ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

คิดว่าทิ้งกันไปซะแล้ว :10 ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คิดว่าทิ้งกันไปซะแล้ว :10 ขอบคุณครับ

ผมนอนดึกครับ ไม่รู้จะทำไร ก็ออนมันไปเรื่อย 55

:01 :01 เฮ้อก่อนหน้านี้ไปลองหัดเล่นสปอต โดนกินไปหกหลัก ถ้าเจอคุณหารก่อนก็คงดีเนอะ

โห้ โดนไปเป็นล้านเลยหรือครับ ผมก็รู้สึกโชคดีที่มาได้เจอคุณharnsin เป็นไงหรือครับเล่นspot ถึงโดนเยอะขนาดนั้น

สวัสดีค่ะพี่ๆทุกท่าน

พึ่งจะเริ่มลงทุนซื้อขายทองค่ะ

เห็นว่าถ้าเล่นออนไลน์จะทันใจกว่า

แต่มาสงสัยตรงที่ต้องมีเสียค่า บลอกทอง แบบตามร้านทองไหมคะ

และ ถ้าเล่นออนไลน์มีหักภาษีแบบเล่นหุ้นรึป่าวคะ

และคำถามสุดท้าย เงินประกันนี่จะได้คืนไหมคะ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

สวัสดีค่ะพี่ๆทุกท่าน

พึ่งจะเริ่มลงทุนซื้อขายทองค่ะ

เห็นว่าถ้าเล่นออนไลน์จะทันใจกว่า

แต่มาสงสัยตรงที่ต้องมีเสียค่า บลอกทอง แบบตามร้านทองไหมคะ

- ถ้ามากกว่า 5 บาท ไม่เสียค่ะ ตามร้าน บล็อกละ 1 บาท เราจะเสีย 250 แต่ถ้าบล็อกละบาท ในออนไลน์ จะเสียค่าบล็อกบาทละ 100

และ ถ้าเล่นออนไลน์มีหักภาษีแบบเล่นหุ้นรึป่าวคะ

- ไม่หักภาษีค่ะ (จุ๊ จุ๊) :ph34r: เคยเล่นกองทุนก็โดนหักเยอะ ไหนจะค่าธรรมเนียมอีก เลยเลิกขาด)

และคำถามสุดท้าย เงินประกันนี่จะได้คืนไหมคะ

- ได้คืนค่ะ แค่เป็นค่ามัดจำ เมื่อเราไม่ซื้อขาย ช่วงหนึ่ง หรือเลิก ก็ได้คืนค่ะ บางที ก็มีกำไรเหมือนฝากดอยเบี้ยออมทรัพย์ให้

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

- รับฝากแต่ทองค่ะ :P

สวัสดีครับพี่ปุยเมฆ ผมก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ :_087

สวัสดีครับพี่ปุยเมฆ ผมก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ :_087

ไม่สวัสดีแล้วค่ะ ขอราตรีสวัสดิ์ ดีกว่า บะบายคร่า :37

คุณ harnsin ครับผมพยายามโหลดไฟล์ที่คุณให้ไว้แต่ผมโหลดแล้วมันเปิดไม่ได้ครับรบกวนช่วยสอนหน่อยครับ

ขอบคุณพี่ปุยเมฆนะคะ

พึ่งจะเริ่มเล่น

เปิดดูราคาขึ้นๆลงๆทั้งวัน

ไม่เป็นอันเรียนเลยค่ะ :_02

คุณ harnsin ครับผมพยายามโหลดไฟล์ที่คุณให้ไว้แต่ผมโหลดแล้วมันเปิดไม่ได้ครับรบกวนช่วยสอนหน่อยครับ

ให้เอาไฟล์ทั้งหมดไปใส่ไว้ใน MT4 ในโฟลเดอร์ Expert > Indicator

ส่วนไฟล์ Blackhat.tpl ให้เอาไปไว้ใน template จากนั้นก็โหลด template ขึ้นมาครับ โดยการคลิ้กขวาใน mt4 แล้วเลือก template ขึ้นมา

สวัสดีตอนเช้าครับ ไม่รู้ตื่นกันหรือยัง

ขอคำแนะนำมือใหม่อีกซักคำถามนะครับ

ผมอยากเรียนรู้เทคนิคการวิเคราะห์กราฟ ไม่ทราบจะแนะนำผมที่กระทู้ไหนเป็นอันดับแรกครับ ดูแล้วมันมีหลายกระทู้

หรือถ้ารบกวนมากไป ก็ขอเป็นควรไปดูเรื่องอะไรก่อนแล้วต่อด้วยเรื่องอะไรก็ได้ครับ

เพื่อปูพื้นให้แน่นแล้วค่อย step ต่อไปครับ กลัวเรียนลัดแล้วจะเสียทั้งเวลาและทั้งเงินครับ

ตอนนี้กำลังศึกษาการดูกราฟจากกระทู้นี้เป็นจุดเริ่มต้น

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/7-%E0%B8%84%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%A0%E0%B8%B5%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%B8%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B3%E0%B8%89%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%A5/

ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย ดาวเหนือ

โห้ โดนไปเป็นล้านเลยหรือครับ ผมก็รู้สึกโชคดีที่มาได้เจอคุณharnsin เป็นไงหรือครับเล่นspot ถึงโดนเยอะขนาดนั้น

หกค่ะไม่ใช่เจ็ดหลัก ถ้าไม่อย่างนั้น :_cd

ลิมิตตัวเองไว้ ว่ารับได้แค่ไหน ถ้ามันไม่ใช่ก็หยุดค่ะ

เป้าหมายระยะ 4ชม. ครับ

หากราคาสามารถขยับไปแตะแนวนี้ได้ จะมีแนวรับที่น่าเสี่ยงอยูที่ 1610 นะครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

สำหรับเมื่อวานใครเสี่ยงซื้อที่เส้นแดงเช้านี้ก็มีกำไรนะครับ แหะๆ (รอดตัว)

เห็นมั้ยครับเวลามันลงมาที่เส้นมันน่ากลัว(ทำเหมือนจะไปไม่หยุด) หากเราไม่กล้าที่จะเสี่ยง เราก็จะไม่ได้ผลลัพท์คือกำไรเช่นกันจ้า