ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

หวัดดีจานอั๋น กดโหวตlike++++ให้คะ ทานข้าวแล้วยังคะ อยู่กับแนวโน้มตลอดระวังแก่เร็วนะอิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีจานอั๋น กดโหวตlike++++ให้คะ ทานข้าวแล้วยังคะ อยู่กับแนวโน้มตลอดระวังแก่เร็วนะอิอิ

ขอบคุณครับ คุณ กระต่ายทอง...................กำลังจะลงไปทานครับ แล้วคุณกระต่ายทองละครับ

แนวโน้ม ช่วงนี้ เนี้ย มีผลกระทบ ทำให้ ร่างกาย เสือ่มโทรม เลยเน้อ :37 :_ee

ขอความคิดเห็นส่วนตัวของจ่านอั๋นหน่อยค่ะ - ใน 3 ข้อ คิดว่าแนวโน้มเป็นข้อไหนได้มากที่สุดค่ะ ถ้าวันศุกร์ผลออกมาดี ขอบคุณค่ะ

แนวโน้ม ช่วงนี้ เนี้ย มีผลกระทบ ทำให้ ร่างกาย เสือ่มโทรม เลยเน้อ

171x ป้วนเปี้ยน

( Money Channel..เมื่อเช้า)

- - การที่ เยอรมัน ..ฝรั่งเศษ ยังยืดยาดไม่สรุปเรื่อง Euro Bond เพราะเกรงความไร้วินัยทางการเงินในกลุ่มยูโรPiig หากทั้งหมดยอมรับความเข้มงวดผลการประชุม EU Summit จะออกมาวันศุกร์จะ ++

- + การที่ S&P ออกมาขู่จะ Discredit ก็เพื่อผลักดันให้ เยอรมัน ..ฝรั่งเศษ กับ น้องๆกลุ่มลูกหมู Euro Piig ควบคุมกันได้ or all broken.

?? วันพฤหัสมี ECB Press Conference อาจมีแย้มพรายของ Euro Summit ออกมาก่อน.

ดังกล่าว Broker จาก money Channel แนะให้เปิด Long ไว้สั้นๆ

สรุปว่าฟัง Broker แต่มารอ Rจานอั๋น ๆ ก็อย่าไปซีเรียสนักครับคิดถึงกันก็มาแจม

วางแนวรับไว้ข้อ 1 ที่ 1690 นะครับ

ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย GoldBullish

ขอบคุณครับ พี่ Rจานอั๋น

ผมว่าตอนนี้น้องทองของพวกเราเลือกเข้าสู่ "สภาวะทิ้งตัว" นะครับ

เพลงเพราะ

หน้าหนังน่าดูมากครับ

เจอกันทุกโรง 29 ธันวา นะครับ 55+

:Hi จานอั๋นบายดีป่าวคะ เมื่อคืนได้ไปสนามหลวงมารึป่าว สวยมากเลย ทานข้าวด้วยกันมั้ยจานอั๋น ง่วงไปนอนก่อนนาเดี๋ยวตื่นมาจะได้รับทรัพย์อิอิ :K2 กดโหวตlikeให้จานอั๋น

ขอความคิดเห็นส่วนตัวของจ่านอั๋นหน่อยค่ะ - ใน 3 ข้อ คิดว่าแนวโน้มเป็นข้อไหนได้มากที่สุดค่ะ ถ้าวันศุกร์ผลออกมาดี ขอบคุณค่ะ

ความคิดเห็น ส่วนตัวผมนัน้ ผม มอง ว่าน่าจะ เป็น ข้อ 3 หลังจากได้รับ ข่าวดี เมื่อวันศุกร์นะ ครับเนื่องจาก ช่วงนี้ ราคา น่าจะลงมาปรับฐาน 1680-1710

ก่อนการ ขึ้นทำกำไร ครั้งสุดท้าย ที่ 1770 ขึ้นไป แล้ว ถูกเทขายออกมา หลังหรือก่อน ปีใหม่ เพือ่แบ่งเงินปันผลของกลุ่มกองทุนคร้งสุดท้ายในรอบปี

แต่ตราบใดที่ ราคาทองคำ ยังไม่ใช่ Safe Haven ก็ยังไม่สามารถทำให้ราคาทองคำพุ่งได้ขึ้นได้สูงสุด เหมือนดังเช่น

เดือน สิงหาคมและกันยายน ที่ผ่านมา ครับ ถ้าจะรอเก็บ ยาวก็ รอปลาย ปี นี้นะครับ ราคาทองคำอาจจะหล่น ลงมาได้่ เกินความคาดหมาย :047

ความคิดเห็น ส่วนตัวผมนัน้ ผม มอง ว่าน่าจะ เป็น ข้อ 3 หลังจากได้รับ ข่าวดี เมื่อวันศุกร์นะ ครับเนื่องจาก ช่วงนี้ ราคา น่าจะลงมาปรับฐาน 1680-1710

ก่อนการ ขึ้นทำกำไร ครั้งสุดท้าย ที่ 1770 ขึ้นไป แล้ว ถูกเทขายออกมา หลังหรือก่อน ปีใหม่ เพือ่แบ่งเงินปันผลของกลุ่มกองทุนคร้งสุดท้ายในรอบปี

แต่ตราบใดที่ ราคาทองคำ ยังไม่ใช่ Safe Haven ก็ยังไม่สามารถทำให้ราคาทองคำพุ่งได้ขึ้นได้สูงสุด เหมือนดังเช่น

เดือน สิงหาคมและกันยายน ที่ผ่านมา ครับ ถ้าจะรอเก็บ ยาวก็ รอปลาย ปี นี้นะครับ ราคาทองคำอาจจะหล่น ลงมาได้่ เกินความคาดหมาย :047

คุณ มนต์ภัสสร ดูภาพนี้ประกอบด้วยนะครับ http://www.thaigold.info/Board/uploads/gallery/album_7/gallery_2_7_804.gif

171x ป้วนเปี้ยน

( Money Channel..เมื่อเช้า)

- - การที่ เยอรมัน ..ฝรั่งเศษ ยังยืดยาดไม่สรุปเรื่อง Euro Bond เพราะเกรงความไร้วินัยทางการเงินในกลุ่มยูโรPiig หากทั้งหมดยอมรับความเข้มงวดผลการประชุม EU Summit จะออกมาวันศุกร์จะ ++

- + การที่ S&P ออกมาขู่จะ Discredit ก็เพื่อผลักดันให้ เยอรมัน ..ฝรั่งเศษ กับ น้องๆกลุ่มลูกหมู Euro Piig ควบคุมกันได้ or all broken.

?? วันพฤหัสมี ECB Press Conference อาจมีแย้มพรายของ Euro Summit ออกมาก่อน.

ดังกล่าว Broker จาก money Channel แนะให้เปิด Long ไว้สั้นๆ

สรุปว่าฟัง Broker แต่มารอ Rจานอั๋น ๆ ก็อย่าไปซีเรียสนักครับคิดถึงกันก็มาแจม

วางแนวรับไว้ข้อ 1 ที่ 1690 นะครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ คุณ GoldBullish ว่าแต่ จะไป แจมกับคุณ GoldBullish ได้ที่ไหน อ่า พอดีหา กระทู้ไม่เจอครับ ช่วย ฝากลิ้งให้ผมด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ :10

ขอบคุณครับ พี่ Rจานอั๋น

ผมว่าตอนนี้น้องทองของพวกเราเลือกเข้าสู่ "สภาวะทิ้งตัว" นะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=B4iKiE35hlU

เพลงเพราะ

หน้าหนังน่าดูมากครับ

เจอกันทุกโรง 29 ธันวา นะครับ 55+

สภาวะทิ่งตัว ได้ แต่อย่า ทิ้ง บอม นะครับ ไม่งั้น จะแย่ กันยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย อิอิ

ว่าแต่ :uu คุณ chinchilla ไปดูกะ กิ๊ก คนไหน เนี้ย ครับ อิอิ :uu

:Hi จานอั๋นบายดีป่าวคะ เมื่อคืนได้ไปสนามหลวงมารึป่าว สวยมากเลย ทานข้าวด้วยกันมั้ยจานอั๋น ง่วงไปนอนก่อนนาเดี๋ยวตื่นมาจะได้รับทรัพย์อิอิ :K2 กดโหวตlikeให้จานอั๋น

เมือ่คืนไม่ได้ไปมา ครับ อยากไป เหมือนกัน แต่ กลัว กลับไม่ได้ คนเยอะ อ่า

เสียดาย ครับ ที่ การแสดง แสง สี เสียง งดจัดแสดงไปซะแล้ว อดดู เลย :_09

ฝันดี นะครับ เดี๋ยว ตื่นมาก็ เตรียม เก็บ เงิน นะครับ :57 :57 :57

ขอบคุณครับ Rจานอั๋น

.

Thank You ครับ คุณ ลูกน้ำเค็ม

J อั่น มันไม่ลงไป 1703อะแถมขึ้นอีก ตอนนี้ยังซื้อทันไหม แนะนำหน่อยค่ะ

J อั่น มันไม่ลงไป 1703อะแถมขึ้นอีก ตอนนี้ยังซื้อทันไหม แนะนำหน่อยค่ะ

ใจเย็น ครับ ............... คุณ hata ถ้าเห็น 1700-1710 ก็ แนะนำ ให้เข้าซือ้สักเล้กน้อยก่อนนะครับ

ตอนนี้ตลาดยุโรป ยังไม่เปิด เลย ครับ รอพี่ยุโรป เค้า ก่อนนะ ใจเย็น ๆๆ ครับ ตอนนี้ก็คงวิ่ง อยุ่ 1711-1716 ประมาณ นี้ครับ :21

รอก่อนนะ ครับ ใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :047 :21