ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

pattanawich

การลงทุนด้วยระบบเขียวแดง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันพฤหัส เมื่อวานคงไม่มีใครเอามือเข้าไปรับมีดนะครับ :lol: เพราะทองยังระบบแดง ยังมีแนวโน้ม ลงต่อไปเรื่อยๆยังไม่หยุดนะครับ เมื่อวานผมเปิดเอสไป 2 ไม้ รอเขียวแล้วค่อยปิด "Let profit run" !031 !031 !031

แนวรับ 1385 1372 แนวต้าน 1399 1406

หากเราจะSเพิ่มในวันนี้ควรทำมั้ยค่ะ และที่ราคาเท่าไหร่ค่ะ ถ้าจะปิดS เมื่อไหร่บอกด้วยนะค่ะ :blush:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หากเราจะSเพิ่มในวันนี้ควรทำมั้ยค่ะ และที่ราคาเท่าไหร่ค่ะ ถ้าจะปิดS เมื่อไหร่บอกด้วยนะค่ะ :blush:

ปกติถ้าเล่นตามระบบนะครับ เราจะเข้าที่ไม้แรกหนเดียว (แต่แหกระบบประจำ เมื่อวานเอส ไป 2 ไม้ ได้กำไรแล้ว 17000 แต่ยังใจแข็งไม่ปิดครับ รอเขียวมาก่อนค่อยปิด)

ถ้าเข้าเพิ่มกลางทางก็จะมีความเสี่ยงสูงขึ้นนะครับ แต่ไม่ควรเล่นสวนระบบ ถ้ารับความเสี่ยงได้ ก็น่าจะไปเปิด เอส แถวๆ 1395-1400 นะครับ เป้าหมายประมาณ 1360-1385 แต่ยังไม่ควรเปิดแอลนะครับ รอเขียวก่อนดีกว่า

ถูกแก้ไข โดย GoldMan

คุณ goldman คือจะชื้อทองแท่งแต่ใจแขงรอให้เขียวก่อน หลือควนทะย่อยเข้าคะ ขอบคุณมากคะ :P

ปกติถ้าเล่นตามระบบนะครับ เราจะเข้าที่ไม้แรกหนเดียว (แต่แหกระบบประจำ เมื่อวานเอส ไป 2 ไม้ ได้กำไรแล้ว 17000 แต่ยังใจแข็งไม่ปิดครับ รอเขียวมาก่อนค่อยปิด)

ถ้าเข้าเพิ่มกลางทางก็จะมีความเสี่ยงสูงขึ้นนะครับ แต่ไม่ควรเล่นสวนระบบ ถ้ารับความเสี่ยงได้ ก็น่าจะไปเปิด เอส แถวๆ 1395-1400 นะครับ เป้าหมายประมาณ 1360-1385 แต่ยังไม่ควรเปิดแอลนะครับ รอเขียวก่อนดีกว่า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากค่ะ เป็นความรู้เพิ่มว่าควรเข้าตั้งแต่ไม้แรก <_<

เมื่อวานได้มาน้อยเพราะตั้งสูงกว่าที่ขึ้นมา และเพื่อถ่วงกับL ที่ติดก่อนหน้านะค่ะ :P

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากค่ะ เป็นความรู้เพิ่มว่าควรเข้าตั้งแต่ไม้แรก <_<

เมื่อวานได้มาน้อยเพราะตั้งสูงกว่าที่ขึ้นมา และเพื่อถ่วงกับL ที่ติดก่อนหน้านะค่ะ :P

ปกติถ้าเขียวมา ที่เอสใว้จะต้องออกให้หมดเลยนะครับ ถึงตัวไหนขาดทุนก้อต้องออกครับ ในทางกลับกัน ถ้า แอลใว้ แล้วแดงมาก็ต้องขายทิ้งทั้งหมดนะครับ ตัวที่ขาดทุนก้ออย่าไปเสียดายครับ

เพราะถ้าระบบเปลี่ยนแล้วเราเปลี่ยนตาม แค่ 1-2 วัน เราก็ได้ที่เราขาดทุนคืนมาแล้ว แถมได้กำไร เพิ่มมาด้วย เพราะปกติน้อยมากที่ระบบจะสั้นกว่า 5 วัน ส่วนใหญ่ 10-30 วัน ถึงจะเปลี่ยนระบบที ถ้าเราไม่ยอมคัท บางครั้งโดนลากเป็นแสน/1 สัญญา ได้ ถ้าทุนไม่หนาพอ ตาย !dd ชัวร์

ถูกแก้ไข โดย GoldMan

ขอบคุณคร๊าบบ...

ทุกวันนี้ก็ตามมาดูทุกวันเลย....

ต่อไปนี้จะตามระบบแล้วล่ะ....

ก่อนหน้านี้ไม่มีระบบให้ตาม....

คุณ goldman คือจะชื้อทองแท่งแต่ใจแขงรอให้เขียวก่อน หลือควนทะย่อยเข้าคะ ขอบคุณมากคะ :P

อันนี้ก็แล้วแต่นะครับ ว่าจะเสี่ยงเข้าซื้อก่อน หรือว่ารอเขียวมาก่อน แล้วซื้อทีเดียวเลย แต่ต้องบอกใว้ก่อนนะครับ ว่าถ้าเขียวมาคือเราจะไม่ได้ที่ราคาต่ำสุดนะครับ เพราะเขียวจะมาก็ต่อเมื่อ

ทองลงผ่านจุดต่ำสุดไปแล้ว และราคาเริ่มแพงขึ้นมาแล้ว เราถึงเข้าซื้อ เพราะบางคนไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ซื้อที่จุดต่ำสุด เนื่องจากเราจะรู้ว่าต่ำสุดก็ต่อเมื่อราคาผ่านวกกลับมาแล้ว

ขอบคุณค่ะ ตอบคำถามของเพื่อนๆได้แจ่มแจ้งดีมากๆค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ