ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่ทราบว่าจะลงต่ำกว่า 1667 ไหมค่ะ ติดดอยอยู่เพียบเลยค่ะ ตั้งแต่ยอดดอยเลยค่ะ ถ้าจะเข้าเสี่ยงซื้อ(แท่ง)วันนี้จะมีแนวโน้มลงไปต่ำกว่าีนี้ไหมค่ะ รบกวนผู้รู้เมตตาให้ข้อมูลด้วยนะคะ (มือใหม่ค่ะ)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะพี่ ginger พี่ มดแดง พี่ย่าหยา คุณ new พี่เกียมอี้ คุณกบจ๊า พี่มนต์ภัสสร และพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคน

เฮียกัมจัดบ้านใหม่ เข้ามาอย่าง งง นึกว่าเว็บล่มอีก !45 !45

แต่น้องทองทำใจหายค่ะ

หวัดดีค่ะ คุณหัดเล่น gf และเพื่อนๆ ทุกคน

กบจ๊า = มนต์ภัสสร เป็นคนเดียวกันนะค่ะ ใช้เครื่องสลับไปมา เราหัวอกเดียวกันเนอะ ดอย1782 เมื่อคืนทองเล่นซะเครียดปวดหัวไปหมด จะตัดขาดทุนก็หลายตังอยู่ และที่ผ่านมาตัดที่ไร ขึ้นไปต่อทุกที เหมือนเสียค่าโง่ไป มารอบนี้กำลังงคิดอยู่ว่าจะเอายังไงดีน้อ แลเวคุณหัดเล่น gf ล่ะ คิดยังไง

คนเดียวกันนะค่ะ รับทราบ

เหมือนกันค่ะ ตัดขาดทุนที่ไรขึ้นตลอด ครั้งแรกที่ตัดขาดทุน เครียดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตอนนี้ก็ยังติดลบอยู่นะค่ะ แต่ไม่อยากเครียดมากค่ะ

ค่อยๆๆ เรียนรู้กับการลงทุนทองคำ คิดดอย ตกรถ ขายหมู เกิดขึ้นนับครั้งไม่ถ้วนค่ะ

ส่วนตัวนะค่ะ ดอย 1782 เมื่อวานเช็คชื่อที่ 1700

คิดและมีความหวังว่ามันต้องขึ้นค่ะ

อาจต้องใช้เวลา แต่บทเวลาจะขึ้น ก็ขึ้น วันสองวันเลย

เป็นกำลังใจให้กันและกันนะค่ะ น้องทองมีขึ้นมีลง

สู้ๆๆ ค่ะ

หวัดดีคุณมดแดงและเพื่อนๆทุกคน. ตอนนี้ยืนที่1695-98. รบกวรคุณมดแดงแนะนำด้วยค่ะ. เมื่อคืนยังไม่ได้ซื้อถัวกับดอยเลย จุดไหนที่พอจะบอกได้ว่ากลับตัวขึ้นแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ (เชียร์ขึ้นเพื่อหลุดดอย)

ขอบคุณครับคุณnews,คุณมดแดง,คุณginger,คุณchinchillaและสวัสดียามค่ำทุกๆท่านครับ ^_^

หากราฟทองไม่เจออ่ะ หายไปไหนเนี่ย

สวัสดียามค่ำครับทุกท่าน งงกับบ้านใหม่อ่ะ !45

หากราฟทองไม่เจออ่ะ หายไปไหนเนี่ย

สวัสดียามค่ำครับทุกท่าน งงกับบ้านใหม่อ่ะ !45

จริงๆ เรียกให้เขา upgrade วันเสาร์มาหลายเสาร์แล้ว แต่ไม่ทำสักที ก็เลยบอกไปว่า เอาเวลาไหนก็ได้ 555

มาแบบ ผมยังไม่ทันตั้งตัวเหมือนกัน

หน้าเวป เดี๋ยวค่อยๆแต่งกลับมานะครับ ดูตัวแห้งๆที่หน้านี้ไปก่อน

http://www.thaigold.info/main.html

ถูกแก้ไข โดย moddang..

หวัดดีคุณมดแดงและเพื่อนๆทุกคน. ตอนนี้ยืนที่1695-98. รบกวรคุณมดแดงแนะนำด้วยค่ะ. เมื่อคืนยังไม่ได้ซื้อถัวกับดอยเลย จุดไหนที่พอจะบอกได้ว่ากลับตัวขึ้นแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ (เชียร์ขึ้นเพื่อหลุดดอย)

กราฟ 4 มันเหมือนทำท่า จะขึ้นแล้ว แต่จะไปถึงไหน ต้องคอยดูอย่างเดียว

แต่รายวันยังไม่สุดดี ก็เดาๆว่าถ้าราย 4 แรงจริงก็ไปต่อได้ แต่ถ้าแรงไม่ดีคงต้องถอยอีกรอบแถวๆ 1649 หรือไม่

เอาเป็นว่าถ้ารถถอยมาอีกรอบน่าจะขึ้นได้ มดแดงเขียนแบบนี้ เพราะมดแดงต้องดูกราฟด้วยนะถ้าตอนนั้นมาถึง แต่ถ้า...มันผิดทางก็อธิบายยากนะคะ

hi

World Today: สรุปข่าวต่างประเทศประจำวันที่ 22 พฤศจิกายน 2554

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 22 พฤศจิกายน 2554 16:37:00 น.

คณะกรรมการร่วมระหว่างสองพรรคการเมืองของสหรัฐ หรือ Super Committee ซึ่งประกอบไปด้วยสมาชิกสภาคองเกรส 12 คนได้ออกแถลงการณ์ว่า คณะกรรมการไม่สามารถบรรลุข้อตกลงเกี่ยวกับการปรับลดยอดขาดดุลงบประมาณลงมูลค่า 1.2 ล้านล้านดอลลาร์ในระยะเวลา 10 ปีข้างหน้าได้ หลังจากการเจรจาหารือกันในช่วง 3 เดือนที่ผ่านมาไม่สามารถประสานความเห็นที่แตกต่าง กันเป็นอย่างมากระหว่างสมาชิกพรรครีพับลิกันและเดโมแครตในเรื่องภาษีและงบประมาณรายจ่ายได้

-- ประธานาธิบดีบารัค โอบามา แห่งสหรัฐ ยืนยันว่าเขาจะใช้สิทธิประธานาธิบดีในการคัดค้านความพยายามใดๆก็ตามที่จะทำให้รัฐบาลสหรัฐต้องปรับลดงบประมาณของโครงการต่างๆลงโดยอัตโนม้ติ แม้คณะกรรมการร่วมระหว่างสองพรรคการเมืองของสหรัฐ หรือ Super Committee ไม่สามารถบรรลุข้อตกลงกันได้เกี่ยวกับการปรับลดยอดขาดดุลงบประมาณก็ตาม

-- สถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือ สแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (เอสแอนด์), มูดีส์ อินเวสเตอร์ส เซอร์วิส ยืนยันว่าจะไม่ปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐ แม้คณะกรรมการร่วมระหว่างสองพรรคการเมืองของสหรัฐ หรือ Super Committee ไม่สามารถบรรลุข้อตกลงเกี่ยวกับการปรับลดยอดขาดดุลงบประมาณลงมูลค่า 1.2 ล้านล้านดอลลาร์ในระยะเวลา 10 ปีข้างหน้าได้

-- ประธานาธิบดีบารัค โอบามา แห่งสหรัฐ สั่งคว่ำบาตรธุรกิจพลังงานของอิหร่านเป็นครั้งแรก เพื่อกดดันให้อิหร่านยุติการดำเนินกิจกรรมที่เกี่ยวกับการพัฒนาอาวุธนิวเคลียร์

-- ธนาคารโลกได้ปรับลดการคาดการณ์การขยายตัวของเศรษฐกิจไทยในปีนี้ลง 1% เหลือ 2.4% เนื่องจากความเสียหายที่เกิดขึ้นกับโรงงานผลิตรถและอิเล็กทรอนิกส์ ตลอดจนซัพพลายเออร์ อันเนื่องมาจากเหตุน้ำท่วม

-- มูดีส์ อินเวสเตอร์ เซอร์วิส คงแนวโน้มความน่าเชื่อถือของระบบธนาคารของไทยไว้ที่ระดับมีเสถียรภาพ เนื่องจากเหตุน้ำท่วมที่เกิดขึ้นนั้น ส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจเพียงชั่วคราว ขณะที่ปัจจัยพื้นฐานของธนาคารของไทยยังคงแข็งแกร่ง

-- กองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) เผยว่า ไอเอ็มเอฟได้รับคำร้องขอความช่วยเหลือทางด้านการเงินจากฮังการี

-- ธนาคารโลก คาดการณ์ว่า เศรษฐกิจจีนจะขยายตัว 9.1% ในปีนี้ แต่จากนั้นในปี 2555 อัตราการขยายตัวจะลดลงเหลือ 8.4% พร้อมกับคาดการณ์ว่า เศรษฐกิจในภูมิภาคเอเชียตะวันออกจะมีอัตราการขยายตัว 7.8% ในปี 2555 ต่ำกว่าปีนี้ซึ่งประเมินไว้ที่ 8.2% เนื่องจากอุปสงค์ในต่างประเทศที่ยังคงอ่อนแอ

-- ฮิวเลตต์-แพคการ์ด (เอชพี) รายงานว่า กำไรสุทธิของบริษัทร่วงลงกว่า 90% ในไตรมาส 4 ของปี 2554 ซึ่งสิ้นสุดวันที่ 31 ตุลาคม สู่ระดับ 239 ล้านดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 2.54 พันล้านดอลลาร์ในช่วงเดียวกันของปีที่แล้ว

-- รัฐสภาเกาหลีใต้ได้รับรองข้อตกลงการค้าเสรีกับสหรัฐแล้วในวันนี้ หลังจากที่ส.ส.ในสังกัดพรรครัฐบาลได้ผลักดันให้รัฐสภาลงคะแนนเสียง โดยข้อตกลงดังกล่าวได้รับคะแนนเสียงอนุมัติ 151 ต่อ 7 เสียง

-- นางออง ซาน ซู จี แกนนำเรียกร้องประชาธิปไตยของพม่า เปิดเผยในวันนี้ว่า เธออาจลงสมัครเลือกตั้งซ่อมซึ่งจะจัดขึ้นในอีกไม่นานนี้

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ปรียพรรณ มีสุข/ปนัยดา โทร.02-2535000 ต่อ 323 อีเมล์: panaiyada@infoquest.co.th-

ผู้นำฝรั่งเศส เยอรมนี อิตาลี นัดประชุมเพื่อหารือวิกฤตหนี้ยูโรโซน

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 22 พฤศจิกายน 2554 22:02:00 น.

ทำเนียบประธานาธิบดีฝรั่งเศสออกแถลงการณ์สั้นระบุว่า ผู้นำฝรั่งเศส เยอรมนี และอิตาลี จะประชุมร่วมกันที่เมืองสตราสบูร์ก วันพฤหัสบดีนี้ เพื่อหารือเกี่ยวกับอนาคตของยูโรโซนที่กำลังเผชิญกับวิกฤตหนี้สาธารณะครั้งรุนแรง

แถลงการณ์ระบุว่า ในวันพฤหัสบดีที่ 24 พ.ย.นี้ ประธานาธิบดีนิโกลาส์ ซาร์โกซี จะให้การต้อนรับนายกรัฐมนตรี อังเกลา แมร์เคิล ของเยอรมนี และนายกรัฐมนตรี มาริโอ มอนติ ของอิตาลี เพื่อประชุมเตรียมความพร้อมสำหรับเหตุการณ์ที่กำลังจะเกิดขึ้นในยุโรป อย่างไรก็ดี แถลงการณ์ไม่ได้เปิดเผยรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับการประชุมครั้งนี้

ทั้งนี้ จากหมายกำหนดการที่เผยแพร่พร้อมกับแถลงการณ์ดังกล่าวนั้น ผู้นำเยอรมนีและอิตาลีจะเดินทางถึงฝรั่งเศสในช่วงเช้า และคาดว่าผู้นำทั้งสามจะจัดการแถลงข่าวร่วมกันในเวลาประมาณ 14.00 น. (20.00 น.ตามเวลาประเทศไทย) หลังจากที่เสร็จสิ้นการประชุมระหว่างอาหารกลางวัน (working lunch)

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ปนัยดา ปัทมโกวิท/รัตนา โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th-

บอนด์ยีลด์สเปนพุ่งขึ้นวันนี้ เหตุนักลงทุนไม่เชื่อรบ.คุมวิกฤตหนี้ได้

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 22 พฤศจิกายน 2554 20:40:00 น.

ต้นทุนการกู้ยืมของสเปนยังคงปรับตัวสูงขึ้นในการประมูลพันธบัตรของรัฐบาลในวันนี้ ซึ่งบ่งชี้ว่านักลงทุนยังคงวิตกกังวลเกี่ยวกับสถานะทางการเงินในอนาคตของสเปน แม้พรรคการเมืองสายกลาง-ขวาของนายมาเรียโน ราฮอย ซึ่งได้รับชัยชนะในการเลือกตั้งทั่วไปยืนยันว่าจะใช้มาตรการรัดเข็มขัดเพื่อลดการขาดดุลงบประมาณก็ตาม

กระทรวงการคลังสเปนเปิดเผยในวันนี้ว่า รัฐบาลสเปนสามารถระดมทุนจากการประมูลขายพันธบัตรประเภท 3 เดือน และ 6 เดือนในวันนี้ได้ทั้งสิ้น 2.98 พันล้านยูโร หรือ 4 พันล้านดอลลาร์สหรัฐ ซึ่งใกล้เคียงกับเป้าหมายที่วางไว้ แต่อัตราผลตอบแทนพันธบัตรอายุ 3 เดือนพุ่งขึ้นแตะระดับ 5.1% จากการประมูลในเดือนต.ค.ที่ระดับ 2.3% และอัตราผลตอบแทนพันธบัตรอายุ 6 เดือนพุ่งขึ้นแตะระดับ 5.2% จากการประมูลครั้งก่อนที่ระดับ 3.3%

รัฐบาลชุดใหม่ของสเปนที่เพิ่งได้รับชัยชนะในการเลือกตั้งในสัปดาห์นี้ จำเป็นจะต้องเร่งกอบกู้ความเชื่อมั่นของนักลงทุนที่วิตกกังวลต่อแนวโน้มเศรษฐกิจของประเทศ และต้องเร่งช่วยเหลือประชาชนที่ตกงานเกือบ 5 ล้านคน กลับมาทำงานได้ตามปกติ อย่างไรก็ตาม นักลงทุนยังคงไม่มั่นใจว่ รัฐบาลจะสามารถดำเนินการดังกล่าวได้ ซึ่งความกังวลในเรื่องนี้เป็นสาเหตุสำคัญที่ทำให้ต้นทุนการกู้ยืมของสเปนพุ่งขึ้นในการประมูลครั้งล่าสุด

ส่วนอีกสัญญาณหนึ่งที่บ่งชี้ถึงภาวะเปราะบางของภาคธนาคารสเปนนั้นมาจากข่าวที่ว่า ธนาคารกลางสเปนประกาศยึดธนาคารบังโค เด บาเลนเซีย เนื่องจากธนาคารมีปัญหาเรื่องความสามารถในการชำระหนี้และปัญหาสภาพคล่องที่เป็นผลมาจากการที่ธนาคารขาดทุนจำนวนมากจากภาวะฟองสบู่แตกในภาคอสังหาริมทรัพย์

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช/ปนัยดา โทร.02-2535000 ต่อ 323 อีเมล์: panaiyada@infoquest.co.th--