ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เท่าที่ผมอ่านมา ผมยังไม่เห็นว่าคุณแมวโจแช่งชาติตรงใหนเลยครับ

คุณ MORLEK อย่ามาล่อให้ผมเขียนซ้ำ ในคำพูดนั้นหรอกครับ

ดูว่า เขาเป็นฝ่ายตรงข้ามรัฐบาลสมัยนี้ อยู่แล้ว และไม่เคยยอมรับ

อะไรในสังคม พอเถอะ นะครับ ผมเข้าใจคุณ MORLEK และผมสนุกสนาน

ที่ได้คุณ MORLEK เป็นเพื่อนในเวป เก็บสิ่งดีๆ ไว้เถอะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปกติทุกวันก้อจะเข้ามาอ่านโพสของคุณอาเด็กขายของนะคะ อย่าเลิกโพสเลยค่ะ หนูรู้ว่าคุณอามีความตั้งใจจริงมากเลยนะคะในการหาข่าวต่างๆมาให้ได้อ่านกันน่ะค่ะ

เห็นได้จากจะโพสข่าวทั้งวันเลยค่ะ ดึกๆก้อยังโพส หนูก้อตามอ่านนะคะ ถึงแม้ว่าบางครั้งก้อต้องยอมรับตามตรงว่าบางครั้งก้อมีความคิดเห็นแตกต่างไปจากคุณอา

บ้างเหมือนกัน แต่หนูก้อคิดว่าอยากให้คุณอาโพสต่อไปนะคะ เพราะเป็นอีกความคิดเห็นหนึ่งที่แตกต่างออกไปค่ะ

ปล ปกติหนูไม่ค่อยได้โพสเท่าไร แต่เห็นคุณอาจะไปเลยอยากมาให้กำลังใจค่ะ อยู่เป็นเพื่อนกันก่อนอย่าไปไหนเลยนะคะ !10

เป็นกำลังใจให้คุณเด็กขายของน่ะคะ อย่าหนีไปไหนเลย :wub: :wub: :wub:

และมีความเห็นว่า คุณแมวโจ ควรใช้คำแสดงความเห็นที่นุ่มนวล เป็นกันเองหน่อยจะได้ไม่เกิดข้อขัดแย้งกันค่ะ :ph34r: :ph34r:

เย็นไว้โยม

คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ เป็นธรรมดาโลก

!21

:) สวัสดีวันหยุดค่ะ คุณเด็กขายของ ขอบพระคุณสำหรับแนวคิดมุมมองที่คุณเด็กขายของเขียนมาแบ่งปันทุกวันค่ะ

ขอความกรุณาอย่าเลิกเขียนเลยนะคะ การที่เราได้รับรู้มุมมองของผู้อื่นบ้างย่อมทำให้เราทบทวนตัวเราได้รอบคอบขึ้น

สิ่งที่คุณเด็กขายของเขียนแบ่งปันทุกวันเป็นประโยชน์นะคะ หากสงสัยหรือไม่มีข้อมูลตรงไหนก็แค่ลองสืบค้นต่อได้....ใจเย็นๆนะคะ :wub:

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ อยากบอกว่าอย่าให้เรื่องราวที่ทำให้ไม่สบายใจ หรือปัญหาที่เกิดขึ้นในตอนนี้ เป็นสาเหตุให้ท้อแท้หรือหมดกำลังใจเลยนะค่ะ การนำเสนอข้อมูลข่าวสารต่างๆ ที่คุณเด็กขายของ update ให้ตลอดเวลานั้นถือเป็นความมีน้ำใจให้ดิฉันและเพื่อนๆในเว็บหลายๆคน ที่ไม่มีเวลาติดตามข่าวสารทุกวัน หรือพลาดบางเหตุการณ์ไป ส่วนการแสดงคิดความเห็นนั้นจะให้ถูกใจใครทุกคนย่อมเป็นไปไม่ได้ ขนาดข่าวสารที่นำเสนอเป็นลายลักษณ์อักษรบนหน้ากระดาษ เว็บไซด์ ทีวี และสื่อต่างๆ ที่เราบริโภคกันอยู่ทุกวี่วันก็ใช่ว่าจะเป็นความจริงร้อยเปอร์เซ็นต์เสมอไป ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของผู้บริโภคเอง

อยากให้คุณเด็กขายของอยู่ต่อนะค่ะ ถ้าเหนื่อยก็พัก แต่ถ้าตัดสินใจจะไปแน่ก็เคารพในการตัดสินใจเช่นกันค่ะ แต่อย่าเพิ่งเลิกขายเพชรเอ้ยเลิกขายของนะค่ะ หาบอยู่แถวไหนช่วยบอกด้วยว่างๆจะแวะไปอุดหนุนค่ะ ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลข่าวสารที่แบ่งบันให้เสมอมาทั้งในห้องนี้และห้องอื่นๆ

!Hi !Hi !Hi

ขอเป็นกำลังใจให้

ถ้าเหนื่อยก็พัก แต่อย่าหยุด

ท้อแท้ได้ แต่อย่าท้อถอย

จริงๆ คุณเด็กขายของ ก็แค่แสดงความคิดเห็นจากประสบการ์ณที่เคยประสบพบมา ไม่ได้แสดงตัวว่าเป็นศัตรูกับใครหรือขัดผลประโยชน์ของใคร ไม่น่าต่อว่ากันเลยนะครับ คนคิดต่างกับเราไม่จำเป็นต้องเป็นศัตรูกับเราเสมอไป (บ้านเมืองเราวุ่นวายก็เพราะเหตุนี้แหละ)

พี่เด็กขายของขาาา กลับมาค่ะกลับมา หนูมาแอบอ่านอยู่ทุกวัน :(

มาแร้วววว...

นึกว่าเรื่องอะไร..จิบๆ ใจเย็นๆ นะครับ

ติดลบให้ เมียว โจ นะครับ.. !58

ผมอ่าน คุณพี่เด็กขายของตลอด ให้ข้อมูลความเห็นกับแบบสดๆๆ

แถมความฮา บนความรู้ด้วย จากใจจริง เจ้านาย..คอลัมค์นิส แห่ง Thaigold !gd

เป็นกำลังใจให้คุณเด็กขายของครับ

อยากรบกวนให้คุณเด็กขายของเข้ามาแสดงความคิดเห็น ข้อมูล ข่าวสาร เหมือนเดิมครับ

ที่ผ่านมายังได้พูดคุยกันบ้าง เป็นกันเองดีครับ

!Announce !Announce !Announce

ถูกแก้ไข โดย spoltiw

ไปอ่านเอาเอง เนื้อหาอ่านง่ายที่สุดแล้ว !37

http://en.wikipedia.org/wiki/Commodity_money

ทำเป็นอินเตอร์.. !_00

ผมก็อ่านของคุณเด็กขายของมามีความรู้ดีนะครับ น่าเสียดายถ้าไม่นำความรู้มาแบ่งปันอีก

ส่วนคุณเมียวโจเค้าก็ไม่ได้แช่งชาตินิครับ คนไทยจะทะเลาะกันทำไมหนอ บางทีคุณอาจจะกินข้าวไร่เดียวกันด้วยซ้ำ

เป็นผมมีคนแย้งมา น่าจะดีใจนะครับ แสดงว่ามีคนติดตามข้อมูลของเรา ทำให้ตัวเราแอคทีฟขึ้นอีก จะได้ไม่ต้องหยุดที่จะหาข้อมูลเพิ่ม

ผมก็แค่คนที่ไม่ได้เสียงใหญ่ แต่ชอบคนที่นำความรู้มาแบ่งปัน เสียดายถ้าจะต้องเสียคนมีความรู้และประสบการณ์ครับ

ใจเย็นครับคุณเด็กขายของ ไว้เปลี่ยนใจกลับมาเริ่ม post ใหม่ก็ยังมีคนรอตามอ่านครับ

ส่วนตัวผมเอง เห็นด้วยบ้าง ไม่เห็นด้วยบ้าง แต่ก็ไม่ปฏิเสธที่จะรับข้อมูลใหม่ๆครับ

คุณเด็กขายของใจเย็นๆน้า :)

ถ้าใครโดนMeaw_Joe พูดและทำแบบนี้ก็คงโกรธเหมือนกัน

เห็นอยู่ว่าเขาก็ไม่ควรทำอย่างนี้ไม่ว่ากับใครก็ตาม

ทุกคนมีความคิดต่างกันแต่ควรมีน้ำใจและรู้จักข่มใจตัวเองไม่ทำให้ใครต้องเสียความรู้สึกที่ดี

คุณเด็กขายของก็มีคนที่ตามอ่านเร์่องที่คูณเขียนอยู่มาก ginger ก็อ่านทุกวัน :D

รู้ถึงความตั้งใจในการหาข่าว และการเขียน ทำไมจะเลิกล่ะ ใจเย็นๆไม่ต้องสนใจ B)

มีคนอ่านที่คุณเขียนและคุณตั้งใจดีกับเพื่อนๆคุณตอบคำถามด้วยความใส่ใจ

เป็นกำลังใจให้คุณเด็กขายของ ความโกรธค่อยๆหายไปได้

หาข่าวให้พวกเราอ่าน เขียนอย่างที่คุณอยากเขียนต่อไปเถอะ !v@ !v@ !v@

ขอบคุณ :wub: :) :wub: :) :)