ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

เข้ามาขอบคุณเฮียด้วยคนค่ะ ติดตามอ่านมานานแล้ว ติดตามเป็นแฟนเฮียแบบนิรนามค่ะ.. :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับคุณผู้อ่าน

นึกว่าทองคำจะจบสัปดาห์กันแบบถนอมน้ำใจคนกอดของสักหน่อย ที่ไหนได้ยังอุตส่าห์แถม After shock ตบตูดให้อีกลูกนึงโดยไม่ได้สั่ง เชื่อว่าเล่นเอาหลายท่านต้องขยุ้มผ้าปูเตียงจนข้อนิ้วซีดไปตามๆกัน สำหรับผู้เขียนนั้นแก้ปัญหาโดยการเปลี่ยนสีแท่งเทียนจากแดงเป็นเขียวแล้วกลับจอมอนิเตอร์จากบนเป็นล่าง เลยทำให้ดูสบายตาขึ้น วิธีนี้ใครจะลองนำไปใช้ดูก็ได้ผู้เขียนไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับ

เมื่อคืนดัชนีเหมืองทองคำปรับฐานเล็กๆตามปกติแต่ทองคำดันทะลึ่งปรับลงลึกเกินคาดไปสักหน่อย (อันที่จริงเดิมคาดว่าไม่น่าหลุดจาก 1424$ ลงมาด้วยซ้ำ) จึงทำให้แทนที่ราคาปิดประจำสัปดาห์จะเกิน 1428$ ขึ้นไปสักหน่อยเลยปิดตรงบริเวณ 1428$ แบบไม่แถมอะไรให้อีกเลยนอกจากความหนาวเย็น สภาพโดยรวมของกราฟตอนนี้ผู้เขียนคาดว่ารูปทรงคลื่นและแนวคิดหลักยังไม่ได้หลุดออกนอกเส้นทางที่วางแผนเอาไว้ก็เลยต้องใช้แผนเดิมไปก่อน กราฟแท่งเทียนระดับวันของค่าเงินดอลลาร์เองก็แสดงสัญญาณหัวทิ่มลง ทองคำน่าจะยังลุ้นต่อได้ครับแต่อาจจะอึดอัดกับค่าเงินบาทสักหน่อย ถ้าหากข้อสันนิษฐานที่ว่าเราน่าจะกำลังอยู่ในคลื่นขาขึ้นที่ 3 นั้นมีเค้าว่าจะถูกต้อง สัปดาห์หน้าสมควรมีสิทธิลุ้นขึ้นไปหา high เดิมได้อีกครั้งครับ

เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือ Old high ก็ต้องมี New high จริงมั้ยครับ

คิดถึงเฮีย เฮียก็มาทันที

กำลังจะถามเฮียอยู่พอดีเลยเชียวว่ามันปิดด้วยราคาเช่นนี้

เราจะทำไงกันดี เฮียก็มาตอบพอดีเลย :lol: :lol:

สวัสดีครับคุณผู้อ่าน

นึกว่าทองคำจะจบสัปดาห์กันแบบถนอมน้ำใจคนกอดของสักหน่อย ที่ไหนได้ยังอุตส่าห์แถม After shock ตบตูดให้อีกลูกนึงโดยไม่ได้สั่ง เชื่อว่าเล่นเอาหลายท่านต้องขยุ้มผ้าปูเตียงจนข้อนิ้วซีดไปตามๆกัน สำหรับผู้เขียนนั้นแก้ปัญหาโดยการเปลี่ยนสีแท่งเทียนจากแดงเป็นเขียวแล้วกลับจอมอนิเตอร์จากบนเป็นล่าง เลยทำให้ดูสบายตาขึ้น วิธีนี้ใครจะลองนำไปใช้ดูก็ได้ผู้เขียนไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับ

เมื่อคืนดัชนีเหมืองทองคำปรับฐานเล็กๆตามปกติแต่ทองคำดันทะลึ่งปรับลงลึกเกินคาดไปสักหน่อย (อันที่จริงเดิมคาดว่าไม่น่าหลุดจาก 1424$ ลงมาด้วยซ้ำ) จึงทำให้แทนที่ราคาปิดประจำสัปดาห์จะเกิน 1428$ ขึ้นไปสักหน่อยเลยปิดตรงบริเวณ 1428$ แบบไม่แถมอะไรให้อีกเลยนอกจากความหนาวเย็น สภาพโดยรวมของกราฟตอนนี้ผู้เขียนคาดว่ารูปทรงคลื่นและแนวคิดหลักยังไม่ได้หลุดออกนอกเส้นทางที่วางแผนเอาไว้ก็เลยต้องใช้แผนเดิมไปก่อน กราฟแท่งเทียนระดับวันของค่าเงินดอลลาร์เองก็แสดงสัญญาณหัวทิ่มลง ทองคำน่าจะยังลุ้นต่อได้ครับแต่อาจจะอึดอัดกับค่าเงินบาทสักหน่อย ถ้าหากข้อสันนิษฐานที่ว่าเราน่าจะกำลังอยู่ในคลื่นขาขึ้นที่ 3 นั้นมีเค้าว่าจะถูกต้อง สัปดาห์หน้าสมควรมีสิทธิลุ้นขึ้นไปหา high เดิมได้อีกครั้งครับ

เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือ Old high ก็ต้องมี New high จริงมั้ยครับ

ขอบคุณคะเฮียปิ จะเกาะขาเฮียไม่ปล่อยเลยคะ !thk !thk

ขอบคุณคุณ ย่า ค่ะ เมื่อคืนทำตื่นเต้นมากรอลุ้นต่อ after shock จริง ๆ แบบไม่กล้าทำไรเลย ติดตามต่อปาย.

เฮียของแท้ต้องสำนวนแบบนี้เท่านั้น...555

ขอบคุณนะค่ะเฮียขา...เมื่อวานไม่ใช่แค่ขยุ้มผ้าปูเตียงนะค่ะ

แต่ถึงขั้นฉีกขาดกันเลยค่ะ.... :lol:

shock :0eeeff42: !49 กันทุกคนเลยค่ะ ขอบคุณท่านจอมยุททธ

5fc0f220.gif5fc0f220.gif เล่นกันแรงจนไม่อยากทำอะไร ต่อเลย อยู่เฉย ๆ แบบ ช็อก ๆ ดีกว่า

ใช่ค่ะ...ลุ้นกันต่อไป จะมี new high ให้เห็นอีกหรือไม่

อ่านบทวิเคราะห์ของเฮียแล้ว สนุกพอๆกับอ่านหงส์ผงาดฟ้า จอมโจรจอมใจ เลยแหละ

ขอบคุณครับ มันจริงๆ อาทิตย์หน้าคาดว่าเงินบาทจะแข็งขึ้นไปอีก วันศุกร์ต่างชาติซื้อหุ้นไป 8,282 ล้านบาท

เงินฝรั่งทะลักตลาดหุ้น :o