ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:bye เพื่อนๆขอตัวก่อนนะคะ บ้ายบาย ฝันดีนะคะ :37 ทุกช่วงเวลาอย่าปล่อยให้ผ่านไปอย่างน่าเสียดายนะคะ :_Rd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณด้วยคนนะคะ

จะหัดเรียนทุกอย่างที่คุณหารได้เมตตาแนะนำค่ะ

เพราะปกติ ก็ต้องบอกว่าใช้แต่อารมณ์

พอเห็นมันลงก็รีบขาย พอเห็นมันขึ้นก็ไปไล่ซื้อตาม

แต่ขอให้คุณหารช่วยค่อยๆอธิบายนะคะ จะได้ตามทัน :01 :01

ขอบคุณในความมีน้ำใจนะคะ คะจะได้มีไว้ยึดเหนี่ยวทางใจในการลงทุน

ครับ...หากเรารักจะหารายได้ทางนี้ เราต้องเรียนรู้และลองทำ คนที่แพ้ตลาดโดยมากไม่มีระบบจ้า

ขอบคุณด้วยคนนะคะ

จะหัดเรียนทุกอย่างที่คุณหารได้เมตตาแนะนำค่ะ

เพราะปกติ ก็ต้องบอกว่าใช้แต่อารมณ์

พอเห็นมันลงก็รีบขาย พอเห็นมันขึ้นก็ไปไล่ซื้อตาม

แต่ขอให้คุณหารช่วยค่อยๆอธิบายนะคะ จะได้ตามทัน :01 :01

เรื่อยๆครับ ไม่ต้องรีบร้อน

จริงๆ ผมรู้ว่ามันจะเด้งตรงไหน แต่ผมไม่รู้ว่ามันจะไปไกลแค่ไหน ผมจึงมักใช้สถิติการเด้งตรงนี้มาเป็นแต้มต่อในการเทรด หากบวกแล้วผมก็เอา SL ขึ้นมาไว้ที่เส้น Price เลย หากมันไปต่อก็กำไร

ครับ...หากเรารักจะหารายได้ทางนี้ เราต้องเรียนรู้และลองทำ คนที่แพ้ตลาดโดยมากไม่มีระบบจ้า

ขอบคุณที่แนะนำด้วยความเป็นห่วง เรียนรู้และลองทำด้วยความระมัดระวังมาโดยตลอด ไม่คาดหวังผลกำไรแบบเป็นไปไม่ได้ วางแผนการลงทุนทุกครั้ง ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

การตีเทรน แนะนำให้เรียนกับอาจารย์จิ๊วนะครับ(ขออนุญาตเอ่ยนาม) ผมขอบอกว่าเก่งมากๆ ผมก็แค่เอาเทคนิคแปลกๆ ที่คนส่วนน้อยใช้มาแนะนำครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

หลักการกำหนด stoploss ค่ะคุณหาร

อืม...ตรงนี้อยู่ที่วิธีการที่เราใช้นะครับว่ามันมีสถิติแบบไหน

หากเป็น BB200 เวลาผมเทรด EU/US มันจะมีสถิติที่ผมคำนวณมาแล้วว่าเมื่อชนเส้นบนแล้ว จะไปไม่เกินกี่จุด ผมก็จะซื้อที่ตำแหน่งที่ใกล้ SL ที่สุดเพื่อให้สูญเสียน้อยที่สุดเช่นกันครับ

แต่หากเป็นการเทรดตามระบบ Trend Follow ก็จะกำหนดไว้ใต้เส้น EMA ต่างๆครับ

ขอบคุณนะคะสำหรับคำอธิบาย คงต้องเรียนรู้อีกมาก :58

ขอบคุณนะคะสำหรับคำอธิบาย คงต้องเรียนรู้อีกมาก :58

สรุปคือ การตั้ง SL นั้นจะกำหนดโดยระบบที่เราเลือกใช้ครับ หากเป็นระบบของผมนั้น หากแดงหมดก็ตัดทิ้งเลย ประมาณนี้ครับ พอเข้าใจมั้ย

โทษทีนะคะ นอกจาก BB 200, MA3(75) แล้วคุณหารใช้ตัวไหนเพิ่มค๊ะ

สำหรับระบบเขียวแดง

โทษทีนะคะ นอกจาก BB 200, MA3(75) แล้วคุณหารใช้ตัวไหนเพิ่มค๊ะ

สำหรับระบบเขียวแดง

ก็มีระบบเทรดที่ผมลงให้ดาวน์โหลดกันน่ะครับ คุณ Silverlove ลองโหลดไปใช้ดูสิครับ อย่างน้อยก็ดีกว่าไม่มีนะ 55

แต่ BB200 กับ Ma3 นี้หากจับจุดได้แล้วโอกาสชนะตลาดก็สูงครับ