ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ลงไปปรับฐานสัก1700เลยดีไหมครับ

จะกวาดให้เต็มปอดเลย ^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คืนนี้จะขึ้นหรือลง....ผมเล่นทองแท่งครับ....จะเอาไงดี

ลงไปถึงไหนเนอะ ส่งสัญญาณหน่อยน่ะครับ :uu

:Announce หวัดดีคะ ยินดีต้อนรับนะคะ ลองดูแนวรับแนวต้าน ของจานอั๋นนะคะ +กับข่าวคืนนี้ ระยะนี้มีการซื้อเข้ามามากรับข่าวที่จะมาถึงก่อนหน้านี้แร้ว อาจมีแรงขายทำกำไรของนักลงทุนระยะสั้นนะคะ ลองดูนะคะ เอาใจช่วยคะ :gvme ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ลงไปปรับฐานสัก1700เลยดีไหมครับ

เรียกว่า อยากไปศัลยกรรม เพิ่มเนื้อที่ปอดกันเรยอ่ะค่ะ :_01

เรียกว่า อยากไปศัลยกรรม เพิ่มเนื้อที่ปอดกันเรยอ่ะค่ะ :_01

ไปทำงานก่อนนะคะจานอั๋น และเพื่อนๆเดี๋ยวเจอกันคะ :bye ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับ Rจานอั๋น ขอความรู้ด้วยครับ

ที่ว่าตอนนี้มีสัญญาณออกมาเตือน ตอนเวลา 13.00 น. เป็นสัญาณ classical bearlish divergence จากกราฟ ราย 30 นาที

เป็นสัญญาณเตือนให้่ระวัง การปรับตัวลง ของราคาทองคำ ครับ :downweak: :0eeeff42: ดูจากอะไร ขอบคุณหลายๆๆๆๆๆๆครับ

ไม่ใช่ครับ ในหน้านั่นดูล่างๆ หน่อย มันจะมีกรอบเขียนว่า รอ...วิ มันจะนับถอยหลังครับ จนถึง 0 แล้วมันจะปรากฏคำว่า download ครับ

สวัสดีคุณดาวเหนือ ผมdownload ได้แล้ว แต่กราฟรูปที่2 ไม่มีครับ และช่วยบอกวิธีใช้ด้วยครับ

ขอบคุณหลายๆๆๆๆๆๆๆครับ

ตอนนี้ มีสัญญาณ Reverse bullish divergence ออกมาเตือน เวลา 17.00 น. เป็นสัญญาณ กำลังจะปรับตัว ขึ้นทดสอบ แนวต้าน น่าจะขึ้นประมาณ 4-5 เหรียญก่อนครับ

เพราะว่าเป็นสัญญาณ จากกราฟ 15 นาที ซึ่งจะส่งสัญญาณให้ ไวมาก ครับ :Announce

ตอนนี้ราคา กระโดด ขึ้นมา 1788-1790แล้วนะครับ รอดูครับ ว่าจะผ่านแนวต้าน ได้หรือไม่ และจะมี new high ใหม่หรือไม่ครับผม :gd

ตอนนี้ราคา ย่อตัวลงมา แล้วนะครบ 1781-1782 แล้วครบตอนนี้กำลังลุ้นดีดกลับ ครับผม :57 กรอบ 1780-1790 ครับ ตอนนี้

:_cd :_cd ถูกแก้ไข โดย vahahaha

ตอนนี้ มีสัญญาณเตือน ออกมาอีกแล้ว ครับ จากกราฟ 15 นาที ระวังการปรับตัวลง 5-10 นะครับ เวลา 17.45 น.

classical beralish divergence จากกราฟ 15 นาที ระวังการปรับตัวลง ครับ

ต้องบอกตอนนี้ ราคาทองคำ เริ่มจะผันผวนมากยิง่ขึ้นแล้วนะครับ

ไม่รุ้ว่าสัญญาณ ตัวนี้ จะมาช้าหรือ ว่าเกิดขึ้นไปแล้วหรือไม่นะครับ ถ้าให้ผม คาดการณ์ผมคิดว่า น่า จะเกิด ขึ้นแล้ว หลงัจาก ขึ้น สูงสุดที่ 1790 แล้วก้ลง มาที่ 1781 เลย

บางทีสัญญาณอาจจะเตือนออกมาให้ไม่ทัน นะครับ ราคาทองคำต้องดูต่อไปครับ ว่าสัญญาณตัวนี้เกิดขึ้นแล้วเหรอว่ากำลัง จะเกิดขึ้นอีกครั้ง ครับ

เดี๋ยววันนี้ผมขอตัวกลับบ้านก่อนนะครับทุกคน บายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะครับ ขอให้โชคดีมีกำร นะครับ ช่วงนี้ :bye :01

ลุ้นระทึกจริงๆ วันนี้

ขอบคุณครับ

:Announce ตอนนี้มีสัญญาณ ครั้งใหญ่ ราย 4 HR ออกมาเตือนนักลงทุน นะครับ ออกมาเตือนเวลา 18.00 น. จากกราฟ 30นาที และ จากกราฟ 4ชั่วโมง

เป็นสัญญาณ classical bearlish divergence ออกมาเตือน ว่า ระวัง การลง :downstrong: หรือระวัง การปรับฐานใหญ่ อีกครั้ง คาดว่า น่าจะลงเกิน 15-20 ลงไปดูครับว่าจะลงทดสอบ 1760-1750 หรือไม่ ตรงนี้ รอดู แต่นักลงทุนไม่ต้องตกใจหรือกังวลไปนะครับ เพราะว่าคาดว่าราคาน่าจะดีด ขึ้น ทดสอบไป แนวต้าน ก่อน

แถว 1790-1794 ตรงนี้ ให้รอขาย ออกมาดูตลาดดีกว่านะครับเพราะอย่างที่ผม

บอกทุกคนว่า ถ้าหาก กราฟ ราย 4 HR หรือ ราย 1 DAY ออกมาเตือน เมื่อไหร่ ตรงนี้ละครับ ให้ระวัง การปรับตัวลง ของราคาทองคำ ที่ค่อนข้างรุนแรง มากนะครับ

คาดว่าราคาทองคำ ตอนนี้ยังไม่เกิดขึ้นครับ คาดว่าน่าจะประมาณ อีก 4 HR ขึ้นไปตรงนัน้ให้่ระวัง นะครับ :031

พอดี จะกลับบ้านแล้วเห็นกราฟ มันเตือนออกมาอีกครั้ง และครังนี้ ป็นสัญญาณ ที่ เป็นราย 4HR จริงๆๆๆๆๆๆๆๆ

ดังนัน้จึงขอเตือนให้นักลงทุน ระวัง แรงขาย ออกมาค่อนข้างมากด้วยนะครับ

แต่ต้องลุ้นอีกครั้งครับ ว่า ข่าว เวลา 22.00 ที่เบนเบอนักเก้ ออกมาพูดนัน้ จะช่วยป็นแรงผลักดันและสร้างความเชื่อมั่น ให้นักลงทุน

ยังไม่เทขายทองคำออกมา ช่วงนี้หรือไม่นะครับ

สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :031 :bye กลับบ้านแล้วครับ ขอให้ทุกคนโชคดีไม่มีดอยนะครับ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :gd

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

วันนี้มีสัญญาณเตือนหลายรอบจัง

กะจะเข้าสักหน่อย กลัวเรยยยย 55