ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ถ้าเป็นโปรแกรมตั้งให้เตือนว่า gold spot ถึงจุดไหนให้เตือน ( เมื่อ under หรือ over )

มีอยู่แล้วของ iPhone (ใช้ใน iPad ก็ได้)ครับ

ตัวโปรแกรมจะขึ้นเป็นตัวเลขให้เราเหลือบตามองได้ด้วยว่า gold spot ตอนนี้เท่าไหร่แล้ว

ตัวเลขจะ update ประมาณ 1 นาที มันจะ push ข้อมูลมาให้

ราคาถ้าจำไม่ผิด 1.99 เหรียญ us

ข้อดีคือเราตั้งราคาไว้ให้ส่งเสียงเตือนโดยไม่ต้องเฝ้าดูราคาตลอด

ข้อจำกัดคือต้องต่อ net ไว้ จะเป็น wifi หรือ 3G หรือ Edge,GPRS ก็ได้ครับ ไม่ได้ส่งเป็น SMS

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าเป็นโปรแกรมตั้งให้เตือนว่า gold spot ถึงจุดไหนให้เตือน ( เมื่อ under หรือ over )

มีอยู่แล้วของ iPhone (ใช้ใน iPad ก็ได้)ครับ

ตัวโปรแกรมจะขึ้นเป็นตัวเลขให้เราเหลือบตามองได้ด้วยว่า gold spot ตอนนี้เท่าไหร่แล้ว

ตัวเลขจะ update ประมาณ 1 นาที มันจะ push ข้อมูลมาให้

ราคาถ้าจำไม่ผิด 1.99 เหรียญ us

ข้อดีคือเราตั้งราคาไว้ให้ส่งเสียงเตือนโดยไม่ต้องเฝ้าดูราคาตลอด

ข้อจำกัดคือต้องต่อ net ไว้ จะเป็น wifi หรือ 3G หรือ Edge,GPRS ก็ได้ครับ ไม่ได้ส่งเป็น SMS

รบกวนถามชื่อappหน่อยครับ

คืนนี้หากใคร ลุ้นขึ้น :upweak: คง ต้องลุ้น ให้ไม่หลุด 1730 และยืนเหนือ 1730 ได้

แต่ถ้าใครลุ้นลง :downweak: คงต้องมอง หลุด 1726 ลงไป :031

ลุ้น ครับ ว่า คินนี้ จะจบแบบไหน ..............แล้วมีใครอยากจะให้จบแบบไหนกันบ้างละครับ ถ้าให้ผมเดา

คิดว่า มี่ทั้งลุ้นขึ้นและลง แน่นอน ใช่ปะ อิอิ :031

เอามาฝากก่อนนอนนะครับ ฝันดีนะครับ ทุกคนพรุ่งนี้เจอกัน ครับ

ขอให้ทุกคน ลุ้น ๆ แล้วได้สมดังใจนะครับ :0eeeff42:

ชื่อapp Commodity Price Alert และ Gold Futures Price Alert , Fine gold price ลองไปเลือกดูนะครับว่าจะใช้ตัวไหน ผมหาได้แค่ 2 ตัวครับ ไม่รู้ว่ามีเยอะก่านี้หรือป่าว

ชื่อapp Commodity Price Alert และ Gold Futures Price Alert , Fine gold price ลองไปเลือกดูนะครับว่าจะใช้ตัวไหน ผมหาได้แค่ 2 ตัวครับ ไม่รู้ว่ามีเยอะก่านี้หรือป่าว

-ขอบคุณมากๆครับ :gd

สวัสดีนะครับ คุณ tutoo สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ :57

สวัสดีค่ะ Rจานอั๋น...ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อมูลและบทวิเคราะห์ แอบเข้ามาอ่านบ่อยๆ แต่ไม่ค่อยได้โพส์ตค่ะ

สวัสดีครับ คุณ kaykee ยังไม่ได้ซื่้อเลยเหรอ สู้ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะ :uu

สวัสดีอาจานอั๋นคร้า หนูยังไม่ได้เข้าซื้อเรย แม่บอกว่า ถ้าชักช้ามากๆ จะให้เอาเงินไปฝากออมสินเหมือนเดิม กี๊ดดด :_10

แต่วันนี้ดูแล้วน่าจะลงอยู่ ใช่ไหมค่ะ อาจานขาาา

สวัสดีครับทุกท่าน เช้าวันนี้ไม่ค่อยสดใส

เมื่อวานตอนดึกตัดสินใจวิ่งขึ้นรถ เช้านี้รถไม่ยอมวิ่งซะงั้น :_10

สวัสดีครับทุกท่าน เช้าวันนี้ไม่ค่อยสดใส

เมื่อวานตอนดึกตัดสินใจวิ่งขึ้นรถ เช้านี้รถไม่ยอมวิ่งซะงั้น :_10

ลุ้นเอาใจช่วยคะ :Wt

ผมโดนแบบนี้หลายทีล่ะครับ Cutปั๊บขึ้นปุ๊บครับ ... T___T

เมื่อคืนไม่ได้ตาม จาก + ตอนนี้เลยกลายเป็นติด - เลยผม เหอะๆ

เมื่อคืนไม่ได้ตาม จาก + ตอนนี้เลยกลายเป็นติด - เลยผม เหอะๆ

ผมโดนแบบนี้หลายทีล่ะครับ Cutปั๊บขึ้นปุ๊บครับ ... T___T

:047 หวัดดีคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ต้องใช้เทคนิคความเข้าใจของเราเองดูนะคะ รึไม่ลองเปลี่ยนแนวเล่นตรงข้ามที่เราเล่นดูซิคะ เผื่อได้คำตอบดีๆให้ตัวเองได้ ผิดถูกไม่ว่ากันนะคะ บางครั้งเราต้องยอมเปลี่ยนแปลงเพื่อสิ่งใหม่ที่ดีกว่านะคะ สำหรับเราชอบเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลาไม่มีอะไรตายตัว แต่ทุกครั้งต้องวางแผนการเล่นนะคะพี่น้องอิอิ ม่ายงั้น :17 ****เล่นทองไม่ต้องรีบใจเย็นๆ ทองอยู่ขาลงขายก่อนแร้วซื้อ ทองอยู่ขาขึ้นซื้อก่อนแร้วขาย ตลาดที่มีความเสี่ยงผันผวนสูงไม่มีใครคาดเดา ไม่มีอะไรตายตัว อย่าคาดหวังในคำตอบ ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเราและเทคนิคส่วนบุคคลล้วนๆ เวลาและการลองผิดลองถูกแบบระมัดระวังที่สุดเท่าที่เราจะทำได้ จะเป็นคำตอบให้กับตัวเราเอง ว่าทุกย่างก้าวที่จะทำให้เรารอดจากทุกสถานะการณ์เราควรทำยังงัย เราเป็นคนนึงที่ไม่มีความรู้เรื่องกราฟเลย แต่เราใช้ความพยายามที่จะเข้าใจในตัวสินค้าที่เราจะเล่นในขณะนั้นให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ ขายหมูดีกว่าติดดอย คิดบวกปรับเปลี่ยนกลยุทธ์ให้เข้ากับสภาวะตลาดในขณะนั้นนะคะ ลองดูนะคะโชคดีทุกการตัดสินใจคะ เป็นกำลังใจให้ทุกวันคะ :gvme ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีค่ะ คุณกระต่ายทอง จานอั๋น nuchaba กบจ๊า คุณหารซิ่น GOLDDLOG vahahaha

เช้านี้ทำไมมีแต่คน :_10 :17