ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Joch ปากน้ำโพ

วิเคราะห์เจาะลึกแผนการลงทุน by Joch ย้อนเวลาแต่ไม่ Upadate ปัจจุบัน

โพสต์แนะนำ

สวัสดีท่านสมาชิกMember ทั้งสมัครเข้ามาใหม่และเก่า จากการเคลื่อนไหวของราคาเมื่อคืนนี้วันศุกร์ยังเดินตามกร๊าฟสีเขียว คือเด้งไปทดสอบประมาณแนวต้น 1726 และโดนเทขายทำกำไรในช่วงท้ายตลาด โดยมาปิดตลาดที่ 1710 โดยประมาณ ทิศทางวันนี้ผมมองว่าลงแต่อีกไม่มากไม่น่าจะหลุดแนวรับที่ผมให้ในวันนี้ ฉนั้นถ้าราคาย่อลงมาหรือไม่ย่อก็ตามผมก็จะเฉลี่ยซื้อสะสมอาจได้ขายสิ้นปีนี้เป็นการทำกำไรรอบสั้น ฉนั้นแผนการลงทุนของผมมีดังนี้

แผน 1 สำหรับทองแท่ง ตามกร๊าฟสีเขียว ถ้าวันนี้ไม่หลุดแนวรับ$$$$$และสามารถเด้งผ่านแนวต้าน $$$$$ ขึ้นไปได้ผมจะเฉลี่ยซื้อ เพราะถ้าผ่านขึ้นไปได้จริงก็มีแนวโน้มทดสอบแนวต้าน $$$$$อาจถึง $$$$$ถึงสามแนวต้านนี้ ก็ใช่ว่าจะผ่านขึ้นไปได้ง่ายอาจย่อตัวลงมาก่อน ถ้าไม่ผ่านผมจะขายพ๊อตที่ได้กำไรออกมาก่อนแต่และผมก็จะชลอการลงทุน รอหาจังหวะย่อหรือให้ผ่านสามแนวต้านขึ้นไปก่อน ถ้ายืนเหนือ $$$$$ได้ผมจะเฉลี่ยซื้อ เพราะถ้าผ่านขึ้นไปได้จริงก็มีแนวโน้มทดสอบ $$$$$อาจแรงถึง $$$$$ ถ้ามาจริงผมจะล้างพ๊อต ทั้งหมดแล้วออกมาอยู่นอกสนามก่อน แต่ถ้าไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 ที่ให้และหลุดแนวรับแผน 2 ลงมาผมจะขายพ๊อตที่ได้กำไรออกมาก่อนและชลอการลงทุน และปรับแผนไปเล่นตามแผน 2 ต่อไป

แผน 2 สำหรับ ทองแท่ง ตามกร๊าฟสีชมพู ถ้าวันนี้ไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 ขึ้นไปได้และหลุดแนวรับ $$$$$ ลงมา และหลุด $$$$$จริง ผมก็จะขายพ๊อตที่ได้กำไรและขลอการลงทุนไว้ก่อน เพราะถ้าหลุดลงมาจริง ทิศทางจะมีแนวโน้มทดสอบแนวรับ $$$$$อาจลึกถึง $$$$$ ถ้าหลุดแต่ละรับลงมาได้แนวรับนั้น ๆ จะกลายเป็นแนวต้านทันที ให้ดูว่าถ้าไม่หลุดแนวรับแต่ละรับและสามารถเด้งผานแนวต้านแต่ละต้านขึ้นไปได้ หรือแนวต้านแผน 1 ขึ้นไปได้ผมก็จะเฉลี่ยซื้อและปรับแผนไปเล่นตามแผน 1 ทันที

แผน 1 สำหรับ Gf ตามกร๊าฟสีเขียว ถ้าวันนี้ไม่หลุดแนวรับ $$$$$ และสามารถเด้งผ่านแนวต้าน $$$$$ ขึ้นไปได้ผมจะเปิด L ปิด S เพราะถ้าผ่านขึ้นไปได้จริงก็มีแนวโน้มทดสอบแนวต้าน $$$$$อาจถึง $$$$$ถึงสามแนวต้านนี้ ก็ใช่ว่าจะผ่านขึ้นไปได้ง่ายอาจย่อตัวลงมาก่อน ถ้าไม่ผ่านผมจะปิด L ออกมาก่อนแต่และผมยังไม่เปิด S หาจังหวะย่อหรือให้ผ่านสามแนวต้านขึ้นไปก่อน ถ้ายืนเหนือ $$$$$ ได้ผมจะเปิด L เพราะถ้าผ่านขึ้นไปได้จริงก็มีแนวโน้มทดสอบ $$$$$ อาจแรงถึง $$$$$ ถ้ามาจริงผมจะล้างพ๊อต L ทั้งหมดแล้วออกมาอยู่นอกสนามก่อน แต่ถ้าไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 ที่ให้และหลุดแนวรับแผน 2 ลงมาผมจะปิด L และปรับแผนไปเล่นตามแผน 2 ต่อไป

แผน 2 สำหรับ Gf ตามกร๊าฟสีชมพู ถ้าวันนี้ไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 ขึ้นไปได้และหลุดแนวรับ $$$$$ลงมา และหลุด $$$$ จริง ผมก็จะเปิด S ปิด L เพราะทิศทางจะมีแนวโน้มทดสอบแนวรับ $$$$$อาจลึกถึง $$$$$ ถ้าหลุดแต่ละรับลงมาได้แนวรับนั้น ๆ จะกลายเป็นแนวต้านทันที ให้ดูว่าถ้าไม่หลุดแนวรับและสามารถเด้งผานแนวต้านแต่ละต้านขึ้นไปได้ หรือแนวต้านแผน 1 ขึ้นไปได้ผมก็จะเปิด L ปิด S และปรับแผนไปเล่นตามแผน 1 ทันที

ให้สังเกตุว่าจุดแดงในกร๊าฟที่เคยเป็นแนวต้านถ้าผ่านขึ้นไปได้ก็จะกลายเป็นแนวรับ ให้ถือเป็นจุดซื้อหรือขาย และถ้าจุดเขียวที่เคยเป็นแนวรับ้ถ้าหลุดลงมาก็จะกลายเป็นแนวต้านทันที ลองจับจุดเล่นดูครับ

ถูกแก้ไข โดย อ.Joch ปากน้ำโพ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากซื้อสมาชิกแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจในสำนวนครับ

บางคำอาจพิมพ์ผิด และตกหล่น สมาชิกจะมีการโทรติดต่อกันตลอดการลงทุนอยู่แล้วครับ ...ต้องขออภัยอาจมีพิมพ์ผิดพลาดบ้าง ถูกแก้ไข โดย อ.Joch ปากน้ำโพ

สวัสดีครับ อ.joch วันนี้โหวดให้แล้วครับ อากาสหนาวแล้วดูแลสุขภาพด้วยครับ

สวัสดีครับ อ.joch วันนี้โหวดให้แล้วครับ อากาสหนาวแล้วดูแลสุขภาพด้วยครับ

ขอบคุณครับ นครสวรรค์อากาศหนาวเย็นมาก ๆ ไม่ต้องเปิดแอร์เลยครับ เช่นกันครับ รักษาสุขภาพด้วย แล้วอย่าลืมทบทวนบทเรียนที่สอนให้ด้วยนะครับ เดี๋ยววันนี้ลุยกันใหม่นะ ถูกแก้ไข โดย อ.Joch ปากน้ำโพ

ขอบคุณอ.joch ใบตองโหวตให้คะแนนตรงรูปดาวแล้วค่ะ อาจารย์คะ ทำไมมันไม่โชว์คะแนนคะ จาก21 น่าจะกลายเป็น 22 เอ ๆๆ

แผนการลงทุนวันนี้

สวัสดีท่านสมาชิกMember ทั้งสมัครเข้ามาใหม่และเก่า เทศกาลทำนาปีมาถึงแล้วและเป็นสัญญาณขาลงเต็มตัว จากการเคลื่อนไหวของราคาเมื่อคืนนี้ราคาลากขึ้นไปเชือด ขึ้นไปทดสอบ 1594 และโดนเทขายทำกำไรทดสอบแนวรับประมาณ 1563 มาปิดตลาดที่ 1574 โดยประมาณ ไม่สมารถทะลุผ่านแนวต้าน 1594 ขึ้นไปได้ ต้องลงมาย้ำฐานอีกรอบ วันนี้ต้องมาลุ้นกันต่อครับว่าแนวรับ ๆ จะรับได้ไหม แผนการลงทุนของผมมีดังนี้

แผน 1 สำหรับทองแท่ง ตามกร๊าฟสีเขียว ถ้าวันนี้ราคาสามารถผ่านแนวต้านและยืนเหนือแนวต้าน sensor for memberได้ ผมก็ถือแท่งต่อ เพราะถ้าผ่านขึ้นไปได้จริง มีแนวโน้มทดสอบ sensor for memberถ้าผ่านได้ถือแท่งต่อ แต่ถ้าผ่านไม่ได้ผมก็จะขลอการลงทุนและเก็บแท่งเข้าเซฟ ถ้าผ่านขึ้นไปได้ก็มีแนวโน้มทดสอบ sensor for memberถ้าผ่านไม่ได้ก็ขายพ๊อตที่ได้กำไรออกมาก่อน แต่ถ้าผ่านขึ้นไปได้ถือแท่งต่อ ต่อเพราะมีแนวโน้มเด้งทดสอบ sensor for member ถึง 2 ต้านนี้ให้ระวังถ้าผ่านไม่ได้ผมก็จะขายพ๊อตที่ได้กำไรออกมาก่อน เพราะอาจโดนเทขายทำกำไรออกมาอีกรอบ แต่ถ้าไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 และหลุดแนวรับแผน 2 ลงมาผมก็จะชลอการลงทุน และปรับแผนไปเล่นตามแผน 2 ต่อไป

แผน 2 สำหรับ ทองแท่ง ตามกร๊าฟสีชมพู ถ้าวันนี้ไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 และหลุดแนวรับsensor for memberลงมาผมก็จะชลอการลงทุน ถ้าหลุดลงมาจริง ก็มีแนวโน้มทดสอบ sensor for memberถ้าหลุดลงต่อก็ชลอการลงทุน แต่ถ้าไม่หลุด และเด้งกลับ ก็ลุ้นขึ้นต่อ ถ้าหลุดลงมาก็มีแนวโน้มทดสอบ sensor for member ถ้าหลุดก็ชลอการลงทุน ถ้าไม่หลุดและเด้งกลับ ก็ลุ้นขึ้นต่อ ถ้าหลุดก็จะลงมาทดสอบ sensor for member แต่ถ้าไม่หลุดแนวรับแผน 2 และสามารถเด้งกลับไปได้ผมก็จะเฉลี่ยซื้อ และปรับแผนเล่นตามแผน 1 ต่อไป

แผน 1 สำหรับ Gf ตามกร๊าฟสีเขียว ถ้าวันนี้ราคาสามารถผ่านแนวต้านและยืนเหนือแนวต้าน sensor for member ได้ ผมก็จะปิด S เปิด L เพราะถ้าผ่านขึ้นไปได้จริง มีแนวโน้มทดสอบ sensor for member ถ้าผ่านได้ถือ L ต่อ แต่ถ้าผ่านไม่ได้ผมก็ปิด L ถ้าผ่านขึ้นไปได้ก็มีแนวโน้มทดสอบsensor for memberถ้าผ่านไม่ได้ก็ปิด L

แต่ถ้าผ่านขึ้นไปได้ถือ L ต่อเพราะมีแนวโน้มเด้งทดสอบsensor for memberถึง 2 ต้านนี้ให้ระวังถ้าผ่านไม่ได้ปิด L ทิ้งทั้งหมดทำกำไร เพราะอาจโดนเทขายทำกำไรออกมาอีกรอบ แต่ถ้าไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 และหลุดแนวรับแผน 2 ลงมาผมก็จะปิด L เปิด S และปรับแผนไปเล่นตามแผน 2 ต่อไป

แผน 2 สำหรับ GF ตามกร๊าฟสีชมพู ถ้าวันนี้ไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 และหลุดแนวรับ sensor for member ลงมาผมก็ปิด L เปิด S ถ้าหลุดลงมาจริง ก็มีแนวโน้มทดสอบ sensor for memberถ้าหลุดลงต่อก็ถือ S แต่ถ้าไม่หลุด และเด้งกลับ ก็ปิด S ถ้าหลุดลงมาก็มีแนวโน้มทดสอบsensor for memberถ้าหลุดก็ถือ S ต่อ ถ้าไม่หลุดและเด้งกลับ ก็ปิด S ถ้าหลุดก็จะลงมาทดสอบ sensor for memberแต่ถ้าไม่หลุดแนวรับแผน 2 และสามารถเด้งกลับไปได้ผมก็จะปิด S และปรับแผนเล่นตามแผน 1 ต่อไป

ให้สังเกตุว่าจุดแดงในกร๊าฟที่เคยเป็นแนวต้านถ้าผ่านขึ้นไปได้ก็จะกลายเป็นแนวรับ ให้ถือเป็นจุดซื้อหรือขาย และถ้าจุดเขียวที่เคยเป็นแนวรับ้ถ้าหลุดลงมาก็จะกลายเป็นแนวต้านทันที ลองจับจุดเล่นดูครับ

ขอบคุณคับอาจารย์ที่ทำให้ผมสามารถเอาตัวรอดในตลาด GS ได้ :53

ขอบคุณคับอาจารย์ที่ทำให้ผมสามารถเอาตัวรอดในตลาด GS ได้ :53

ขอบคุณเช่นกันครับ ที่สนับสนุน การวิเคราะห์รายเดือนกับผม

สวัสดีท่านสมาชิกMember ทั้งสมัครเข้ามาใหม่และเก่า จากการเคลื่อนไหวทิศทางเมื่อคืนวันศุกร์ราคาสามารถรีบาร์วกลับขึ้นมายืนเหนือแนวต้าน 1695 ได้และไม่หลุดแนวรับ 1575 และปิดตลาดที่ 1599 โดยประมาณ ซึ่งเป็นสัญาณที่ดี ก็ยังมีโอกาสลุ้น 1890 ถ้าราคาไม่หลุด 1575 ลงมาอีกแล้ว แผนลงทุนของผมวันนี้มีดังนี้

แผน 1 สำหรับ ทองแท่ง ตามกร๊าฟสีเขียวถ้าวันนี้ราคาไม่หลุดแนวรับแผน 2 ผมก็จะถือแท่งต่อ ลุ้นทดสอบ sensor for member ถ้าผ่านได้ถือแท่ง ต่อ ถ้าไม่ผ่านก็ ขายพ๊อตที่ได้กำไร ถ้าผ่านได้ก็ถือแท่งต่อ ลุ้นทดสอบsensor for memberถ้าผ่านไม่ได้ก็ขายพ๊อตที่ได้กำไร แต่ถ้าผ่านได้ก็ถือ แท่ง ต่อลุ้นทดสอบ sensor for memberถึงแนวต้านนี้ อาจจะไม่ผ่าน ถ้าไม่ผ่านทิศทางจะเป็นไปตามกร๊าฟสีเหลือง ผมก็จะขายพ๊อตที่ได้กำไร แต่ถ้าผ่านได้ ก็ถือแท่งต่อ ลุ้นทดสอบ sensor for member ตามกร๊าฟสีเขียว ถึงต้านนี้ส่วนตัวคิดว่าคงต้องย่อลงมาก่อน ก็จะขายพ๊อตที่ได้กำไรและขลอการลงทุน แต่ถ้าวันนี้ไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 ที่ให้ขึ้นไปได้และหลุดแนวรับแผน 2 ลงมาผมก็จะชลอการลงทุน สำรองพ๊อตเมื่อราคาย่อลงมา และปรับแผนไปเล่นตามแผน 2 ต่อไป

แผน 2 สำหรับทองแท่ง fตามกร๊าฟสีชมพู ถ้าวันนี้ไม่สามารถยืนเหนือ sensor for member และหลุดแนวรับ sensor for memberลงมา ผมก็จะชลอการลงทุน ถ้าหลุดลงมาจริง ก็จะมีแนวโน้มลงมาทดสอบsensor for memberถ้าหลุดลงมาอีกก็มีแนวโน้มทดสอบ sensor for memberอาจลึกถึงsensor for memberแต่ถ้าไม่หลุดแนวรับแต่ละรับที่ให้ ผมก็จะเฉลี่ยซื้อ และปรับแผนไปเล่นตามแผน 1 ต่อไป

แผน 1 สำหรับ Gf ตามกร๊าฟสีเขียว ถ้าวันนี้ราคาไม่หลุดแนวรับแผน 2 ผมก็จะเปิด L ลุ้นทดสอบ sensor for member ถ้าผ่านได้ถือ L ต่อ ถ้าไม่ผ่านก็ stop loss ถ้าผ่านได้ก็ถือ L ต่อ ลุ้นทดสอบ sensor for member ถ้าผ่านไม่ได้ก็ปิด L แต่ถ้าผ่านได้ก็ถือ L ต่อลุ้นทดสอบsensor for memberถึงแนวต้านนี้ อาจจะไม่ผ่าน ถ้าไม่ผ่านทิศทางจะเป็นไปตามกร๊าฟสีเหลือง ผมก็จะปิด L เปิด S แต่ถ้าผ่านได้ ก็ปิด S เปิด L ลุ้นทดสอบ sensor for memberตามกร๊าฟสีเขียว ถึงต้านนี้ส่วนตัวคิดว่าคงต้องย่อลงมาก่อน ก็จะปิด S เปิด S แต่ถ้าวันนี้ไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 ที่ให้ขึ้นไปได้และหลุดแนวรับแผน 2 ลงมาผมก็จะปิด L เปิด S และปรับแผนไปเล่นตามแผน 2 ต่อไป

แผน 2 สำหรับ G fตามกร๊าฟสีชมพู ถ้าวันนี้ไม่สามารถยืนเหนือ sensor for memberและหลุดแนวรับ sensor for member ลงมา ผมก็จะเปิด S ปิด L ถ้าหลุดลงมาจริง ก็จะมีแนวโน้มลงมาทดสอบsensor for memberถ้าหลุดลงมาอีกก็ถือ S ต่อ ลุ้นทดสอบ sensor for member-อาจลึกถึง sensor for member แต่ถ้าไม่หลุดแนวรับแต่ละรับที่ให้ ผมก็จะปิด S เปิด L และปรับแผนไปเล่นตามแผน 1 ต่อไป

ถูกแก้ไข โดย อ.Joch ปากน้ำโพ

คิดถึงจัง หายไปไหนเอ่ย อ.joch ปล่อยให้ใบตองนั่งรออ่านบนดอย เอที่ว่า sensor for member แล้วmember คนนี้จะเปิดอ่านที่ไหนเอ่ย ช่วยแนะนำที่ค่ะ ได้โปรดบอกด้วยค่ะ โหวตคะแนนแล้วค่ะ คนเก่ง ของเรา

ขอสมัครสมาชิกด้วยคนครับ sinsae2_101@hotmail.com

ขอบคุณอ joch มากครับรู้สึกอุ่นใจเมื่อมี อ.อยู่ข้างๆวันนี้ลุยกันต่อครับ