ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

:ph34r: ตอนนี้หุ้น JPM เหลือ 34 เหรียญ ราคาเงิน = 44 นั่นคือ 10 เหรียญ แล้วครั

เร็ว ๆ นี้เราอาจจะได้เห็นการล้มของ JPM ราคาเงินจะขึ้นวันเดียว 10-20 เหรียญได้เลยครับ

อันนี้เป็นข้อมูลเกี่ยวกับธนาคาร สังเกตุว่า ส่วนที่เป็น market cap ค่อย ๆ หดลงเลย ๆ ธนาคารไหนเหลือ market cap น้อย ๆ ก็เตรียมกลับบ้านเก่าได้ครับ :blink:

ส่วนอัตราส่วน ถ้ายิ่งน้อยแปลว่า สภาพคล่องเริ่มแย่ลง ถ้า ratio = 100 สภาพคล่องจะดี

จะไม่มีปัญหาเลย ตอนนี้ sorgen ของฝรั่งเศส เหลือ แค่ 1% เท่านั้น JPM เหลือแค่ 5-6%

แบบนี้จะแปลว่าถ้าเงินกระชากขึ้นสัก 2-3 เหรียญ หุ้นตกอีกนิดหนึ่ง ก็เรียบร้อย

post-2628-019515500 1313984685.png

ถูกแก้ไข โดย zagio

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:ph34r: ตอนนี้หุ้น JPM เหลือ 34 เหรียญ ราคาเงิน = 44 นั่นคือ 10 เหรียญ แล้วครั

เร็ว ๆ นี้เราอาจจะได้เห็นการล้มของ JPM ราคาเงินจะขึ้นวันเดียว 10-20 เหรียญได้เลยครับ

อันนี้เป็นข้อมูลเกี่ยวกับธนาคาร สังเกตุว่า ส่วนที่เป็น market cap ค่อย ๆ หดลงเลย ๆ ธนาคารไหนเหลือ market cap น้อย ๆ ก็เตรียมกลับบ้านเก่าได้ครับ :blink:

market cap คืออะไรหรอครับ !38

:lol: :lol: กอดไว้ 30 โล ตั้งแต่เดือน4 พอใจแล้วครับ

อ่าวพอใจแล้ว แบบนี้หมายความว่าจะขายแล้วหรอครับ อิๆๆ

!_08 !_08 !_08

Market cap = ราคาหุ้น X จำนวนหุ้น = มูลค่าบริษัท

การที่ JP morgan เอาหุ้นตัวเองไปช็อตไว้ แล้วมูลค่าหุ้นลดลง เงินกระดาษที่ช็อตไว้แพงขึ้น

สักพักจะต้องโดน call ถ้า call แล้วไม่มีตังค์เติม ก็จะโดน force sell ครับ

พอ force สัญญาที่ช็อตไว้มากมาย ก็ต้องปิดทุกราคาล่ะครับ

ได้ความรู้เยอะจริงๆเลย ขอบคุณครับ

!01 !01 !01

จุดเฝ้าระวังส่วนตัวต่อไป 45 เหรียญ เคยอ่านผ่านๆ ตาเห็นว่าเป็นจุด force sell คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับ Market Cap ด้านบนนะครับ ถ้ายืนเหนือ 45 เหรียญได้แบบเข้มแข็งก็คง 60 เหรียญได้เจอกันแน่เลยครับ :wub:

และวันนี้ Volume การซื้อขายของ Silver เยอะกว่าทอง น่าสนใจไม่น้อยนะครับ และหายากด้วย สำหรับรอบหนังวันนี้คงน่าสนใจไม่น้อยนะครับ :lol:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

คุณ mike บอกว่า ราคาเงินน่าจะ 1500 เหรียญ

ถ้าราคาเงินเกิน 100 เหรียญ ผมเดาว่า ร้านทองจะเลิกขายทอง มาขายเงินแทน คนต้องเปลี่ยนมาซื้อเงินแทนทอง

ถ้าราคาเงิน 500 เหรียญ ผมเดาว่า ธนาคารกลางแต่ละประเทศ จะเริ่มมาซื้อเงินเก็บกัน B)

ราคา 40 กว่าเหรียญถูกเกินความจริงไปเยอะ

ขอขอบคุณสำหรับขุนพล JPM ที่ำทำหน้ากดราคานี้มาได้นานแสนนาน

หน้าที่ของท่านลุล่วงแล้ว

เข้าคำพังเพย เสร็จนาฆ่าโคถึก เสร็จศึกฆ่าขุนพล ครับ

ตอนนี้ผมกำลังคิดว่า ในกรณีที่ถ้าเิงินมันเริ่มเกิน 100,000 ต่อโลขึ้นไป Silver นี่จะขายกันในรูปแบบไหนดีเพราะตอนนี้ด้วยความที่มันถูก เลยยังขายกันเป็นเม็ดๆอยู่ แต่เมื่อไหร่ที่ถ้ามันมีค่าขึ้นมาละ แอบคิดไปไกลแล้ว :lol:

ส่วนตัวนี่ถ้าแค่ราคามันถึง 200,000 ต่อโลขึ้นมานี่คง คงต้องมีฉลองจริงๆ กันแล้วละครับ

แต่ Silver 1500 นี่ถ้าคิดที่ Gold/Silver Ratio ที่ 16 ทองยัง 24000 เหรียญเลยนะครับ และถ้า Ratio 40 เหรียญแบบปัจจุบันนี่ก็ 60000 เหรียญกันเลยทีเดียว ส่วนตัวไม่กล้าคิดถึงราคาขนาดนั้นเลยจริงๆ :blush:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

:rolleyes: ผมอ่านจากเว็บแล้วตลกดีครับ ว่ามีบางคนกลัวเงินแพงโลละหลายแสนจะหาคนซื้อไม่ได้

กิโลละหลายแสน ก็ขายกันเป็นบาทเหมือนทองสิครับ จะได้ถูกลงหน่อย

ก็เหมือนทองตอนนี้ครับ ใครจะไปซื้อกันเป็นกิโล กิโลละหลายล้าน

เค้าก็ซื้อเป็นบาททั้งนั้น ถ้าของแพงก็แยกซอยย่อยขายสิครับ ง่ายจะตาย :lol:

ต่อไปจะซื้อขายเงิน ก็ซื้อขายเป็นบาทครับ

ขอบคุณทุก ๆ คนที่มาให้ความเห็นและข้อมูลดีๆ วันนี้กระทู้โอกาสเงินคึกคักผิดปกติ เห็นเงียบ ๆ มาตั้งหลายเดือนแล้ว เอ้า มาช่วยกันลุ้นเงินให้ขึ้นด้วยกันครับ

น้องเงินสู้ๆๆ มารับผมลงดอยซักที

ขอบคุณข้อมูลข่าวสารจากทุกท่านค่ะ 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

เชียรน้องเงินไปต่อสู้ๆ 44 3ca8b998.gif :upstrong:

คุณ mike บอกว่า ราคาเงินน่าจะ 1500 เหรียญ

ถ้าราคาเงินเกิน 100 เหรียญ ผมเดาว่า ร้านทองจะเลิกขายทอง มาขายเงินแทน คนต้องเปลี่ยนมาซื้อเงินแทนทอง

ถ้าราคาเงิน 500 เหรียญ ผมเดาว่า ธนาคารกลางแต่ละประเทศ จะเริ่มมาซื้อเงินเก็บกัน B)

ราคา 40 กว่าเหรียญถูกเกินความจริงไปเยอะ

ขอขอบคุณสำหรับขุนพล JPM ที่ำทำหน้ากดราคานี้มาได้นานแสนนาน

หน้าที่ของท่านลุล่วงแล้ว

เข้าคำพังเพย เสร็จนาฆ่าโคถึก เสร็จศึกฆ่าขุนพล ครับ

เค้าเก็บไว้ให้เป็นของขวัญสำหรับรุ่นเราครับ ขอสดุดีหน้าที่ของ JPM ที่ทำให้เราถือโลหะเงินราคาถูก

เค้าเก็บไว้ให้เป็นของขวัญสำหรับรุ่นเราครับ ขอสดุดีหน้าที่ของ JPM ที่ทำให้เราถือโลหะเงินราคาถูก

ชักชอบประโยคนี้แล้วสิครับ งั้นขอขอบคุณ JPM ด้วยอีกคนครับที่กดราคาให้ถูกมาจนถึงรุ่นเราให้ยังพอซื้อกันไหวได้

โดนครับ โดน 555+ ขอขอบคุร JM Morgan ด้วยอีกคนครับ !53