ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กลอนขำขำ คลายเครียด “พอหน้าท้อง ของแม่ เริ่มป่องออก”

พอหน้าท้อง ของแม่ เริ่มป่องออก

พ่อก็บอก อยากให้ลูก เป็นดอกเตอร์

ย่าก็อยาก ให้หลานเป็น นายอำเภอ

แต่ต้องเก้อ หมอบอกแม่ แค่ลงพุง

ดีที่โลกนี้มีคนเขียนเรื่องขำให้อ่านกัน ขอบคุณผู้เขียน

ถูกแก้ไข โดย ginger

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ต่อจากช่วงเช้าครับ

ราคาช่วงบ่ายก็ยังขยับขึ้นลง โดยเฉพาะใกล้ปิดภาคบ่ายฝั่งเอเชีย ลงประมาณ 8 เหรียญ คงต้องดูต่อช่วงค่ำครับ แนวโน้ม ตาม คุณ news โลด biggrin.gif ครับ

ทอง / เงิน ในราย 4 H ค่า Sto (เหมือนจะตัดขึ้น) แต่ตอนนี้กำลังตัดกัน ในทอง / ส่วนในเงินยังไม่ตัดกันครับ (ต้องอย่าลืมว่า Sto หลอกเก่ง เพราะโดนหลอกบ่อยๆmad.gif)

ส่วน RSI กับ MACD ส่งสัญญาณ ลงอยู่ครับ คงต้องรอข่าวผลประกอบการบริษัท กับ ตัวเลข บ้านมือสอง จาก คุณเด็กขายของครับ ถ้าออกมาดี ก็ จะเป็นข่าวดีสำหรับอเมริกา แต่จะเป็นข่าวไม่ดีสำหรับทอง ครับ คงต้องดูว่าจะลง 10 เหรียญ หรือ 15 เหรียญ แต่ที่สำคัญขอให้ลงในชั่วโมงซื้อขาย บ้านเรา จะได้ทำอะไรได้บ้างtongue.gif

แถมข่าวตบท้ายนิดหน่อยครับ แต่ต้องค่อย ๆ อ่านครับ เพราะว่ามีปัจจัยสำคัญอยู่ ข้อมูลข่าวสารอันนี้ค่อนข้าง ตีความได้หลายแบบ ขึ้นอยู่กับมุมมองของแต่ละบุคคลครับ

เอเชียส่อเจ็บหนักเมื่อลุงแซมเบี้ยวหนี้

สำหรับส่วนตัว : ถ้าเอาโดยรวม คือ เมื่อ สถานการณ์เรื่อง หนี้

-ยุโรป นำโดยกรีซ ผ่อนคลาย (มีแนวโน้มค่อนข้างสูงที่จะคลายกังวัลได้ หากไม่มีปัจจัยอื่น ๆ และ จากบรรดาบริษัทจัดเรทติ้งอเม

ริกามากดดัน) นักลงทุนคลายกังวล ผลในทันที หรือระยะสั้น ทองลงเพราะคนหันไปลงทุนในสินทรัพย์เสี่ยงมากขึ้น ส่วนลงเท่าไหร่

และนานแค่ไหน (คงลงได้ไม่มาก 50-60 เหรียญ จากยอด 1610-1480 อันนี้มั่วตัวเลข จากยอดสูงสุดต่ำสุด ที่ทองได้ทำรอบไว้ครับ)

-อเมริกา ผลคงไม่ต่างกันคือ (แต่จะต่างกันตรงปริมาณการขึ้นลงเพราะขาใหญ่ ๆ อยู่ที่นี) พอนักลงทุนคลายกังวล ผลในทันที หรือระยะสั้น ทองลง เพราะคนหันไปลงทุนในสินทรัพย์เสี่ยงมากขึ้น ส่วนลงเท่าไหร่ และนานแค่ไหน ต้องดูกันไปครับ

ปัจจัยที่ยังต้องตามคือ เรื่องของการขยับขอกองทุน ขาใหญ่ ครับ

สำหรับคนที่สนใจ ว่าทองจะเป็นขาลงเลยไหม (คิดว่าไม่ใช่ครับ ช่วงนี้แค่ย่อครับ)

สวรรค์นักเก็งกำไรทองยังพุ่งได้อีก วิกฤตสหรัฐดันราคา-ไทยแห่ขาย

กลอนขำขำ คลายเครียด “พอหน้าท้อง ของแม่ เริ่มป่องออก”

พอหน้าท้อง ของแม่ เริ่มป่องออก

พ่อก็บอก อยากให้ลูก เป็นดอกเตอร์

ย่าก็อยาก ให้หลานเป็น นายอำเภอ

แต่ต้องเก้อ หมอบอกแม่ แค่ลงพุง

ดีที่โลกนี้มีคนเขียนเรื่องขำให้อ่านกัน ขอบคุณผู็เขียน

สวัสดีครับคุณ ginger news moddang GoldofCourse ตังเม วิภาดา และเพื่อนๆทุกท่านนะครับ

รู้สึกว่าตัวเองใจเย็นเกินไปหน่อยละ สงสัยต้องรับความเสี่ยงมากขึ้นหน่อยละ นิ่งมาได้ 1 อาทิตย์ละ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกท่าน ขอบคุณค่ะ คุณ news มดแดง ginger GoldofCourse ชอบๆๆๆๆ

สวัสดียามค่ะคืนค่ะ !thk ทุกๆคนที่ใจดีมาบอกแนวให้เพื่อนได้รู้ !thk ความมีน้ำใจที่มอบให้ค่ะ

คุณวิภาดา คุณมดแดง(สู้ๆ)คุณnews ginger GoldofCourse tanusg และทุกท่าน

สวัสดีครับคุณ ginger news moddang GoldofCourse ตังเม วิภาดา และเพื่อนๆทุกท่านนะครับ

รู้สึกว่าตัวเองใจเย็นเกินไปหน่อยละ สงสัยต้องรับความเสี่ยงมากขึ้นหน่อยละ นิ่งมาได้ 1 อาทิตย์ละ

สวัสดีคุณ tanusg goldgold goldofcourse เด็กสยาม ขณะนี้ 1596.07 ลักษณะน่าจะไปต่อได้ ถ้าไม่มีอะไรมาทำให้พลิก

ห่วงอย่างเีดียวนี่แค่ 5 ทุ่มเอง

ขอบคุณเพื่อนทุกคนๆ bbeem beam Ruay Thong wanusbodee ด้วย

มดแดงเป็นไง ใจเย็นๆ คอมบางทีเน็ตก็ช้าเป็นเต่า--- เดินแบบเต่า----เต่าเดินช้าาาาา----คนเลยต้องใจเย็นนนนน--- :P

กำลังใจมีไว้อัดใส่กระป๋องแจกเพื่อน แบบส่งไปทางลำเลียงพิเศษก็มี ให้นกฮูกวิเศษส่งไป คอยรับให้ดี ๆ

เค้าคงไม่ไปเคาะประตูบ้าน :wub: มีหลายตัวไปหลายบ้านคงไม่มีตัวไหนหลง :D

ถูกแก้ไข โดย ginger

สวัสดียามค่ำครับ.....จะมีใครมาอ่านไหมเนี่ย

post-828-011767800 1311176750.gif

ทุกสรรพสิ่งเกิดขึ้น...แปรผันไป...เรื่อยๆ..ไม่มีอะไรเที่ยงแน่นอน

แต่ที่แน่ๆคือ...วันนี้ผมเก็บแท่งเข้าพอร์ตไปนิโหน่ยแระ...เสียวจะติดดอยอยู่.....มีใครซื้อแท่งวันนี้เหมือนผมมั่ง(หาเพื่อนร่วมชะตากรรม)

ถูกแก้ไข โดย chez

สวัสดียามค่ำครับ.....จะมีใครมาอ่านไหมเนี่ย

post-828-011767800 1311176750.gif

ทุกสรรพสิ่งเกิดขึ้น...แปรผันไป...เรื่อยๆ..ไม่มีอะไรเที่ยงแน่นอน

แต่ที่แน่ๆคือ...วันนี้ผมเก็บแท่งเข้าพอร์ตไปนิโหน่ยแระ...เสียวจะติดดอยอยู่.....มีใครซื้อแท่งวันนี้เหมือนผมมั่ง(หาเพื่อนร่วมชะตากรรม)

!01

รอราคาปิดวันนี้ตัดสินทิศทางครับ !gd

มีจ้า มีคนอ่าน และซื้อแท่งตาม ซื้อแป๊บเดียวราคาลง 50 บาท เป็นเพื่อนคุณ chez ได้ยังคะ ขอบคุณกราฟคะ

ถูกแก้ไข โดย Aiya

!v@ chez วันนี้มีทั้งคนซื้อเข้าและขายออก แท่งน่าจะมีซื้อมากกว่าขายเพราะเขาขายกันไปก่อนหน้านี้ ถ้าดอยน่ามีเพื่อนเยอะและดอยไม่นาน

เนื่องจากไม่มีใคร(ผู้ให้ข่าวพูดความจริง) สิ่งที่ซ่อนอยู๋มีอีกมาก !La

ขอบใจchez ;)