ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

พี่ๆถือsilverเฉลี่ยต้นทุนตอนนี้อยู่ประมาณเท่าไรกันบ้างอะค่ะต่ำกว่ากิโลละ4หมื่นลงมา

ปลอดภัยไหมค่ะ กะจะเข้าซื้ออาทิตย์หน้าค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แต่ที่ได้ยินมาเขาเพิ่มเฉพาะนักลงทุนทั่วไปไม่เพิ่มรายใหญ่ หรือผมเข้าใจผิดอีก ใครรู้ช่วยแจ้งที่ครับ

แต่ถึงอย่างไรถ้าขึ้นทุกคน นักลงทุ่นรายยุ่ยก็เสียเปรียบอยู่ดีครับ เพราะสภาพคล่องน้อยกว่ารายใหญ่เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆmad.gif

ขอบคุณ คุณ toffee blue ครับที่ให้ความกระจ่าง (ถ้าเป็นอย่างนี้ก็เท่ากับว่า สามารถเพิ่มได้อีก เพราะเพิ่งเพิ่มขึ้นไปเป็น 11% เองสิครับ) อืมม น่าคิดครับ ว่าจะชกตามกติกา หรืก นอกกติกา (สงสัยจะเป็นอย่างหลังมากกว่าเพราะเป็นคนออกกฎเอง :( )

ขอบคุณ คุณ toffee blue ด้วยค่ะ เข้าใจผิดเรื่องค่ามาร์จิ้นเหมือนกัน คิดอยู่เหมือนกันว่าทำไมมันมากจัง5fc0f220.gif

ของผมตอนนี้ ทุนเฉลี่ยผม อยู่ที่ 631บาท โลละ41564บาท

เข้าครั้งแรก ติดดอยซะแล้ว

ของเพื่อนๆ ติดกันที่เท่าไรครับ

เข้าครั้งแรกที่ 28,800 บาทครับ แล้วก็ทะยอยเก็บมาเรื่อยๆครับ

เฉลี่ยทั้งกองราวๆ 35000 ครับ ดอยๆๆๆ !53

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ถ้าให้พี่ๆเลือกระหว่างเล่งหงษ์กับแม่โจ้ มือใหม่ซื้อครั้งแรกแบบเม่าน้อยจะซื้อร้านไหนดีค่ะ

ดูเม็ดเงินก็ไม่เป็นอ่านจากหน้าเก่าๆกับดูรูปว่าเม็ดนอกจะกลมสวยเท่ากันหมด

ส่วนเม็ดในจะเล็กใหญ่ไม่ค่อยสวย เท่าที่อ่านมาต้องซื้อที่เป็นเม็ดนอกดีกว่าใช่ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ของเพื่อน ๆ ที่บอกมา ล้วนแต่เป็นเพียงเนินเตี้ย ๆ เท่านั้น ของผมซื้อวันเสาร์ที่ 30 เมษา 48 ดอลล่าร์/oz คิดเป็นเงินไทย บาทละ 709 กก.ละ 46,511 พอวันจันทร์เปิดมาก็เริ่มถล่มเลยครับ วันเดียวเงินหายไปสามแสนกว่าเกือบสี่แสนบาท ขอให้เพื่อน ๆ มาช่วยกัน "ทำใจ" ให้กำลังใจกัน คิดมากไปก็ไม่มีประโยชน์มองบวกเข้าไว้ เหมือนเราเอาต้นกล้าไม้มาปลูก วันรุ่งขึ้นมันอาจเหี่ยวเฉาได้อย่าเพิ่งตกใจ ให้เวลามันหน่อย พอตั้งตัวได้มันก็จะเจริญเติบโตไปเอง ยิ่งต้นไม้มี "คุณค่า" มากเท่าใด อาจจะเหี่ยวเฉานานกว่าพวกต้นหญ้าที่ไม่ค่อยจะมี "คุณค่า" มากเท่านั้น ฉะนั้น!!!! อย่าวิตกกังวลมากนัก เพราะเราตัดสินใจที่จะเดินเส้นทางนี้แล้ว คิดมาก่อนแล้วว่ามันดี มันถูกต้องแล้ว หากเจออุปสรรคเล็ก ๆ น้อย ๆ "สู้" ต่อไปอย่าได้ถ้อถอย แล้วไปเจอกันที่ 1,500/oz ครับ ขณะนั้นทองอาจจะไปที่ 10,000/oz ฮิ ฮิ ฮิ ๆ ๆ ๆ ๆ

silver เหมือนกับจะมีสัญญาณ กลับตัวเล็กๆ ยิ่งราคาใกล้ $30 เท่าไรยิ่งน่าซื้อ สังเกตดูว่าราคาลงมาได้แรงแต่ดีดได้แรงและเร็วเหมือนกัน คนที่คิดว่าติดดอย อาจติดไม่นานหรอกค่ะ "ทำใจ" ดีๆ นะคะ :wub:

ของเพื่อน ๆ ที่บอกมา ล้วนแต่เป็นเพียงเนินเตี้ย ๆ เท่านั้น ของผมซื้อวันเสาร์ที่ 30 เมษา 48 ดอลล่าร์/oz คิดเป็นเงินไทย บาทละ 709 กก.ละ 46,511 พอวันจันทร์เปิดมาก็เริ่มถล่มเลยครับ วันเดียวเงินหายไปสามแสนกว่าเกือบสี่แสนบาท ขอให้เพื่อน ๆ มาช่วยกัน "ทำใจ" ให้กำลังใจกัน คิดมากไปก็ไม่มีประโยชน์มองบวกเข้าไว้ เหมือนเราเอาต้นกล้าไม้มาปลูก วันรุ่งขึ้นมันอาจเหี่ยวเฉาได้อย่าเพิ่งตกใจ ให้เวลามันหน่อย พอตั้งตัวได้มันก็จะเจริญเติบโตไปเอง ยิ่งต้นไม้มี "คุณค่า" มากเท่าใด อาจจะเหี่ยวเฉานานกว่าพวกต้นหญ้าที่ไม่ค่อยจะมี "คุณค่า" มากเท่านั้น ฉะนั้น!!!! อย่าวิตกกังวลมากนัก เพราะเราตัดสินใจที่จะเดินเส้นทางนี้แล้ว คิดมาก่อนแล้วว่ามันดี มันถูกต้องแล้ว หากเจออุปสรรคเล็ก ๆ น้อย ๆ "สู้" ต่อไปอย่าได้ถ้อถอย แล้วไปเจอกันที่ 1,500/oz ครับ ขณะนั้นทองอาจจะไปที่ 10,000/oz ฮิ ฮิ ฮิ ๆ ๆ ๆ ๆ

เห็นด้วยกับคุณ thon ครับ แต่สำหรับ 1,500/oz ผมขอหาร 10 แค่นี้ก็พอใจแล้วครับ ถ้าไประดับ 1500 ขอขายสักครึ่งหนึ่งแล้วจะปลีกวิเวกไปอยู่สวรรค์บนดินแล้วครับ 55555

คุณ Thon ซื้อวันเดียวกันกับผมเลย ของผม 710 บาท แต่ผมเบี้ยน้อย หำน้อย เอย...ย หอยน้อย หายไปหลักหมื่นครับ หวังว่า 30 พค ขึ้นไปเป็น 1000 บาท อิอิ ว่าแต่ว่า อาทิตย์หน้า จะมีการปรับมาร์จิ้น อีกครั้ง กำลังนับเงินในกระปุกอยู่ จะเอาไปซื้อ เพื่อลด ต้นดอยครับ ;)

ถูกแก้ไข โดย GoldofCourse

อาทิตย์หน้าเริ่มซื้อด้วยคนค่ะอ่านมาเขาว่าจะเพิ่มมาร์จิ้นวันจันทรงั้นรอซื้อวันอังคาร :lol:

ของผมค่าเฉลี่ย 41950 เฉยๆ ครับ ตกสักปีผมก็ไม่สน เพราะเงินเย็น ๆ รับโบนัสมาก็เอามาซื้อ หากตก ก็ช่างหัวมันคิดว่าปีนี้ไม่ได้โบนัส ก็สิ้นเรื่อง ครับ ให้กำลังใจกัน แบบนี้เน๊อะ

ของผม 47691 ต่อ กก ครับกำลังรอซื้อเฉลี่ยอยู่ว่าจะเข้าต่ำว่า 35000 ต่อ กกนะ