ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ขออภัย คุณส้มโอมือ หากการแจ้งราคาของผมอาจเป็นการรบกวน

แต่อีกมุมมอง อย่างน้อยเชื่อว่าน่าจะเป็นประโยชน์บ้าง จึงขอแจ้งราคาต่อไป และระบุเวลาครับ

หากทุกท่านส่วนใหญ่ เห็นด้วยว่าไม่ควรแจ้งราคา ช่วยกดลบให้ด้วย ขอบคุณครับ

10-05-2011

ลี่น่ำฮวด ขายออก 565 บาท:บาท 37064 บาท: กก. รับซื้อ 35752 บาท: กก.

11-05-2011 10:45

ลี่น่ำฮวด ขายออก 583 บาท:บาท 38245 บาท: กก. รับซื้อ 36933 บาท: กก.

ข้อมูลราคาเป็นประโยชน์มากค่ะคุณG man กรุณามาแจ้งราคาต่อไปนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

บวกให้แล้วค่ะ !10

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขออภัย คุณส้มโอมือ หากการแจ้งราคาของผมอาจเป็นการรบกวน

แต่อีกมุมมอง อย่างน้อยเชื่อว่าน่าจะเป็นประโยชน์บ้าง จึงขอแจ้งราคาต่อไป และระบุเวลาครับ

หากทุกท่านส่วนใหญ่ เห็นด้วยว่าไม่ควรแจ้งราคา ช่วยกดลบให้ด้วย ขอบคุณครับ

10-05-2011

ลี่น่ำฮวด ขายออก 565 บาท:บาท 37064 บาท: กก. รับซื้อ 35752 บาท: กก.

ลี่น่ำฮวด ขายออก 583 บาท:บาท 38245 บาท: กก. รับซื้อ 36933 บาท: กก.

ผมว่าประเด็นที่คุณส้มโอกล่าวมาไมใช่เรื่องการลงราคาเป็นรบกวน แต่อยากขยายความให้ทุกคนทราบว่า จะไปซื้อร้านไหนให้โทรถามร้านนั้นครับ เพราะตอนนี้ยังไม่มีราคาจากส่วนกลาง แต่ละร้านจะตั้งราคาและค่าการตลาดกันเองครับ และโทรไปใกล้ๆตอนก่อนจะซื้อ เพราะราคามีการขึ้นลงตลอดเวลาครับ

ผมว่าประเด็นที่คุณส้มโอกล่าวมาไมใช่เรื่องการลงราคาเป็นรบกวน แต่อยากขยายความให้ทุกคนทราบว่า จะไปซื้อร้านไหนให้โทรถามร้านนั้นครับ เพราะตอนนี้ยังไม่มีราคาจากส่วนกลาง แต่ละร้านจะตั้งราคาและค่าการตลาดกันเองครับ และโทรไปใกล้ๆตอนก่อนจะซื้อ เพราะราคามีการขึ้นลงตลอดเวลาครับ

เห็นด้วยนะครับ เพราะในวันที่ผันผวนมาก เคย +/- ที่ 3 เหรียญกว่า ราคา swing มาก แทบจะเป็นนาทีต่อนาทีเลย หลายท่านอาจจะรู้สึกขัดใจที่ราคาเปลี่ยนแปลงจนราคาตอนที่โทรถามกับตอนที่ซื้อจริงต่างกัน

อยากซื้อเม็ดเงินเพิ่มเหมือนกันครับ หลังจากติดดอยที่ 48 US. ตอนนี้เงินกระดาษก็หรอยเหรอครับ รอพิมพ์เงินออกมาก่อน (เอ้ย แคร็ก....คุก.....คุ ..ก.ก รอเงินเดือนซัก เดือน2เดือนก่อนค่อยเข้าไปซื้อเม็ดเงินใหม่ครับ หรือไม่ก็ต้องรอได้กำไรจากพี่ทองก่อนครับ) เอ.....เห็นว่าจะมีเรื่องขึ้นค่ามาร์จิ้นครั้งที่ 5 อยู่นิครับ สถานะการณ์เป็นอย่างไรบ้างครับ

....ระหว่างรอ เลยไปได้เหรียญเงิน WIPO มา 2 เหรียญครับ อันที่จริงต้องขอบคุณคุณส้มโอมือ ครับที่จุดประกายให้ เพราะจริง ๆ ก็ไม่เคยสนใจเรื่องสะสมเหรียญต่าง ๆ ซักเท่าไหร่ แต่พอได้อ่านกระทู้ คุณ Next เรื่องเงิน เรื่องทอง ก็เลยลองหันมาดูเก็บเหรียญบ้าง เพราะยังไง เงิน และทองก็มีมูลค่าอยู่ในตัวของมันอยู่แล้วด้วยครับ รูปที่แนบ เอามาจากเว็บครับ ส่วนที่มีอยู่เอาไว้จะถ่ายและโพสต์ให้ดูครับ

post-3237-033756100 1305091839.jpg

10-05-2011

การแจ้งราคาไม่เป็นการรบกวนเลยครับ มีประโยชน์กับเพื่อนๆครับ แจ้งความเคลื่อนไหวราคาได้ตลอดเลยครับ เพื่อนๆหลายคนอยากทราบราคาขายหน้าร้านครับ

10-05-2011

คงต้องรบกวนคุณ G man แล้วละค่ะ ข้อมูลมีประโยชน์มากค่ะ ขอบคุณค่ะ

เห็นด้วยครับ... กับการแจ้งราคา ของแต่ละร้าน

ไว้ประมาณการ กันครับ

ส่วนจะซื้อร้านไหน ผมว่าคงอยู่ที่ความสะดวกด้วยครับ..

สะดวกที่ไหนไปที่นั้น

แต่ขอแนะนำนิดหนึ่ง

*** เวลาซื้อ ก็อย่าบอกว่าซื้อร้านไหน บางร้านกลัวดังเกินไป

เดียว สรรพกร มาจูจี้จุกจิ๊ก กับร้านเค้า นะครับ ***

ใครเห็นด้วยครับ ว่าเวลาซื้อไม่บอกว่าซื้อร้านไหน อยากรู้

ก็ PM เอา นะครับ... ส่วนราคา ก็ประกาศตามเดิม ยิ่งมากร้านยิ่งดีครับ

ปล. ถ้าีมี ตจว.ด้วย ก็ดีครับ คน ตจว. จะได้หาซื้อกันได้

การแจ้งราคาไม่เป็นการรบกวนเลยครับ มีประโยชน์กับเพื่อนๆครับ แจ้งความเคลื่อนไหวราคาได้ตลอดเลยครับ เพื่อนๆหลายคนอยากทราบราคาขายหน้าร้านครับ

เห็นด้วยครับ หลายท่านในนี้อยากทราบราคาหน้าร้านอยู่หลายท่าน แต่ไม่ว่างโทร ก็ต้องมาตามเอาในเวปเนี่ยแหละ

วันนี้ผมก็รวบร่วมเศษตังในกระปุ๊ก.. กวาด ๆ มาครับ

ได้มาหน่อยหนึ่งครับ...

ตามภาพ ขนาด 1 บาท ในถุงซิบ ครับ ซื้อร้านแถวบ้านครับ...

เอามาเป็นเพื่อนกันกับ เจ้าถุงใหญ่ ขนาด 1 โล ครับ จะได้ไม่เหงาครับ...อิอิอิ

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

ขอบคุณทุกท่าน สำหรับความคิดเห็นครับ

ใครมีข้อมูลอะไรก็เอามาแชร์กันนะครับ

ถูกแก้ไข โดย G_man

โดยส่วนตัวผมคิดว่ามีราคาให้ดูก้อดีนะครับ แต่อยากจะให้ลงหลายๆร้านบ้างไม่ใช่ลงอยู่ร้านเดียว

แล้วราคามันก้อขึ้นลงเปลี่ยนแปลงตามราคาspotน่ะครับ เพราะผมเคยจะโทรไปซื้อปรากฎว่าไม่ได้ราคาเหมือนกับที่โพสไว้เลย

แล้วอีกอย่างนึง ผมลองถามร้านที่ซื้อแล้ว บางร้านขายถูกกว่าก้อจิง แต่เค้าไม่รับซื้อคืนนะครับ แล้วงี้ผมจะซื้อไปทำไมเนี่ย

ส่วนบางร้านขายถูก แต่พอถามว่ารับคืนมั๊ย ก้อตอบแบบไม่ค่อยแน่ใจ เพราะถ้ามาคืนเยอะๆทีเดียวเค้าก้ออาจจะรับไม่ไหว มันไม่มีอะไรรับประกันเรา

ส่วนตัวผมเลยซื้อร้านที่ไว้ใจได้ แม้จะแพงกว่า แต่ราคารับซื้อเค้าก้อสูงตาม แถมเค้ารับประกันว่าถ้าซื้อจากเค้าไป เค้ารับซื้อหมดครับ...

ผมว่า ราคา หน้าร้าน น่าจะเป็นแบบฟอร์ม มาตราฐาน ประมาณนี้ครับ

วัน xx/xx/xx เวลา xx:xx

1. ร้าน...... โทร....... ผู้ติดต่อ .........

ร้านเปิด จ - ส เวลา 9.00 - 18.00 น.

อาทิตย์ หยุด นักขัตฤกษ์ หยุด

ราคา spot ที่ประมาณ xx.xx

+ ขายออก บาทละ ..... โลละ.....

- ซื้อคืน บาทละ ..... โลละ .....

* หมายเหตุ ราคาตาม Spot จริง ไม่รับโทรล๊อคราคา

2. ร้าน.....โทร....... ผู้ติดต่อ .........

ร้านเปิด ทุกวัน เวลา 9.00 - 23.00 น.

ไม่เว้นวันหยุด นักขัตฤกษ์

+ ขายออก บาทละ ..... โลละ.....

- ซื้อคืน ไม่รับซื้อ...

* หมายเหตุ โทรล๊อคราคาได้

3.ร้าน...... โทร....... ผู้ติดต่อ .........

ร้านเปิด .............

- ซื้อคืน บาทละ ..... โลละ .....

* หมายเหตุ ประกาศราคา 11.00 น. ของวันทำการปกติ ไม่รับโทรล๊อคราคา

-------------

ราคา Spot นั้นผมว่าโทรแต่ละครั้งคงใช้เวลาอยู่บาง

ก็เอานะเวลาที่โทร.. จะดีกว่าครับ... ร้านเค้าก็จะไ้ด้ไม่เสียชื่อ ถ้าเกิดต้องขายแพง กว่าที่อื่น ผมว่ามันจะแฟร์ กับทุก ๆ ร้านเลยนะครับ...

จัดแบบนี้ จะได้ดูง่ายดีครับ ควรเว้นบรรทัด จะได้ไม่ติดกันเป็นพรืด ๆ จะได้ไล่สายตาได้ง่ายและรวดเร็ว ครับ

แต่ก็เกรงใจ คนจัดทำจังครับ ข้อมูลบางอย่างเว้นบางก็ได้ไ้ม่ต้องเต็มมากจะได้สะดวก

ใครว่าง ๆ ลองเสนอ กันดูครับ

ปล.ถ้าจะให้ดีแนะนำทางร้านให้เปิด Blog ของร้านเลยครับ น่าจะฟรี แ่ค่อัพเดท ราคาทุก 4 ชม. ก็น่าจะโอเค่ นะครับ...จะได้ไ่ม่ต้องคอยมารับสาย

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

รบกวนถามนิดนึงค่ะ ไม่ทราบว่าคุณ Eaew ใช้ระบบอะไรคะ

ใช้ระบบของชมรมโฉลก สูตร PT1.0 original