ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับคุณ..ginger moddang chez goldofcourse w_petch bmw2770 Thongthai_99 juice Mr.Li bbeamและทุกท่านครับ

กราฟรายชั่วโมง กำลังทำท่าจะร่วงลงโดยตอนนี้ติดเส้นแนวรับสีฟ้า อยูที่ 1544 ซึ่งผมมีความเห็นว่าถ้าจะขึ้นต่อ เส้นนี้ต้องรับอยู่ครับ !031

หากร่วงลงมาจะมีแนวรับ ดังนี้ 1537 1530 1520

ส่วนแนวต้าน 1550 1554 1559

สรุปทิศทาง ขึ้นต่อครับ รายวันยังเขียวแท่งหกอยู่ครับ !10

post-1891-084389300 1308737948.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับคุณ..ginger moddang chez goldofcourse w_petch bmw2770 Thongthai_99 juice Mr.Li bbeamและทุกท่านครับ

กราฟรายชั่วโมง กำลังทำท่าจะร่วงลงโดยตอนนี้ติดเส้นแนวรับสีฟ้า อยูที่ 1544 ซึ่งผมมีความเห็นว่าถ้าจะขึ้นต่อ เส้นนี้ต้องรับอยู่ครับ !031

หากร่วงลงมาจะมีแนวรับ ดังนี้ 1537 1530 1520

ส่วนแนวต้าน 1550 1554 1559

สรุปทิศทาง ขึ้นต่อครับ รายวันยังเขียวแท่งหกอยู่ครับ !10

post-1891-084389300 1308737948.gif

ok news good job :P

เดี๋ยวคืนนี้อาจจะเข้ามาลุ้นด้วย

1542 .12 แล้ว

ถูกแก้ไข โดย ginger

มาลุ้นด้วยอีกคนครับ laugh.gif

ข้อมูลช่วงกลางคืนครับ

http://www.hshfutures.com/uploads/hgf_T_20110622.pdf

ช่วงท้ายตลาดตอนเย็น หันหัวลงกันใหญ่เลยครับ

ทองลงมา 5 เหรียญ

เงินลงมา 0.5 เหรียญ

สงสัย ลอนดอนยังไม่รู้ว่าเราเปิด ช่วงค่ำแล้วครับ

เอ หรือว่าจะรู้แล้ว มันเริ่มขยับขึ้นแล้วครับ คงต้องติดตามกันต่อไปครับ

เอากราฟมาดูเล่นๆ

ตอนนี้มองเห็นว่าแนวรับที่น่าสนใจ ที่ 1534 อืม..เหมือนกับกราฟเมื่อเช้า

กราฟคนละตัว แ่ต่หาแนวรับคนละวิธี มองง่ายๆ แค่เทรนย่อย

post-21-023197100 1308743591.gif

ถูกแก้ไข โดย moddang..

RSI (14) ทั้ง ราย H1 H4 ยังเชิดขึ้นอยู่ครับ แต่รายวัน เิริ่มเอียงลงเล็กน้อยครับ คงต้องดูกันไปครับ

Sto (14.3.3) ราย H1 กำลังเชิดขึ้นครับ (แต่ ที่เฮีย กับ ซ้อ เคยบอกไว้ ว่ามันเป็น indy ที่เคลื่อนที่เร็ว บอกเราเร็ว ก็ หลอกเราเร็วได้เหมือนกันครับohmy.gif)

H4 อยู่ใน Zone 80 แล้วครับ จะไปต่อ หรือจะลงmad.gif

รายวัน ยังมีพื้นที่ให้ขึ้นได้อีกครับ

Sto (14.3.3) ราย H1 กำลังเชิดขึ้นครับ (แต่ ที่เฮีย กับ ซ้อ เคยบอกไว้ ว่ามันเป็น indy ที่เคลื่อนที่เร็ว บอกเราเร็ว ก็ หลอกเราเร็วได้เหมือนกันครับ)

เผลอแป๊บเดียว ตัดขึ้นซะงั้น

ถูกแก้ไข โดย GoldofCourse

ว่าแต่ว่า วันนี้ทั้งวัน ทำไมตัวเลข หน้าเว๊บ มันไม่อัพเดตเลยครับ ohmy.gif

สวัสดียามเย็น กิจวัตรช่วงเย็นอาจรีบเร่งอยู่บนถนนที่รถติด

คุณแม่ที่ทำงานก็จะกลับบ้านอย่างตั้งใจ มีบ้างที่ต้องไปรับลูกกลับด้วยกัน

คุณพ่อบางคนเป็นซุปเปอร์แมนรับทั้งแม่+ลูก อย่างนี่ต้องตบมือให้

มีพ่อบางคนเลี้ยงลูกเอง ช่วยตั้งแต่ลูกอยู่ในท้องของแม่ เลี้ยงเองตั้งแต่ลูกแบเบาะอย่างนี้ก็เยี่ยม

เราควรจะเห็นความสำคัญของครัวครอบ รักให้เกียรติและดูแลกัน หัวใจเล็กๆจะเติบโตอย่างมีคุณภาพ

วิธีพิชิตความอาย

"ความอาย" อุปสรรคชิ้นใหญ่ชิ้นหนึ่งที่คอยขัดขวางความสำเร็จ ลองดูเคล็ดลับข้ามผ่านความอาย เพื่อเปิดรับโอกาสดี ๆ ที่อาจเข้ามาในชีวิต

"ความอาย" เป็นต้นเหตุสำคัญอย่างหนึ่งที่ทำให้คนเสียโอกาสในหลาย ๆ เรื่อง หากต้องการพัฒนาตนเองและกำจัดความอาย จำเป็นต้องมีความกล้าแสดงออกเพิ่มขึ้น วันนี้จึงขอเสนอเคล็ดลับวิธีพิชิตความอาย เพื่อนำไปปรับใช้กับตนเอง

สิ่งแรกที่ควรคำนึงถึงคือ 'การคิดบวก' การที่เราคิดถึงแต่เรื่องดี ๆ ช่วยเสริมสร้างความมั่นใจได้ เพราะเมื่อเราคิดบวก จะทำให้กล้าทำอะไรต่าง ๆ มากขึ้น โดยไม่กลัวความล้มเหลวที่อาจเกิดขึ้น แล้วความอายก็ไม่ใช่ปัญหาอีกต่อไป

ประการต่อมาคนขี้อายจำเป็นต้องยอมรับความจริง และกล้าที่จะเผชิญหน้า กับเรื่องที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ทำความเข้าใจกับสิ่งนั้นอย่างมีเหตุผล แล้วทำด้วยความมั่นใจ แค่นี้ความอายก็จะหายไป

เมื่อ มีโอกาสควรลองทำสิ่งดี ๆ ที่แปลกใหม่ในชีวิต สิ่งที่ไม่เคยทำ หรือ ไม่กล้าที่จะทำมาก่อน พยายามเปิดใจมองให้ต่างจากมุมเดิมที่เคยมอง และต้องหมั่นเรียนรู้พร้อมทั้งกระตือรือร้นอยู่เสมอ นอกจากนั้นต้องยอมรับกับความผิดพลาดที่อาจเกิดขึ้น โดยให้คิดซะว่าเป็นบทเรียนเพื่อไว้ใช้ปรับปรุงตนเองในครั้งต่อ ๆ ไป ที่สำคัญอย่าเปรียบเทียบตนเองกับคนอื่น ซึ่งบางครั้งอาจทำให้เรารู้สึกดี แต่ก็ต้องมีด้านที่ทำให้รู้สึกแย่เช่นกัน ให้เปลี่ยนจากการเปรียบเทียบเป็นเรียนรู้จากผู้อื่น จะเกิดประโยชน์ต่อตนเองมากกว่า.

ถูกแก้ไข โดย ginger

ว่าแต่ว่า วันนี้ทั้งวัน ทำไมตัวเลข หน้าเว๊บ มันไม่อัพเดตเลยครับ ohmy.gif

อัพแล้ว แท่งเขียวมาติดกัน

ขอบคุณค่ะคุณมดแดง ginger news สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน กลับถึงบ้านรับประทานข้าวเย็นกันยังคะ

นั่นสิคะ...เห็นตัวเลขgfหน้าเวบนิ่งๆมาตั้งแต่มะวานแล้วอ่ะ :o