ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

Rจานอั๋นค่ะ บ่ายนี้สัญญาณเตือน classical bearish divergence 1440 min. เตือนบ่อยมาก 14.52 14.22 13.59 13.38 ....

แปลว่า มันจาลงอีกละลอกหรือเปล่าค่ะ จะได้ปล่อยดอยออกไปก่อน แล้วรอรับกลับทีหลัง

:21

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ติดดอย GF ที่1774 4สัญญา Cutloss ไม่ทันครับ

มันจะลงลึกอีกไหมครับทำไงดีหรือถือไว้ก่อนดีครับ :_02

ไม่กล้าเข้าเลย ดอยไป 2 มือแล้ว :17 แงแง

ใจเย็นนะคะ ส่วนตัวเล่นทองแท่งคะ ไม่มีความรู้เรื่องGF เลย อยากช่วยนะคะ เป็นกำลังใจให้แร้วกันนะคะ หาทางออกให้ได้แบบเจ็บตัวน้อยสุด GF ถ้าไม่มีสตอปลอส :17 ส่วนตัวไม่ยอมดอยเห็นท่าไม่ดีดูแนวโน้มตลาด อาศัยช่วงคนที่ยังไม่ได้เข้าซื้อตกใจเห็นราคาลงเยอะพากันซื้อให้ราคาดีดขึ้นมาหน่อย จะซื้อตอนเปิดตลาดเช้าถัว ดึดขึ้นมาหน่อยตัดใจขายทิ้งคะ ลองดูนะคะ โชคดีทุกการตัดสินใจคะ :Wt ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

classical bearish divergence หมายถึงสัญญานขัดแย้งของขาลง คือมันกำลังจะกลับตัวขึ้นไม่ใช่หรือครับ

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนบ่าย ของวันที่ 1/3/2555 เวลา 12.20 น.

เมื่่อคืน เป็นเรื่องใหญ่เลยนะครับ ประธาน เฟด เบนเบอนักเก้ มารอบนี้ จัดหนกให้ พี่ทองเลย แต่เป็นจัดลงหนัก แทน ขึ้นครับ

เมือ่วานราคาทองคำ มีจุดสูงสุดที่ราคา High 1790 และมีราคาต่ำสุด LOw ที่ ราคา 1686 = :downstrong: วิ่งลง 104 เหรียญสุดสุด :dd

สาเหตุหลักเลยต้องมองที่ ประธานเฟด เบนเบอนักเก้ ออกมาแถลงการณ์ โดยถ้อยคำการแถลงการณ์ จะพูดเรื่องที่ส่งผลดีต่ออเมริกา เป็นส่วนใหญ่

โดยจุดที่สำคัญ ที่ส่งผลทำให้ ถูกแรงขายออมา104 นั้น คงต้องมองไปยัง ประธาน ไม่มีแผนการ ออกมาตราการ QE3 ออกมา เลยเป็นประเด็นหลักทำให้นักลงทุน เทขาย

ราคาทองคำออกมา ครับ

ตอนนี้ราคาทองคำ อยู่ที่ 1717 เหรียญ ดีดกลับขึ้นมาจากเมือ่คืนและช่วงเช้า

ทำให้ วันนี้ ตอนนี้ ราคาทองคำ ยัง คงแกว่ง ตัว รอทิศทางตลาดชี้นำอีกครั้ง ครับ

ตอนนี้ขอประเมิน แนวรับ แลแนวต้าน ดังนี้ครบ

แนวต้าน รอผ่าน 1726 เพือ่ที่จะขึ้นทดสอบ แนวต้าน ที่ 1730 และยืนเหนือให้ได้ 1750*****เพื่อที่จะขึ้นทดสอบ 1800อีกครั้ง********ในอนาคต

แนวรับ 1710-1700ดูว่าวันนี้ ราคาทองคำ จะหลุด 1700 ลงไปหรือไม่นะครับ 1680**** 1650****

กรอบเล็ก 1700-1730 = 30เหรียญ

กรอบใหญ่ 1680-1730 = 50 เหรียญ

คืนนี้มีตัวเลขที่สำคัญดังนี้

1. เวลา 17:00 ยุโรป ดัชนีราคาผู้บริโภค

2. เวลา 17.00 ยุโรป อัตราการว่างงาน

3.เวลา 20:30 สหรัฐฯ ยอดคําขอรับสวัสดิการการว่างงาน

4.เวลา 20:30 สหรัฐฯ ดัชนีราคาผ้บริโภค (ไม่ รวมอาหารและพลังงาน)

5.เวลา 20:30 สหรัฐฯ ค่าใช้จ่ายส่วนบุคคล

6.เวลา 20:30 สหรัฐฯ รายได้ส่วนบุคคล

7.เวลา 22:00 สหรัฐฯ เบน เบอร์นันเก้ รายงานสภาพเศรษฐกิจต่ อกรรมาธิการสภา

8.เวลา 22:00สหรัฐฯ ดัชนีมุมมองต่อการทําธุรกิจของฝ่ายจัดซื 7(ภาคการผลิต)

9.เวลา 22:00สหรัฐฯ ยอดค่าใช้จ่ายภาคการก่อสร้าง

ช่วงนี้ ยังไม่แนะนำให้ถือยาว นะครับ คาดว่า ตอนนี้ใครทีเข้าซือ้แล้ว รอขาย 1800 นั้น ตอนนี้ อย่าเพิ่ง มองตรงนั้นครับ

ขอให้ทุกคน มองก่อน ว่า ราคาทองคำตอนนี้ ยัง คงแกว่ง ตัว หาทิศทาง ว่า จะเลือกขึ้น หรือ ลง อยู่ครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไม่รู้จบ

รู้เข้ารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง :061 สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆกันให่นะครับ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆ :La

อาจานอั๋น ขอบคุณนะคะ แล้วตอนนี้ราคา 1717 ควรทยอยเก็บหรือว่ารอคืนนี้อ่ะค่ะ

อืมตอนนี้มีสัญญาณเตือน classical bearish divergence ราย 1 วัน และ 4 ชั่วโมง ออกมาเตือน ตั้งแต่ เวลา 09.30 น. แล้วนะครับ :gdคาดว่าราคาทองคำ จะย่อตัว ลง อีกหรือไม่นั้น ตรงนี้ ผมเองก้ยังไม่แนใจ นะครับ แต่ถ้าดูจากกราฟ แล้ว กราฟ บอกว่าจะลงต่อ :downstrong:ครับ แต่อาจจะไม่ใช่ตอนนี้ นะครับ ถ้ากราฟ 30นาที ส่งสัญญาณนั้นหมายความว่าให้ระวัง อีก

30 นาที อาจจะมีการย่อตัวลง ถ้ากราฟ ราย 4 HR บอกว่า มีสัญญาณจะลง คงจะต้องรอ ประมาณ 3-6 ชั้วโมง ครับ และถ้ากราฟรายวัน บอกว่า อีก 1 วัน

จะมีการย่อตัว ลงนั้นก็ก็หมายความว่า ภายใน 6 ชั้วโมง ขึ้นไป ครับ อาจะ วันพรุ่งนี้หรือคืนนี้ ก็ได้ ครับ ผม :031 ถ้าใครมีความรู้อะไร ผมขอความกรุณารบกวน ให้ นำมาแบ่งปันกัน

บ้างนะครับ บางที ช่วงนี้ ผมคงต้องยุ้งๆๆอีก นาน ครับ :0eeeff42:

ขอบคุณครับ (ติดตาม จานอั๋น เป็นประจำครับ) :gd

สวัสดีครับอาจารย์อั๋น & เพื่อนนักลงทุนทุกท่าน

เมื่อคืนเปิดคอมมาตอนดึกๆตกใจกับกราฟมากครับ โชคดีจริงๆที่เพิ่งปล่อยไปสดๆร้อนๆ ไม่งั้นล่ะก็ :ghost

ตอนนี้เลยไม่กล้าเสี่ยง รอดูอยู่เฉยๆก่อนดีกว่าครับ น่ากลัวเหลือเกิน~

:Announce วันนี้หวยออก+ทองลง เงียบมาก คืนนี้ไปร้องเพลงกันดีกว่าคะเพื่อนๆ :La

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณครับ""