ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

พวกเราคือแจ็คผู้ฆ่ายักษ์ครับ อิอิ

ซื้อขายเงินเป็นบาท - พวกเรามีกันเป็นกิโลก็รวยเละสิครับ :D

ถูกแก้ไข โดย milo

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เค้าเก็บไว้ให้เป็นของขวัญสำหรับรุ่นเราครับ ขอสดุดีหน้าที่ของ JPM ที่ทำให้เราถือโลหะเงินราคาถูก

ต่อไปเราจะเล่าให้ลูกหลานฟังว่า สมัยพ่อ สมัยปู่ silver 35 usd/oz หรือคิดเป็นเงินไทย บาทละ 400 เอง

เอ๊ะ ๆ ๆ !!!!! มันดูคล้าย ๆ กับทองตอน 35 usd/oz หรือคิดเป็นเงินไทย บาทละ 400

ประวัติศาสตร์ทำไมมาแบบเดียวกันเลย อิ อิ อิ

วันนี้ จัดเข้าอีก2โล ๆละ 42200 บาท แล้วรอหลังเกษียณ แล้วค่อยขายกิน

:lol:

วันนี้ จัดเข้าอีก2โล ๆละ 42200 บาท แล้วรอหลังเกษียณ แล้วค่อยขายกิน

:lol:

พึ่งถอยเพิ่มเหมือนกัน วันนี้เฮียหลงให้ราคาผม 42050 ครับ (ข่ม) !ee

ขำๆนะก้าบ พวกเดียวกันเข้าเหมือนกันทั้งคู่เลย !01

วันนี้เฮียแกแอบบ่นด้วย บอกงง มีคนส่ง Silver เยอะแยะไปหมด = ตอนนี้คนเริ่มตื่นเงินแล้วด้วยสินะ

บะ อุตส่าแอบซื้อเงียบๆ แล้วนะ !_02

วันนี้ตอนหัวข้ำมีแอบปักหัวลงให้ใจหาย แต่ก็อ่านจากกราฟเฮียกัมมีสัญญานซื้อแล้ว

Silver 44+ สู้ๆ!!!

!061 !061 !061

ทะลวงเส้น force sell ให้ได้น้า

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

เกิดอะไรขึ้นกับ SVV SVZ ครับ ทำไมราคาถึงได้ห่างจากของจริงเวอร์ขนาดนั้นล่ะครับ

สวัสดีคะคุณ Leo attack เริ่มสนใจเงินเเต่ไม่ค่อยมีความรู้ ว่าจะไปหาซื้อจากที่ร้านใด ที่น่าเชื่อถือเพราะดูไม่เป็น เเละถ้าจะขายทางร้านจะรับซื้อตลอดหรือไม่ ดิฉันอยู่ต่างจังหวัดเเต่ใกล้กทม ขอบคุณค่ะ

เป็นกำลังใจให้น้องเงินนน ตอนนี้พี่ทองพุ่ง ส่วนน้องเงินโดนกดหัวไว้อยู่ ยังดีที่เด้งขึ้นมาได้เกิน43$

ซื้อ-ขาย เม็ดเงินร้านไหนดีที่สุดอะครับ ช่วยแนะนำหน่อย เอาแบบขายแล้วโดนส่วนต่างน้อยหน่อยครับ อยากเก็บไว้ซัก10โล

รบกวนช่วยแชร์ความคิดหน่อยครับ ผมอยู่แถวเพชรเกษม48 บางแค จรัญสนิทวงส์13

GOLD/Silver

ขณะนี้กำลังจะทดสอบในแนวรับที่ 40 ในขณะที่ทองคำขณะนี้อยู่ที่ 1,880 USD/Oz

ดังนั้นมีความเป็นไปได้ที่ ราคาSilver จะกลับมาถึง 50 USD/Oz ได้อีกครั้ง

แต่ที่พิเศษกว่านั้นคือ ถ้าRatio ทะลุ 40-39 มีโอกาสลงมาทดสอบถึง 32 เป็น low เก่า

นั่นหมายความว่า Silver อาจจะทะลุ 50 USD/Oz ไปเลย ถึงประมาณ 60 USD/Oz หรือมากกว่านั้นได้เช่นกัน

ฝากไว้ก่อนนอน ง่วงวุ่ย !37

ฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆทุกคนครับ :rolleyes:

ผมเพิ่งได้อ่านบทความดีๆของพี่ๆ ทั้งใน ทองระยะประชิดและ เงิน ระยะประชิดครับ

โดยส่วนตัวเพิ่งเรียนจบครับ กำลังมองหาการลงทุนระยะยาว เลยอยากปรึกษาพี่ๆ และขอคำแนะนำครับ

ตอนนี้ผมแบ่งทุนไว้หลายส่วนนะครับ เงินที่แบ่งไว้ก็เงินเย็นครับ ไม่ได้นำไปใช้อะไรครับ

1. ลงกับ GF และ SF ส่วนนึง

2. กำลังจะซื้อทอง จริงๆครับ กำลังคิดว่าจะค่อยๆซื้อ ตามโปรแกรม ออมทองหน่ะครับ (เก็บเงินซื้อแท่งไม่ทัน T^T)

3. ว่าจะทยอย ซื้อ เม็ดเงิน เก็บไว้ครับ

4. มีกองทุนอยู่บ้างนิดหน่อยครับ

พี่ๆคิดว่าเหมาะสมไหมครับ ขอคำแนะนำ ด้วยครับ

แหล่งซื้อขายเม็ดเงิน คุณthonช่วยรวบรวมไว้ที่หน้านี้แล้วครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/569-%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%AA-%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99-%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B9%86/page__st__435

วันนี้ JPM ปิด 33.4 ราคา silver 44 ตอนนี้ห่างกันประมาณ 10.6 เหรียญแล้วครับ

เอาแล้วครับ เตรียม force sell ได้สำหรับ JPM

เดือนนี้เราอาจจะได้เห็นเงิน 100 เหรียญเลย :mad:

คิดเป็นราคาไทยก็อาจจะได้เห็น 1400/บาท

ถ้าเป็น SV = 2800 / สัญญา

ถูกแก้ไข โดย zagio