ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

จานอั๋น..คิดว่ารอบนี้จะขึ้นไป hIgh สุดได้ที่เท่าไหร่ค่ะ ถึง 1800 มั๊ย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จานอั๋นเนี้ยะน่ารักตลอดเลย เอาไป1จุ๊บ จะกลับบ้านแล้วดิพรุ่งนี้รายงานตัวเร็วด้วย บ้ายบาย

กลับบ้าน แล้วละครับ คุณ กระต่ายทอง บายบายๆๆๆๆๆๆๆๆๆพรุ่งนี้เจอกัน นะครับ ฝันดีครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :bye :37

จานอั๋น..คิดว่ารอบนี้จะขึ้นไป hIgh สุดได้ที่เท่าไหร่ค่ะ ถึง 1800 มั๊ย

อืม ถ้าถามว่ารอบนี้หรือ ครับ ต้องรอดู ข่าว...................และปัจจัย ต่างๆ ประกอบ ครับ แต่ถ้าขึ้นไปได้ จริง ผม มอง ว่าน่าจะ ยืนเหนือ 1800++ ได้ ชั่่วคราว ก่อนย่อตัวลงมา ครับ :047

วันนี้ ตอนเย็น ขอตัว กลับบ้าน ละนะครับ ทุกคน แล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้เจอกันนะครับ บาย ...................

ขอให้โชคดีไม่มีดอย ครับ ทุกคน ฝันดีคร๊าบ...................... :bye :37

Good morning kub

:031 จานอั๋นมาแล้วหรอ เงียบเชียว จะขายแล้วนา กินอารายมั้ยเดี๋ยวส่งไปให้ทางใต้ดิน แนวต้านแนวรับ ใช่ได้ผลดีนาขอบคุณค้าจานอั๋นคนเก่ง :uu

สวัสดีครับ :Hi วันนี้ ราคา ดีด ขึ้น มายืนเหนือ 1720 ได้แล้วครับ :Announce

แต่ตอนนี้ราคากำลังทดสอบ ที่ แนวต้าน 1721-1727 อยู่ครับ เป็นไปตามที่คาดการณ์ไว้ในเบื้องต้น

ดังนั้น วันนี้ จับ ตาดูแนวต้าน ถัด ไป ที่ ตอนนี้รอผ่าน 1727 ก่อนนะครับ 1736*** ไปต่อ 1744***** 1754-1762 ครับ

ส่วนแนวรับนั้น ประเมิน ไว้ที่ 1721รอหลุด *** 1712*** 1705** 1700 ***** ห้ามหลุด 1695 1682

ตอนนี้ขอประเมิน ไว้ว่า หาก ราคา สามารถ ผ่าน 1727*** ไปต่อ คาดการณ์ไว้ว่าจะไปต่อครับ :sidewayup:

แต่ถ้าหากไม่ผ่าน คาดว่าจะย่อตัว ลง มาทดสอบ 1721 แล้ว :sidewaydown: ถ้าหลุดคงต้องถอยไปเก็บ ของ เพิ่มที่ 1712 -1705 ครับ

วันนี้แนะนำให้จับตาดูตัวเลข เศรษฐกิจของยุโรป และอเมริกาด้วยนะครับ http://www.forexfactory.com/calendar.php

มีตัวเลข เศรษฐกิจ ที่สำคัญต่อราคาทอง คำ ค่อนข้างที่จะเยอะเลยทีเดียว ครับ

และจากกราฟ 4HR ราคาสร้างเป็น ตัว W ได้ สำเร็จแล้ว ดังนั้น ถ้าดูจากกราฟ จะขึ้นไปต่อ :sidewayup: อีกสักระยะแล้วหลังจากนัน้ จะย่อตัว ตัว ลงมา อีก ครับ

โดยวันนี้ประเมิน กรอบเล็กๆ ไว้ที่ 1710-1740 และ กรอบใหญ่ ที่ี 1700-1750 ครับ :0eeeff42:

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน ครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รู้จบครับ

วันนี้เราลุ้นและลุย ต่อครับ.............................. :La :v@ :031

:031 จานอั๋นมาแล้วหรอ เงียบเชียว จะขายแล้วนา กินอารายมั้ยเดี๋ยวส่งไปให้ทางใต้ดิน แนวต้านแนวรับ ใช่ได้ผลดีนาขอบคุณค้าจานอั๋นคนเก่ง :uu

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง :Hi ตอนนี้รอราคาให้ผ่าน 1727 ครับ ถ้าไม่ผ่าน ราคาจะย่อ ตัว ลง มา ครับ...................ถ้าหลุด 1721 ลงมา ก็รอรับ 1705-1717 แถวๆๆนั้น

ตอนนี้กำลัง สร้างฐาน 1721-1727 อยู่ครับ แล้ว ว่าแต่ ส่งมาเสบียงมาทางใต้ดิน เนี้ย แล้ว อย่าลืมห่อ ด้วยนะ เดี๋ยวเปื้อน แล้วจะกินไม่ได้ ครับ อิอิ :32

กรอบเล็กๆ ไว้ที่ 1710-1740 และ กรอบใหญ่ ที่ี 1700-1750 ครับ .... จานอั๋น แล้วดอยที่สูงกว่านั้นทำไงดีอ่ะ พอจะได้หลุดก่อนปีใหม่มั๊ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ Rจานอั๋น

วันศุกร์ 1720 ปล่อยไป 1ก้อน เมื่อวานไม่ได้เก็บคืนเลยค่ะ

เสียดายจัง รถจะถอยมารับมั๊ยเนี่ย :57 :gvme

เมื่อคืนตกรถผม หรือเปล่าครับ เห็นหล่นไป 170x แต่ไม่ได้ซื้อเก็บไว้

กรอบเล็กๆ ไว้ที่ 1710-1740 และ กรอบใหญ่ ที่ี 1700-1750 ครับ .... จานอั๋น แล้วดอยที่สูงกว่านั้นทำไงดีอ่ะ พอจะได้หลุดก่อนปีใหม่มั๊ยค่ะ

:gvme กลางเดือนธ.คทองก้อขึ้นแล้วคะ เพราะเข้าใกล้ช่วงเทศกาลซื้อ คุณมนต์เตรียมถุงไว้ใส่เงินได้เลยยังไงเที่ยวเผื่อด้วยนะคะจะได้หนุกด้วยกัน แต่ว่าชวนจานอั๋นไปด้วยดีกว่าเนอะเดี๋ยวเค้าจะน้อยใจ :K2

.

ใจร้อนจังเลย ครับ คุณ มนต์ภัสสร ครับ ตอนนี้ กรอบเล็กๆ ไว้ที่ 1710-1740 และ กรอบใหญ่ที่ี1700-1750 ครับเป้น ของ ตอนนี้และวันนี้นะครับ

โดยกรอบเล็กๆๆนั้น จะเปลี่ยนไป รายวัน ส่วน กรอบ ใหญ่ คาดว่าจะใช่ได้ ถ้าราคา Side Ways ก็ 3-4 วัน หรือไม่

เช่นนั้น วันนี้ ถ้ายืน เหนือ 1730 ได้ เรา ตีกรอบใหม่เป็น 1720-1750 และ 1730-1800 เลยครับ

ส่วน 1800 นั้น ต้องบอกว่า ใจเย็น นะครับ เพิ่งขึ้นมาทดสอบ เมื่อ 1-2 อาทิตย์ที่แล้ว เอง ขอเวลาให้ พี่ทองคำ หน่อยนะครับ พอดี เค้าเหนื่อย อ่า................ :17