ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณนะค่ะ คุณกระต่ายทองที่แนะนำ อ้อ มนต์ภัสสร=กบจ๊า. คนเดียวกันนะค่ะ กำลังนั่งคิดทบทวนวิธีการลงทุนของตัวเอง พร้อมกับวางแผนปรับพอร์ทเงินลงทุน. จึงยังไม่ได้ซื้อเพิ่มเพราะคิดว่าจะลงไป1640ซะอีกวันนี้ดันมาขึ้นซะ ใจอยากเอาก้อนที่ติดออกมาก่อนถ้าขึ้นไป1750, ถ้าขึ้นไปต่อไม่ได้คงตัดใจยอมขาดทุนเอาเงินออกมาก่อน. ขอให้มีเงินยังไงยังกลับไปแก้มือเอากำไรวันหน้าคืน แต่ถ้าราคาดันขึ้นไปใกล้1800ก็คงโชคดีไม่ขาดทุน แต่ขาดโอกาสทำกำไรเยอะเหมื่อนเพื่อนๆคนอื่นๆ ขอบคุณมากๆนะค่ะสำหรับคำแนะนำ. เดี๋ยวสมัครเสร็จเรียบร้อยมีปัญหาจะขอคำปรึกษาอีกนะค่ะ

:gvme ได้คะไม่มีปัญหา ถ้าเรายังมีโอกาสยืนอยู่ในตลาด ไม่มีวันขาดโอกาสหรอกคะ นิ่งๆใจเย็นๆอย่าใจร้อน แต่ละคนก้อมีมุมมองต่างกัน ปรับวิธีการเล่นให้เข้ากับตัวเราให้มากที่สุดก้อมีความสุขแล้วคะ กำไรจะมากน้อยไม่ได้เป็นตัวชี้วัด ระยะเวลาจะทำให้เราได้เรียนรู้และเข้าใจมากขึ้นคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ไม่มีใครในโลกนี้รู้ได้หรอกคะว่าเวลาต่อจากนี้ทองจะขึ้น หรือจะลง กำไรนิดหน่อยดีกว่าขาดทุนนะคะ ลองย้อนมองคนที่ต้องออกไปจากตลาดก่อนวัยอันควรซิคะ แล้วจะรู้สึกว่าเราโชคดี :aa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จริงๆด้วยค่ะคุณกระต่ายทอง. คิดแล้วตัวเองยังโชคดี เล่นมาครบปีหักกลบลบหนี้ก็ยังกำไรอยู่ ดีกว่ารุ่นพี่ที่เล่นอยู่ก่อนแล้วแนะนำให้เล่นหันไปเล่น gf ขาดทุนไปเกือบล้านสี่ ตอนนี้หยุดเล่นไปเลยตั้งแต่กันยา. ดีว่าเล่นทองแท่งยังเก็บไว้ได้เพียงแต่เสียโอกาส. ขอบคุณนะค่ะเชียร์ให้ขึ้นไปใกล้ๆ 1800จะได้หลุดแบบไม่เจ็บตัวซะที

จริงๆด้วยค่ะคุณกระต่ายทอง. คิดแล้วตัวเองยังโชคดี เล่นมาครบปีหักกลบลบหนี้ก็ยังกำไรอยู่ ดีกว่ารุ่นพี่ที่เล่นอยู่ก่อนแล้วแนะนำให้เล่นหันไปเล่น gf ขาดทุนไปเกือบล้านสี่ ตอนนี้หยุดเล่นไปเลยตั้งแต่กันยา. ดีว่าเล่นทองแท่งยังเก็บไว้ได้เพียงแต่เสียโอกาส. ขอบคุณนะค่ะเชียร์ให้ขึ้นไปใกล้ๆ 1800จะได้หลุดแบบไม่เจ็บตัวซะที

สู้ ๆ น่ะค่ะ เอาใจช่วยค่ะ :57

สวัสดีครับ ทุกคน

เมื่อวานราคาสามารถ ยืนเหนือ 1700 ได้แล้วครับ ........แต่ยังไม่ผ่าน 1721 อืม .......

เลยทำให้ราคาย่อตัว ลงมา ทดสอบ 1702 -1705 อีกครั้ง

วันนี้ คงต้องจับตาดู แนวต้าน ที่ สำคัญ ตรง 1713-1721 อีกครั้ง ครับ

ถ้าผ่าน 1721-1727 ไปได้ ถือเป็นสัญญาณ ดีนะครับ ที่น่าจะขึ้นไปทดสอบ 1736-1750 เลยทีเดียว

ส่วนแนวรับนั้น ประเมินเบื้องต้น ไว้ที่ ห้ามหลุด 1700**** ถ้าหลุด รอดู 1694 อีกครั้ง (ไม่หลุด) เข้าซื้อ ครับ แต่ถ้าหลุด 1782 -1774 อีกแล้ว ครับ....

วันนี้ แนะนำให้นักลงทุน จับตาดู ตัวเลขเศรฐษกิจของ ยุโรป(ประเทศอังกฤษ) ประกาศออกมาตอน 5โมง เย็นบ้านเรา 17.00 น. http://www.forexfactory.com/

เป็นตัวเลขของดัชนีความเชื่อมั่นของยุโรป(ประเทศอังกฤษ) อาจจะส่งผลต่อราคาทองคำก็เป็นไปได้ไม่มากก็น้อยครับ

ช่วงนี้แนะนำให้นักลงทุน จับตาดูข่าว ของยุโรป และตะวันออกกลางนะครับ ไม่ว่าจะเป็นปัญหา เกี่ยวกับ กลุ่มอาหรับ หรือ ปัญหาหนี้ สาธารณะ ของยุโรป ต่างๆ

อาจจะทำให้นักลงทุน เทขายสินทรัพย์ต่างๆ ที่มีความเสี่ยงออกมา เพื่อถือเงินสด ไว้ก่อน แล้ว หากสถาณการณ์ต่างๆ คลี่คลายลง ก็จะนำเงินกลับเข้ามาลงทุนต่อไป

แนวต้านวันนี้ ตอนนี้อยุ่ที่ 1713 ** 1721-1727(***-****) ต้องผ่านให้ได้ครับ วันนี้ 1736 1744 1750

แนวรับ 1705* 1700**** ห้ามหลุด 1694****ห้ามหลุด ยิ่งกว่า 1682 -*-1774*****

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน ครับ :047 :21 :_06

รอลุ้นกัน....ครับ สงสัยต้องรอตอนบ่ายเลย วันนี้

ขอบคุณครับ...อ.อั๋น

กำลังตามข่าวอยู่ครับ... :_Rd :_Rd :_Rd

อืม ลืมบอกครับอีกเรื่อง ครับ

ถ้าดูจากกราฟ 4 HR นะครับ เมื่อวาน สามารถ สร้าง ขึ้นเป็นรูป W ได้ แล้วครับ แต่เป็นระยะสั้น ...........ไม่สูง มาก

ดังนั้น วันนี้ จึงประเมิน ไว้ 2 ทิศทางดังรูป ที่ขีดเส้นสีเเดง ใหญ่

โดย มีเส้น nackline (เส้นสีชมพูล่าง)กรณีลงมาทดสอบ 1694 และ 1678 ห้ามหลุด ครับถ้าจะขึ้นไปต่อ

และมีเส้น baseline(เส้นสีชมพู บน) อยู่ที่ 1727 และ 1738 ครับ ถ้าผ่าน ไปต่อครับ แต่ถ้าไม่ผ่าน ก็ ย่อ ตัวลง ครับ

ส่วนเส้นสามเหลี่ยมสีม่วงนั้นเป็น เส้นที่ผม ทำขึ้นมาเพื่อ สร้างกรอบของราคาให้อยู่ในกรอบแคบๆ ครับ อาจะดูงง ไปหน่อยนะครับ แต่ ช่วยได้ดี

หวัดดีจานอั๋นนึกว่าไม่มาแร้ว ทานข้าวยังคะ รอซื้อขายอยู่ กำลังนึกอยู่ว่าเค้าจะเอายังงั้ยของเค้านะจะได้ตามถูกอิอิ

หวัดดีจานอั๋นนึกว่าไม่มาแร้ว ทานข้าวยังคะ รอซื้อขายอยู่ กำลังนึกอยู่ว่าเค้าจะเอายังงั้ยของเค้านะจะได้ตามถูกอิอิ

:17 ขอโทษทีครับ พอดี วันนี้ นั้ง คิดดูแนวโน้มและเทรน นานไปหน่อย ครับ อิอิ

เดี๋ยวก็จะลงไปทานแล้วครับ คุณกระต่ายทองละครับ ทานหรือยัง.........

ตอนนี้ ราคา 1709 นิ่งมา หลายขั้วโมง ละครับ คงต้องรอ ตอนบ่าย อีกแล้ว อิอิ :21 :57

กำลังตามข่าวอยู่ครับ... :_Rd :_Rd :_Rd

อืมครับ รอรอรอ ไปก่อนครับ ช่วงนี้ ต้องดูยุโรป ประกอบ ยิ่งสกุลยูโร ด้วยต้องติดตาม ครับ ช่วงนี้ ราคาทอง วิ่งตามเงินยูโร อย่ด้วยครับ :21 :21 :21

สวัสดีครับ R จานอั๋น ยังไม่มีของ (ทองแท่ง) ราคาจะย่อลงมาอีกไหม ถ้าเข้าตอนนี้ราคาจะสูงไปไหมครับ ขอบคุณครับ

หวัดดี...จานอั๋น ตอนนี้เหมือนกำลังผ่าน 1713 ได้ ยังไม่ได้เข้าซื้อเลย สัญญาณซื้อมาหรือยังค่ะ

กำลังตามข่าวอยู่ครับ... :_Rd :21 :21 :21