ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พรุ่งนี้ ถ้าเพื่อนๆ ได้มีโอกาสไปขายทอง บนถนนเยาวราช เสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ขอแนะนำให้เดินไปทำบุญที่วัดไตรมิตรฯ ต้นถนนเยาวราช นมัสการพระทองคำ เสร็จแล้ว

ให้เดินมุ่งหน้ามาที่ สถานีรถไฟใต้ดิน หัวลำโพง เพื่อนั่งรถไฟใต้ดิน ไปลง สถานีสีลม ( 2 ป้าย ) ที่นั้น

บริเวณรอบๆ อนุสาวรีย์รัชกาลที่ 6 ได้มีการจัดงาน มาฆบูชา มีเวียนเทียน และไหว้พระบรมสารีริกธาตุ มีน้ำดื่มและโรงเจ มีนิทรรศการ มีแจกเอกสารเกี่ยวกับพุทธศาสนา มีไถ่โค กระบือ ด้วยนะครับ มีภาพมาให้ชมครับ

ขอบคุณคะคุณเด็กขายของที่แนะนำที่วัดไตรมิตร แต่ตั้งใจจะลงกรุงเทพฯช่วงอาทิตย์หน้าจะได้ไปนมัสการพระทองคำตามที่คุณเด็กขายของแนะนำ ส่วนตัวเลขนั้น เป็นตัวเลขที่ขีดไว้แล้วว่าจะขายอีกรอบคะ..3473749b.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พรุ่งนี้ ถ้าเพื่อนๆ ได้มีโอกาสไปขายทอง บนถนนเยาวราช เสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ขอแนะนำให้เดินไปทำบุญที่วัดไตรมิตรฯ ต้นถนนเยาวราช นมัสการพระทองคำ เสร็จแล้ว

ให้เดินมุ่งหน้ามาที่ สถานีรถไฟใต้ดิน หัวลำโพง เพื่อนั่งรถไฟใต้ดิน ไปลง สถานีสีลม ( 2 ป้าย ) ที่นั้น

บริเวณรอบๆ อนุสาวรีย์รัชกาลที่ 6 ได้มีการจัดงาน มาฆบูชา มีเวียนเทียน และไหว้พระบรมสารีริกธาตุ มีน้ำดื่มและโรงเจ มีนิทรรศการ มีแจกเอกสารเกี่ยวกับพุทธศาสนา มีไถ่โค กระบือ ด้วยนะครับ มีภาพมาให้ชมครับ

ขอบคุณมากครับ คุณเด็กขายของ สำหรับพระทองคำที่วัดไตรมิตร ก่อนผมไปไหว้ ติดดอยอยู่ 2 ก้อน พอไปไหวและทำบุญปุ๊บ เย็นนั้นได้ลงจากดอยเลยครับ ของอย่างนี้มีจริงครับ

ขายหมูปวดร้าว แต่ไม่หนาวเหน็บเท่าติดดอย

angelz ไม่ขายแล้วอ่ะ เหลือก้อนเดียวเก็บดีกว่า ่

แต่เสียดายเหมือนกันที่ที่ผ่านมาไม่ได้เล่นรอบ ไม่งั้นกำไรบาน

แต่ที่สำคัญ angelz อยากซื้อได้ต่ำกว่าที่ซื้อตอนแรกอ่ะ ==> 19700

คงไม่มาแหงเลย คนไม่ขายกัน มันก็ไม่ลง

ลงมาก็ซื้อ ลงมาก็ซื้อ

เฮ้อ สงสัยต้องไปปฏิบัติธรรม :wacko: :blink:

ชอบคำของคุณangelzคะ ขายหมูปวดร้าว แต่ไม่หนาวเหน็บเท่าติดดอย

ชอบคำของคุณangelzคะ ขายหมูปวดร้าว แต่ไม่หนาวเหน็บเท่าติดดอย

กลั่นออกมาจากใจริงครับ มันเป็นเช่นนั้นแล

ขอบคุณค่ะ

แต่คำนี้เป็นของคุณ Don Juan ค่ะ

แค่ repeat คำพูดเฉยๆค่ะ

ขอโทษคุณ Don ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

แต่คำนี้เป็นของคุณ Don Juan ค่ะ

แค่ repeat คำพูดเฉยๆค่ะ

ขอโทษคุณ Don ด้วยนะคะ

อย่าคิดมากครับ ไม่เป็นไรเลย เอาว่าแต่หลังจากที่สนุกกับรถไฟเหาะแล้ว ขอให้เราไปเจอกันที่จุดนัดพบ 19,700 หรือต่ำกว่านะครับ จะจัดให้เต็มเลยครับ :D

อย่าคิดมากครับ ไม่เป็นไรเลย เอาว่าแต่หลังจากที่สนุกกับรถไฟเหาะแล้ว ขอให้เราไปเจอกันที่จุดนัดพบ 19,700 หรือต่ำกว่านะครับ จะจัดให้เต็มเลยครับ :D

ขอโทษด้วยคะคุณ DonJuan เป็นคำคมที่เคยเจอกับตัวด้วยหรือเปล่าถ้าใช่ก็มั่นใจได้เลยว่ามีเพื่อนเยอะคะ..3473749b.gif

ขอโทษด้วยคะคุณ DonJuan เป็นคำคมที่เคยเจอกับตัวด้วยหรือเปล่าถ้าใช่ก็มั่นใจได้เลยว่ามีเพื่อนเยอะคะ..3473749b.gif

ใช่เลยครับ อุดมการณ์เดียวกัน เพื่อนเยอะครับผม อิอิ รวมถึงล่าสุด ขายหมู ด้วยนะครับ อิอิ

ขอบคุณค่ะ

ขอให้มันไปจริงๆเหอะ ลงให้สุดๆไปเลย

แต่กลัวไปเก็บราคาต่ำไม่ได้อ่ะดิ๊ อาจารย์ซีบอกว่ากำลังเกิด golden cross

ถ้าผ่านต้านใหญ่ได้ angelz ว่าพุ่งแหงๆ ตอนนี้แทบจะผ่านพ้นจุดที่คนมองต่ำๆมาแล้วอ่ะ

แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้เนอะ

วันนี้ angelz ไปเอาทองออกมา เห็นแล้วเสียดายอ่ะ

เพิ่งเคยจะมีทองแท่งกะเขาครั้งแรก ซื้อมาก็ให้พี่เก็บ เห็นอีกทีก็เมื่อกี๊ เพราะต้องเอาไปคืนบอษัททอง

ไม่อยากเอาไปคืนเลยอ่า ทองดูสวยดี

ขอให้มันลงเร็วๆเถิด เพี๊ยง จะได้ซื้อกลับมาไวๆ

ขอบคุณค่ะ

ขอให้มันไปจริงๆเหอะ ลงให้สุดๆไปเลย

แต่กลัวไปเก็บราคาต่ำไม่ได้อ่ะดิ๊ อาจารย์ซีบอกว่ากำลังเกิด golden cross

ถ้าผ่านต้านใหญ่ได้ angelz ว่าพุ่งแหงๆ ตอนนี้แทบจะผ่านพ้นจุดที่คนมองต่ำๆมาแล้วอ่ะ

วันนี้ angelz ไปเอาทองออกมา เห็นแล้วเสียดายอ่ะ

เพิ่งเคยจะมีทองแท่งกะเขาครั้งแรก ซื้อมาก็ให้พี่เก็บ เห็นอีกทีก็เมื่อกี๊ เพราะต้องเอาไปคืนบอษัททอง

ไม่อยากเอาไปคืนเลยอ่า ทองดูสวยดี

ขอให้มันลงเร็วๆเถิด เพี๊ยง จะได้ซื้อกลับมาไวๆ

ทองคำแท่ง มีเสน่ห์ ดึงดูด น่าลูบไล้ ยามเมื่อแสงสะท้อนมาต้องด้วยสายตานั้น งามยิ่งกว่าแสงใดๆ ตอนขายไปก็เสียดายให้รู้สึกผูกพัน(แต่ต้องขายดีกว่าติดดอยครับ)

คุณ angelz ครับ ผมเพิ่งมาเล่นได้ไม่นานนัก ศึกษาอยู่หลายเดือนเหมือนกัน ปกติจะซื้อมา ขายไป ทองแท่งเป็นหลัก อย่างอื่นเล่นไม่เป็นเลยครับ

แหมคุณ Don นี่ใช้คำเก่งนะ เป็นนักรักป่าวเนี่ย

คำๆนี้อ่ะ ตัดคำว่าทองแท่งออก

มีเสน่ห์ ดึงดูด น่าลูบไล้ ยามเมื่อแสงสะท้อนมาต้องด้วยสายตานั้น งามยิ่งกว่าแสงใดๆ ตอนไปก็เสียดายให้รู้สึกผูกพัน

angelz รู้สึกผูกพันได้ไงก็ไม่รุ ทั้งที่ซื้อมาก็ไม่เคยได้เห็นมันอีกหลังจากซื้อ อาจเพราะไม่เคยมีทองกะเขา อีกหน่อยคงชิน

คุณDon ศึกษาก็ดีละค่ะ เล่นแท่งยังเสี่ยงน้อย เครียดน้อยด้วย

แต่ angelz ไม่ศึกษาเลย โดดลงเล่น GF ตู้ม เล่นหนักด้วย เจ๊งไม่เป็นท่า เครียดแทบบ้าเลยแหละ

ตอนนี้ก็ยังอยากเอาคืน แต่มันยากชะมัดเลย ดูเหมือนมันง่าย แต่จริงๆมันยาก

โห ดูสิ ทองขึ้นเอาๆอ่ะ

ใครชอท เสียวแน่

ขอบคุณค่ะ

อย่าให้ลงเร็วนะคะ สายๆวันจันทร์ขอสัก 1390++ก่อน ก้อแล้วกันคะ..n6037.gif

แหะ แหะ อีกอาชีพหนึ่งผมเป็น คอลัมน์นิสต์ ครับผม

GF อยากเล่น แต่เล่นไม่เป็นครับ จะพยายามศึกษาดู แต่มีคนแนะนำว่า ถ้าเงินเย็น ให้เล่นแท่งจะดีกว่าครับ แต่ผมว่า GF น่าจะมันกว่านะครับ :rolleyes:

อย่าให้ลงเร็วนะคะ สายๆวันจันทร์ขอสัก 1390++ก่อน ก้อแล้วกันคะ..n6037.gif

ขอพรุ่งนี้บ่ายเลยได้ไหมครับ :D

5555555555

เสียวพรุ่งนี้อ่ะดิ๊

มีอีกก้อนไม่ขายแล้ว

คนเราต้องคานดวง หมายถึง เวลา angelz ขายมันชอบขึ้นต่อ แต่พอเวลาซื้อมันชอบลง

ก็อย่างที่เพิ่งขายไป 2 ก้อน มันก็ขึ้นต่อ ถ้าขายก้อนสุดท้าย สงสัยพุ่งแน่

ตอนนั้นซื้อก็เพราะหวังว่าจะไป 1450 1500 1600 อะไรที่ว่าๆกันไว้

ไม่ทันไรก็ลง แล้วก็ยังไม่กลับมาเป้าเดิมอีกเลย แต่พอขายออกไปบ้าง มันทำว่าจะไม่ลงแล้ว แถมยังไปต่ออีก

เลยต้องยันมันไว้ 555