ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

WATB

มีแนวคิดในการทำกำไร โดยไม่เสี่ยง

โพสต์แนะนำ

ช่วงที่2-3วันที่ผ่านมา ตอนทองลงแรก ๆ ราคา สิ้นเดือน 10 กับ สิ้นเดือน 12 ราคาต่างกันแค่ 40-60 บาท

ถ้าตอนนั้น เราเิปิด ขาลง สิ้นเดือน 10 กับขาขึ้นสิ้นเดือน 12 แล้วเรารอให้สถาการณ์ปรกติ เราปิดสถานะ

เราจ๊ะเสียค่าคอม 4ช่อง แต่โดย พื้นฐาน ช่วงห่างราคาจ๊ะ 200+ เรายังกำไรได้ 100 ต่อ 2สัญญา ที่เราเปิด แบบ ไม่มีความเสี่ยงนะคราบ

ขอความเห็นด้วยคราบเป็นไง วิธีนี้ได้มัยคราบ

ป.ล.ผู้เขียวไม่ได้ทำ เหมือนกันรอบที่ผ่านมาเพราะ มันแต่ตกใจกับราคาที่ต่ำมากมาย และ ยังไม่ได้คิดถึงหลักการนี้ในการทำ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ ขอแสดงความคิดเห็นเช่นเดียวกันค่ะ เผื่อรอเฮียกัม หรือท่านผู้รู้ หรือผู้มีประสบการณ์มาช่วยตอบ

ตามที่คุณ WATB บอกนั้น คิดว่าน่าจะทำได้นะคะ เพราะเห็น มีพี่คนนึงเคยบอกเอาไว้ในรอบนี้เหมือนกันค่ะ ว่า พี่เค้าหยุดขาดทุนด้วยการ เปิด short อีกซีรีย์หนึ่ง ที่เรียกว่าการทำ spread จะใช้ 25% ของเงินประกันด้วย ทำให้ protect กำไรในส่วนที่มีอยู่ แต่นั่นต้องหมายความว่าคุณต้องมี excess equity เหลือด้วยนะคะ แต่ตัวrichy เองก็ไม่ได้ทำหรอกค่ะ เพราะว่ามัวแต่ตกใจ ก็เลย โยนหมดทุกราคาเลยตอนนั้น เพราะว่ากำไรหดไม่เป็นไร แต่กลัวทุนหายนี่สิ ไม่ทราบว่าวิธีที่บอกนี่เหมือนของคุณ WATB หรือเปล่า หากท่านผู้ใด อ่านแล้ว ช่วยแสดงความคิดเห็น หรือมีประสบการณ์อะไรเอามาแชร์กันนะคะ จะได้แข็งแกร่งกันขึ้นในตลาดทองคำ ที่จะโลดแล่นผาดโผนยิ่งขึ้นทุกวัน ๆ ต่อจากนี้ไปอีกค่ะ...

สวัสดีค่ะ ขอแสดงความคิดเห็นเช่นเดียวกันค่ะ เผื่อรอเฮียกัม หรือท่านผู้รู้ หรือผู้มีประสบการณ์มาช่วยตอบ

ตามที่คุณ WATB บอกนั้น คิดว่าน่าจะทำได้นะคะ เพราะเห็น มีพี่คนนึงเคยบอกเอาไว้ในรอบนี้เหมือนกันค่ะ ว่า พี่เค้าหยุดขาดทุนด้วยการ เปิด short อีกซีรีย์หนึ่ง ที่เรียกว่าการทำ spread จะใช้ 25% ของเงินประกันด้วย ทำให้ protect กำไรในส่วนที่มีอยู่ แต่นั่นต้องหมายความว่าคุณต้องมี excess equity เหลือด้วยนะคะ แต่ตัวrichy เองก็ไม่ได้ทำหรอกค่ะ เพราะว่ามัวแต่ตกใจ ก็เลย โยนหมดทุกราคาเลยตอนนั้น เพราะว่ากำไรหดไม่เป็นไร แต่กลัวทุนหายนี่สิ ไม่ทราบว่าวิธีที่บอกนี่เหมือนของคุณ WATB หรือเปล่า หากท่านผู้ใด อ่านแล้ว ช่วยแสดงความคิดเห็น หรือมีประสบการณ์อะไรเอามาแชร์กันนะคะ จะได้แข็งแกร่งกันขึ้นในตลาดทองคำ ที่จะโลดแล่นผาดโผนยิ่งขึ้นทุกวัน ๆ ต่อจากนี้ไปอีกค่ะ...

ของ ที่ผมเสนอ นั้นคือเปิดสถานะ ตอนที่ เกี่ยวกับของเก่าคับ แต่เปิดเพิ่ม 2ซีรี่ เดือน 10เปิด ขาย(short) เดือน 12เปิด(Long)ในจำนวนที่เท่ากัน แต่ ส่วนต่าง ห่างกันแค่ 50-60 รวมค่า คอม ตอนเปิดกับ ตอนปิด 2ซี่รี่ ก็ ประมาณ 40 แล้วรอให้ ช่วงห่าง ของ 2ซรี่กลับมาปรกติ(200-300) แล้วเราก็ปิด 2ซี่รี่ นะครับ จ๊ะได้กำไรจากส่วนต่างประมาณ 100-200 บาท โดยที่ ไม่มีความเสียง นะครับ ถ้าใช่หรือไม่ใช่ยังไง แนะนำกันได้นะครับ เพื่อ คนอื่นมีแนวทาง ในการทำกำไร โดยปิด ความเสี่ยงได้วิธีอื่นอีก หรือ วิธีของผม มีจุดดี จุดด้อย ตรงไหน นะครับ แบ่งปันกันได้นะครับ