ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

พระฉายาลักษณ์ของในหลวงที่จานอั๋นนำมาโพสไว้ให้ดูสวยงามบรรเจิดมากจริงๆ ขอบคุณมากนะคะ (วันนี้คงไม่ได้ไปไหนว่าจะพักผ่อนดูทีวีอยู่ที่บ้านเพราะมีรายการพิเศษเยอะ จานอั๋นไปไหนรึป่าวถ้าไปอย่าลืมเที่ยวเผื่อด้วยนะไม่งั้นโกธรจิงจิงด้วย) กาแฟร้อนๆซักแก้วมั้ยจานอั๋น จานอั๋นรักดูแลสนใจความรู้สึกคนรอบข้างทุกคน แฟนคลับตรึม :53 น่ารักอย่างเงี้ยเผลอใจไปรักได้มั้ยเนี้ยะอิอิ จานอั๋นก่อนกลับบ้านรายงานข่าวด้วยไม่มีคนชี้แนะแล้วรู้สึกเคว้งคว้างยังไงบอกไม่ถูก :K2

คุณ กระต่ายทอง ครับ ผม จะกลับบ้าน ละครับ

เลยต้องมารายงานตาม คำสั่ง คุณกระต่ายทองซะหน่อย

วันนี้ ตอนนี้ ราคา เงียบมากมาก ครับ ไม่ขยับไปไหน เลย หาก วันนี้ ไม่ ขยับไปไหนก็คงต้องบอกให้คุณ

กระต่ายทอง พักเรื่อง พี่ทอง ไปผักผ่อน สักวัน อ่าครับ (คงต้องปล่อย ให้พี่เค้าไปก่อน)

แต่ถ้าราคาเผลอ ใจ หลุด ลงมา ถึง 1731-1734 คงต้อง รีบเอาสวิง มาช้อน สักเล็กน้อยดีกว่านะครับ(เงียบมากมากเกินไป )

ขอตัวบ้านก่อนแล้วนะครับ คุณกระต่ายทองครับ ง่วง นอน แล้ว อ่า :37

บายๆๆๆๆๆๆๆๆๆพรุ่งนี้เจอกันครับ ไปละนะ.............................. :bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:37 พรุ่งนี้เจอกันจานอั๋นบ้ายบาย เดินทางกลับบ้านดีดีหละจานอั๋นเป็นห่วง กดlikeให้จานอั๋นคะ++11 :57

เมื่อ 2 ทุ่มไหลไป 172x แล้ว rebound พรุ่งนี้ได้ช้อนแน่....แนวรับ ?...

ขอบคุณและราตรีสวัสดิ์ครับ

สวัสดีครับ

เมื่อ 2 ทุ่มไหลไป 172x แล้ว rebound พรุ่งนี้ได้ช้อนแน่....แนวรับ ?... ขอบคุณและราตรีสวัสดิ์ครับ

อืม ขอบคุณครับ ว่าแต่ เมือ่คืน ราคา ย่อตัวลงไปมากจริง นะครับ

ไม่น่าเชื่อเลย ว่าจะอ่อนไหว ต่อ ข่าว ค่อนข้างมาก

สงสัย ต้องบอกว่า พี่ฝรั่ง เค้า ชอบตกใจ ตกใจทีเดียว ทองหล่นลงเลย...........................

หวัดดีจานอั๋น - ดอยดองเค็มห่างไกลไปอีกล่ะ เซ็งจริงๆ พวกฝรั่งหัวใจไม่เเข็งแรงเอาซะเลย ยังพอมีโอกาสดีดกลับมั๊ยค่ะ

กองทุนทองซื้อเพิ่มได้ไหมครับอาจารย์ หรือ usd จะแข็งได้อีกครับ จะได้รอที่ 16xx

ถูกแก้ไข โดย kimenyi

บาทก็แข็ง ทองก็ลง เอายังไงดีค่ะจานอั๋น

บาทก็แข็ง ทองก็ลง เอายังไงดีค่ะจานอั๋น

อืม ตอนนี้ รอราคา ย่อตัวลงไปทดสอบ 1703-1705 ครับ หากไม่หลุดก็ ทยอยเข้าซือ้ครับ

ตะกี้ ใกล้เขียน กระทู้เสร็จแล้ว แต่ ดัน กดหน้าจอแรงไปหน่อย กระทู้เลยหาย เลย ต้องบอกว่า ขอโทษ ครับ ต้องขอเขียนใหม่ อีกรอบ ก่อน ครับ :_Rd

แนวรับ 1713** 1705-1703** 1700 **ห้ามหลุด 1694 1680***

แนวต้านก็รอ ทดสอบ 1724-1726 ** 1733 1742 ครับ เอาไปประมาณนี้ก่อนนะครับ :uu

กองทุนทองซื้อเพิ่มได้ไหมครับอาจารย์ หรือ usd จะแข็งได้อีกครับ จะได้รอที่ 16xx

เมือ่วาน กองทุน SPDR ไม่ได้เข้าซือ้เพิ่ม นะครับ..............................

รอคนครับ โปรด รอผม สักครู่ เดี๋ยว ขอเขียน กระทู้ใหม่ ก่อนนะครับ พอดี ที่เขียน มัน หายไปแล้ว (อุตสาห์ นั้งเขียน ตั้งนาน เสียดาย ) :_Rd

แนวรับ 1713 *** 1703-1705*** 1700***ถ้าหลุด 1694 1680****

แนวต้าน รอทดสอบ 1724-1726 ****ถ้าผ่าน 1733** 1742 ครับ :047

สวัสดีครับ อ.อั๋น

:Announce คิดถึงนะครับ...อยากฝาก อ.อั๋น ช่วยบอก เฮียๆที่สมาคม ว่าอย่ากั๊กเลย..200 เอาสัก 50 หรือ 100 ก็หรูแล้ว...5555 :uu

:Hi สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนสาย ของวันที่ 6/11/2011 เวลา 11.30 น

เมือ่วาน ราคา หล่นลงมา จาก 1744 โดยมี High อยู่ที่ 1754 และLow อยู่ที่ 1717 ปิดตลาด 1722 = 30 เหรียญ

สาเหตุ ที่สำคัญที่ทำให้ ราคาทองคำ หล่น ลงมา ก็เพราะ

ตลาดทองคำได้รับ ข้อมูลและข่าวสาร ว่า S&P ประกาศให้พินิจพิจารณาเครดิตของ 15 ประเทศในยโรโซน รวมถึงเยอรมนี-ฝรังเศส ในแนวเชิงลบ ภายใน

90 วันข้างหน้า โน่น(ไม่ใช่ตอนนี้แต่ พี่ฝรั้ง เค้า ตกใจไปหน่อย) :53

ทำให้ นักลงทุน เทขาย สินทรัพย์ที่มีความเสี่ยง ออกมา ครับ

ช่วงนี้แนะนำให้นักลงทุนเก็งกำไรระยะสั้น ในกรอบดีกว่านะครับ

จะเห็นได้ว่า ข้อมูลและข่าวสาร นัน้สำคัญ ต่อราคาทองคำในช่วงนี้ค่อนข้างมาก ครับ โดยเฉพาะ ข่่าว ยุโรปหรือ ยูโร

ตอนนี้ แนวต้าน อยู่ที่ 1724-1726 รอขึ้นทดสอบ ถ้าผ่าน 1733 *** 1742 ครับ

ส่วน แนวรับ ตอนนี้ 1713 หลุด แล้ว*** รอลงทดสอบ 1705-1703*** และ 1700*******ถ้าหลด ลงไป 1694** 1680****

ช่วงนี้ แนะนำให้เก็งกำไรระยะสั้น ในกรอบ ดีกว่านะครับ

กรอบ ตอนนี้อยุ่ที่

กรอบใหญ่ 1700-1750 = 50 เหรียญ

กรอบ เล็ก 1700-1730 = 30 เหรียญ

หากหลุด 1700

กรอบใหญ่ 1680-1730 = 50 เหรียญ

กรอบเล็ก 1690-1720 = 30 เหรียญ

วันศุกร์นี้ มีข่าวที่สำคัญ เป็นการประชุม เศรษฐกิจ ของยูโรโซน ครับ ข่าวนี้ จะส่งต่อราคาทองคำค่อนมากถึงมากเลยทีเดียวครับ

ช่วงนี้ราคา ทองคำ ผันผวน ตามข่าวสำคัญ ของประเทศ อเมิรกา และ ยุโรป โดยเฉพาะ ยูโรป ให้ ให้เน้น เลยนะครับ :57

ตอนนี้จากกราฟ 4 HR ผมลองวาดรูปแบบที่กราฟกำลังจะสร้างตัวในอนาคต เส้นสีชมพู นะครับ(อาจจะเกิดหรือไม่ก็เกิดก็ได้ ครับ )

1. เส้นกราฟ กำลัง จะสร้าง H&S (Head&Shoulder) หัวและไหล่ ในกรณี แบบนี้ หมายถึง ราคากำลังจะย่อตัวลง ทดสอบ 1690-1710 แล้วดีดกลับขึ้นไป

ทดสอบ 173xxx-174xx อีกครั้ง แล้วหลังจากนั้น จะย่อ ตัว ลงมา ต่ำกว่า 1700 ลงไป จะเป็นทิศทาง ขาลง ระยะสั้น

2.เส้นกราฟ กำลัง จะสร้าง รูปแบบ ตัว M ลักษณะนี้ จะเป็น ย่อตัวลงมา ที่ 1700-1710 แล้ว ดีดกลับขึ้นไปเหนือ 175xx อีกครั้งแล้ว กลับตัว เป็นขาลง

ในวันต่อไป

3.เส้นกราฟ กำลัง ลงมาปรับฐาน UP Trend คือการลงมาปรับฐาน ที่ บริเวณ 1700-1710 แล้ว ค่อยๆขยับ ตัว ขึ้นไปทดสอบ โดยมีเป้าหมาย ที่ ช้ดเจน

ที่ 1800-1900 ครับ

รูปแบบกราฟ นี้อาจจะเกิดขึ้นหรือไม่เกิด ขึ้นก็ได้นะครับ เนือ่งจาก ยังมี ข้อมูล ข่าวสาร และ สภาพแวดล้อมทางเศรษฐกิจต่าง ๆ อาจจะส่งผลกระทบ ต่อ

ราคาทองคำ ณ ช่วงเวลานั้น ทำให้ ราคาทิศทาง ของทองคำ สามารถ ปรับเปลี่ยน รุปแบบได้ตลอดเวลา

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือยะสู้มานะคน ครับ

การที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ :064

ตอนนี้ก็ลุ้นกันต่อไปนะครับ ขอให้ โชคดีไม่มีดอบและ พ้นดอยครับ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :K2

ถ้าใครมีอะไร อยากสอบทราบ ถ้าผมรุ้ก็จะตอบ ถ้าไม่รุ้ ก็จะหาข้อมูล ที่ถูกต้องมาตอบให้ครับ

เนือ่งจากกราฟ หรือกระทู้ที่ผมเขียน ขึ้นนี้ ไม่ได้อัพเดท อยุ้ตลอดเวลา และช่วงนี้ราคาทองคำผันผวนตามข้อมูลข่่าวสาร ค่อนข้างมาก

อาจจะทำให้ กระทู้หรือกราฟที่เขียน ขึ้น มีความผิดพลาดต่อราคา ทองคำ ณ ช่วงเวลาปัจจุบันที่กำลังเกิดขึ้น ครับ :01

สวัสดีครับ อ.อั๋น

:Announce คิดถึงนะครับ...อยากฝาก อ.อั๋น ช่วยบอก เฮียๆที่สมาคม ว่าอย่ากั๊กเลย..200 เอาสัก 50 หรือ 100 ก็หรูแล้ว...5555 :uu

อ่านะ...................ถ้าเจอตัว เฮียๆๆ ก็จะฝากบอกให้นะครับ ...อิอิ :uu

รอ ร้อ รอ ค่ะ

มาแล้วครับ คุณ jedaa ตอนนี้ราคาทองคำกำลัง ลงมา 1708-1710 แล้ว รอ ทดสอบ 1705-1703 และ รับ สุดท้่าย 1700 ดูครับ ว่าจะต้านได้หรือไม่