ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jaguza69

ร่วมด้วยช่วยกัน (รวย ^u^)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ คุณjaguza

ปล่อยหมูไปเยอะเลยค่ะ แต่ยังมีเหลือลุ้นอีก 2ก้อน ไม่นับดองเค็มไว้ 5ก้อน

อยากให้ย่อมาซักหน่อย จะเก็บกลับคืน ลุ้นเป้า 1635-1650 ค่ะ

+1 สำหรับบทวิเคราะห์นะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ส่วนตัวผมชอบ ขายหมูที่สุดครับ!!!!!

ชอบมากกว่า ติดดอย และตกรถ มากกกครับ

^u^

ปลายปีนี้คาดว่ามีความน่าจะเป็น ไปถึงราคาเท่าไรครับท่าน

ถ้าสถานการณ์เศรษฐกิจโลกเป็นแบบนี้ เป้าทองปีนี้ได้เห็น 1700-1850 ครีบ แต่คงไม่ม้วนเดียวจบ คงมีลงมาอีกก่อนขึ้นไปใหม่ครับ

ขาขึ้นรอบนี้ได้อีกไม่ไกลครับ 1630 ก็น่าจะเป็นไปได้ แค่นี้ก็กำไรกันอ่วมแล้วครับ

^u^

ถ้าสถานการณ์เศรษฐกิจโลกเป็นแบบนี้ เป้าทองปีนี้ได้เห็น 1700-1850 ครีบ แต่คงไม่ม้วนเดียวจบ คงมีลงมาอีกก่อนขึ้นไปใหม่ครับ

ขาขึ้นรอบนี้ได้อีกไม่ไกลครับ 1630 ก็น่าจะเป็นไปได้ แค่นี้ก็กำไรกันอ่วมแล้วครับ

^u^

สวัสดีค่ะคุณjaguza

รบกวนถามค่ะ

ถ้ารอบนี้ขึ้นไปถึง 1630 แล้วมันจะลงมาซักแค่ไหนค่ะ ประมาณซักกี่สิบเหรียญ

แล้วถึงจะไปต่อนะค่ะ

ทองโดน take profit หลุด 1600 ลงมาแล้วก็มาลุ้นกันว่า 1575 high เก่าจะรับอยู่หรือไม่

ถ้ารับอยู่ก็ไปต่อครับ เป้าเดิมยังไม่เปลี่ยน 1630 up.

ใครรอซื้อก็ซื้อแถวๆ 1575-1580 stop loss ซัก $10 พอครับ หลุดลงมาเดี๋ยวร่วงยาว เพราะข่าวร้ายเริ่มรับกันไปเยอะแล้ว

ส่วนที่ถามถ้าปรับฐานลงมาก็คงไม่ใช่หลักสิบเหรียญครับ ส่วนใหญ่ก็ $100-150 จาก high ถ้าลงแค่หลักไม่กี่สิบก็น่าจะเป็นแค่ย่อเพื่อไปต่อ

แต่ทุกอย่างไม่มีอะไร 100% ครับ เพียงแต่ทำกำไรให้ได้ต่อเนื่องก็พอแล้วครับ ไม่มีใครรวย หรือ หมดตัว เพราะซื้อขายครั้งเดียวครับ

^u^

ใครที่ซื้อไป 1575-1580 ก็คงได้เมื่อวานลงมาต่ำสุด 1581 ยิ้มกันบ้างได้กำไรมานิดหน่อย แล้วนะครับ วันนี้เหมือนเดิมรอลุ้นทะลุ high 1608 ครับ

ว่างๆก็นั่งนับกำไร ได้เงินมาแบ่งไปทำบุญก็ดีครับ จะได้เข้าวัดฟังธรรม จิตใจจะได้สงบนิ่งยิ่งขึ้น พร้อมกับมีความสุขกายสบายใจ ซึ่งก็คือสิ่งที่ทุกคนอยากได้ จริงไหมครับ

^u^

ขอบคุณมากเลยค้าบ ช่วงนี้เหมือนยังไม่แน่นอนเลยว่าจะขึ้นหรือลง เพราะก็ขึ้นมาเยอะแล้วเพดานจะไปต่อก็อาจไม่มาก ไอ้ครั้นจะลงก็ยังไม่หล่นแรงสักที :wacko:

ถูกของคุณ Auntonio ครับ ผมว่าถ้าจะลงได้ก็หลังจากช่วงปลายเดือนนี้ไป เพราะ ยุโรปจะประชุมได้ข้อสรุปเรื่องหนี้ก็สิ้นเดือนนี้แหละครับ

ทองวันสองวันนี้ยังไม่สามารถผ่าน high 1610 ไปได้ ถ้ามีของก็ทยอยแบ่งทำกำไรบ้างก็ดีนะครับ เดี๋ยวย่อลงมาค่อยรับกลับใหม่ ตอนนี้แนวรับก็แถวๆ high เดิม 1575 คงยังวนเวียนอยู่แถวๆนี้ อีกซักพัก ทะลุไปทางไหนก็คอยลุ้นกันนะครับ

^u^