ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

เม่าน้อย

เม่าน้อยไม่ได้เล่นทองมานานตอนนี้ติดดอยอยู่ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

โพสต์แนะนำ

k-gold เม่าน้อยก็มีซื้อไว้เหมือนกันค่ะดูราคาก่อนกับหลังวันที่4มกราคมที่มีการปันผลที่ผ่านมาพอปันผลแล้วNAVลดลงเยอะมากๆ เม่าน้อยเลยจะขายก่อนโดนปันผลค่ะดูแล้วเหมือนเขาเอาทุนเรามาจ่ายปันผลแต่โดนหักภาษีด้วย ไม่น่ามีปันผลเลยยิ่งทำให้เล่นยากขึ้น

เคยถามพนักงานว่าถ้าทองลงจะปันผลไหมเขาว่าถ้ากองทุนมีผลกำไรก็ปันผลค่ะ

งงๆเหมือนกัน :P

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

k-gold เม่าน้อยก็มีซื้อไว้เหมือนกันค่ะดูราคาก่อนกับหลังวันที่4มกราคมที่มีการปันผลที่ผ่านมาพอปันผลแล้วNAVลดลงเยอะมากๆ เม่าน้อยเลยจะขายก่อนโดนปันผลค่ะดูแล้วเหมือนเขาเอาทุนเรามาจ่ายปันผลแต่โดนหักภาษีด้วย ไม่น่ามีปันผลเลยยิ่งทำให้เล่นยากขึ้น

เคยถามพนักงานว่าถ้าทองลงจะปันผลไหมเขาว่าถ้ากองทุนมีผลกำไรก็ปันผลค่ะ

งงๆเหมือนกัน :P

ปันผลครั้งต่อไปวันที่เท่าไรครับ จะขายก่อนด้วยคน

ปันผลครั้งต่อไปวันที่เท่าไรครับ จะขายก่อนด้วยคน

31มี.ค ที่จะถึงนี้ค่ะ

ตอนนี้อยู่ดอยเหมือนกันคะ หนาวจับใจเลย แต่พอหันซ้ายขาวมีเพื่อนอยู่ดอยหลายคนก็อุ่นใจขึ้นว่าเราไม่ได้หลงขึ้นดอยมาคนเดียว

ซื้อแท่ง กะK-Goldไว้เหมือนกัน กะหาค่าเทอมกะค่านมให้ลูกสาวตัวน้อยไม่รู้เมื่อไรจะได้ลง สู้ๆๆๆๆ !v@

มีหลายดอยเป็นเพื่อนคุณเม่าน้อย k-gold เฉลี่ยซื้อไปเรื่อยๆ ครับ ติดดอยสุงสุด 1420 !_cd เป็นเพื่อนอยู่ครับ ตอนนี้กำลังทุบยอดดอยให้เตี้ยลงๆ !21 !21 !21

มีหลายดอยเป็นเพื่อนคุณเม่าน้อย k-gold เฉลี่ยซื้อไปเรื่อยๆ ครับ ติดดอยสุงสุด 1420 !_cd เป็นเพื่อนอยู่ครับ ตอนนี้กำลังทุบยอดดอยให้เตี้ยลงๆ !21 !21 !21

ติด K-Gold ที่ 1420 เหมือนกันเลยค่ะ เครียดมากเลย

สงสารตัวเองจัง ทำอะไรก็แห้วตลอดเลยค๊า (ซื้อบ้านก็ไม่ได้บ้าน ซื้อทองก็วันที่แพงที่สุด ฮื่อๆๆๆๆ)

วันนี้ทองขึ้นมาอีกหน่อยให้เม่าน้อยได้อุ่นใจขึ้นหลังจากลงมานานแถมเริ่มมีเพื่อนๆเข้าซื้อกันเพิ่ม

หวังว่าน้องทองคงค่อยๆขึ้นมารับเม่าน้อยที่1450$น้าอีก100$เอง :lol:

K-GOLD ขายได้ถึง15.00น.แล้วหรอครับ

หน้า counter ซื้อ 15.30 น ขาย 14.30 น. มานานแล้วค่ะ ส่วนในเวปไซด์ จะเร็วกว่านั้น รู้สึกจะ 14.30 น.

หน้า counter ซื้อ 15.30 น ขาย 14.30 น. มานานแล้วค่ะ ส่วนในเวปไซด์ จะเร็วกว่านั้น รู้สึกจะ 14.30 น.

ขอบคุณมากๆเลยครับ

พอดีไปเจอคุณK8888 (คห.5)ตอบใน http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I10204405/I10204405.html

แอบดีใจเก้อ :blush:

ขอบคุณมากๆเลยครับ

พอดีไปเจอคุณK8888 (คห.5)ตอบใน http://www.pantip.co.../I10204405.html

แอบดีใจเก้อ :blush:

ถ้าซื้อขายในเวป ไม่แน่ใจนะคะ พอดีไม่สะดวกใช้ อาจจะใช่ก็ได้ ลองสอบถามทางแบงค์อีกทีค่ะ หรือวันจันทร์ถามให้แล้วจะมาบอกนะคะ

สงสารตัวเองจัง ทำอะไรก็แห้วตลอดเลยค๊า (ซื้อบ้านก็ไม่ได้บ้าน ซื้อทองก็วันที่แพงที่สุด ฮื่อๆๆๆๆ)

em183.gifเอาใจช่วยคะ ยังมีเพื่อนอยู่บนดอยอีกเยอะ ฮือๆๆๆ em183.gif

ถ้าซื้อขายในเวป ไม่แน่ใจนะคะ พอดีไม่สะดวกใช้ อาจจะใช่ก็ได้ ลองสอบถามทางแบงค์อีกทีค่ะ หรือวันจันทร์ถามให้แล้วจะมาบอกนะคะ

ใจดีจัง ขอบคุณล่วงหน้าเลย !gd !gd !gd

ราคา19750เมื่อต้นมกราคมที่กลัวเป็นดอยวันนี้กลายเป็นของถูกไปแล้ว !034

และแล้วเม่าน้อยก็ทำอย่างที่คิดไว้ว่าจะขายที่1450$ไม่ได้ขายไปก่อนที่1400$ !_02

นั่งดูราคาขึ้นมาเรื่อยๆใจอยากติดสอยห้อยตามขึ้นรถรอบใหม่ราคาก็ไม่ย่อให้เข้าเลย !_09

คืนวันพฤหัสเหมือนรถจะลงมารับย่อลงมา141x$เริ่มดีใจพอคืนวันศุกร์ปิดสัปดาห์1432$

กรี้ดสสสสสสขึ้นหนีเม่าน้อยไปอีกแล้ว !064 :0eeeff42: