ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:rolleyes: :rolleyes: สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ ติดตามข้อมูลของคุณเด็กขายของมาตลอด ได้ความรู้ดีมากทั้งด้านเศรษฐศาสตร์การเงิน/การคลัง ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ เเละชอบความคิดต่าง เพราะทำให้ผู้บริโภคข้อมูลนำมาคิดเเละตัดสินใจด้วยตัวเอง อยากให้อธิบาย: ถ้าหุ้นขึ้นทองตก เพราะอะไร รอคำตอบ น๊ะค๊ะ ขอบคุณมากมาย :lol:

สวัสดีครับ คุณ tiptip

ถ้าหุ้นขึ้นทองตก เพราะอะไร ?

ถ้าตอบแบบกว้างๆ ก็คงเป็นว่า ในเศรษฐกิจโลกทุกวันนี้ มีเงินสำหรับการลงทุนในตลาดเงินอยู่เพียงก้อนเดียว

หมุนไปหมุนว่า ระหว่างสิ่งนั้นสิ่งนี้ ไปเรื่อยๆ เพียงเพราะ จุดประสงค์คือ ผลตอบแทน ณ.ช่วงนั้นๆ สิ่งไหนจะดีกว่ากัน

ก็ลงทุนสิ่งนั้น ล่ะครับ ง่ายๆ สั้นๆ และ

ต่อด้วยรายละเอียดอื่นๆ เพิ่มเติม คือ

1. ในช่วงที่เศรษฐกิจเป็นขาขึ้น หมายถึง ไร้ซึ่งปัญหาต่างๆ การดำเนินธุรกิจต่างๆ ที่จดทะเบียนในตลาดหลักทรัพย์ สามารถสร้าง

ผลตอบแทนกำไรได้เป็นอย่างมาก ทำให้นักลงทุน จะหันมาซื้อหุ้น เพื่อเก็งกำไร โดยการลงทุนในตลาดหุ้น สามารถทำกำไรได้

3 ทาง คือ จาก อัตราแลกเปลี่ยนเงิน, ส่วนต่างมูลค่าหุ้นซื้อและขาย, เงินปันผล ซึ่งเมื่อรวมทั้ง 3 รายได้ ก็เป็นอัตราผลตอบแทนที่

น่าลงทุน ถึงแม้ว่า จะมีความเสี่ยงสูง

2. การที่เศรษฐกิจเป็นขาขึ้น ก็ดูจากเสถียรภาพของประเทศนั้นๆ ว่า การเมืองมีความมั่นคง, ไม่มีปัญหาในเรื่องอัตราเงินเฟ้อ เงินฝืด,

อัตราว่างงานต่ำ แสดงว่า คนมีงานทำกันมาก, เงินทุนสำรองของประเทศมีความมั่นคง, ดอกเบี้ยเงินกู้ไม่สูงจนเกินไป ซึ่งสิ่งต่างๆ ที่กล่าวมา

ทำให้ประเทศนั้นๆ นักลงทุน ชอบที่จะ ลงทุนขยายกิจการบริษัทฯ และจะทำให้มูลค่าของบริษัทฯ สูงขึ้นในตลาดหุ้น ซึ่งทำให้มูลค่าหุ้น

สูงตามมา นักลงทุนหุ้น ก็สนใจผลตอบแทนที่สูง

3. ทองคำ ไม่ใช่สิ่งที่สร้างผลตอบแทนได้มาก ถ้าดูจากมูลค่าการลงทุนในตัวของมันเอง ที่มีราคาสูง และอีกประการหนึ่ง ราคาทองคำ

ไม่สามารถควบคุมได้ดี การคุมราคาหุ้นในบริษัทฯ จดทะเบียน ถ้าคุณ tiptip สังเกตุดู ราคาหุ้นในตลาดฯ อย่าง หุ้น ธนาคารฯ ก็ประมาณ

90-110 บาทเท่านั้น ทองคำแท่ง 10 บาท ก็ 200,000 บาท เท่ากับคุณซื้อหุ้นได้ถึง 2,000 หุ้นนะครับ สมมุติราคาขึ้นมา 3 บาท ส่วนต่าง

ก็ 6,000 บาท ไปแล้ว ( ยังไม่ได้หักค่า Com.) ในขณะที่ ทองขึ้น 200 บาท คุณได้ 2,000 บาท ถ้า Trend ของตลาดหุ้น เป็นขาขึ้น

นักลงทัน จะเลือกแบบไหนดีล่ะครับ

ในมุมมองสลับกัน ถ้าทองขึ้น ทำไมหุ้นตก ก็เพราะมีวิกฤติเศรษฐกิจในโลกเกิดขึ้น ความไม่แน่นอน ความผันผวนสูงในระบบการเงิน

เกิดภาวะเงินเฟ้อ ข้าวของแพง ซึ่ง จะทำให้ประชาชนลดการบริโภคลง เพราะไม่ค่อยมีเงินซื้อ ต้องใช้สอยอย่างประหยัด ส่งผลต่อ

เนื่องถึงกิจการบริษัทฯ ต่างๆ ที่อยู่ในตลาดหุ้น ซึ่งเป็นบริษัทฯ ที่ต้องพึ่งพาอาศัยการบริโภคของประชาชน ทั้งหมด ขาดอำนาจซื้อ

ของประชาชน บริษัทฯ ในตลาดหุ้น แทบไม่มีผลกำไร ก็ว่าได้ หรืออาจต้องเกิดภาวะขาดทุน ซึ่งก็จะส่งผลให้มูลค่าหุ้น ลดลง แล้ว

นักลงทุนหน้าไหน จะลงทุนในตลาดหุ้นล่ะครับ ดังนั้น ก็ต้องหมุนเงิน ไปในสิ่งที่ดีกว่า และปลอดภัย ก็คือ ทองคำ

ทองคำในที่นี่ ต้องบอกว่า ทองคำจริงๆ นะครับ ไม่ใช่ ทองคำกระดาษ เพราะนักลงทุน อยากได้ทรัพย์สิน ที่ปลอดภัย และจับต้องได้

เพื่อความมั่นใจ และ ความปลอดภัยของความมั่งคั่งในตัวเอง และยอมรับในผลตอบแทน เฉพาะกิจ ณ.ช่วงนั้นๆ เพียงเพื่อที่พักเงิน

เพื่อการลงทุนในสิ่งอื่นๆ ที่เขาจะเล็งเห็นว่า สามารถสร้างผลกำไร ผลตอบแทนที่ดี

สรุปสุดท้าย ผลตอบแทนของการลงทุน ที่สูงสุด เป็นคำตอบสุดท้าย ครับ

ขนาดคนไทยบางคน ไม่ต้องกล่าวถึงตลาดหุ้น หรอกครับ แค่ดอกเบี้ยเงินฝากน้อยต่ำกว่า 1 % เขาก็โยกย้าย มาลงทุนในสิ่งอื่นๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เริ่มติดสิ่งที่คุณเด็กขายของเอามาลงให้อ่าน ขอบคุณสำหรับข่าว และมุมมองที่น่าสนใจครับ

ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป ถ้าข่าวที่นำมาลงมี link ให้ตามไปอ่านได้ รบกวนช่วยเอา link มาแปะด้วยได้หรือเปล่าครับ :)

หวัดดีค่ะพี่เด็กขายของ เม่าน้อยยังไม่ได้ขายเลยค่ะ

ซื้อแพงเลยต้องขุนหมูให้อ้วนเต็มที่ก่อน :P

หวังว่าอาทิตย์หน้ายังขึ้นได้อีกหน่อยน้าจะยอมปล่อยหมูละ :lol:

เริ่มติดสิ่งที่คุณเด็กขายของเอามาลงให้อ่าน ขอบคุณสำหรับข่าว และมุมมองที่น่าสนใจครับ

ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป ถ้าข่าวที่นำมาลงมี link ให้ตามไปอ่านได้ รบกวนช่วยเอา link มาแปะด้วยได้หรือเปล่าครับ :)

สวัสดีครับ mdaddy

กรณีเป็นข่าว ก็ของ Marketwatch ส่วนถ้าเป็นเรื่องบ่น เรื่องเล่า ปั่นกันสดๆ เลยครับ ไม่มีกรอง นึกไปมือพิมพ์ไปเลยครับ

เพราะฉะนั้น ไม่มี link ครับ

บ่นแบบไม่มีเอกสารอ้างอิงแบบนี้ เค้าเรียกว่านั่งเทียนนิหว่า <_<

เวลามาถกประเด็นกันนะ เค้าต้องเอาหลักฐานมาถกประเด็นกัน มันถือเรียกว่าถกประเด็น

หรือคล้ายๆกับการอภิปรายไม่ไว้วางใจรัฐบาล ก็ต้องโชว์เอกสารมาอ้างกัน

ส่วนไอ้เรื่องเขมรแตก ในยุคสามสิบปีก่อนหน้านั้นนะ

แล้วเอาเครื่องเงินมาขายนะมาเป็นเงินบาท เพื่อไปซื้อข้าวปลาหากิน แต่ยังไงเครื่องเงินยังมีค่าใช่มั้ยหละ

แล้วทำไม ไม่เอาเงินสกุลเรียลเขมรมาขายหละ ภาวะบ้านเมืองแตกสลาย

เงินธนบัตรเขมรตอนนั้นก็คือกระดาษเช็ดตรูดดีๆใช่มั้ยละ

ดังนั้น คนอพยพนะเค้าเครื่องเงินที่เรียกว่า commodity money มาแลกแทนเงินของประเทศตัวมันเอง

เพื่อมาซื้อข้าวปลาอาหารประทังชีวิต เข้าใจยัง

เพราะไม่ได้เจอะเหตุการณ์บ้านเมืองแตกสลาย เอาไว้ให้เจอเหตุการณ์แบบนี้ในบ้านเราก็คงจะเข้าใจเอง

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

ไปอ่านเอาเอง เนื้อหาอ่านง่ายที่สุดแล้ว !37

http://en.wikipedia.org/wiki/Commodity_money

บ่นแบบไม่มีเอกสารอ้างอิงแบบนี้ เค้าเรียกว่านั่งเทียนนิหว่า dry.gif

เวลามาถกประเด็นกันนะ เค้าต้องเอาหลักฐานมาถกประเด็นกัน มันถือเรียกว่าถกประเด็น

หรือคล้ายๆกับการอภิปรายไม่ไว้วางใจรัฐบาล ก็ต้องโชว์เอกสารมาอ้างกัน

ส่วนไอ้เรื่องเขมรแตก ในยุคสามสิบปีก่อนหน้านั้นนะ

แล้วเอาเครื่องเงินมาขายนะมาเป็นเงินบาท เพื่อไปซื้อข้าวปลาหากิน แต่ยังไงเครื่องเงินยังมีค่าใช่มั้ยหละ

แล้วทำไม ไม่เอาเงินสกุลเรียลเขมรมาขายหละ ภาวะบ้านเมืองแตกสลาย

เงินธนบัตรเขมรตอนนั้นก็คือกระดาษเช็ดตรูดดีๆใช่มั้ยละ

ดังนั้น คนอพยพนะเค้าเครื่องเงินที่เรียกว่า commodity money มาแลกแทนเงินของประเทศตัวมันเอง

เพื่อมาซื้อข้าวปลาอาหารประทังชีวิต เข้าใจยัง

เพราะไม่ได้เจอะเหตุการณ์บ้านเมืองแตกสลาย เอาไว้ให้เจอเหตุการณ์แบบนี้ในบ้านเราก็คงจะเข้าใจเอง

เอาอีกแล้ว พวกไม่รักชาติ แช่งชาติให้แตกสลาย ทำไมถึงเป็นคนแบบนี้นะ

ชาติไทยเป็นเอกราช มาหลายร้อยปี ดันมาพูด บ้านเมืองแตกสลาย

เด็กขายของ รักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ครับ ผมไม่ต่อล้อต่อเถียงกับคนที่แช่งชาติให้

เจอบ้านเมืองแตกสลาย หรอก คุณ ไม่น่าเกิดมาเป็น คนไทย เลย

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

อะไรว้า ตรูไม่ได้แช่งบ้านเมืองเราสักหน่อย

เถียงสู้ไม่ได้ แล้วอยู่ๆมายัดข้อหางี่เง่าแบบนี้ น่าเบื่อจริงๆ

ไปดีก่า ไม่อยากเถียงพวกอยากเอาชนะด้วยตรรกะแปลกๆ !37

เด็กขายของ เจอคนแบบนี้ ในสังคมออนไลน์ แล้วเบื่อมาก แถมยังมีคนให้คะแนนความดีว่า

เขาเก่งเสียอีก เสียความรู้สึกอย่างมากๆ การที่เด็กขายของเขียนอะไร อะไร ลงไปในห้องนี้

ก็ไม่ได้ให้คนอ่านเชื่อทั้งหมด ให้เป็นข้อมูลในการ คิดอีกที เท่านั้น คุณแมวโจ อาจมีจุดประสงค์

อย่างมีนัยยะแอบแฝงบางประการอยู่ในใจ ในเมื่อต่อว่าข้อเขียนของ เด็กขายของ ก็ไม่ต้องเข้าห้องมาอ่าน

เพราะเด็กขายของ ก็ไม่เคย ไม่โวยวายห้องของใคร แบบนี้

คนเรามันต้องเคารพซึ่งกันและกัน เพื่อความสามัคคี เมื่อเกิดเหตุการณ์แบบนี้

ก็คงขอ อำลา เพื่อนๆ ทุกๆคน ที่เข้ามาอ่าน

ขอบคุณนะครับ ที่ติดตามอ่านตลอดมา ลาก่อนครับ

:lol: ขอบคุณอีกครั้งค่ะคุณ เด็กขายของอธิบายได้ละเอียดถูกใจ ถ่องเเท้เลยค่ะ วันหน้าขอรบกวนใหม่น๊ะคะ

+2 มาให้กำลังใจคุณเด็กขายของ สู้ สู้ :) :) :)

คุณพี่เด็กขายของคะ หนูเข้ามาอ่านทุกวันแต่ไม่ได้ comment :(

ขอร้องว่าอย่าหยุดเขียนเลยนะคะ ชอบที่คุณพี่เด็กขายของเขียนเพราะมาจากประสบการณ์ชีวิตที่สั่งสมมา อ่านแล้วได้เห็นมุมมองที่แตกต่างจริงๆ

เด็กขายของ เจอคนแบบนี้ ในสังคมออนไลน์ แล้วเบื่อมาก แถมยังมีคนให้คะแนนความดีว่า

เขาเก่งเสียอีก เสียความรู้สึกอย่างมากๆ การที่เด็กขายของเขียนอะไร อะไร ลงไปในห้องนี้

ก็ไม่ได้ให้คนอ่านเชื่อทั้งหมด ให้เป็นข้อมูลในการ คิดอีกที เท่านั้น คุณแมวโจ อาจมีจุดประสงค์

อย่างมีนัยยะแอบแฝงบางประการอยู่ในใจ ในเมื่อต่อว่าข้อเขียนของ เด็กขายของ ก็ไม่ต้องเข้าห้องมาอ่าน

เพราะเด็กขายของ ก็ไม่เคย ไม่โวยวายห้องของใคร แบบนี้

คนเรามันต้องเคารพซึ่งกันและกัน เพื่อความสามัคคี เมื่อเกิดเหตุการณ์แบบนี้

ก็คงขอ อำลา เพื่อนๆ ทุกๆคน ที่เข้ามาอ่าน

ขอบคุณนะครับ ที่ติดตามอ่านตลอดมา ลาก่อนครับ

หนักแน่นเข้าไว้ พี่ขายของทำดีแล้ว อย่าใจน้อย นะ นะ นอกนั้นช่างเผือกเถอะ คนที่รออ่านมีเยอะกว่าค่ะ ติดตามต่อปาย.

เอาอีกแล้ว พวกไม่รักชาติ แช่งชาติให้แตกสลาย ทำไมถึงเป็นคนแบบนี้นะ

ชาติไทยเป็นเอกราช มาหลายร้อยปี ดันมาพูด บ้านเมืองแตกสลาย

เด็กขายของ รักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ครับ ผมไม่ต่อล้อต่อเถียงกับคนที่แช่งชาติให้

เจอบ้านเมืองแตกสลาย หรอก คุณ ไม่น่าเกิดมาเป็น คนไทย เลย

เท่าที่ผมอ่านมา ผมยังไม่เห็นว่าคุณแมวโจแช่งชาติตรงใหนเลยครับ

เด็กขายของ เจอคนแบบนี้ ในสังคมออนไลน์ แล้วเบื่อมาก แถมยังมีคนให้คะแนนความดีว่า เขาเก่งเสียอีก เสียความรู้สึกอย่างมากๆ

การที่เด็กขายของเขียนอะไรๆ ลงไปในห้องนี้ ก็ไม่ได้คาดหวังให้คนอ่านเชื่อทั้งหมด ให้เป็นข้อมูลในการ คิดอีกที เท่านั้น คุณแมวโจ

อาจมีจุดประสงค์อย่างมีนัยยะแอบแฝงบางประการอยู่ในใจ ในเมื่อต่อว่าข้อเขียนของ เด็กขายของ ก็ไม่ต้องเข้าห้องมาอ่าน

เพราะเด็กขายของ ก็ไม่เคย ไม่โวยวายห้องของใคร แบบนี้ คนเรามันต้องเคารพซึ่งกันและกัน

กรณีที่กล่าวหาว่า บ่นแบบไม่มีเอกสาร เค้าเรียกว่า นั่งเทียน นั้น สำหรับคนที่เขียนก็คงเขียนแบบ คนจิตใจคับแคบ และเป็นคนดูถูกคน

เป็นอย่างมาก เพราะการที่คนเอาความรู้ ประสบการณ์ หรือ การอ่านเอกสารต่างๆ มามาก แล้วรวบรวมอยู่ในสมอง และออกมาเขียน ก็

คือ การนั่งเทียน ซึ่งเนื้อหาที่เขียน ถ้าเพื่อนๆ ได้อ่าน ก็จะเข้าใจว่า เป็น โลกแห่งความจริง เพียงใด

กรณีที่กล่าวหาว่า การถกประเด็นกันนะ เค้าต้องเอาหลักฐาน และการกล่าวพาดพิงไปในรัฐสภาว่า การอภิปรายไม่ไว้วางใจรัฐบาล

ก็ต้องเอาเอกสารมาโชว์กัน สำหรับคนที่เขียนกล่าวหาแบบนี้ แสดงความ เป็นคนที่ไม่รู้อะไรเลย ถึงรู้ก็แค่ปากที่ผู้แทนฯ ที่เขาไว้ใจ

เชื่อใจ พูดให้ฟัง แล้วทึกทักว่า สิ่งนั้นถูกต้องที่สุด ซึ่งเพื่อนๆ ทราบไหมครับ บางที เป็นการให้ข้อมูลเพียงครึ่งเดียวที่เป็นคุณกับฝ่าย

หนึ่งฝ่ายใด แต่ในฝ่ายที่ไม่เป็นคุณ หรือ ไม่ดี ไม่พูดให้ใครฟังหรอก

และในความคิดเห็นของเด็กขายของ จะมองว่า การลุกขึ้นพูดในสภาฯ แบบไม่มีกระดาษ คือการพูดออกจากสมองสั่งงาน จะดีกว่า

การที่ยืนถือ โพยกระดาษ และอ่านตามโพยกระดาษที่ ถูกขัดเกลา หรือ ผ่านการชี้นำจากใครมาอีกที เพื่อให้ร้ายกับบุคคลที่กล่าว

อ้างถึง หรือพาดพิง เด็กขายของ ก็เห็นด้วยว่า เป็นกฎระเบียบของสภาฯ ในการที่ใครลุกขึ้นพูด ให้ยืนพูด ไม่ใช่ ยืนอ่าน ก็ไม่เข้าใจ

ความคิดของ Maew Joe ว่า การเขียนแบบมีโพยกำกับ ก็คือ การที่ตัวเองไม่มีความรู้อะไรเลย อ่านแค่ผิวๆ ตามที่เขียนอยู่ประจำว่า

ขี้เกียจ

หากเพื่อนๆ ชอบคารม ชอบติดตาม Maew Joe ก็อวยพรให้โชดดีในการลงทุนนะครับ มีเงินเป็นแสนล้าน นะครับ

การขอ Link ข้อมูล มี 2 กรณี ในความคิดของเด็กขายของ

1. กรณีของ คุณ mdaddy ความประสงค์ในการขอ Link ข้อมูล เข้าใจในเจตนาว่า เขาต้องการศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมจากข่าว และ

อยากรู้ว่า ข่าวมีการนำเสนออะไรเพิ่มเติมหรือไม่ เพราะ บางครั้ง เด็กขายของ กล่าวแค่สรุปเพียงเท่านั้น แต่สำหรับคนที่สนใจที่

จะค้นคว้า หาข้อมูลเพิ่มเติม ก็อยากจะรู้ถึง Link เพื่อเข้าไปหาอ่านโดยตรง และ ไม่รบกวนเวลาของ คุณเด็กขายของ

2. กรณีของ Maew Joe เป็นการขออ้างอิงข้อมูล เพียงแค่กดใน Google Search และพิมพ์หาคำที่ต้องการ จะเป็นการค้นคว้าด้วยใจ

อยากแสวงหาความรู้เพื่อค้นคว้าหรือเปล่า หรือเพียงแค่อยากนำเสนอ อ้างอิง เพื่ออวดอ้างว่า ตนรู้ ตนเก่ง เพราะทุกครั้งที่เข้ามา

เม้นท์อะไรในเวป จะอ้าง Link ทำไม ไม่อ่าน แล้วสรุปให้ล่ะ หรือว่ามีอะไรแอบแฝง หรือเปล่า และก็เขียน คำ " ขี้เกียจ "

ตลอด มึงไปอ่านใน Link เองแล้วกัน Maew Joe ทำให้แล้ว

3. กรณีที่เด็กขายของ เขียนเกี่ยวกับ เรื่อง 30 ปีก่อน ตอนเขมรแตกต้องนำสินทรัพย์ที่มีอยู่มาแลกอาหาร หรือ US Dollar ก็เพราะเป็น

ประสบการณ์ที่เคยเห็น เคยพบมาว่า มีชิ้นงานที่ทำจากแร่เงิน ที่สามารถนำมาแลกเปลี่ยนเป็น เงิน ได้ และประเมินราคาเป็นชิ้นงาน

กรณีนั้น ยังมีสินทรัพย์อีกหลายร้อยอย่าง ที่ชาวเขมร นำมาเพื่อแลกเป็นเงิน US Dollar เพื่อการดำรงชีวิต และ เป็นผู้อพยพ ไปยัง

ประเทศที่ 3 ในเวลาต่อมา

เด็กขายของ เข้าใจ สังคมออนไลน์ เป็นสังคมที่ไม่มีตัวตน จะพูดอะไรก็ได้ตามใจปาก สนุกๆ ไปวันๆ ก็ขอให้เพื่อนๆ ไปเชื่อคนๆ นั้น

แบบ คุณ Maew Joe เถอะ

สำหรับเด็กขายของ ซึ่งอยากมีตัวตนในสังคมออนไลน์ และเขียนเล่าเรื่องราว จาก โลกแห่งความจริง จากข้อมูลเอกสารที่พบเจอ

แถวโต๊ะทำงาน, จากหนังสือพิมพ์ต่างๆ จากประสบการณ์ตรง ที่พบมากับตัวเอง เขียนเป็น เรื่องบ่น ลงในเวป ห้องนี้ ก็เพื่อมีความ

อยากเพียงเพิ่มข้อมูลการรับรู้ ให้กับเพื่อนๆ ทุกๆ ท่าน

เด็กขายของ นั่งเขียน ก็ไม่ได้รับเงิน รับทอง จากใคร สนุกๆๆ และ ถือเป็นการเพิ่มเติมข้อมูล ให้กับ เพื่อนๆ เพื่อการลงทุน ก็แค่นั้น

ไม่ได้มีจุดประสงค์แอบแฟง ที่จะหาเงินหา ทอง ถึงแม้ว่า USERNAME คือ เด็กขายของ ผมก็ขายข้อมูลจากชีวิตจริงๆ ให้ ฟรี

เพื่อเป็นประโยชน์ ต่อหลายๆ คน ดีกว่าครับ เงินทองเป็นสิ่งของนอกกาย การให้ด้วยใจ เป็นสิ่งที่ดีที่สุด ครับ

เมื่อเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ก็คงขอ อำลา เพื่อนๆ ทุกๆคน ที่เข้ามาอ่าน

เรียน คุณ DK หรือ คุณปุยเมฆ

กระผม ใช้ชื่อ USERNAME ว่า เด็กขายของ มีประสงค์จะขอ ถอนชื่อออกจากเป็นสมาชิก

แต่หาวิธีการไม่เจอให้หน้าเวป และกระผมเข้าไปใน โปร์ไฟน์ส่วนตัว ก็ไม่มี วิธีการถอนชื่อออก

กระผม มีความประสงค์ จะขอให้ ท่าน คุงยาม DK หรือ คุณปุยเมฆ ช่วยกรุณาลบชื่อกระผม

ออกจากการเป็นสมาชิกให้ด้วยครับ เพราะคิดว่า คุณทั้งสองท่าน คงรู้วิธีการครับ

ขอบคุณเป็นอย่างมากในความกรุณาต่างๆ ที่แล้วมา และขอโทษ สำหรับสิ่งที่ไม่ดี ที่เคยกล่าว

หรือที่ปรากฎ ที่ผ่านมา ก็ขออภัยในสิ่งที่รำคาญแล้วกันครับ

จาก เด็กขายของ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ