ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ความรู้สึกส่วนตัว สำหรับความรู้อันน้อยนิด

เพราะเส้น 50 วันรับได้นะคะ 1753.69 คงต่ำแล้ว

เสียดายที่ไม่ได้มีเวลาเกาะจอ ครั้งนี้ถ้าใครไม่ขึ้นรถละก็ หาจังหวะรถหยุดดีๆนะคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับคุณnews,คุณมดแดงและคุณgingerคุณมดแดงครับผมนั่งรอบนรถแล้วถึงจะเดินหน้าบ้างถอยหลังบ้างชะลอบ้างแต่ก็ได้คนนำทางและเพื่อนๆพี่ๆที่แสนดีนั่งอยู่ด้วยกันอุ่นใจเสมอ !01

เช้าวันพฤหัสที่ดีๆ สวัสดีค่ะ ginger มดแดง(ที่ยังติดธุระอยู่..)news(หายไปไหน?.)

โพสท์ไว้ตอน 7.40 น. แต่เวลาคงมีปัญหาอะครับ เลยแสดงไม่ตรง เด่วพรุ่งนี้จะใส่เวลากำกับครับ

เพิ่งสังเกตเห็น :lol:

เช้าวันศุกร์ ที่น้ำยังท่วมเกือบทุกๆที่ สวัสดีจ๊ะ ginger มดแดง news และเพื่อนทุกๆคนคะ.

ลมเช้านี้พาอากาศเย็นๆมาแล้ว และน้ำทะเลหนุนขึ้นมาเร็วมาก (สาเหตที่น้ำขึ้นเร็ว เพราะลมจัด)ถนนเริ่มเป็นคลองแล้ว

บ้านเพื่อนๆที่อยู่ใกล้(ปากอ่าว)แม่น้ำงานเข้าอีกแล้วละค่ะ แต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวได้เวลาเค้าก็กลับเอง (ไม่ต้องใช้เรือดัน ไม่ต้องใช้เครื่องสูบออก)

น้ำทะเลเค้าจะมีเวลามาและเวลากลับของเค้าเอง นอกจากมีเหตุการณ์ที่ไม่ปกติเช่นพายุใหญ่

สวัสดีครับคุณ Ginger Moddang Chez NOT4545 Harnsin Chinchilla fung เด็กสยาม ย่าหยา พวงชมพู และทุกท่านครับ

กราฟรายวันเป็นแดงแท่งสองครับ !Announce

ราคาทิศทาง side way downครับ แบลคคิงเส้นเขียววิ่งตัดเส้นแดงลงแต่ยังเหนือเส้นเหลืองทิศทางวิ่งลง ราคากำลังย่อตัว เป้าหมาย 1752 เมื่อวานมาถึงแล้ว วันนี้มองที่ 1735 ไว้

QQE เส้นฟ้าวิ่งเหนือเส้นเหลืองทิศทางวิ่งลงและวิ่งเหนือเส้น 50

ช่วงเช้าถึงบ่ายราคา น่าจะ side way down ลุ้นอย่าให้ลงไปต่ำกว่า 1735 ราคาจะดีดกลับได้แต่ถ้าลงไปต่ำกว่าก็จะเปลี่ยนเป็นขาลง เป้าหมาย 1703

แนวต้าน 1772 1785 1802

แนวรับ 1752 1735 1703

ขอให้โชคดีครับ !v@

post-1891-049690400 1320994967.gif

ปล. เช้านี้เวลาตรงแล้วครับ :wub:

ถูกแก้ไข โดย news

วันนี้ราคา side way down อย่างที่พี่ news บอกครับ

เมื่อคืนก็โดนทุบอย่างที่คิดไว้ในใจเลย แต่พี่แมงมุมก็ซื้อกลับตันครึ่ง

ทำให้วันนี้เปิดตลาดในบ้านเราก็เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เหมือนเมื่อวานเป๊ะๆ

จุดที่อยากให้จับตาดูคืออยู่ที่ 1723-1726

ถ้าหลุด แล้วดีดไม่ได้ ก็จะหลุดยาวครับ

ถูกแก้ไข โดย chinchilla

ขอบคุณครับคุณnews,คุณมดแดงและคุณgingerคุณมดแดงครับผมนั่งรอบนรถแล้วถึงจะเดินหน้าบ้างถอยหลังบ้างชะลอบ้างแต่ก็ได้คนนำทางและเพื่อนๆพี่ๆที่แสนดีนั่งอยู่ด้วยกันอุ่นใจเสมอ !01

ขอบคุณนะคะ ที่ให้กำลังใจ เมื่อวานจะแปะรูปให้ดูเกี่ยวกับ moving average ว่าทำไมจึงเขียนเช่นนั้น แต่ยังมีกิจกรรมที่ต้องทำหลายอย่าง และเดี๋ยวก็ต้องออกไปอีก ก็เลยยังไม่ได้โพสให้ดู

น้องทองเลยวกมาอีกรอบ เลยยังใจเย็นรอดูอยู่นะคะ

ส่่วนตัวที่มองตอนนี้ เส้น 10.และ 30 ตัดลงแล้ว มันน่าลงต่อ แต่ระยะสั้น 5 วันทำท่าจะกลับขึ้นไป ยังอ่านไม่จบได้แค่นี้ค่ะ

เส้นทางสายทองคำ มิใช่จะเดินหน้าตลอด มันจะถอยลงมาและกลับขึ้นไป มา อย่างนี้เสมอ แต่โดยรวมเราก็ต้องดูมุมกว้างๆ ไม่มีเวลาแล้วค่ะ

".....ส่่วนตัวที่มองตอนนี้ เส้น 10.และ 30 ตัดลงแล้ว มันน่าลงต่อ แต่ระยะสั้น 5 วันทำท่าจะกลับขึ้นไป ยังอ่านไม่จบได้แค่นี้ค่ะ...."

5fc0f220.gifรอคุณมดแดงมีเวลามาอธิบายต่อค่ะ

มือใหม่ของใช้พื้นที่นี้วิเคราะห์ด้วยคนครับ ลองดูกราฟกันเลยครับ

แนวต้าน 1825

แนวรับ 1730

ถ้าไม่สามารถยืนเหนือ 1780 น่าจะลง เดาจากกราฟนะครับ โปรดพิจารณาตามความคิดท่านครับ

สวัสดี zooloo :) พวกเรายินดีต้อนรับคับ

มาบ่อยๆ มาทุกวันก็ดี ใจสู้ไว้ !v@

โอกาส + ฝึกฝน = ความสำเร็จ(ในทุกครั้งที่ลงมือทำ)

แบ่งปัน ให้เพื่อนรู้ด้วย

ภูมิใจ.... !v@ ขอบคุณ

ถูกแก้ไข โดย ginger

สวัสดีครับทุกท่าน

ก็มาลองวิเคราะห์จากกราฟเช่นเดิมครับ

แนวต้านวันนี้ 1775

แนวรับวันนี้ 1720

ถ้าไม่หลุด 1745 น่าจะ sideway up ถ้าหลุดก็ sideway down ดูไว้พิจารณาตามความคิดท่านครับ

post-3404-078411600 1320998984.png

สวัสดี zooloo :) พวกเรายินดีต้อนรับคับ

มาบ่อยๆ มาทุกวันก็ดี ใจสู้ไว้ !v@

โอกาส + ฝึกฝน = ความสำเร็จ(ในทุกครั้งที่ลงมือทำ)

แบ่งปัน ให้เพื่อนรู้ด้วย

ภูมิใจ.... !v@

ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้ได้ข่าวจากพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ในนี้เยอะเลยครับ ก็ลองมาแชร์ๆช่วยๆกันครับ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยใน ณ ที่นี้ครับ

!Hi :wub:

ขยายตัวอักษร Ctrl+

ภาวะตลาด​เงินนิวยอร์ก: ยู​โรดีดขึ้น​เทียบดอลล์ หลังบอนด์ยีลด์อิตาลีลดลง

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 11 พฤศจิกายน 2554 06:49:18 น.

สกุล​เงินยู​โรดีดตัวขึ้น​เมื่อ​เทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ​ใน​การซื้อขายที่ตลาดปริวรรต​เงินตรานิวยอร์ก​เมื่อคืนนี้ (10 พ.ย.) ​เพราะ​ได้​แรงหนุนจาก​ความคืบหน้าที่​เกิดขึ้น​ในยุ​โรป รวม​ถึงอัตราผลตอบ​แทนพันธบัตรของอิตาลีที่ลดลงมาอยู่ที่ระดับต่ำกว่า 7% ​และรัฐบาลอิตาลีประสบ​ความสำ​เร็จ​ใน​การประมูลพันธบัตร

ค่า​เงินยู​โรดีดตัวขึ้น 0.44% ​เมื่อ​เทียบกับดอลลาร์สหรัฐที่ระดับ 1.3606 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับของวันพุธที่ 1.3546 ดอลลาร์สหรัฐ ขณะที่​เงินปอนด์อ่อนตัวลง 0.06% ​เมื่อ​เทียบกับดอลลาร์สหรัฐที่ระดับ 1.5933 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 1.5923 ดอลลาร์สหรัฐ

ค่า​เงินดอลลาร์สหรัฐอ่อนตัวลง 0.22% ​เมื่อ​เทียบกับ​เงิน​เยนที่ระดับ 77.640 ​เยน จากระดับ 77.810 ​เยน ​และดิ่งลง 0.33% ​เมื่อ​เทียบกับฟรังค์สวิสที่ระดับ 0.9060 ฟรังค์ จากระดับ 0.9090 ฟรังค์

ค่า​เงินดอลลาร์ออส​เตร​เลียอ่อนตัวลง 0.02% ​เมื่อ​เทียบกับดอลลาร์สหรัฐที่ระดับ 1.0150 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 1.0148 ดอลลาร์สหรัฐ ​และค่า​เงินดอลลาร์นิวซี​แลนด์ดิ่งลง 0.63% ​เมื่อ​เทียบกับดอลลาร์สหรัฐที่ระดับ 0.7769 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 0.7818 ดอลลาร์สหรัฐ

สกุล​เงินยู​โรฟื้นตัวขึ้น​เมื่อ​เทียบกับดอลลาร์สหรัฐหลังจากมีรายงานว่า รัฐบาลอิตาลีสามารถระดมทุนด้วย​การประมูลขายพันธบัตรอายุ 12 ปี​ได้สูง​ถึง 5 พันล้านยู​โร (6.8 พันล้านดอลลาร์สหรัฐ) ​ซึ่งถือ​เป็นยอดขายพันธบัตรรัฐบาล​ในวง​เงินสูงสุด ขณะที่อัตราผลตอบ​แทนพันธบัตรอายุ 10 ของอิตาลีปรับตัวลงมาอยู่ที่ระดับต่ำกว่า 7% ​ซึ่งข้อมูลดังกล่าวช่วย​ให้นักลงทุนคลาย​ความวิตกกังวล​เกี่ยวกับสถานะด้าน​การคลังของอิตาลี

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า สกุล​เงินยู​โร​ได้รับ​แรงหนุนมากขึ้นหลังจากที่นายลูคัส ปาปา​เดมอส ​ได้รับ​การ​แต่งตั้ง​ให้ดำรงตำ​แหน่งนายกรัฐมนตรี​เฉพาะกาลของกรีซ ​แทนนายจอร์จ ปาปัน​เดรอู ​โดยนายปาปา​เดมอส​เคย​เป็นอดีตรองประธานธนาคารกลางยุ​โรป (อีซีบี) ​และ​เป็นบุคคลที่​ได้รับ​การยอมรับอย่างมาก​ในตลาดทุน​และตลาด​เงินของยุ​โรป

ส่วนค่า​เงินดอลลาร์สหรัฐอ่อนตัวลง​เมื่อ​เทียบกับสกุล​เงินหลักๆ ​เนื่องจาก​ความคืบหน้า​ในด้านบวกของยุ​โรป ประกอบกับข้อมูล​เศรษฐกิจที่​แข็ง​แกร่งของสหรัฐ​ทำ​ให้นักลงทุนลด​การถือครองสกุล​เงินที่ปลอดภัยอย่างสกุล​เงินดอลลาร์ ​และหัน​ไปลงทุน​ในสกุล​เงินที่มี​ความ​เสี่ยงมากกว่า

ทาง​การสหรัฐ​เปิด​เผยว่า จำนวน​ผู้ขอรับสวัสดิ​การว่างงานครั้ง​แรก​ในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 5 พ.ย. ลดลง 10,000 ราย ​แตะ 390,000 ราย ​ซึ่ง​เป็นระดับต่ำสุดนับตั้ง​แต่สัปดาห์​แรกของ​เดือน​เม.ย.ที่ผ่านมา ​และยอดขาดดุล​การค้า​เดือนก.ย.ของสหรัฐลดลง 4% มาอยู่ที่ระดับ 4.31 หมื่นล้านดอลลาร์ ​ซึ่ง​เป็นระดับต่ำสุดนับตั้ง​แต่​เดือนธ.ค.ปีที่​แล้ว

รอย​เตอร์/มหาวิทยาลัยมิชิ​แกนจะ​เปิด​เผยดัชนี​ความ​เชื่อมั่น​ผู้บริ​โภคช่วงต้น​เดือนพ.ย.ของสหรัฐ​ในคืนนี้ตาม​เวลาประ​เทศ​ไทย ​โดยนักวิ​เคราะห์ส่วน​ใหญ่คาดว่า ดัชนี​ความ​เชื่อมั่น​ผู้บริ​โภคจะอยู่ที่ 61.5 จุด ​เพิ่มขึ้นจากระดับ 60.9 จุดของช่วงท้าย​เดือนต.ค.

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช ​โทร.02-2535000 ต่อ 327 อี​เมล์: ratana@infoquest.co.th