ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

เม่าน้อย

เม่าน้อยไม่ได้เล่นทองมานานตอนนี้ติดดอยอยู่ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

โพสต์แนะนำ

เห็นหัวข้อกระทู้แล้วเลยเข้ามาให้กำลังใจค่ะ เราก้อมีดอยอยู่ที่ 20150 กับ 19700 ค่ะ

ซื้อเป็นทองแท่งค่ะ พอซื้อปุ๊บ วันนั้นลงปั๊บเลยค่ะ ลงจนน่าตกใจวันเดียวลงไป400บาทเลย

ช่วงนี้ข่าวเข้ามาเยอะ ก้อกลัวๆเหมือนกันค่ะ

แต่ก้อถือคติว่าถ้าขายขาดทุนไม่ขายค่ะ รอไปเรื่อยๆนะคะถ้าเงินเย็น ยังงัยสักวันรถก้อต้องมารับลงจากดอยจ้า

แล้วก้อทำลืมๆมันไปบ้าง ไม่ต้องไปสนใจมัน เราเคยมาแล้วทำลืมๆไปบ้างไม่เกิน 6เดือนยังงัยก้อต้องได้กำไรน่ะค่ะ

ถ้าทองลงเยอะๆ ราคาต่ำๆก้อเข้าซื้อเพิ่ม แล้วก้อเก็บเงินเผื่อไว้อย่าซื้อจนหมด เก็บไว้เผื่อตอนราคาลงต่ำๆด้วยน่ะค่ะ^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็ติดดอย GF ที่ 20230 บาท ครับ จิ๊บๆ รออีกนิดปรับฐานเสร็จ ขาขึ้นก็จะมาละ B)

ผมก็ดอยเหมือนกันครับ แต่แบ่งดอยเป็น สองกอง !v@

กองแรกดองเค็ม กะขายพร้อมคุณใหญ่ !53

อีกกองมาจัดการ เล่นทองแบบตารางที่ อ.ซีซ่าร์สอน เอามาเล่นทองทางขาลง

เดือน ม.ค.นี้ ขายออกแพง(ตอนเด้ง) ซื้อกลับ(ตอนร่วง) 8 รอบแล้ว ตอนนี้พักก่อนครับ รอหลังตรุษจีน ค่อยดูทิศทางอีกทีครับ !21

ผมว่าระหว่างคุณเม่าน้อยอยู่กินลมชมวิวบนดอยไม่ได้ทำอะไรมากลองศึกษาวิธีที่ อ.ซีซ่าร์สอนก็ดีนะครับ เป็นทางเลือก ในบล๊อกคุณมดแดงก็ได้นะครับ

อ้อ ลืมบอกครับ เฉพาะทองแท่งอย่างเดียวนะครับวิธีนี้ GF ไม่เหมาะครับ

เคยเครียดเหมือนกัน 2 อาทิตย์ที่แล้วเลย print วิธีทำกำไรทองช่วงขาลงมาดู คุณเม่าน้อยลอง print มาอ่านนะคะ อยู่หน้าแรกของอาจารย์ซีซ่า ใช้ช่วงเวลานี้ศึกษานะคะ อ่านกลับไปกลับมาแล้วลองทำตารางดูจะเข้าใจค่ะ

ถ้าไม่เข้าใจก้อถามอ.ซีได้ค่ะ อ.ใจดี ...เป็นกำลังใจให้นะคะ เรามาศึกษาไปพร้อมๆกันนะ !La

กราบสวัสดีและขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านค่ะ เม่าน้อยดีใจจริงๆเว็บนี้อบอุ่นมากๆค่่ะ

รอบนี้เม่าน้อยจะรอราคาให้มาถึง1450$อย่างที่ตั้งใจไว้ค่ะ

ที่ผ่านๆมาพอซื้อแล้วลงต่ออีกเยอะจะถอดใจ รอราคาขึ้นได้กำไรนิดหน่อยก็ขาย

แต่แล้วราคาก็ขึ้นต่อไปถึงเป้าหมายที่คิดไว้แต่แรกน่าเสียดายมากค่ะ

ตอนนี้เม่าน้อยกำลังลุ้นไม่ให้น้องทองหลุด1300$ค่ะเม่าน้อยคิดว่าถ้าไม่หลุดน่าจะมีกำลังซื้อกลับให้ราคาขึ้นได้ แต่ถ้าหลุด1300$ลงไปเม่าน้อยว่ามีผลทางจิตวิทยาต่อนักลงทุนมากๆ

อาจมองไปถึงการลงปรับฐานใหญ่แล้วเกิดแรงเทขายซ้ำลงไปอีก

คืนนี้เม่าน้อยอยากให้น้องทองปิดสัปดาห์เหนือ133x$จังเลยถ้าปิดสูงได้น่าจะทำให้มุมมอง

นักลงทุนบวกมากขึ้นและกลับมาซื้อดันราคาขึ้นอีกครั้ง :lol:

เห็นด้วยกับคุณเม่าน้อยค่ะ เคยคัทลอสแท่งขาดทุนครั้งเดียวเป็นแสนๆทั้งที่เป็นเงินเย็น แต่เพราะอ่านมาก คิดมาก กลัวลงยาวยี่สิบปีแบบที่เคยอ่านมา ปรากฎว่าคัทที่จุดตํ่าสุด ทองขึ้นเท่าไหร่ก็ไม่ยอมเสียฟอร์มซื้อแพงกว่าที่คัท ในที่สุดผ่านไปเกือบร้อยเหรียญถึงกลับมาตามใหม่เพราะเริ่มทำใจได้ว่าตัดสินใจพลาดไปแล้ว ขนาดวันที่โทรไปขายคนรับโทรศัพท์ยังงงเพราะมีแต่คนเขาซื้อกัน ถึงกับโทรกลับมายํ้าอีกที ตอนนี้ตั้งใจแล้วว่าเงินเย็นไม่คัทเด็ดขาด รอไปและหาเงินมาซื้อเพิ่มตอนลงอีกดีกว่า

หมดตัวที่ 19850 เหมือนกันค่ะ โอกาสกำไรงาม ๆ มาให้เห็นถึง 3ครั้ง 3ครา ก็ไม่ขาย กำไว้รอ 1600 ในเดือนมกรา เป็นไงล่ะ ตอนนี้ความสูงนับจากยอดดอยปาเข้าไปเกือบ 100 spot เท่านั้นไม่พอ ยังเจอปันผลมหาประลัยจาก K Gold เข้าไปอีก ตอนนี้ หัวจิตหัวใจมันห่อเหี่ยวเหลือเกิน สั่งตัวเองทุกวัน ว่าขอให้มันขึ้นเอาทุนคืนก็พอ แต่พอมาอ่านกระทู้คุณเม่าน้อย ที่มองประตูทางออกไว้ที่ 1450 ค่อยมีกำลังใจหน่อยค่ะ ยิ่งคุณใหญ่เข้ามาบอกว่าอีกไม่เกิน 3 เดือนได้กำไรแน่นอน ดิฉันแหกปากยิ้มเลยค่ะ แต่ก็นะ ยังกลัวใจตัวเองอีกดอก ว่าเมื่อ 1450 มาถึง เราจะยังละโมบมองเป้า 1600 ต่ออีกมะ ความโลภนี่มันไม่เข้าใครออกใครจริง ๆ เอาเป็นว่าคุณเม่าน้อยมีเราเป็นเพื่อนนั่งหาวบนยอดดอยนะคะ

ยังมีเพื่อนอยู่บนดอยอีกเยอะ พร่งนี้ก็อุ่นขึ้นแล้วหละ มีขึ้นก็มีลง มีลงเดี๋ยวก็ขึ้นคะ...04a97f13.gif

อยู่บนดอยเหมือนกันค่ะ มีทุกราคา 18950 19500 เพิ่งเข้าเมื่อวาน 19700 19750 19800

หมดตัวที่ 19850 เหมือนกันค่ะ โอกาสกำไรงาม ๆ มาให้เห็นถึง 3ครั้ง 3ครา ก็ไม่ขาย กำไว้รอ 1600 ในเดือนมกรา เป็นไงล่ะ ตอนนี้ความสูงนับจากยอดดอยปาเข้าไปเกือบ 100 spot เท่านั้นไม่พอ ยังเจอปันผลมหาประลัยจาก K Gold เข้าไปอีก ตอนนี้ หัวจิตหัวใจมันห่อเหี่ยวเหลือเกิน สั่งตัวเองทุกวัน ว่าขอให้มันขึ้นเอาทุนคืนก็พอ แต่พอมาอ่านกระทู้คุณเม่าน้อย ที่มองประตูทางออกไว้ที่ 1450 ค่อยมีกำลังใจหน่อยค่ะ ยิ่งคุณใหญ่เข้ามาบอกว่าอีกไม่เกิน 3 เดือนได้กำไรแน่นอน ดิฉันแหกปากยิ้มเลยค่ะ แต่ก็นะ ยังกลัวใจตัวเองอีกดอก ว่าเมื่อ 1450 มาถึง เราจะยังละโมบมองเป้า 1600 ต่ออีกมะ ความโลภนี่มันไม่เข้าใครออกใครจริง ๆ เอาเป็นว่าคุณเม่าน้อยมีเราเป็นเพื่อนนั่งหาวบนยอดดอยนะคะ

ถ้าเงินเย็นก็ไม่ต้องห่วงกังวลหรอกค่ะ ของดิฉันก็มีเฉลี่ยดอยอยู่ที่ 19855 รอ 1500 เหมือนกัน ตราบใดทองยังขึ้นๆลงๆ ความหวังที่จะเห็น 1500 คงอีกไม่นานหรแกค่ะ

:wub: :wub: ร่วมลุ้นราคา 1450 เงินบาท 31.5 นะคะแบบ ไม่โลภนะ !thk !thk !thk ไม้แรกนะคะ !57 !57 !57

ทองปิดสัปดาห์ได้ถูกใจเม่าน้อยมากเลยค่ะ :lol:

เข้าซื้อวันเดียวกันเลย ผมติดดอย19850 รอหมดไตรมาสแรก 1500มาแน่ครับ ขาดทุนผมไม่ขายเด็ดขาด