ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตลาดหุ้น​เอ​เชียอ่อนตัวลง​เช้านี้ ​เหตุวิตก​ผู้นำยุ​โรประงับ​ความช่วย​เหลือกรีซ

ข่าวหุ้น-​การ​เงิน สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 3 พฤศจิกายน 2554 08:47:44 น.

ตลาดหุ้น​เอ​เชียส่วน​ใหญ่​เปิดตลาดวันนี้อ่อนตัวลง หลังจากที่​ผู้นำยุ​โรป​ได้ระงับ​การ​ให้​ความช่วย​เหลือทาง​การ​เงิน​แก่กรีซ ก่อนที่กรีซจะจัด​ทำประชามติ​เรื่องมาตร​การช่วย​เหลือของทาง​การยุ​โรป ขณะที่​เงินยู​โรอ่อนค่าลง​แตะระดับต่ำสุด​ในรอบ 3 สัปดาห์​เมื่อ​เทียบกับดอลลาร์

ดัชนีฮั่ง​เส็งตลาดหุ้นฮ่องกง​เปิดวันนี้ที่ 19,418.82 จุด ลดลง 314.89 จุด ส่วนดัชนี​เวท​เต็ดตลาดหุ้น​ไต้หวัน​เปิดวันนี้ที่ 7,603.45 จุด ​เพิ่มขึ้น 5.00 จุด สำหรับดัชนีคอม​โพสิตตลาดหุ้น​โซล​เปิดวันนี้ที่ 1,895.14 จุด ลดลง 2.87 จุด ส่วนดัชนี FBMKLCI ตลาดหุ้นมา​เล​เซีย​เปิดวันนี้ที่ 1,471.87 จุด ​เพิ่มขึ้น 0.92 จุด ดัชนี S&P/ASX 200 ตลาดหุ้นออส​เตร​เลีย​เปิดวันนี้ที่ 4,192.30 จุด ​เพิ่มขึ้น 7.70 จุด ​และดัชนี FTSE STI ตลาดหุ้นสิงค​โปร์​เปิดวันนี้ที่ 2,801.57 จุด ลดลง 33.18 จุด

ตลาดหุ้นญี่ปุ่น ปิด​ทำ​การวันนี้ (3 พ.ย.) ​เนื่อง​ในวันหยุด

ดัชนี MSCI Asia Pacific อ่อนตัว 0.9%

​ผู้นำ​เยอรมนี​และฝรั่ง​เศส​ได้ระงับ​การ​ให้​ความช่วย​เหลือทาง​การ​เงินต่อกรีซมูลค่า 8 พันล้านยู​โร ​หรือ 1.1 หมื่นล้านดอลลาร์ พร้อมกับ​เตือนกรีซว่า กรีซอาจจะ​ไม่​ได้รับ​ความช่วย​เหลือจากยุ​โรป หากกรีซลงมติ​ไม่ยอมรับมาตร​การช่วย​เหลือ​ซึ่งที่ประชุมสหภาพยุ​โรป​ได้​ให้​ความ​เห็นชอบ​ไป​เมื่อสัปดาห์ที่​แล้ว

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย สุนิตา พรรณรักษา/รัตนา ​โทร.02-2535000 ต่อ 327 อี​เมล์: ratana@infoquest.co.th

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีเฮียnews chez goldofcourse ginger moddang และเพื่อนๆทุกคนครับ

เฮียnewsและคุณmoddangครับ อยากทราบว่าการเกิด golden cross เส้น 75ตัดกับ 200 ใน H4 จะมีผลให้เกิดกระทิงตัวใหญ่แค่ไหนครับ? (ขึ้นไปได้เท่าไหร่ในทางทฤษฏีอะครับ) ถ้าพอทราบรบกวนชี้แนะด้วยครับขอบคุณครับ:lol:

2042 ครับตามกราฟเลยครับ

ถ้าลงลงได้ 100 US ถ้าขึ้น ขึ้นได้อีก 300 US น่าเสี่ยงซื้อเหมือนกันนะ :lol:

ถ้ารอได้รอซื้อที่ 1624 ปลอดภัยสุดๆ !30

post-1891-071270800 1320289363.gif

ถูกแก้ไข โดย news

พี่ ginger เป็นไงบ้างค่ะ น้องน้ำพาเพื่อนมาเยอะมั๊ยค่ะ หวังว่าน้องน้ำรีบมา รีบไปนะค่ะ

ขอบคุณที่ยังหา ข่าวสาร มาให้พวกเราได้อ่านค่ะ

ขอบคุณคะ คุณ NEWS & มดแดง

อิอิ 1624 จะมาเยือนให้เราได้เห็นจริงงๆหรอคะ

จะได้เตรียมตัวรอ ว่าแต่จะอีกนานไหมคะ หุหุ

แบบคร่าวๆก็ได้นะคะ อยากเห็นจังเลย อิอิ !_01 !_01

คุณ NEWS คะ กราฟ ราย H1 ถือว่าเกิด H&S ได้หรือเปล่าคะ !38

สวัสดีครับทุกท่าน

มุมมองช่วงเช้า ถึงบ่าย อาจขึ้นไปทดสอบ 1731/1737/1744 อีกครั้งครับ

แล้วเดาว่าช่วงบ่ายถึงเย็นค่ำ จะมีย่อลงครับ ถ้าแบบสุด ๆ ก็อาจแถว 1700 ครับ แบบไม่สุดก็ 1713)

ส่วนช่วงค่ำต้องดูประเมินผลตัวเลขของฝั่งอเมริการอีกครั้งครับ

โดยพิจารณาจาก ผลการประชุมของเมื่อวานนี้ ซึ่งทางฝั่งยุโรป ประชุมกันตอนปิดตลาดยุโรปแล้ว วันนี้ ก็น่าจะมีผลกระทบจากเมื่อคืนครับ ประกอบกับแนวโน้มช่วงบ่ายจากกราฟ US น่าจะแข็งค่าขึ้นอีกเมื่อเทียบกับ Euro)

2042 ครับตามกราฟเลยครับ

ถ้าลงลงได้ 100 US ถ้าขึ้น ขึ้นได้อีก 300 US น่าเสี่ยงซื้อเหมือนกันนะ :lol:

ถ้ารอได้รอซื้อที่ 1624 ปลอดภัยสุดๆ 6f428754.gif

post-1891-071270800 1320289363.gif

em0009.gif thankyou krub

มุมมองช่วงเช้า ถึงบ่าย อาจขึ้นไปทดสอบ 1731/1737/1744 อีกครั้งครับ

แล้วเดาว่าช่วงบ่ายถึงเย็นค่ำ จะมีย่อลงครับ ถ้าแบบสุด ๆ ก็อาจแถว 1700 ครับ แบบไม่สุดก็ 1713)

ส่วนช่วงค่ำต้องดูประเมินผลตัวเลขของฝั่งอเมริการอีกครั้งครับ

โดยพิจารณาจาก ผลการประชุมของเมื่อวานนี้ ซึ่งทางฝั่งยุโรป ประชุมกันตอนปิดตลาดยุโรปแล้ว วันนี้ ก็น่าจะมีผลกระทบจากเมื่อคืนครับ ประกอบกับแนวโน้มช่วงบ่ายจากกราฟ US น่าจะแข็งค่าขึ้นอีกเมื่อเทียบกับ Euro)

ขอบคุณคะ !thk !thk

สำหรับ H & S ในรายชั่วโมง ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ คุณเฟิร์ส แต่เท่าที่พอจะรู้มาบ้างก็ ราย 4h กับรายวันครับ

แต่จากที่ตั้งประเด็นไว้ ก็เลยทำให้เห็นลาง ๆ เป็น H&S กลับหัวในราย 4H โดยหัวอยู่ที่ 1680 ครับ ถ้ามาจริง งานนี้น่าจะมี 167x แถวๆ เส้น MA 200 อีกซักรอบครับ (อัันนี้ต้องตามดูกันครับ เพราะไม่แน่ใจเหมือนกันครับ)

ข่าวสารที่จะมีผลกระทบกับ การขึ้น ลง ของทองครับ

http://portal.settrade.com/brokerpage/IPO/Research/upload/2000000169808/Daily%20031154.pdf

ขอบคุณมากค่ะ คุณ news

ถูกแก้ไข โดย bbeem

ขอบคุณมากคับ อยากเห็น 1624 อีกครั้งจัง

ขอบคุณครับ พี่ news + พี่ ginger + พี่ GoldofCourse

ขอบคุณครับคุณnews,คุณginger,คุณchinchillaและคุณGoldofCourseและสวัสดีเพื่อนๆพี่ๆทุกคนครับ

8c460310.gifตกเย็น ค่ำ ดันไปคนละทางเลยครับ Euro แข็งค่าขึ้น + สงสัยว่า กรีซ กับ ธนาคารกลางยุโรป คงมีข่าวดี + ข่าวอเมริกา (ต้องขอเช็คข่าวก่อนครับ)

แต่สัญญาณ ราย 4 H / 1 วัน หักกลับขึ้นไปต่อได้อีก และเส้น MA ต่าง ๆ กำลังเรียงตัวเพื่อขึ้นต่ออีก

แถมสัญญาณระยะสั้น ทำท่าจะลง แต่ราคาไม่ยอมลง สงสัยมีลุ้น 1772 ครับ