ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jaguza69

ร่วมด้วยช่วยกัน (รวย ^u^)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ ถึงชื่อจะดุไปหน่อยแต่ก็ Ok :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยินดีด้วยค่ะที่คุณjaguzaได้พัฒนาตัวเองไปอีกระดับนึงแล้ว หลังจากที่ห่างหายไปนาน ขอให้ประสบความสำเร็จได้เป็นกูรูระดับแนวหน้าในโอกาสต่อๆไปค่ะ :D

ขอบคุณมากๆครับสำหรับกำลังใจ แต่ถ้าผิดถูกเห็นต่างยังไง ช่วยๆกันบอกกล่าวจะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจที่ดีขึ้นนะครับ

^u^

ขอบคุณมากเลยครับ ช่วงนี้กูรูหลายท่านติดภาระกิจ จะได้มีแนวทางดีๆให้ได้อ่านเพิ่มอีก

เอาสั้นๆเลยครับ

ทองย่อมา 1503-1505 ซื้อซะหน่อย

stop loss 1498

take profit 1520

risk ratio 3:1

ขาดทุน 1 กำไรได้ 3

ตรงนี้แอบสงสัยนิดนึงคับว่า เป็นระยะสั้นๆสำหรับGFป่าวครับ

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ขอบคุณมากเลยครับ ช่วงนี้กูรูหลายท่านติดภาระกิจ จะได้มีแนวทางดีๆให้ได้อ่านเพิ่มอีก

ตรงนี้แอบสงสัยนิดนึงคับว่า เป็นระยะสั้นๆสำหรับGFป่าวครับ

ใช้ด้วยกันได้ครับ ส่วนใหญ่ผมดูเอาแบบง่ายๆ ทองขึ้น $1 GF ขึ้น 15บาท แต่ยังไงก็แล้วแต่จังหวะสวิงและค่าเงินบาท

แต่ส่วนมาก Gold spot กับ Gold future ก็ไปทางเดียวกันอยู่แล้วครับยกเว้นกรณีที่เงินบาทผันผวนมาก

แต่ราคาที่ผมให้นั้นผ่านมา สองวันแล้วราคารับต้านก็เปลี่ยนครับ

วันนี้ ราย day ดูขึ้นได้อีก แต่ราย week MACD ยังไม่ตัดขึ้น ก็ยังไม่ confirm ขาขึ้นนะครับ

สรุป

ตอนนี้ไม่มีของรอดูราคาทิศทางก่อน ราคามาไกลแล้วครับ

ลุ้นทองปิดเหนือ 1545-1555 ก็มีโอกาสขึ้นไปเทส high เดิมที่ 1575

ถ้าไม่ผ่านหลุด 1515-1505 ก็มีโอกาสปรับตัวลงมาเริ่ม 14xxกันใหม่ครับ

ไม่มีของใจเย็นๆครับ โอกาสได้น้อยกว่าเสียนะครับ แต่จะ sell แถวนี้ผมก็ใจไม่ด้านพอครับ

ถ้าใครรักจะsell จะรอแถวๆ 1570-5 เอา high เก่าเลย stoploss $10 เสี่ยงน้อย เสีย $10กำไรซัก $50 ก็มีโอกาสครับ

เมื่อคืนน้ำมันวิ่งเอาๆ โดยเฉพาะ Brent Crude (UK oil) + $4 กว่าๆ มีโอกาสไปต่อครับ

ตอนนี้ใครกำไรก็ทยอยๆค่อยทำกำไรไปบางส่วน ถือลุ้นต่อบางส่วนก็ดีครับ

ไม่มีใครซื้อได้ถูกสุดและขายได้แพงที่สุดครับ มีโอกาสก็ลงรถพร้อมเงินก้อน ก่อนมันจะแหกโค้งดีกว่าจริงไหมครับ

โชคดีร่ำรวยกันทุกๆท่านครับ

^u^

สำหรับค่ำคืนวันศุกร์วันดีวันที่ 8 เดือน 8 (นับตามเดือนไทย) ตามตำราท่านว่า เป็นฤกษ์งามยามดีครับ เหมาะกับการนั่งนับกำไรงามๆจากการลงทุนในช่วงนี้

ดูจากอาการแล้ว บอกได้คำเดียว CAUTION!!! แปลว่าระวังครับ!!!

ทองมีแนวรับแรก 1522 ตามด้วย 1519 และ 1510 ต่ำกว่านี้ก็มีสิทธิ์ลงไปลึก 14xx

indicator ต่างเริ่มเตือนสัญญาณ overbought มีสิทธิ์ไปต่อได้แต่ก็เสี่ยงสูง

เป้าแรกที่ยังไม่ผ่านมาสองสามวันนี้คือ 1533 ถือว่าสำคัญครับ ทะลุ ก็มีโอกาสไปเทสแนวต้าน sideway down ที่ 1550

สรุปคืนนี้นั่งนิ่งๆดูว่าออกหัวออกก้อย 1522 -1533 ครับ

เล่นสั้นๆ ระวังโดนสับขาหลอกนะครับ หลอกว่าลง ทะลุ 1522 มา แต่เผลอแป็บเดียวดีดกลับขึ้นไปข้างบน

หรือไม่ก็กลับกัน ทะลุขึ้นไปเผลอแป็บเดียว ต้องมาลุ้นว่าจะรับอยู่หรือเปล่า

พวกนี้เซียนเรียกพี่ เทพเรียกพ่อ ปล่อยเสือสิงห์กระทิงแรดฟัดกันเสร็จแล้ว เรารอเก็บกินตามน้ำดีกว่าครับ

^u^

ทองทะลุ 1533 มาแล้วดูกันดีๆ นะครับ ถ้ากลับลงมา 1533 อีกที่ไม่หลุด 1550 ก็ไม่นานแน่ครับ

^u^

ปล ลุ้นจนตัวเกร็งไปหมดแล้ว ของเขาแรงจริง 15นาที ขึ้นมา $20!!!

มีกราฟมาให้ลองพิจารณาเป็นข้อมูลกันดูนะครับ

ตอนนี้ทองเล่นอยู่ใน สามเหลี่ยมครับ ตามรูปข้างล่างครับ ถ้าทะลุบน 1560 เป้าก็ 1660 ทะลุล่าง 1490 ก็รับ 1460

ลองดูกันนะครับ มีของก็ลองลุ้นทะลุ ไม่มีของแนะนำรอดูทิศทางมีโอกาสเก็บของถูกนะครับ

^u^

ทองมา 1550 ถึงจุดวัดใจแล้วครับ คืนนี้ยืนแถวนี้ได้ ขาsell ก็เตรียมหาเสื้อกันหนาวเลยครับ แต่ก็อย่าเพิ่งวางใจไป

อาทิตย์ก่อน มีแต่คนว่าลง 1400 กลับขึ้นเอาๆ อาทิตย์นี้มีแต่คนมอง 1600 ก็ให้ระวังไว้ก่อนดีกว่านะครับ

ทุกครั้งที่ลงทุนหาจุดออกด้วยนะครับ ไม่งั้นเสียรอบอดทำกำไรกันเปล่าๆ

^u^