดีปีใหม่ค่ะคุณพิพพา และสมาชิกทุกๆท่าน ดีจังเลยค่ะที่นำรูปสวยๆมาฝากป้าอินแนะนำให้ทำรีวิวตั้งแต่ต้นทริปจนสิ้นสุดเลยนะคะพร้อมทั้งภาพสวยๆประกอบด้วย จะดีไม่น้อยเลยค่ะ อิอิ แบบว่าอยากไปแต่ยังไม่มีโอกาสเลยขอตามไปกับกระทู้อ่ะค่ะ เค้าว่าไฮไลท์อยู่ที่ตักบาตรข้าวเหนียวใช่ป่ะคะ ขอดูภาพหน่อยค่าๆๆๆๆๆๆ !10

ฝากคุณงูดินด้วยนะคะป้าอินเคยติดตามภาพสวยๆฝีมือคุณงูดินบ่อยๆ และรู้สึกว่าคุณงูดินเดินทางท่องเที่ยวบ่อยๆช่วยทำรีวิวแนะนำสถานที่พร้อมภาพประกอบสวยๆมาแนะนำด้วยสิคะ

ถูกแก้ไข โดย ป้าอิน

รูปสวยดีครับ ไว้มีเวลาว่าง ๆ จะไปเที่ยวบ้างครับ :D :D :D

..ใช้ชื่อนี้ตั้งแต่แรกรึค๊ะ.. !thk

ชื่อนี้เป็นชื่อที่สองค่ะ !thk

ขอบคุณอะค่าาา รูปนี้ถ่ายได้สวยงามทีเดียว

:ph34r:

โห. คุณ ngoodinเข้ามาทักทาย ดีใจมากมากเลย ติดตามอ่านคุณ ngoodin เป็นประจำ และรอคอยเวลาคุณมาช้าด้วย ตั้งตาคอยเลยแหละ แต่ตอนแรกเข้าใจว่าเป็นผู้ชายค่ะ !38

!031 อิจฉาคนได้เที่ยวจังค่ะ :rolleyes: และขอบคุณที่เอาภาพมาให้ชมค๊า !thk !thk !thk

สนุกมากเลย แต่หลวงพระบางไม่หนาวอย่างที่คิด เสียดายไม่ได้ขี่จักรยานรอบเมือง !54

ขอบคุุณคุณพิพพาค่ะ ที่เอารูปสวยๆมาให้ชม :wub: :wub: :wub:

ร้านทองที่นั่นมีหลายร้านไหมค่ะ B)

ร้านทองที่นั่น ร้านใหญ่ของเค้าคือร้านในภาพถ่ายแรก นี่คือใหญ่ที่สุดในหลวงพระบาง ส่วนภาพที่สองเป็นร้านเล็กมีอยู่ 2-3ร้าน ในตลาดดารา เท่าที่ฟังไกด์เหมือนไม่ค่อยมีร้านทอง และสีของทองเค้าจะออกสีแดงมาก ร้านเค้าบอกว่าเอาไปชุบเพราะคนลาวชอบทองสีแดงค่ะ !047

!thk สวัสดีปีใหม่ค่ะคุณพิพพา และสมาชิกทุกๆท่าน ดีจังเลยค่ะที่นำรูปสวยๆมาฝากป้าอินแนะนำให้ทำรีวิวตั้งแต่ต้นทริปจนสิ้นสุดเลยนะคะพร้อมทั้งภาพสวยๆประกอบด้วย จะดีไม่น้อยเลยค่ะ อิอิ แบบว่าอยากไปแต่ยังไม่มีโอกาสเลยขอตามไปกับกระทู้อ่ะค่ะ เค้าว่าไฮไลท์อยู่ที่ตักบาตรข้าวเหนียวใช่ป่ะคะ ขอดูภาพหน่อยค่าๆๆๆๆๆๆ !10

ฝากคุณงูดินด้วยนะคะป้าอินเคยติดตามภาพสวยๆฝีมือคุณงูดินบ่อยๆ และรู้สึกว่าคุณงูดินเดินทางท่องเที่ยวบ่อยๆช่วยทำรีวิวแนะนำสถานที่พร้อมภาพประกอบสวยๆมาแนะนำด้วยสิคะ

จัดห้ายยย..... ป้าอินค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=1_2Na1h7tzI