ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ ช่วยอธิบายเพิ่มนิดนึงได้ใหมคะ รออยู่ค่ะ เท่าไรดีคะ ลองกลับไปตีเทรน rsi 14 และเดาว่าราคาน่าจะมาแถวๆ 1504 ใหมคะ ดำน้ำมากเลยนะคะเนี่ย :lol:

post-21-086444200 1303969993.jpg

ผมก็เล็งไว้แถว 1505 อะครับ rsi ถ้าไม่โดนกระชากเข้าราคาชุดใหญ่ๆ ประกอบกับติดเทรนลองรากเทรนขาขึ้นชุดนี้มาครับ h4 ก็ได้ครับชัดดี ราคาน่าจะลงมาครับยังงัยต้องดูต่อไปครับ rsi เป้นตัวเตือนครับว่าใกล้แล้ว แต่ตลาดจริงต้องรอซักพักครับ อาจลากราคาได้ถึง 1538 โน่นแนะครับ

ถูกแก้ไข โดย mtts

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมก็เล็งไว้แถว 1505 อะครับ rsi ถ้าไม่โดนกระชากเข้าราคาชุดใหญ่ๆ ประกอบกับติดเทรนลองรากเทรนขาขึ้นชุดนี้มาครับ h4 ก็ได้ครับชัดดี ราคาน่าจะลงมาครับยังงัยต้องดูต่อไปครับ rsi เป้นตัวเตือนครับว่าใกล้แล้ว แต่ตลาดจริงต้องรอซักพักครับ อาจลากราคาได้ถึง 1538 โน่นแนะครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ !10

พี่กะป้า...เขียนแบบนี้...คนอื่นเขาก็รู้หมดสิ...ว่าผมไม่โสดซะแล้ว :D

เชื่ออยู่ ว่ารูปที่โชว์ 2 คนน่ะ หลานtongue.gif332f960b.gif คุณ chez คนเก่ง d5f02ecd.gif

ผมมีการนับคลื่นในแบบของผมมานำเสนอครับมั่วๆๆเอานะ

ดุที่ 1 ใหญ่นะครับที่คาดว่าเป็น 1 เพราะเป็นคลื่นที่ขึ้นไปสูงแต่ rsi ยังไม่เกิน 70 นัก ประกอบกัน เมื่อลงมาที่คลื่น 2 ราคาลงมาในแนว fibo 50 แล้วพรุ่งขึ้น พร้อม rsi เลย 70 ไป หลายครั้งน่าเชื่อว่ากำลังเป็นคลื่น 3 อยู่ สำหรับคลื่นย่อยครับ เมื่อคลื่นใหญ่เข้าสุ่ชุดที่ 3ก็จะประกอบด้วยชุดคลื่นขาขึ้น 5 ขา ลง 3 ขาเช่นกัน เมื่อราคามาจากคลื่น 2 ใหญ่ และลงปรับฐานย่อยที่ 2 ย. แถว fibo 61 และพรุ้งขึ้นมาทำคลื่น 3 ย. ด้วยพลัง rsi เกิน 70 ตามกฏ และลงมาพักตัวเป็นคลื่น 4 ย. และขึ้นมาทำ 5 ย. ที่คิดว่าเป็น 5 เพราะ rsi ไม่ได้ทำยอดใหม่และ ไม่สามารถขึ้นเกิน 70 ได้ ไปไม่รอดปรับตัวลงมาทำคลื่นย่อยปรับฐาน A ย. และคาดว่าที่ขึ้นมาตอนนี้คือคลื่น B ย. ตามหลัก rsi สามารถขึ้นเกิด 70 ได้สำหรับคลื่น Bย. ส่วนคลื่น Cย. ที่จะทำต่อไปหลังปรับตัวลงมาน่าจะมาพร้อมคลื่นขาลง 4 ใหญ่ ABC ย่อยอีกที ซึ่งถ้าเป็นไปตามนับจริงๆๆ น่าจะลงมาไม่เกินยอดคลื่นที่ 1 ใหญ่ คือมากที่สุดไม่เกิน 1450 ครับ สำหรับแนวทางการเล่น จะรอจนราคาหลุดเทรนที่ให้ไปหรือดักขอบเทรนบนก็สุดแท้แต่ครับ เล่นตามกำลังเงินของท่านเองนะครับ โม้มากและไปก่อนครับ

ถูกแก้ไข โดย mtts

ช่วงพักนี้เงียบจังสงสัยคนไปขายทองนอกบ้านกันหมด

อยากจะถามว่า รอขึ้นหรือรอลงอันไหนเสียตังมากกว่าอะครับ

อยากจะถามว่า รอขึ้นหรือรอลงอันไหนเสียตังมากกว่าอะครับ

ช่วงนี้ผมเล่นsขาดทุน

เล่นLกําไรครับ

ตอบยากนะคะ

แต่ถ้าคิดว่าเป้า 157X ก็น่าเสี่ยงเข้า แต่อยากได้ของถูกกว่านี้ค่ะ

ดูกราฟรายวันจาก rsi 14 แล้วเดาว่าน่าใกล้ลงแล้ว แต่อาจไปได้อีกซัก 10 $ มั๊งแล้วก็น่าจะลง รอเก็บข้างล่างน่าจะปลอดภัย ก็แล้วแต่ใครจะใจเย็นพอที่รอของถูกมากๆ หรือทะยอยซื้อเมื่อมันลง ก็น่าจะดีกว่า

ขอบคุณสำหรับ elliot wave ค่ะ !10 !01

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สหรัฐเผยยอดทำสัญญาขายบ้านเดือนมี.ค.พุ่งขึ้นเกินคาด 5.1%

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 29 เมษายน 2554 08:20:22 น.

สมาคมนายหน้าอสังหาริมทรัพย์แห่งชาติเปิดเผยว่า ยอดการทำสัญญาขายบ้านที่รอปิดการขาย (pending home sales) ประจำเดือนมี.ค.พุ่งขึ้น 5.1% มากกว่าที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะขยับขึ้นเพียง 1.5% และเป็นการปรับตัวเพิ่มขึ้นติดต่อกันสองเดือน

ยอดการทำสัญญาขายบ้านที่พุ่งขึ้นแข็งแกร่งสะท้อนให้เห็นว่า ภาคอสังหาริมทรัพย์ของสหรัฐมีแนวโน้มที่จะฟื้นตัวขึ้น หลังจากถดถอยลงอย่างหนักอันเนื่องมาจากวิกฤตซับไพรม์

นอกจากนี้ ตัวเลขดังกล่าวยังสอดคล้องกับที่กระทรวงพาณิชย์สหรัฐรายงานเมื่อวันก่อนว่า ยอดขายบ้านใหม่เดือนมี.ค.ปรับตัวเพิ่มขึ้น 11.1% จากเดือนก.พ. สู่ระดับ 300,000 ยูนิตต่อปี มากกว่าที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะอยู่ที่ 280,000 ยูนิตต่อปี ส่วนราคาขายบ้านใหม่ในเดือนมี.ค.ปรับตัวสูงขึ้นสู่ระดับ 213,800 ดอลลาร์ จากระดับ 202,000 ดอลลาร์ของเดือนก.พ.

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

สหรัฐเผยจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานสัปดาห์ที่แล้วพุ่งขึ้น 25,000 ราย

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 29 เมษายน 2554 07:57:32 น.

กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 23 เม.ย. พุ่งขึ้น 25,000 ราย แตะระดับ 429,000 ราย จากสัปดาห์ก่อนหน้านั้นที่ระดับ 404,000 ราย ซึ่งสวนทางกับที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะลดลงมาอยู่ที่ระดับ 392,000 ราย

ส่วนจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานอย่างต่อเนื่องโดยเฉลี่ย 4 สัปดาห์ พุ่งขึ้น 408,500 ราย จากระดับ 399,250 ราย

การเพิ่มขึ้นอย่างเหนือความคาดหมายของจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานสะท้อนให้เห็นว่า ตลาดแรงงานของสหรัฐยังคงผันผวน และเป็นหนึ่งในปัจจัยสำคัญที่ทำให้ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ยืนยันในที่ประชุมครั้งล่าสุดว่าจะยังคงใช้มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจต่อไปจนกว่าตัวเลขการจ้างงานจะขยายตัวรวดเร็วขึ้น

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

มาดูตามกราฟนะครับ น่าจะเป็นการจบคลื่นที่ ห้า แล้วกำลังจะทำคลื่น เอ

ตามทฤษฎี อีเลียต เวฟ นะจ้ะ จะบอกให้

post-1950-040838800 1304048265.gif