ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

จริงๆด้วยค่ะคุณกระต่ายทอง. คิดแล้วตัวเองยังโชคดี เล่นมาครบปีหักกลบลบหนี้ก็ยังกำไรอยู่ ดีกว่ารุ่นพี่ที่เล่นอยู่ก่อนแล้วแนะนำให้เล่นหันไปเล่น gf ขาดทุนไปเกือบล้านสี่ ตอนนี้หยุดเล่นไปเลยตั้งแต่กันยา. ดีว่าเล่นทองแท่งยังเก็บไว้ได้เพียงแต่เสียโอกาส. ขอบคุณนะค่ะเชียร์ให้ขึ้นไปใกล้ๆ 1800จะได้หลุดแบบไม่เจ็บตัวซะที

สู้ต่อไป ให้ขึ้นไปใกล้ๆ 1800จะได้หลุด

หรือ 2000++++ ไปเลย :D :upstrong:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณกระต่ายทอง...สมัคร+วางเงินประกันเรียบร้อยแล้ว เห็นพนักงานบอกเย็นๆ จะเรียบร้อยซื้อ-ขายได้ พนักงานชื่อ อั๋น เหมือนจานสุดเก่งเราเลย

คุณกระต่ายทอง...สมัคร+วางเงินประกันเรียบร้อยแล้ว เห็นพนักงานบอกเย็นๆ จะเรียบร้อยซื้อ-ขายได้ พนักงานชื่อ อั๋น เหมือนจานสุดเก่งเราเลย

โชคดีแล้วหละที่เจอคนชื่ออั๋น เป็นสัญญาณที่ดีแล้ว ต่อไปก้อใจเย็นรอพินก่อนก้อซื้อขายได้แล้ว โชคดีนะคะ

มีอะไรไม่เข้าใจก้อโทรถามเค้าได้ตลอดเวลา ถามแนวต้านแนวรับ แนวโน้มตอนนี้เป็นยังงั้ย ซื้อขายตอนไหนดี รึให้เค้าโทรบอกเราตอนเราไม่อยู่บ้านก้อได้ถ้าราคาถึงความพอใจที่เราจะซื้อขายOKมั้ยคะคุณมนต์ เจ้าหน้าที่น่ารักทุกคนขอบอกอิอิ ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ผมว่า...กระทู้ของ อ.อั๋น

เป็นแหล่งกระทู้ แหล่งข้อมูลที่...พี่ๆน้องๆทุกคนเข้ามาอ่าน พูด คุยกันเป็นกันเองส่วนตัวผมรู้สึกอบอุ่นดีมาเลยครับ...ขอบคุณนะครับ... :031 :uu :gd

ผมว่า...กระทู้ของ อ.อั๋น

เป็นแหล่งกระทู้ แหล่งข้อมูลที่...พี่ๆน้องๆทุกคนเข้ามาอ่าน พูด คุยกันเป็นกันเองส่วนตัวผมรู้สึกอบอุ่นดีมาเลยครับ...ขอบคุณนะครับ... :031 :uu :gd

ขอต้อนรับด้วยความอบอุ่น ง่ายๆสบายๆสไตล์จานอั๋นคะ มีอะไรให้ช่วยก้อบอกนะคะ ยินดีคะ

ขอบคุณครับ Rจานอั๋น

ขอบคุณเช่นกันครับ

ขอบคุณครับ พี่ Rจานอั๋น

ขอบคุณเช่นกันครับ

สวัสดีครับ Rจานอั๋น ผมได้อ่านบทวิเคราะห์ของจานเป็นประจำ ขอชื่นชมและขอบคุณในความเอื้อเฟื้อและเสียสละเวลามาช่วยแนะนำสิ่งดีดีให้กับทุกๆคนจริงๆครับ

ขอให้สิ่งที่ดีดีจงประสพกับ Rจานอั๋นตลอดไปครับ

สวัสดีครับ R จานอั๋น ยังไม่มีของ (ทองแท่ง) ราคาจะย่อลงมาอีกไหม ถ้าเข้าตอนนี้ราคาจะสูงไปไหมครับ ขอบคุณครับ

อืม ช่วงนี้ ราคา ทองคำยังไม่สามารถ ขึ้นไปได้ มากครับเนื่องจากนักลงทุน ยังกังวลปัญหา ต่างๆ ทั้ง ยุโรป สหรัฐ และ ตะวันออกกลาง ครับ

ถ้าอยากจะซืื้อก็ 1695-1710 ครับ และ รอขาย บริวณ 1721-1727 หรือ ไม่ ก็ รอให้ ผ่าน 1728 ไป แล้ว รอขาย ครับ 1733-1750 ครับ

ส่วนตอนนี้ ราคา gold Spot ไม่สูง ครับ แต่ เงินบาท อ่อน ทำให้ การเข้าซื้อวันนี้ จะได้ ราคา สูงกว่าเมือวาน ครับ

เพราะตอนนี้ ก็ 31.33 ไปแล้ว .... เพราะ ฉะนั้นเข้าซื้อวันนี้ จะได้ ของแพงกว่าเมื่อวานครับ ทั้งที่ราคา gold Spot เท่ากัน

อืม ช่วงนี้ ราคา ทองคำยังไม่สามารถ ขึ้นไปได้ มากครับเนื่องจากนักลงทุน ยังกังวลปัญหา ต่างๆ ทั้ง ยุโรป สหรัฐ และ ตะวันออกกลาง ครับ ถ้าอยากจะซืื้อก็ 1695-1710 ครับ และ รอขาย บริวณ 1721-1727 หรือ ไม่ ก็ รอให้ ผ่าน 1728 ไป แล้ว รอขาย ครับ 1733-1750 ครับ ส่วนตอนนี้ ราคา gold Spot ไม่สูง ครับ แต่ เงินบาท อ่อน ทำให้ การเข้าซื้อวันนี้ จะได้ ราคา สูงกว่าเมือวาน ครับ เพราะตอนนี้ ก็ 31.33 ไปแล้ว .... เพราะ ฉะนั้นเข้าซื้อวันนี้ จะได้ ของแพงกว่าเมื่อวานครับ ทั้งที่ราคา gold Spot เท่ากัน
จานอั๋นกาแฟซักแก้วมั้ยจะได้หายง่วงอิอิ กลับบ้านกี่โมง รอซื้อขายอยู่เหมือนกัน เดี๋ยวเก็บตังได้น้อยไม่พอค่าเครื่องบินพาจานอั๋นไปหาโดเรม่อนฮาตรึมหงะ ไปป่าวจานอั๋น ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

หวัดดี...จานอั๋น ตอนนี้เหมือนกำลังผ่าน 1713 ได้ ยังไม่ได้เข้าซื้อเลย สัญญาณซื้อมาหรือยังค่ะ

ตอนนี้ คุณ มนต์ภัสสร เหลือกระสุน อยู่กี่นัด ครับ ถ้า นัดเดียว ก็คง ต้องบอก ว่า ถ้า อยาก จะซื้อจริงๆๆ

ไม่เก็บ ยาว ก็ 1695- 1710 ครับ แล้ว รอขาย 1721-1727 ถ้าผ่าน ก็ถือไปขาย 1736-1750 เลยครับ

แต่ถ้าอยาก เก็บไว้นานก็ เเนะนำ เช่นเดิมครับ .....ต่ำกว่า 1640-1600 ลงไป ครับ

ช่วงนี้ราคายังไม่ผันผวนมากครับ เนื่องจากนักลงทุน ยังคงถือเงินสด ไว้อยู่ครับ

ยังไม่กล้า ลงทุน ในสินทรัพย์ที่มีความเสี่ยง รวมทั้งทองคำด้วย ทำให้ จะเห็นได้ว่าช่วง นี้ราคา แต่ละวัน จะไม่ขยับ มาก ขึ้นหรือลงมาก คับ

ต้องรอให้ทองคำเป็น Safe Haven ............ก่อนนะครับ นักลงทุนถึงจะนำเงินมาซื้อทองคำ และช่วงนัน้ ราคาทองคำจะกลับมามีบทบาท มากยิ่งขึ้น

ในฐานะ สินทรัพย์ที่มีความปลอดภัย ...........คร๊าบ..................ถ้าชื็อ-ขาย ช่วงนี้ก็คงต้องพูดว่า แนะนำเก็งกำไรระยะสั้น ราคายังคง Side Ways อยู่ในกรอบ ประมาณนัน้ครับ

สู้ต่อไป ให้ขึ้นไปใกล้ๆ 1800จะได้หลุด

หรือ 2000++++ ไปเลย :D :upstrong:

ลุ้นด้วยคน ครับ :K2