ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

แจ้งข่าวกรมธนารักษ์ เรื่อง เหรียญกษาปณ์ที่ระลึกสั่งจอง ในวโรกาสฉลองพระชมม์พรรษา ในหลวง ครบ7รอบ

มีกำหนดเลื่อน การจำหน่ายเหรียญออกไปอย่างไม่มีกำหนดเนื่องจากภัยน้ำท่วม !_10

ส่วนใครที่จองเฉพาะเหรียญ 50 บาทคิวโปรนิเกิ้ลกับกรมธนารักษ์โดยตรง เชิญว่ายน้ำข้ามารับได้เลย

ไปแล้ว บายๆทุกคน !bye

ขอเลื่อนกำหนดรับเหรียญที่ระลึกและเหรียญกษาปณ์ที่ระลึกเฉลิมพระเกียรติฯ

พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๗ รอบ ๕ ธันวาคม ๒๕๕๔

SRC: http://ecatalog.treasury.go.th/whatsnew/detail.php?id=294

กรมธนารักษ์ขอเลื่อนกำหนดรับเหรียญที่ระลึกและเหรียญกษาปณ์ที่ระลึกเฉลิมพระเกียรติฯ พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๗ รอบ ๕ ธันวาคม ๒๕๕๔ ออกไป จากเหตุอุทกภัยต่อเนื่องรุนแรงในกรุงเทพมหานครและปริมณฑล กระทบต่อแผนการผลิต ส่งมอบตลับ และกล่องบรรจุเหรียญที่ระลึกและเหรียญกษาปณ์ที่ระลึกโครงการนี้ไม่ได้ตามแผนที่กำหนด

อย่างไรก็ตาม สำหรับผู้ที่สั่งจองเหรียญกษาปณ์ที่ระลึกฯ คิวโปรนิกเกิล ชนิดราคา ๕๐ บาท กับหน่วยงานในสังกัดกรมธนารักษ์เฉพาะในเขตกรุงเทพฯ เท่านั้น หากประสงค์จะขอรับเหรียญฯ ที่ได้สั่งจองไว้ สามารถนำหลักฐานใบเสร็จรับเงินไปติดต่อขอรับเหรียญฯ ได้ที่สำนักบริหารเงินตรา ถนนจักรพงษ์ ตามกำหนดวันรับเหรียญเดิม คือ ตั้งแต่วันที่ ๑๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ เป็นต้นไป จนกว่ากรมธนารักษ์จะประชาสัมพันธ์กำหนดวันรับเหรียญฯ ทุกรายการแล้ว จึงจะขอให้ผู้สั่งจองฯ ไปติดต่อขอรับเหรียญฯที่สั่งจอง ณ สถานที่ที่สั่งจองเหรียญฯ ไว้

รายละเอียดปรากฏตามข่าวกรมธนารักษ์ ฉบับที่ 58/2554 ลงวันที่ 11 พฤศจิกายน 2554 ที่แนบ

สอบถามรายละเอียดการขอรับเหรียญกษาปณ์ที่ระลึกฯ คิวโปรนิกเกิล ชนิดราคา 50 บาท ที่ ส่วนรับและจ่ายแลกเหรียญกษาปณ์

สำนักบริหารเงินตรา โทร 0 2282 4109 หรือ e – mail add : bcm@treasury.go.th

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

-ขอบคุณครับคุณ Meaw_Joe

:wub: หวัดดีจานอั๋นทานข้าวยัง ขายไปแล้วซื้อ1734 ขาย1744 ซื้อกลับ1724 ขาย1737 เลี้ยงจานอั๋นได้ตลอดอยู่แล้ว อยากกินอารายเดี๋ยวส่งไปให้ ลูกศิษย์เก่งมั้ย ยกความดีทั้งหมดให้จานอั๋นคนเดียวเลย ++++1ให้อิอิ :wub:

ส่วนต่าง ๑๐ เหรียญ มันได้เท่าไรคะน่าจะได้ไม่กี่สิบต่อทอง หนึ่งบาท แสดงว่าคุณซื้อที่ละ ร้อยเชียวหรือคะ ส่วนตัวคิดว่าเหนื่อยมากไม่ชอบแบบนี้ เคยทำเหมือนกัน เนื่อยตอนไปรับเงิน

กำลังศึกษาเล่นออนไลน์อยู่ค่ะ อยากทราบว่าราคาซื้อ -ขายต้องต่างกันกี่เหรียญค่ะ

ถึงจะมีผลต่างให้ได้กำไร ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ :wacko:

5-10 เหรียญ เพราะต้องหักส่วนต่าง 60 บาท ไหนจะค่ากั๊ก้ล็กน้อยแล้วแต่สถานการณ่ เมื่อ อาทิตย็ที่แล้ว ราคา 1748 ราคาพอๆ กับ 1742 อาจเท่ากันด้วยไม่รู้เพราะอะไร บางครั้งราคาขยับขึ้นลง 1-2 เหรียญ ออนไลน์ยังไม่ขยับเลย

ไม่มีคนสนใจน้องเงินเลยแฮะช่วงนี้ แอบมานั่งดีใจเงียบๆ คนเดียวรอผู้ร่วมเส้นทางดีกว่า !_08

แอบลุ้นให้ขึ้นจริง ยืนอยู่ไม่ขึ้นหลอก เพี่ยงๆๆ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

เชียร์ด้วยคนค้าบบบบ ติดดอยอยู่สูงมัก ^^

Jimmy Siri 25 พฤศจิกายน 1:18

แก้ไขข้อมูลหน่อยนะครับ เพราะประเด็นเรื่อง Position Limit ถูกงุบงิบ ทำกันอย่างเงียบๆจากฝ่ายที่เกี่ยวข้อง โดยเฉพาะ CFTC นี่ตัวดีเลยละครับ ทำให้ติดตามความเคลื่อนไหวได้ยากมาก

สรุปว่า CFTC เพิ่งจะฉลาดแล้วคิดออกมาได้ว่า SWAP คืออะไร เมื่อวันที่ 18 พฤศจิกายนที่ผ่านมา แล้วมีการออกประกาศอย่างเป็นทางการมาแล้ว

http://www.cftc.gov/PressRoom/PressReleases/pr6144-11

ดังนั้น เค้าดึงเวลาไปแล้ว 30 วันเต็มๆครับ การนับ 60 วันต่อมาที่จะมีผลบังคับใช้กฏ Position Limit ก็จะเริ่มนับจาก 18 พฤศจิกายนที่ผ่านมาเช่นกัน ไม่ใช่นับจากวันที่ 1 พฤศจิกายน อย่างที่พูดไว้ในที่ประชุมตอนโหวต(18 ตุลาคม)

ดังนั้น คาดหวังว่าราคาคอมโมทั้งกลุ่ม โดยเฉพาะทองคำและเงิน ก็จะซวิงขึ้นลงเป็นรถไฟเหาะไปอีกอย่างน้อย 7 สัปดาห์ หรือประมาณ 18 มกราคม 2012 ก็คือจะถูกทุบแล้วไล่ซื้อปิด S (Short Covering) สลับกันไปอีกหลายคลื่นในอีก 7 สัปดาห์ข้างหน้านั่นเองครับ

gensler.jpg Economic Free Fall: The CFTC Knows What A Swap Is! www.economicfreefall.com

คุณส้มโอมือขอบคุณคะ ถ้าอย่านี้พวกเมารถไฟเหาะอย่าพวกเราๆ ไม่เมาตายหรือคะ เงินดอยที่ 45 ตั่งแต่เมษาคะ สงสัยเก็บไว้เป็นค่าสินสอดลูกแน่ๆ

คุณส้มโอมือขอบคุณคะ ถ้าอย่านี้พวกเมารถไฟเหาะอย่าพวกเราๆ ไม่เมาตายหรือคะ เงินดอยที่ 45 ตั่งแต่เมษาคะ สงสัยเก็บไว้เป็นค่าสินสอดลูกแน่ๆ

ตั้งแต่เริ่มซื้อโลหะเงิน ผมกะถือยาวหลายๆปีตั้งแต่แรกครับ

---ถ้าตอนนี้กำไรผมก็ไม่คิดขาย

---ตอนนี้ขาดทุนผมก็เลยเฉยๆ เพราะยังไม่ถึงเวลาที่จะขาย

หนังต้องดูตอนจบครับ ในเมื่อซื้อตั๋วยาวหลายปีเลยไม่สนใจราคาช่วงสั้น ราคาช่วงนี้สำหรับผมถ้ามีเงินกระดาษซื้อเพิ่มเติม

---ถ้าสถานการณ์เงินกระดาษไม่ล่มตามที่ผมมอง แต่โลหะเงินในอนาคตก็จะหมดจากใต้ดิน สุดท้ายก็ต้องมาหาซื้อโลหะเงินกลับจากที่มีอยู่ตามบ้านของคนทั่วไป ซับพลายหายไป ราคาน่าจะต้องขึ้นมากครับ

Jimmy Siri 25 พฤศจิกายน 1:18

แก้ไขข้อมูลหน่อยนะครับ เพราะประเด็นเรื่อง Position Limit ถูกงุบงิบ ทำกันอย่างเงียบๆจากฝ่ายที่เกี่ยวข้อง โดยเฉพาะ CFTC นี่ตัวดีเลยละครับ ทำให้ติดตามความเคลื่อนไหวได้ยากมาก

สรุปว่า CFTC เพิ่งจะฉลาดแล้วคิดออกมาได้ว่า SWAP คืออะไร เมื่อวันที่ 18 พฤศจิกายนที่ผ่านมา แล้วมีการออกประกาศอย่างเป็นทางการมาแล้ว

http://www.cftc.gov/PressRoom/PressReleases/pr6144-11

ดังนั้น เค้าดึงเวลาไปแล้ว 30 วันเต็มๆครับ การนับ 60 วันต่อมาที่จะมีผลบังคับใช้กฏ Position Limit ก็จะเริ่มนับจาก 18 พฤศจิกายนที่ผ่านมาเช่นกัน ไม่ใช่นับจากวันที่ 1 พฤศจิกายน อย่างที่พูดไว้ในที่ประชุมตอนโหวต(18 ตุลาคม)

ดังนั้น คาดหวังว่าราคาคอมโมทั้งกลุ่ม โดยเฉพาะทองคำและเงิน ก็จะซวิงขึ้นลงเป็นรถไฟเหาะไปอีกอย่างน้อย 7 สัปดาห์ หรือประมาณ 18 มกราคม 2012 ก็คือจะถูกทุบแล้วไล่ซื้อปิด S (Short Covering) สลับกันไปอีกหลายคลื่นในอีก 7 สัปดาห์ข้างหน้านั่นเองครับ

gensler.jpg Economic Free Fall: The CFTC Knows What A Swap Is! www.economicfreefall.com

แปลว่าตอนนี้ Position Limit มีผลบังคับใช้แล้วใช่มั้ยครับ แล้วจะทำให้การกดราคา จะมีผลน้อยลงใช่มั้ยครับ

ลองดูซักปีสองปีดูก่อนนะครับ อาจไม่ผิดหวังก็ได้ ^^

สองปีก่อนผลตอบแทน 48 และ 89 เปอร์เซ็น หลังจากติดลบ 20% แล้วถ้าจะมีบางปีติดลบบ้างก็น่าจะสมดุลดีนะครับ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack