ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กำลังสะบัดหาง ก็คือหัวมังกรตัวใหม่ ตอนนี้ก็รอให้หย่อนขาหน้าลงมา รอ รอ รอ ขอบพระคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนท่านอาจารย์ ถ้ามีเวลาว่าง ขอกราฟ set50 ด้วยครับ

ขอบคุณครับ !01 !01 !01

รบกวนท่านอาจารย์ ถ้ามีเวลาว่าง ขอกราฟ set50 ด้วยครับ

ขอบคุณครับ !01 !01 !01

จากกราฟ ราย H4 .. มีการทำ "R_H&S ขาลง" .. สมบูรณ์แล้ว

แต่มีข้อที่ควรพิจารณา คือ ถ้า คลื่น 2 ของ คลื่น C เป็น Simple Correction

ราคาที่ดีดขึ้นมา ชน Neck line อาจจะเป็น คลื่น 4 ของ C ที่เป็น Complex Correction

เรามีวิธีสังเกต คือ การลากเส้นแนวต้าน .. บนสัญญาณ RSI

หากเส้นสัญญาณ RSI สามารถดีดผ่านเส้นแนวต้านที่ลากไว้ ขึ้นไปได้

ก็มีความเป็นไปได้ ที่การปรับฐาน .. จะจบลงแล้ว

หากไม่ผ่าน .. อาจจะมีการ Correction ของ คลื่น 5 ของ คลื่น C ต่อไปอีก

แต่หากดู สัญญาณ R_H&S ขาลง .. รายวัน

จะเห็นว่า .. การปรับฐาน อาจจะยังไม่จบ

[ ถ้าอ่านสัญญาณจาก รูปแบบ R_H&S บนตัว RSI ]

* อาจจะเป็นเพราะ การปรับฐานครั้งนี้ เป็นแบบ Complex Correction

หากเส้นสัญญาณ RSI ในราย H4 .. ดีดผ่านแนวต้านขึ้นมาได้

ให้ดูในกราฟรายวัน .. เส้นสัญญาณจะขึ้นมาติด เส้นแนวต้าน [ Neck line ] หรือไม่?

[ ถ้าเส้นแนวต้าน รายวัน เป็น Neck line .. สัญญาณRSI น่าจะลงต่อ ]

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

ถูกแก้ไข โดย ffrm328

รบกวนนิดครับ กรณี

หากไม่ผ่าน .. อาจจะมีการ Correction ของ คลื่น 5 ของ คลื่น C ต่อไปอีก

แต่หากดู สัญญาณ R_H&S ขาลง .. รายวัน

จะเห็นว่า .. การปรับฐาน อาจจะยังไม่จบ

มันจะแบบว่าลงมาเล่นด้านล่างแบบนี้ไหมครับ (แอบเดา เอาเอง)

http://img189.imageshack.us/i/set1622011.gif/

ถูกแก้ไข โดย GOT

เจอ อก ก็เอส เจอขาหลัง ก็ หลบออกมา แล้ว ก็ รอ เบรคมั๊ย ขอบคุณครับ

มีข้อสังเกต .. เพิ่มเติม

คือ SET50 อาจจะกำลัง form รูปแบบกราฟ .. Diamond Bottom

และโดยที่ .. การย่อตัวลงมาที่ระดับ 647 .. คิดเป็น Fibo 38.2%

เมื่อวัดจาก 502 - 738 .. ทำให้เกิดรูปแบบ "ABC's

ในกรณี ที่มีการปรับฐาน .. จบตรงนี้! [ ที่ระดับ 647 หรือ fibo 38.2% และไม่ลงไปต่ำกว่านี้ ]

จะทำให้มีราคาเป้าหมาย ตามรูปแบบ ABC's : AB = CD >>>> 883

[ 502 - 738 = 236 : 647 + 236 = 883 ]

..............................

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

ถูกแก้ไข โดย ffrm328

อาจารย์คะ

แต่หนูดูนึกว่ามันจะไปทำหาง dragon (อีกแล้ว) อ่ะคะ

ไม่รู้ใช่เปล่า แต่ลาก fibo จากหัวไปขาหน้าแล้วมันก็ได้อกที่ 50% พอดีอ่ะค่ะ

และมันก็เลยเส้นแนวต้านได้แล้วอ่ะค่ะ

อย่างี้น่าจะซื้อก็ยังได้ ใช่ไหมคะ แล้วจะดูจุดเข้าซื้อยังไงคะ

ว่าจะซื้อแต่เช้าที่ 665 แล้วเชียว เพราะคิดไว้แต่เมื่อคืนว่าจะซื้อ

แต่มาร์บอกว่าไปที่ 670 ให้ชอท (ดีที่ไม่เชื่อ) เลยไม่ได้ซื้อ กะจะซื้อเมื่อย่อ แต่ย่อนิดเดียวเอง ไปๆมาๆเลยอด

เพราะหาจุดซื้อไม่เป็น

เราจะรู้ได้ไงว่ามันอาจไม่ไปทำหางมังกร

เพราะตอนที่มันไปติด 692 หนูก็นึกว่ามันน่าจะขึ้นไปทำหาง แต่มันกลับลงมาอ่ะ

ตอนนี้ก็คิดว่ามันจะไปทำหางอีกแล้วค่ะ

และ macd, rsi มันก็ไม่ทำโลว์ใหม่ตามกราฟด้วยอ่ะค่ะ และยกตัวสูงขึ้นอีกอ่ะค่ะ

อย่างงี้ confirm จบการปรับฐานได้ป่าวคะ

ส่วนเรื่อง wave นับไม่เป็นอ่ะค่ะ จะไปเป็น a,b,c อะไรแล้วอาจลงมาปรับฐานใหม่ไหมคะ

รบกวนอาจารย์วิเคราะห์หลังจากตลาดปิดให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ลืมส่งกราฟ มันรกหน่อยนะคะ ใส่ๆมันไปก่อนเพื่อหัดสังเกตอ่ะค่ะ

ถูกแก้ไข โดย angelz

หรือรูปนี้

คนละขา หรือผิดทั้งคู่

ถูกแก้ไข โดย angelz