ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:37 :bye ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดี ครับทุกคน สวัสดีตอนกลางคืน ของวันที่ 5/3/2555 เวลา 20.06 น.

เริ่มต้นกันด้วย สัปดาห์ใหม่และต้นมีนาคม ของปี 2555 ปีแห่งมังกรทอง

หลังจากราคาทองคำ ได้ถูกแรงเทขายออกมา 104 เหรียญ ภายในคืนเดียว ของวันที่ 29/2/2555 (ซึ๋ง 4 ปี จะมี 1 ครั้ง ร้อนแรงจริงๆๆๆ)

ทำให้ตอนนี้ นักลงทุน ทั่วโลก กำลัง สับสน และวิตกกังวลในเรื่องความมั่นคง การลงทุน ในสินทรัพย์ ต่าง ๆ รวมถึงทองคำ อีกครั้งว่า มันเกิดอะไรขึ้น กับโลกปัจจุบันของเรา

ทองคำคือสินทรัพย์ ที่เรามองว่า ป้องกันความเสี่ยง หรือเป็น สินทรัพย์ที่ มีปลอดภัย มีความมั่นคง สามารถซือ้เก็บสะสมได้ นั้น จริงหรือ ในอนาคต จะไม่มีลดมูลค่าลง หรือหมดความหาย

ลงไป ตรงนี้คงต้องรอ และใช้่ กาลเวลา เป็นเครือ่งพิสูจนและยืนยัน ว่า ในอนาคต ทองคำ จะเป็นอย่างไร ต่อไป...........

แต่ตอนนี้ สิ่งที่นักลงทุน ทุกคนทำได้และรู้ คือ การเก็งกำไรเพือ่หากำไร จาก ความผันผวน ของทองคำ ที่ขยับ ขึ้นหรือลง นัน้เอง ส่วนใครที่อยากจซื้อสะสมทองคำ เพื่อ ความมั้นคง

ของตนเอง ในอนาคต หากสุกลเงิน โลก ด้วยค่าลงไปเหลือเพียง เศษกระดาษ ก็สามารถ ทำได้ เพียงแต่ ต้องนึกไว้เสมอว่า ทองคำที่เราซือ้สะสมนี้

เพื่ออนาคต ไม่ใช่ เพื่อเก็งกำไร ดังเฉกเช่นปัจจุบัน ใครก้ตามที่อยากซือ้ซือ้สะสมไว้ จงเข้าซือ้เหมือนกับ ธนาคารแห่งประเทศซือ้ทองคำเก็บสะสมไว้ในคลัง จะได้ไม่ต้อง กังวล

ถึงเรือ่งราคาทองคำในปัจจุบัน เพราผมเชือ่ว่า จากการที่ราคาทองคำ ถูกแรงขายเทขายออกมา ถึง 104 เหรียญ

จะไม่ใช่ ครั้งแรก แน่นอนในอนาคต อาจจะมี มากกว่า นั้น หรือน้อย กว่า นั้นก้ต้องติดตามกันต่อไปอีกที ในอนาคต ครับ

ความแน่นอนคือความไม่แน่นอน คติพจน์ นี้ ยังคงใช่ได้ อยู่ในปัจจุบัน และจะยังคงอยู่สืบไป ตลาดกาล

กลับมาดูราคาทองคำตอนนี้ดีกว่านะครับ

ตอนนี้ราคาทงคำ สามารถ ขยับ ขึ้นมาได้ เล็กน้อยมาอยู่ที่ 1704-1705 หลัง จากถูกแรงขายออกมาในช่วงเช้า และตอนกลางวัน

โดยราคาทองคำตอนนี้ มีจุดต่ำสุด อยู่ที่ 1694 และ จุดสูงสุดอยู่ที่ 1716 โดยสถาการณืทองคำ ตั้งแต่ช่วงเช้า จะเป็นไปในลักษณะ ขึ้นแล้วลง ครับ

ราคายังคงต้อง หาทิศทางเพื่อที่จะปรับฐาน ก่อนจะทะยาน ขึ้นสู้แนวต้าน หลักถัดไป ในอนาคต ครับ

ตอนนี้ ต้องบอกว่า ถ้าใคร จะเข้าซือ้-ขาย ช่วงนี้ อาจจะไม่ได้ กำไร หรือลุ้น ๆ ขึ้นหรือลง ตามที่ตนเองต้องการนะครับ

เพราะว่าราคาทองคำ ทองคำ เพิ่งจะถูกเทขาย ออกมา เยอะมาก คงต้องให้ ทองคำ เค้าพักก่อนนะครับ ส่วนจะพักที่ตรงไหนนั้น คงต้่องลุ้นๆกันครับ

แนวต้าน ตอนนี้ คงต้องมองที่ 1708-1713 รอทดสอบ เพื่อผ่าน ********1720-1726***

แนวรับ ตอนนี้ก็คงต้อง 1700ดูว่าจะหลุดลงไปอีกหรือไม่ ******1694-1690 ********1685-1680 ไม่ควรหลุด****

กรอบเล็ก 1680-1710 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1680-1730 = 30 เหรียญ

ช่วงนี้ ราคาทองคำ น่าจะ Side Ways ต่อไป อีกสักระยะ ก่อนจะ เปลี่ยนทิศทาง และมีเป้าหมายในการทดสอบคร้งใหม่ อีกครั้ง ในอนาคต ครบ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ :01 มารายตัว สาย ประจำ เลยครับ :17 ขอโทษทีนะครับ

แต่ช่วงนี้ ต้องแอบกระซิบบอกก่อนนะ ว่า อาจจะ ลุ้น ขึ้นหรือลง ยากหน่อยนะ พอดี พี่ทองเค้าปฝากบอกมาว่า พี่เหนือ่ย ขอให้พี่ได้พัก สัก แปบนะ แล้ว

เดี๋ยวพี่ทองหายเหนือ่ย แล้ว พี่ทองเค้าจะจัดให้เต็มที่ เลย ส่วนจะขึ้นหรือลง คงต้อง แล้วแต่พี่ทองละกัน เดี๋ยวครับ..................(ปล.พี่ทองเค้าฝากกระซิบมา)

พี่กระต่าย ซื้อเมื่อวาน วันนี้กำไร 100 นึงแร้วใช่ป่าวค่ะ ขอให้ได้กำไรเย้อๆน้า^^

พี่กระต่าย ซื้อเมื่อวาน วันนี้กำไร 100 นึงแร้วใช่ป่าวค่ะ ขอให้ได้กำไรเย้อๆน้า^^

:Announce ขอบใจจ๊ะ kaykee บายดีป่าว ซื้อขายอีกรอบแร้วยังจ๊ะ เมื่อคืนเล่นได้1รอบ ซื้อกลับใหม่24637 ว่าจะขายเช้านี้นะจ๊ะ เป็นกำลังใจให้นะคนสวยคริคริ :gd

:Hi หวัดดีคะจานอั๋น ดาวเหนือ พวงชมพู กบจ๊า นุชบา kaykee deb99 และเพื่อนๆที่น่ารัก โชคดีมีกำไรร่ำรวยทุกการลงทุนนะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ใจที่พอใจที่มีความสุข นั่นคือกำไรนะคะเพื่อนๆ :01ดาวเหนือหายไปไหนนะ สงสัยงายยุ่ง เอาใจช่วยนะคะ :21

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณที่สละเวลา ครับ อ.อั๋น :gd

หวัดดีคะกัสจัง ซื้อขายOKป่าว บายดีนะคะ วางแผนทุกครั้งก่อนการลงทุนนะคะ :gvme โชคดีคะ