ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

อ่ออออ ครับ

สรุปคือ แท่งเทียน 1 แท่ง ต้องรวมนับไส้เทียนด้วย

ถูกมั้ยครับ

อยากให้เฮียคิกสอนเรื่อง Divergent และ Hidden Divergent ต่อด้วยครับ

เป็น course ตะลุยโจทย์ ไปเลย ฮาๆๆ

ป.ล. เฮียคิกมีอะไรที่เกี่ยวกับ Divergent และ Hidden Divergent ที่อยากจะให้น้องๆ อ่าน ก่อนที่จะสอนมั้ยครับ ^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ๋อ ใน MT4 น่ะคับหน้าตากราฟที่ผมเล่นสั้นเป็นอย่างนี้ครับ

เครื่องมือแต่ละอย่างธรรมดาสุด ๆ เพราะลองมาหมด 1000 อินดิเคเตอร์แล้ว

วิธีการใช้อินดิเคเตอร์ไม่ใช่ว่าต้องหาอินดิเคเตอร์ที่สุดยอดที่สุดไม่มีอะไรผิดพลาดเลย

แต่ต้องใช้อินดิเคเตอร์พื้นฐานที่คนอื่น ๆ เค้าใช้กันทั่่วไปในตลาด

ไม่อย่างนั้นเราจะรู้ได้อย่างไรว่า "ตอนนี้คนส่วนใหญ่ในตลาดเห็นอะไรในกราฟ"

พอรู้่่ว่าเค้าเห็นอะไร หรือว่าในอนาคต เค้าเห็นอะไร "เราก็แค่เดินล่วงหน้าเค้าไปครึ่งก้าว" แค่นี้ก็เพียงพอแ้ล้วครับ :gd

ขอบคุณครับเฮียคิก

เดี๋ยวไว้ผมลองทำตามครับ แฮ่ๆ ^^

เฮียคิกใช้ MA เท่าไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ คุณคิก

ถูกแก้ไข โดย ลูกน้ำเค็ม

+1 ค่ะคุณคิก ขอบคุณมากค่ะที่กลับมาบ้านแล้ว :01

คุณคิกค่ะ หลงเข้าใจว่ามีGap เมื่อวันที่ 28 เลยรอให้ราคามาปิด เมื่อวานตกรถเลยค่ะ :45

จะกลับลงมาให้ซื้อคืนอีกหรือเปล่าหนอ

ขอบคุณน้องคิกค้า.... ว่างกลับมาโพสต์ให้ได้อ่านจุใจเลย ชอบ ชอบ

ทองขึ้นต้องมีเรา วิชาเฮียปลานิลจิ๋ว 555+

ว่าแต่ทองขึ้นได้ไงน๊า (อยากรู้จริง ๆ เหรอ อย่าไปรู้เลยเนอะ) เป้าถึงแล้วพอใจแล้วก็ขายสิครับ เอิ๊ก ๆ ๆ

เดี๋ยวลงมาต่ำก็ซื้อคืน :_01

คุณคิกค่ะ. มีโอกาสไปถึง 1800 มั้ยค่ะ มีดอยที่ิ1782 ค่ะ

จะถึง 1800 จะต้องทะลุผ่านแนวต้านที่ 1760 ขึ้นไปให้ได้ก่อนครับคุณกบ ซึ่งก็เป็นเรื่องที่หินไม่น้อย

เพราะเป็นแนวต้านรายวันของการลงรอบนี้ ถ้าเผื่อเหลือเผื่อขาดก็ถ้าไม่ผ่านถึง 1768 - 1770 ก็ถือว่าไม่ผ่านแนวต้าน 1760 + (8-10)

มีโอกาสทำขาลงได้ต่อครับ แต่ถ้าคุณกบอ่านแนวทางการเล่นของผมจะทราบว่าผมยอม "ติดดอย" ตลอดชีวิต

จนกว่าจะเลิกเล่นหรือลงทุนในทองคำ เพราะดอยหรือทอง เป็นตัวกลางที่ทำให้ผมสามารถ "เอาเงินออกจากตลาดได้"

สู้ ๆ นะครับ อ่านไปเรื่อย ๆ ไม่เข้าใจตรงไหนถามได้ มีเวลาจะมาย้อนตอบให้ครับ ^___^

แอบฟ้องเฮียกับแอดมินสุดสวยหน่อยผมมองไม่เห็นฟอรั่มหน้าเว็บอ่ะทำยังไงดีดูของพี่ ๆ คนอื่นไม่ได้เลย

เป็นมาสอง - สามวันละ หรือเน็ตเราเต่าไปหว่า นี่ก็ "ถอยคนละเก้า" อย่างโฆษณาแล้วน๊า 9 M.

แต่มันขึ้นแต่ Loading แอบลอกการบ้านคนอื่นไม่ได้เลย เฮ้อ

ปล...ใครรู้วิธีบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ :01