ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คุณกบจ๊า ย่าหยา แสงแดด น้อย พวงชมพู เด็กสยาม ลูกน้ำเค็ม

raty ginger news fung chinchilla baskie 30...

ดูเหมือนจะลงต่อนะคะ แค่ไหน ก็คงไม่ถึง 1666 หลอกมั๊ง ขอแค่ 1703 พอค่ะ

ไหนๆแล้ว..... ก็หาซะเลย...; :blink: อ้าว ดูผิด... มันเป็นกราฟรายวัน ก็ช้าหน่อยนะ

แนวรับ 1713 1703* 1690 1679

แนวต้าน 1726 1756 1774

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณพี่มดแดงค่ะ อยากซื้อเพิ่ม รอ 1703 พร้อมพี่มดแดงค่ะ

ดอย 1782 1 ลูกค่ะ :D :D :D :D :D

ขอบคุณครับ พี่ ginger + พี่ moddang

ป.ล. พี่ moddang + พี่ news + พี่ย่าหยา

ผมอยากลงคลิปได้กันเขาสักทีอะครับ

ถ้าไม่เป็นการรบกวนพี่ๆ จนเกินไป

ผมอยากจะโทรไปถามว่าทำอย่างไรอะครับ แฮ่ๆ tongue.gif

จะได้ไหมครับ

(ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะครับ biggrin.gif)

ขอบคุณค่ะคุณมดแดง. อยากได้ราคาถูกๆซัก1ก้อน. เพราะติดดอย1782. จะได้ไปเฉลี่ยต้นทุน. เจ้าพระคูณขึ้นเถอะไม่อยากเป็นดอยดองเค็ม สาธุ สาธุ

ขอบคุณครับ พี่ ginger + พี่ moddang

ป.ล. พี่ moddang + พี่ news + พี่ย่าหยา

ผมอยากลงคลิปได้กันเขาสักทีอะครับ

ถ้าไม่เป็นการรบกวนพี่ๆ จนเกินไป

ผมอยากจะโทรไปถามว่าทำอย่างไรอะครับ แฮ่ๆ tongue.gif

จะได้ไหมครับ

(ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะครับ biggrin.gif)

clip อะไร หรือ ไม่เข้าใจนะ you tube น่ะหรึอ ก็ได้ เดี๋ยวส่งข้อความให้

1703 ดูแล้วไม่น่าเอาอยู่เลยนะ ลุ้นให้ไปที่ 1690

ขอบคุณค่ะคุณมดแดง รอเข้าเหมือนกัน โอกาสเห็น 1690 มีใช่มั๊ยค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณมดแดง รอเข้าเหมือนกัน โอกาสเห็น 1690 มีใช่มั๊ยค่ะ

กว่าจะตอบก็จะหล่นแล่้วค่ะ มัวไปทำธุระ เสียวจังเพราะเข้าไปตอน 17.30 - 1703 อยู่นอกบ้าน ไม่มีกราฟเครืองใหญ่ แบตหมด เลยทำความตั้งใจ ทั๊งๆที่คิดว่าโอกาสลงคงมี แต่จะซื้อได้ใหม ก็เลยเอาไว้ก่อน แบบไม่ใช่เฉลี่ย แต่เป็นซื้อกลับแล้วมีเงินเหลือ ถึงแม้วงรอบจะช้าเพราะติดธุระส่วนตัว ก็ไม่เป็นไร และแล้วราคาต่ำก็มาให้เชยชม เสียวๆ 1679 มากกว่า 1697 เพราะตอนนี้เปิดกราฟรายวันนั่นเอง

เดี๋ยวว่าถามอย่างตอบอย่าง ตอนนี้มันมาถึงฟิโบ 50 ..1703 แล้วมันจะลงไปไหนดี :lol:

1690 เท่ากับฟิโบที่ 56.4

1679 เท่ากับ ฟิโบที่61.8

ลองขยับเทรนใหม่รายวัน สุดเทรนมัน 1690 พอดี ทีแรกนึกว่า 1703 เพราะทำกราฟไม่ดี แล้วจะไปโทษใคร แต่มันก็แค่ประมาณ 10$ จะเอาอะไรกันนักหนา...กำไรน้อย กำไรมาก เล่นแบบสบายๆ อันนี้บอกตัวเองนา เดี๋ยวเข้าใจผิดคิดว่า ว่าใคร

ขอบคุณค่ะคุณมดแดง. มีโอกาสไป1679ิหรอค่ะจะได้รอเข้าตอนนั้นเอาไปเฉลี่ยดอยค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณมดแดง. มีโอกาสไป1679ิหรอค่ะจะได้รอเข้าตอนนั้นเอาไปเฉลี่ยดอยค่ะ

ว่าไปตามทฤษฎีนะคะ ตามความเป็นจริงไม่ทราบ แต่กราฟ 4 มันลงไปสุดๆ นอนแอ้งแม้งแล้วล่ะคะ มดแดงก็เดาว่าโอกาสที่จะดีดมันก็น่ามี ก็ต้องซื้อแถวๆนี้ล่ะค่ะ

แต่ถ้ามาดูตามฟิโบ มันก็อาจมาเพราะกราฟรายวันยังลงไม่สุด มันอาจจะดีดแล้วลงต่อก็ได้ หรือจะลงต่อเลย ก็คงต้องตามดูนะคะ

สวัสดี คุณๆทุกคน

moddang news chinchilla bbeem deb99 TNT2012 mateene หัดเล่นgf กบจ๊า

มูดีส์​เตือน​ความน่า​เชื่อถือฝรั่ง​เศส หลังต้นทุน​การกู้ยืมพุ่งสูง

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 21 พฤศจิกายน 2554 17:44:38 น.

มูดีส์ อิน​เวส​เตอร์ ​เซอร์วิส ​เตือนว่า ​ความน่า​เชื่อถือของฝรั่ง​เศสยังคงอยู่ภาย​ใต้​แรงกดดัน หลังจากที่ต้นทุน​การกู้ยืมของประ​เทศปรับตัวสูงขึ้น พร้อมกับระบุว่า ฝรั่ง​เศสกำลัง​เผชิญกับ​ความ​เสี่ยงช่วงขาลงอย่างมาก

อ​เล็กซาน​เดอร์ ค็อค​เคอร์​เบค นักวิ​เคราะห์ของมูดีส์ ระบุ​ในรายงานรายสัปดาห์ว่า หากต้นทุน​การกู้ยืมของฝรั่ง​เศสยังคงอยู่​ในระดับสูงต่อ​ไปอีก ​ก็อาจส่งผล​ใน​เชิงลบต่อ​แนว​โน้ม​ความน่า​เชื่อถือของฝรั่ง​เศสที่ปัจจุบันอยู่​ในระดับ AAA

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย สุนิตา พรรณรักษา/ปนัยดา ​โทร.02-2535000 ต่อ 323 อี​เมล์: panaiyada@infoquest.co.th

เวิล์ด​แบงก์คาดวิกฤตหนี้ยุ​โรปฉุด​เศรษฐกิจมา​เล​เซีย​โต​เพียง 4.9% ปีหน้า

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 21 พฤศจิกายน 2554 19:23:46 น.

ธนาคาร​โลกคาด​การณ์​ในวันนี้ว่า อัตรา​การขยายตัวของ​เศรษฐกิจมา​เล​เซียจะชะลอตัวลง​ในช่วง​เวลาที่​เหลือของปีนี้​และชะลอตัวลงต่อ​เนื่องจน​ถึงปี 2555 ​เนื่องจาก​เศรษฐกิจ​โลกมี​แนว​โน้มซบ​เซา อัน​เป็นผลมาจากวิกฤตหนี้ยุ​โรปที่ทวี​ความรุน​แรงมากขึ้น

ธนาคาร​โลกระบุ​ในรายงาน "​แนว​โน้ม​เศรษฐกิจมา​เล​เซีย" ฉบับที่ 5 ว่า ​เศรษฐกิจมา​เล​เซียจะขยายตัว 4.3% ​ในปี 2554 ​และขยายตัว 4.9% ​ในปี 2555

"อุปสงค์ภาย​ในประ​เทศของมา​เล​เซียจะยังคงฟื้นตัว ​แต่​ความอ่อน​แอของ​เศรษฐกิจทั่ว​โลกอาจจะสร้าง​แรงกดดัน​ให้กับค่า​แรง​ในอุตสาหกรรม​การผลิต​และราคาสินค้า​โภคภัณฑ์ ​ซึ่งปัจจัย​เหล่านี้จะส่งผลกระทบต่อ​การ​ใช้จ่าย​ผู้บริ​โภค ​เราคาดว่าภาวะซบ​เซาของ​เศรษฐกิจ​โลกจะบดบัง​ความ​แข็ง​แกร่งของอุปสงค์ภาย​ในประ​เทศของมา​เล​เซีย" รายงานของธนาคาร​โลกระบุ

ธนาคาร​โลกคาดว่ายอดส่งออกของมา​เล​เซียจะชะลอตัวลง ​แต่​ก็คาดว่า​การอุป​โภคบริ​โภค​และ​การลงทุนของภาค​เอกชนจะช่วยพยุง​เศรษฐกิจ​ให้ยังคงขยายตัว​ได้ตลอดปี 2555 ภาย​ใต้​แผน​การปรับ​เปลี่ยนรูป​แบบ​การ​เติบ​โตทาง​เศรษฐกิจ​และ​แผนพัฒนา​เศรษฐกิจระยะ 5 ปี ​ซึ่งรัฐบาลมา​เล​เซีย​เริ่มนำมา​ใช้​แล้ว

นอกจากนี้ ธนาคาร​โลกคาดว่า จีนจะมีส่วนสำคัญต่อ​การ​เติบ​โตทาง​เศรษฐกิจของมา​เล​เซีย ​เนื่องจากจีนมี​ความต้อง​การนำ​เข้าสินค้า​เพื่อ​ผู้บริ​โภค ​ซึ่งจะช่วยหนุนราคาสินค้า​โภคภัณฑ้ทาง​การ​เกษตร​ให้มี​เสถียรภาพ ​โดยสินค้า​โภคภัณฑ์คิด​เป็นสัดส่วน 40% ของยอด​การส่งออก​ทั้งหมดของมา​เล​เซีย

"จีนต้อง​การสินค้า​โภคภัณฑ์​ในปริมาณมาก​เพื่อ​ใช้​ใน​การพัฒนาประ​เทศ ​จึงมี​ความ​เป็น​ไป​ได้ว่าจีนจะช่วย​ให้ราคาสินค้า​โภคภัณฑ์มี​เสถียรภาพ ​และมา​เล​เซีย​เอง​ก็ยังคงคาดหวังว่า​เศรษฐกิจจีนจะขยายตัว​แข็ง​แกร่ง​ในปีหน้า"

ขณะ​เดียวกัน ธนาคาร​โลกคาดว่าอัตรา​เงิน​เฟ้อทั่ว​ไปของมา​เล​เซียจะอยู่ที่ระดับ 3.2% ​ในปี 2554 ​และจะลดลงมาอยู่ที่ระดับ 2.7% ​ในปี 2555 สำนักข่าวซินหัวรายงาน

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช/ปนัยดา ​โทร.02-2535000 ต่อ 323 อี​เมล์: panaiyada@infoquest.co.th