ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ ป้าๆ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ทุกๆคนที่มีน้ำใจบางแบ่งปันกันครับ :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

post-828-089147100 1311695691.gif

ผมเอากราฟรายวัน ของสี่ค่ายมาฝากเพื่อนๆครับ.....

จะเห็นว่าสองสามวันหลังนี่แท่งเทียนแ่ต่ละค่ายมีความแตกต่างกัน

(โดยเฉพาะ MetaTraderมีแท่งเทียน24กคซึ่งเป็นวันอาทิตย์ด้วย)

แต่ที่เหมือนกันก็คือ...จนถึงตอนนี้ราคาย่อตัวลงมาย่ำฐานที่ Fibo161.8 (1607) ไปแล้วในวันนี้

และถ้าคืนนี้ราคาปิดไม่ต่ำกว่า 1607........

มุมมองของผม(ซึ่งเป็นมือใหม่)......ทองจะขึ้นทำนิวไฮภายในอีกสองสามวันนี้

ถ้าิพิจารณาเฉพาะค่าย SIGTrader กะ FXPro

จะเห็นว่าแท่งเทียนขึ้นไปติดแนวต้านเส้นเทรนไลน์สีน้ำตาลสองครั้งแล้ว...

และวันนี้ลงมาสะสมกำลังที่ fibo161.8 (ถ้าราคาปิดวันนี้ไม่ต่ำกว่า 1607นะ)...

เดาว่า...ในวัน...สองวันนี้...คงจะดีดขึ้นไปพ้นเทรนไลน์สีน้ำตาลได้จ้ะ :lol:

ถูกแก้ไข โดย chez

สวัสดีคะทุกท่าน มีคำถามว่า วันนี้ จนถึง วันที่ 2 สิงหา จะลงทุนกันอย่างไร แนะนำมือใหม่ด้วยคะ !_09

สำหรับมุมมองของผม......ราคาใกล้จะติดเพดานเต็มที.....ถือแท่งรอขายครับ

แต่คุณช้าง....ควรจะอ่านจากหลายๆมุมมอง(โดยเฉพาะมือโปรอย่างเฮียกัม..หรืออาจารย์ซีซ่า)

แล้วค่อยตัดสินใจด้วยตัวเองครับ

ขอบคุณครับคุณ news

ผมมองว่าถ้าหลุด 1607 ไปรอรับต่ำกว่า 1600 ได้เลยครับ 1593 1586 อะไรประมาณนี้เลยครับ...ดูจากเวลาแล้วยังมีโอกาสกระตุกขึ้นได้อีกไม่เกิน 2 รอบครับ ถ้าจบเรื่องเพดานหนี้สหรัฐ

หากทองยังไม่ลง = กลับมาเล่นยุโรป รอบนี้อาจเล่น สเปน หรือ ฝรั่งเศส (คิดว่าน่าจะเว้นช่วง น่าจะไปเล่นปลายๆปี)

หากลงไปวัดใจกันที่ 1576 รับไม่อยู่ก็ 1540-1550 (คิดว่าเทส 1576 2-3 รอบแล้วก็ขึ้นต่อ)

ว่างๆมองกราฟไปเรื่อยๆ ยิ่งมองยิ่งไกลครับ 555+ มั่วซั่วไปตามภาษา

ทองถ้าจะลง ลงไปแล้วครับ !031

เมื่อย้ำฐานที่ 1607 แล้วยืนได้ ก็น่าจะไปต่อก่อน

หากจะเทอีกทีปรับฐานก็มีโอกาสดิ่งลงไปถึง 1540-1550 ครับ (แต่ผมยังไม่ขอเดานะครับว่าจะสุดที่ตรงไหน)

ราคาน่าจะลงตั้งแต่รอบที่แล้วก็ย่อนิดเดียวแล้วพุ่งขึ้น ติดจรวดทุกที

ปกติราคาจะขึ้นช้าๆ แต่ช่วงนี้ขึ้นเร็วจนงงครับ แล้วลงช้าๆ แปลกดี

ช่วงนี้คงต้องปรับแผนใหม่ เล่นแต่ L น่าจะดีกว่าครับ

แล้วลดพอร์ทลงหน่อย ทิศทางไม่ชัด และราคาผันผวนขึ้นๆลงๆอย่างนี้ ความเสี่ยงสูงครับ !_cd

หวัดดี ค่ะ chez news ginger คุณน้อย วิภาดา เด้กสยาม และเพื่อนๆ

เข้ามาดูความก้าวหน้า ที่เดาไว้ ไม่มีเวลานะคะ ดูแบบเร็วๆ คงไปต่อได้อีกนิดนึงนะคะ ดีค่ะเห็นคล้ายๆคุณ chez

เอารูปมาเทียบที่ว่าด้วย ma ตอนค่ำและตอนนี้

post-21-072201400 1311719361.gif

เช้านี้ 05.30 stochatic ยกตัวสูงขึ้น ตามที่ลากเทรนไว้

post-21-027969500 1311719657.gif

ถูกแก้ไข โดย moddang..

!Hi อรุณสัวดิ์ คุณผู้มีอุปการคุณ ย่ายายหัวใจวัยรุ่น ชาวเวป ชาวเน็ตทีรัก

!v@ นักวิมือใหม่ใจสู้ (ไงก็ต้องอึดไว้ ใจมั่นคง ไม่ได้ขึ้นเขา ลงห้วยที่ไหน แค่ตามน้องทองเองเนอะ )

chez(มุมมองสำคัญมาก ใจก็ต้องนิ่งไว้เนอะ คนที่ท่อง บทสวดชินบัญชรจะได้เปรียบอยู่ นิดโหน่ย 555) moddang (ได้ออกกำลังกายยัง )

news[thanks. keep on....] mtts bmw2770(เป็นไงกันบ้าง) goldofcourse(ขอบคุณ)

Ruay thong goldgold sss raty ponsook Mr.Li puggy happy_go_lucky gjggade หนูอร วิภาดา เจ้แว่นคนดี คุณปุยเฆฆ

ตังเม tanusg deb99 thon bbeem beam น้อย ช้างเด็กสยาม GODRON ......และทุกคนที่แวะเข้ามา :P

ลงทุนอย่างรอบครอบ มุมมองเป็นเรื่องสำคัญ

ลงทุนอย่างไรทุนยังอยู่ครบและมีกำไร ลงแท่งกำไรเงินก็ให้ทองเพิ่มหรืออยู่ครบด้วย

ลงทุนแล้วมีความสุข + สุขภาพชีวิตน่าจะดีด้วย ไม่งั้นกำไรความสุขจะหายไป

เงินหรือทอง ทรัพย์สินใดๆไม่ใช่สิ่งที่จะทำให้เรามีความสุข

หากแต่การรู้จักพอใจ รู้จักชื่นชมกับสิ่งที่มีอยู่ ทำสิ่งที่อยู่ตรงหน้าให้ดี ก็พอ

มีก็แบ่งปัน สบายใจกว่าเก็บสะสม

กำไรน้อยจงพอใจ อย่าเสียดายขาดไปแล้วเป็นทุกข์

ลงทุนเพื่ออะไร รักษาต้นทุนความสุขใจไว้ กำไรเห็นๆ

ถูกแก้ไข โดย ginger

คำสอนหลวงพ่อชา สุภัทโท

เธอจงระวังความคิดของเธอ

เพราะความคิดของเธอ

จะกลายเป็นความประพฤติของเธอ

เธอจงระวังความประพฤติของเธอ

เพราะความประพฤติของเธอ

จะกลายเป็นความเคยชินของเธอ

เธอจงระวังความเคยชินของเธอ

เพราะความเคยชินของเธอ

จะกลายเป็นอุปนิสัยของเธอ

เธอจงระวังอุปนิสัยของเธอ

เพราะอุปนิสัยของเธอ

จะกำหนดชะตากรรมของเธอชั่วชีวิต

ทิศทางค่าเงินบาท คาดเคลื่อนไหวในกรอบ 29.60-29.80 บาท/ดอลลาร์

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 27 กรกฎาคม 2554 02:49 น.

เงินบาทปิดวานนี้ที่ระดับ 29.70/72 บาท/ดอลลาร์ ปรับตัวแข็งค่าจากเปิดตลาดช่วงเช้าที่ระดับ 29.72/76 บาท/ดอลลาร์ เคลื่อนไหวแข็งค่าในทิศทางเดียวกันกับค่าเงินในภูมิภาค โดยระหว่างวันเงินบาทปรับตัวไปทำโลว์ที่ระดับ 29.67/69 บาท/ดอลลาร์ นักบริหารเงิน กล่าวว่าปัจจัยหลักที่ตลาดให้ความสำคัญเป็นเรื่องความกังวลต่อปัญหาการขยายเพดานหนี้ของสหรัฐ หลังประธานาธิบดีโอบามา ออกมายอมรับว่าแม้จะมีการขยายเพดานหนี้ แต่ระยะเวลาเพียง 6 เดือนอาจไม่ช่วยให้ปัญหาทุกอย่างหมดไป โดยอาจมีผลกระทบต่อการปรับลดความน่าเชื่อถือ นักบริหารเงิน คาดว่า วันนี้( 27 ก.ค.)เงินบาทจะเคลื่อนไหวอยู่ในกรอบ 29.60-29.80 บาท/ดอลลาร์

'โอบามา'เร่งให้สรุปเพิ่มเพดานหนี้ เตือนศก.USล่ม

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 27 กรกฎาคม 2554 00:29 น.

ประธานาธิบดีบารัค โอบามาแห่งสหรัฐฯ ออกมาปราศรัยในช่วงไพรม์ไทม์แบบเร่งด่วนเมื่อคืนวันจันทร์ (25) เรียกร้องบรรดาผู้นำในรัฐสภาโดยเฉพาะจากพรรครีพับลิกัน ร่วมกันผ่าทางตันและหาทางประนีประนอมกับรัฐบาลเดโมแครตของเขา ในการปรับขยายเพดานการก่อหนี้สาธารณะของสหรัฐฯ ให้ลุล่วงโดยเร็ว ภายในเส้นตายวันที่ 2 สิงหาคมที่กำลังงวดเข้ามาทุกขณะ มิเช่นนั้นสหรัฐฯก็อาจจะตกอยู่ในภาวะผิดนัดชำระหนี้ (default) และจะส่งผลกระทบกระเทือนอย่างร้ายแรงไม่เพียงเฉพาะสหรัฐฯ แต่ต่อตลาดการเงิน ตลอดจนระบบเศรษฐกิจโลกโดยรวมด้วย

โอบามา กล่าวปราศัยจากนทำเนียบขาว เมื่อค่ำวันจันทร์ซึ่งมีการแพร่ภาพสัญญาณสดไปทั่วประเทศ โดยเขาเตือนว่า หากสหรัฐฯ ไม่สามารถผ่านกฎหมายขยายเพดานการก่อหนี้ได้ทันท่วงที จะทำให้ประเทศชาติต้องเจ็บปวดอย่างแสนสาหัส พร้อมกับย้ำเตือนว่า ภาวะการผิดนัดชำระหนี้ หรือ “default” จะส่งผลให้ภาระของชาวอเมริกันเพิ่มขึ้น ด้วยเหตุที่ต้นทุนการกู้ยืม (ดอกเบี้ย) ทั้งจากบัตรเครดิต, สินเชื่อเงินกู้ ตลอดจนสินเชื่อภาคอสังหาริมทรัพย์ เป็นต้น ถูกดันให้สูงขึ้น

“นี่จะเป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์ที่ความน่าเชื่อถือในการชำระหนี้ระยะยาวของประเทศเราซึ่งจัดอยู่ในเกณฑ์ AAA จะถูกปรับลดอันดับลง และนั่นจะทำให้นักลงทุนทั่วโลกเคลือบแคลงสงสัยว่า สหรัฐอเมริกายังคงเป็นประเทศที่น่าลงทุนอยู่อีกหรือไม่” โอบามากล่าว หลังจากก่อนหน้านี้สแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (S&P) สถาบันเครดิตเรตติ้งยักษ์ใหญ่ของโลก ออกมาเตือนว่า พวกเขาจะพิจารณาหั่นเครดิตตราสารหนี้ของรัฐบาลสหรัฐฯ ลง หากรัฐสภาไม่สามารถเห็นพ้องต้องกันและผ่านกฎหมายขั้นตอนการลดขาดดุลงบประมาณลงให้ได้ 4 ล้านล้านดอลลาร์ ภายใน 10 ปีข้างหน้านี้

อย่างไรก็ตาม โอบามากล่าวอย่างมั่นอกมั่นใจว่า สุดท้ายแล้วทั้งสองฝ่ายจะสามารถบรรลุข้อตกลงกันได้แน่นอน

สวัสดีครับ ginger moddang chez และทุกท่าน !01

กราฟรายวันเป็นเขียวแท่งห้า แต่ยังไม่มีนิวไฮ !54

macd 20.3 19.7 ใกล้กันแล้ว ไปต่อได้อีกหน่อยครับ :lol:

ราคาวิ่งมาทดสอบ 1622 ยังไม่ผ่าน วันนี้คงทดสอบ 1622 อีก หากไม่ผ่านคงย่อมาพักแถวๆ 1607-1611 !031

หรือย่อก่อนแล้วขึ้น

แนวต้าน 1622 1629 1636

แนวรับ 1607 1604 1596 !uu

post-1891-051441400 1311722758.gif

ถูกแก้ไข โดย news

สวัสดีครับ คุณ มดแดง news ginger chez และทุกๆท่านครับ

ขอขอบคุณ ทุกๆข้อมูลที่นำมาแต่เช้าเลยนะครับ

คำสอนหลวงพ่อชา เป็นสัจจธรรมที่ชัดเจนจริงๆครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

สวัสดีครับ คุณ มดแดง news ginger chez และทุกๆท่านครับ

ขอขอบคุณ ทุกๆข้อมูลที่นำมาแต่เช้าเลยนะครับ

คำสอนหลวงพ่อชา เป็นสัจจธรรมที่ชัดเจนจริงๆครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

หวัดดีทุกท่านคับ ขอบคุณมากมายสำหรับบทวิเคราะห์คับ

ขอฝากคำสอนดีๆอีกบทด้วยคับ

หยาดน้ำค้างบนยอดหญ้า เมื่ออาทิตย์ขึ้นมาย่อมแห้งหายไปได้เร็ว ไม่ตั้งอยู่นาน ฉันใด ชีวิตของมนุษย์ทั้งหลาย ก็เปรียบเหมือนหยาดน้ำค้าง ฉันนั้น ชีวิตมุนษย์ทั้งหลายน้อย นิดหน่อย รวดเร็ว

มีทุกข์มาก มีความคับแค้นมาก พึงถูกต้องไ้ด้ด้วยปัญญา ควรกระทำกุศล ควรประพฤติพรหมจรรย์ เพราะสัตว์ที่เกิดมาแล้ว จะไม่ตายไม่มี

คำสอนสมเด็จพระสังฆราช

สวัสดียามเช้า chez moddang news mtts bmw2770 goldofcourse Ruaythong goldgold sss raty วิภาดา เจ้แว่น ปุยเฆฆ ตังเม tanusg deb99 thon GODRON และเพื่อนๆทุกคนครับ :lol: :lol: